• 3 Lượt chia sẻ
  • 60K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các bạn ơi, có ai biết loại kem nào dùng để bôi cho bé đỡ bị khô, nẻ da không? Hoặc có cách gì khác làm ơn cho mình biết với. Hà Nội dạo này trời khô và lạnh quá, em bé nhà mình bị nẻ đỏ hết cả mặt, trông rất tội.
    Cảm ơn mọi người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sự kiện hot VINKE - Thêm yêu con mỗi ngày

GIÁO DỤC SỚM là một bước ĐỘT PHÁ của khoa học giáo dục hiện đại, tập trung vào giai đoạn vàng từ 0...

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Bé bị nẻ quanh miệng!

Các mẹ ơi, Tôm nhà em cứ hơi lạnh một tý là quanh miệng đỏ choét, nhất là lúc vừa ăn xong, trông thương ơi là thương, có cháu nào cũng bị giống Tôm không hả các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm gì hay thì mách mẹ Tôm với, mẹ cháu bôi kem Norash mà cũng không thấy đỡ...:((

• Bé bị nẻ 2 bên má vào mùa đông

Con nuôi của em hiện đang ở Hà Nội, dạo này trời chuyển lạnh, 2 má của bé cứ ửng đỏ lên, và có hiện tượng nẻ. Bác sĩ tư vấn giúp nên bôi thuốc gì cho bé mà không ảnh hưởng đến da của bé. Bé được 7 tháng rồi ạh. Cám ơn bác sĩ:Rose:

• 3,805 Bài viết

• 6,393 Được cảm ơn

??a b ?i khm ?i Hu? ?i. Bc s? s? k ??n cho b (mnh ngh? th?) Kiki c?ng ?ang dng 1 loai kem bi t? ??u ??n chn do BS ke. Hu? ??n l?y v? dng ?? cho em b vi b?a ?i nh. 16/1 mnh s? c ? nh ??y.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Kiki ơi, Kiki viết bằng font gì mà Huệ không có đọc được. Gọi điện đến nhà Kiki thì thấy bảo Kiki ở nhà bố mẹ chồng rồi và không biết số mobile. Nhắn lại cho Huệ với.
    Many thanks
    Huệ
    • 3,805 Bài viết

• 6,393 Được cảm ơn

Mình vẫ dùng font của WTT đấy chứ. Chờ mãi chẳng thấy Huệ qua, mình cứ tưỏng Huệ đã có kem cho bé rồi. Bây giờ thì chịu hẳn vì cả nhà mình đã lại gồng gánh nhau qua Stockholm mất rồi. Nhưng tên kem mình dùng cho Kiki la Miniderm, bôi được toàn thân kể cả mặt và môi. Huệ thử hỏi ở nhà xem có không nhé. Người ta mách là bôi hồ nước cũng được nhưng bôi hồ nước thì em bé xí lắm.
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mùa đông đến rồi, mặt cún nhà mình lúc nào trông cũng như nhọ! xấu trai tệ, mẹ nào đã dùng kem chống nẻ cho con, mách mình với nhé! loại nào tỉ tốt? kem bôi mình cho bé, dưỡng da cho bé có thể bôi lên mặt được không nhi? giúp mình nhé! cảm ơn nhiều!
    • 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn tìm muaem bôi mặt của Bubchen, loại chữa U có hai dấuy chấm ở trên, mình dùng loại này cho Tít nhà mình thấy hợp lắm. Chúc bé luôn xinh tươi.
    • 139 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn tigon, mình sẽ tìm liền, các siêu thị không biết có không nhi? cứ mỗi lần rửa mặt xong là bôi kem phải không tigon
    • 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng ko rõ là siêu tịh có không, nhưng bạn tìm ở các baby shop thì chắc chắn là có đấy. Ngoài ra bạn có thể mua Cetaphil về bôi cho bé sau khi rửa mặt sạch để da bé ko bị khô. Bạn nhớ rửa mặt cho bé bằng nước tan giá, hơi ấm ấm thôi nhé.
    À mà bạn có thể xem bài này, có thông tin về thuốc nam chữa nẻ cho bé đấy
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1184
    • 282 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các bác ơi, bé Chích bông mặt bị nẻ quá, hai má cứ đỏ lựng và nổi mụn lẩn mẩn, mỗi lần lau mặt là bé lại khóc, chác là rát lắm. Các bác có biết bôi kem hay thuốc gì cho bé không mách cho em với ( bé nhà em được 10 tháng)

Em cảm ơn nhiều nhiều.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo các bài cũ bằng cách dùng nút "Tìm kiếm", gõ từ chìa khoá "nẻ" rồi search ở các DĐ liên quan như "Kinh nghiệm hay", "Chăm sóc chung" hay "Thắc Mắc", thậm chí là "Mua gì, ở đâu". Bằng cách đó mình đã lôi ra được cái này:

Bé bị nẻ má / mặt
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=3787

Thân mến
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tuần trước mình thấy trong siêu thị Seyu có bán kem dưỡng da trẻ em Bubchen đấy (chữ u có hai dấu chấm trên đầu). Mình về bôi thì thấy da mặt Piu mịn hẳn chứ không bong sần sần nữa, nhưng vẫn còn bị nổi đỏ. Mình dùng thêm cả thuốc mỡ Eumovate nữa thì thấy đỡ (thuốc này BS kê cho bé dùng lúc bé bị chàm sữa đấy). Piu nhà mình cũng 10 tháng.
    NQM (HN)
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Kem Bübchen có bán ở tất cả các cửa hàng bán đồ baby ở HN (thậm chí cả ở hiệu thuốc tây nữa). ồ, ko biết nhà Chích bông ở đâu cà?
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 2,291 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Ph­ương thuốc đơn giản, rẻ tiền, dễ kiếm mình đã áp dụng cho Bi rất hiệu quả:Bôi dầu olive.
    Hiện nay Bi không ăn dầu olive mình đang bôi dầu ăn bình thường chưa biết kết quả.
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chả biết là đã có ai nói chưa nhưng mình cứ nói lại nhé: rửa mặt cho con bằng nước mát, ko ấm nhé, nẻ quá thì rửa bằng nước lọc, chứ rửa nước ấm là nẻ lắm đấy. Cho uống nhiều nước. Bôi kem dưỡng da. Bí quá mình bôi cả kem của mẹ, Lancome hy vong cũng tốt cả cho con.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu ai mua sản phẩm Bübchen của Đức thì nhớ mua loại kem Haut Balsam dùng cho da khô và nẻ( bei sehr trockener und beanspruchter Haut). Cái loại này được test very good của tạp chí chuyên kiểm tra sản phẩm tự nhiên Ökotest. Hoặc nếu mua loại khác thì kem nẻ có tên là kem chống gió và thời tiết lạnh( Wind& Wetter Cream) là loại đặc biệt dùng xức trong mùa đông.
    Các loại kem đặc trị nẻ, dùng chống nẻ có hàm lượng oil rất cao nên thích hợp với thời tiết khô hanh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Em cam on cac me, cam on Mod da tu van. Em o HN cac bac a. May hom chich bong bi ne cuong qua em cung boi Emovate,+ jonhson baby be cung do nhieu roi,( trom via)
    Me Bong& bamby oi, be nha em khong chiu duoc nuoc lanh, cu phai rua nuoc am am co, danh phai pha them 1 chut muoi tinh ( nhat thoi) be moi chiu, khong la dau mat di ngay.

Chi Bong nhin yeu qua, may tuoi roi me Bong oi,
    ban Piu cung 10 thang a? the ban nang bao nhieu roi, da biet di chua vay, cho ban chich bong hoi tham ti( xin phep bac Mod)

Em that phuc cac bac tren DD cai gi cung biet, Cam on cac bac nhieu lam.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có bí quyết nào chống nẻ da chỉ giúp cho em với, Cún nhà em nẻ quá trởi, cứ tối đến là hai bên má đỏ ửng như bị dị ứng, da khô và nẻ rất nhiểu.
    Mấy hôm nay, bé lại bị đi tướt đến nỗi đít đỏ hỏn lên rồi lại mọc mấy cái mụn nho nhỏ ở hậu môn nữa, có thuốc gì giúp cháu không bị đỏ đít mong các mẹ chỉ giùm cho em nhé.
    Mong tin các mẹ nhiều.
    Mẹ Cún Khang
    • 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các thông tin cho em này Thuỷ ơi, chịu khó search lại các bài cũ là có ngay ấy mah
    Bé bị nẻ má / mặt
    Chữa (chống) nẻ cho con ntn?
    • 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình đang dùng Bubchen của Đức thấy cũng tốt lắm. Rất mềm da nên cả mẹ cả con thi nhau dùng. :-)
    Huệ (HN)
    ---------
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ biết tiếng Đức ơi, cho mình hỏi kem babylove Zartcreme (pflegt und schutzt Geicht und korper) có bôi chống nẻ được k? ai biết trả lời gấp với vì bé nhà mình nẻ quá. Mình ra siêu thị thấy bán kem Bubchen nhưng là nappy rash chứ k phải chống nẻ Mai mình thử ra mấy baby shop xem sao vậy. Cám ơn các mẹ nhiều.