• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 211 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tôm nhà em cứ hơi lạnh một tý là quanh miệng đỏ choét, nhất là lúc vừa ăn xong, trông thương ơi là thương, có cháu nào cũng bị giống Tôm không hả các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm gì hay thì mách mẹ Tôm với, mẹ cháu bôi kem Norash mà cũng không thấy đỡ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,809 Bài viết

• 6,421 Được cảm ơn

Trời lạnh xuống một chút mà trẻ con đã nẻ ngay, thương quá. Bạn thử chạy ra cửa hang Colorful hỏi xem các bạn ấy có còn kem Astral chị Liên ròm gửi về không? Kem đó chữa nẻ đặc biệt tốt đấy.
    Success is a journey, not a destination.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 578 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Da cac be non lam cac me a! Me Tom thu thuong xuyen lau mat cho con bang khan am (khong nong nhe), truoc va sau khi an deu phai lau, nhe tay thoi. Luu y trong luc cho con an co gang khong de day thuc an len mat, cang de bi ne. Truoc minh hay dung kem duong da Johnson cho Bong nha minh, cung tot lam. Me Tom thu xem sao nhese1 :1:
    • 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Khu vực miệng thì mình hay dùng mật ong (loại đặc, của nước ngoài, mua trong siêu thị) vì mình ngại xơi phải kem. Nhà mình không chỉ con dùng mà mẹ cũng bôi mật ong quanh năm, vì môi nẻ ngay giữa mùa hè. Thỉnh thoảng bố cháu lại hỏi "sao ngọt thế? em ko sợ kiến đốt à?"
    • 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

ôi con nhà mình quanh miệng cũng đỏ choét luôn. Từ đợt lạnh trước đã bị rồi, bác sĩ bảo dị ứng thời tiết, cho bôi flucinar hết luôn nhưng bác khác lại bảo bôi cái đấy teo da. Mình bôi kem nivea for baby mà thấy không tác dụng lắm. Đúng là ăn bột mặn bị dính vào càng kinh. Chị em tìm được cách nào tác dụng hê lên để mẹ cháu áp dụng theo với nhé
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình bị trốc mép thì dùng thuốc gì bôi các mẹ tư vấn giúp, vì thỉ thấy bài về nẻ môi, nẻ má thôi.Thanks các mẹ
    • 869 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhkeu
    ôi con nhà mình quanh miệng cũng đỏ choét luôn. Từ đợt lạnh trước đã bị rồi, bác sĩ bảo dị ứng thời tiết, cho bôi flucinar hết luôn nhưng bác khác lại bảo bôi cái đấy teo da. Mình bôi kem nivea for baby mà thấy không tác dụng lắm. Đúng là ăn bột mặn bị dính vào càng kinh. Chị em tìm được cách nào tác dụng hê lên để mẹ cháu áp dụng theo với nhé
    Ngày nào mình cũng vào đây xem xem đã có mẹ nào có kinh nghiệm hay post bài chưa để áp dụng, nhưng chả thấy . Tin nhà mình cũng thế, cứ lạnh là quanh miệng cứ đỏ choét, bé cứ dụi suốt, chắc là khó chịu lắm. Hơn nữa còn thêm cái khoản dãi ở đâu mà lắm thế không biết, cứ phải chấm liên tục (mình không dám lau mạnh sợ toét hết cả miệng) nên nẻ lại càng thêm nặng. Mà ngày trước mình có ăn ốc gì đâu cơ chứ. Nhìn con ngủ mà thương quá.
    Có đồ chơi đẹp cũng nhường em luôn! Nhưng đồ chơi này xấu mà.

• 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng rồi, Khoai nhà tớ cũng vậy, ăn bột xong là xung quanh mồm đỏ choe đỏ choét, bột dây vào đâu là đỏ ở đấy, còn lan sang cả má.. Nhưng ăn xong tớ lấy khăn hơi lạnh một chút lau cho bé chứ ko lấy nước ấm hay nóng, khoảng 20p sau thì hết đỏ. Tớ bôi cho bé kem Bebe của đức dùng cho baby thấy cũng đỡ nhiều lắm rồi.
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbi
    Các mẹ ơi, con mình bị trốc mép thì dùng thuốc gì bôi các mẹ tư vấn giúp, vì thỉ thấy bài về nẻ môi, nẻ má thôi.Thanks các mẹ
    Bạn dùng thử Kamitas _gel(dạng tuýp), mình bôi cho bé 3 ngày là khỏi. Thuốc này thường dùng để bôi trong miệng cho bé khi bị lở miệng nữa đấy!
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ước gì
    Bạn dùng thử Kamitas _gel(dạng tuýp), mình bôi cho bé 3 ngày là khỏi. Thuốc này thường dùng để bôi trong miệng cho bé khi bị lở miệng nữa đấy!
    À đúng rồi, cái gel này còn dùng để bôi lợi khi bé mọc răng bị đau nữa, hiệu quả lắm lắm các mẹ ạ.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, mình vừa ra hiệu thuốc cũng được cô bán thuốc giới thiệu loại Kamistad -Gel này mình sẽ thử xem sao. nhưng mà ko thấy ghi ở hướng dẫn dùng tối đa bao nhiều ngày.
    Mình còn mua thêm lọ Opssi kid có vitamin C và can xi cho con uống kèm. Mình uống thử thấy có mùi dâu thơm và hơi chua ,ko biết con có chịu uống ko bởi pha 1 viên nửa cốc nước thì nhiều quá hơi khó uống. Có mẹ nào đã cho con dùng loại này chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em mới ăn sữa thôi nhưng rất hay bị bong da quanh miệng, nhìn rất thuơng. ko biết làm thế nào để bé ko bị nữa nhỉ.