• 3 Lượt chia sẻ
  • 59.4K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các bạn ơi, có ai biết loại kem nào dùng để bôi cho bé đỡ bị khô, nẻ da không? Hoặc có cách gì khác làm ơn cho mình biết với. Hà Nội dạo này trời khô và lạnh quá, em bé nhà mình bị nẻ đỏ hết cả mặt, trông rất tội.
    Cảm ơn mọi người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,803 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

??a b ?i khm ?i Hu? ?i. Bc s? s? k ??n cho b (mnh ngh? th?) Kiki c?ng ?ang dng 1 loai kem bi t? ??u ??n chn do BS ke. Hu? ??n l?y v? dng ?? cho em b vi b?a ?i nh. 16/1 mnh s? c ? nh ??y.

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mẹ Kiki ơi, Kiki viết bằng font gì mà Huệ không có đọc được. Gọi điện đến nhà Kiki thì thấy bảo Kiki ở nhà bố mẹ chồng rồi và không biết số mobile. Nhắn lại cho Huệ với.
    Many thanks
    Huệ

• 3,803 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Mình vẫ dùng font của WTT đấy chứ. Chờ mãi chẳng thấy Huệ qua, mình cứ tưỏng Huệ đã có kem cho bé rồi. Bây giờ thì chịu hẳn vì cả nhà mình đã lại gồng gánh nhau qua Stockholm mất rồi. Nhưng tên kem mình dùng cho Kiki la Miniderm, bôi được toàn thân kể cả mặt và môi. Huệ thử hỏi ở nhà xem có không nhé. Người ta mách là bôi hồ nước cũng được nhưng bôi hồ nước thì em bé xí lắm.

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mùa đông đến rồi, mặt cún nhà mình lúc nào trông cũng như nhọ! xấu trai tệ, mẹ nào đã dùng kem chống nẻ cho con, mách mình với nhé! loại nào tỉ tốt? kem bôi mình cho bé, dưỡng da cho bé có thể bôi lên mặt được không nhi? giúp mình nhé! cảm ơn nhiều!

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn tìm muaem bôi mặt của Bubchen, loại chữa U có hai dấuy chấm ở trên, mình dùng loại này cho Tít nhà mình thấy hợp lắm. Chúc bé luôn xinh tươi.

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn tigon, mình sẽ tìm liền, các siêu thị không biết có không nhi? cứ mỗi lần rửa mặt xong là bôi kem phải không tigon

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng ko rõ là siêu tịh có không, nhưng bạn tìm ở các baby shop thì chắc chắn là có đấy. Ngoài ra bạn có thể mua Cetaphil về bôi cho bé sau khi rửa mặt sạch để da bé ko bị khô. Bạn nhớ rửa mặt cho bé bằng nước tan giá, hơi ấm ấm thôi nhé.
    À mà bạn có thể xem bài này, có thông tin về thuốc nam chữa nẻ cho bé đấy
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1184

• 282 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các bác ơi, bé Chích bông mặt bị nẻ quá, hai má cứ đỏ lựng và nổi mụn lẩn mẩn, mỗi lần lau mặt là bé lại khóc, chác là rát lắm. Các bác có biết bôi kem hay thuốc gì cho bé không mách cho em với ( bé nhà em được 10 tháng)

Em cảm ơn nhiều nhiều.
    "Cả nhà thương nhau "

• 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo các bài cũ bằng cách dùng nút "Tìm kiếm", gõ từ chìa khoá "nẻ" rồi search ở các DĐ liên quan như "Kinh nghiệm hay", "Chăm sóc chung" hay "Thắc Mắc", thậm chí là "Mua gì, ở đâu". Bằng cách đó mình đã lôi ra được cái này:

Bé bị nẻ má / mặt
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=3787

Thân mến
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn