NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị muỗi, côn trùng đốt. Bôi gì cho bé???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 72.1K Lượt đọc
  • 454 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, soffell chỉ dùng cho bé trên 2 tuổi thôi cơ mà. Nếu bé nhà bạn mới 5 tháng thì bạn mua dầu chỗng muỗi của Johnson ấy, chai màu xanh lá cây.
    Mình ra cửa hàng mua thì người bán hàng có hỏi con mấy tháng và nói rằng Johnson dùng cho bé từ 6 tháng tuổi nên bán cho mình loại này (soffell). Mình đọc hướng dẫn thì chỉ thấy nói dùng được cho trẻ em. Vậy mình không biết nên dùng nữa hay thôi:Sigh: .

• 1,085 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang Le Xem bài viết
    Hi các bạn,
    Aca nhà mình chơi ở đâu bị muỗi đốt cho mấy mũi, xưng to trên trán, mình có bôi dầu khuynh diệp mà sao vết sưng qua mấy ngày vẫn chẳng thấy tan mà cứ đỏ lên trông thương lắm! Làm cách nào cho nó xẹp xuống nhanh bây giờ hả mấy bạn? Tội nghiệp, nếu mấy vết đó không tan nhanh thì tết này Aca nhà mình có tên Hàn Quốc là Mai Sưng U mất thôi !
    Aca Mum (www.aca.uni.cc)
    trước đây nhóc nhà mình cũng thường bị muỗi cắn và phải rất lâu mới tan được vết thâm đó, tình cờ mình đọc được một bài báo về kiến thức phổ thông hướng dẫn cách trị muỗi, kiến hoặc côn trùng cắn rất hay như sau: khi bị muỗi hoặc kiến cắn, thì cắt một khoanh hành mỏng hoặc lấy một chút nước muối (pha loãng) xoa lên vết đốt bị cắn, vết đốt sẽ không ngứa và mau tan vết thâm. Mình đã làm cho nhóc nhà mình thấy rất hiệu nghiệm. bạn áp dụng thử xem.
    Cu Hai: 8 tuổi - 24kg - 1m23 - Cu Ti: 2 tuổi - 13.5kg - 87.5cm - 16răng. Mẹ ngày 1 to, con ngày càng nhỏ.
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé

• 1,604 Bài viết

• 2,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafemotminh Xem bài viết
    Các bạn thử chấm 1 tí dầu thơm em bé lên nốt muỗi cắn (ngay sau khi bị chích), vết muỗi đốt sẽ không bị sưng phồng & đỏ kéo dài ngày như trước đâu. Mình làm thử rồi theo lời chỉ của 1 chị bạn & thấy đúng vậy thật.
    Ngoài ra, để tránh muỗi tập trung trong phòng, các chị nên mua dầu tràm phun/xịt hay chấm vào tất cả các góc tối, lỉnh kỉnh đồ đạc...Muỗi sợ mùi dầu tràm sẽ bay xa. Dầu tràm là tinh dầu lá tràm, thơm ấm, dịu, không độc nên an toàn tuyệt đối so với các thứ thuốc xịt muỗi khác.
    Nếu lỡ bị cắn lâu rùi mà không kịp bôi, bây giờ nó sưng húp lên huhu. Nhìn con mà lòng mẹ đau.. không ngủ được. 1h30 rồi mà vẫn phải lên đây hỏi các mẹ nì. Mau giúp em vớ...i..i!!!!:mad:

• 221 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Nếu lỡ bị cắn lâu rùi mà không kịp bôi, bây giờ nó sưng húp lên huhu. Nhìn con mà lòng mẹ đau.. không ngủ được. 1h30 rồi mà vẫn phải lên đây hỏi các mẹ nì. Mau giúp em vớ...i..i!!!!:mad:
    Có thể thoa 1 í kem đánh răng vào, nhanh khỏi lắm và đở ngứa.

• 742 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

:Rose: BÉ nhà e ( 8 tháng ) hôm nay đang chơi trên tầng thượng thì bị ong Bò vẽ đốt vào tay .E đã bôi vôi vào vết cắn rồi nhưng vẫn còn sưng . Chị nào có thuốc gì dùng đc trong trường hợp này chưa chỉ cho e biết với. E cảm ơn
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nếu bị côn trùng đốt thì bôi cho con Euvrax là khỏi ngay

• 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    nếu bị côn trùng đốt thì bôi cho con Euvrax là khỏi ngay
    Hi, neu bi muoi chich thi co the ban xuc nuoc hoa cho be cung het, hoac mua loai phomat REMOS cua Vhroto xuc het ngay, 24ngan dong 1 tuyp, con minh bi sung nhieu, xuc vao ngay hom sau la lan dan do

• 334 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehieungoan Xem bài viết
    Mẹ Duy Hùng mua kem Phénergan (hoặc Eumovate) bôi cho Duy Hùng là nhanh hết sưng và ko ngứa đâu.
    Con gái mình cũng hay bị muỗi và công trùng đốt lắm, mmỗi lần đốt cứ sưng vù lên ấy. Mình đã dùng thuôc bôi Eurax rất hiệu nghiệm. Còn mẹ Hùng ơi, Eumovate thì thường dùng để bôi tràm thôi chứ nhỉ. Bác sỹ bảo mình thế mà.

• 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngay cạnh nhà em là sân chùa mà trong sân nhiều cây cối. Nên muỗi nhiều không kể xiết, mùa đông lạnh không nói làm gì đến nỗi cả mùa hè em cũng chả dám mở cửa suốt ngày đóng im ỉm rồi bật điều hòa. Ấy thế mà vẫn không thoát khỏi, bé vẫn bị muỗi đốt, sưng to như ngón chân cái. Em xót con, tìm đủ mọi cách chẳng ăn thua. Xịt thuốc côn trùng, nước hoa, dầu, aspirin giã trôn ít nước bôi cho bé ... mà không ăn thua. Các chị có cách nào hay hơn mách cho em với!

• 807 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

hic ! mIu nhà em cũng bị mấy con " ác phụ " này cắn hoài ...( muỗi đọc thường là muỗi cái muỗi chúa )...càng xoa càng ngãi thì càng lâu hết ạ ..mẹ thử lấy nước sôi .. nhúm cục bông gòn vô .. vắt ráo đắp lên chỗ vếch cắn .. đè mạnh xíu ... rồi thoa dầu khuynh diệp hoặc kem trị muỗi đốt thôi .. đừng xoa đừng gẫi nhìu ...từ từ nó sẽ hết