• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị muỗi, côn trùng đốt. Bôi gì cho bé???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 79.1K Lượt đọc
  • 454 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

beemom ah, thuốc phenergan là thuốc tây, luôn có chỉ số kích ứng da, mẹ con nhà bạn dùng ko sao nhưng ko biết là bé nhà mình thế nào.Mình vẫn thích thuốc nam dược hơn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay hơi nhiều muỗi, bé nhà mình bị đốt gã trầy ra, mình bôi dầu tràm rồi nhưng bé vẫn khó chịu, khóc mãi, giờ vẫn phải ngồi canh. Tranh thủ lướt web cái. An Dược dùng tốt không các mẹ? có khi mình cũng thay thuốc thôi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có 1 kinh nghiệm đơn giản vô cùng là bôi kem đánh răng bạc hà cho bé là đỡ ngứa rất hiệu quả mà vô cùng tiện lợi. Chúc các bé ngủ ngon:Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn qua cửa hàng 26 đường thành.mua tuýt thuốc bôi vào vết muỗi hoặc côn trùng đốt của nhật. Chỉ sau vài tiếng là thấy hiệu quả rõ lắm
    mình dùng cho cả nhà thấy rất ổn
    hình như ở đó có bán cả thuốc xịt chống muỗi cho em bé nữa.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giúp tớ với, tớ vừa search trên google cách trị muỗi đốt, gõ vào thấy có sản phẩm An Bảo ngay đầu, ko biết có tốt ko, dưới đó có một số bài viết về trị muỗi đốt, t thử qua rồi, ko hiệu quả lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoang_mai04 Xem bài viết
    an bảo dùng cho độ tuổi nào? người lớn có dùng đc ko vậy? thay vì ngửi mùi dầu tràm. mình cũng muốn dùng thử xem sao
    An Bảo dùng được cho cả người lớn đó bạn
    • 1,050 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Bạn ơi, dùng dầu tràm nhé. Bé nhà mình ở quê (nhiều muỗi và côn trùng) mà chân tay không hề có vết sẹo thâm nào - khác hẳn những bé khác ở quê mình. Lý do là lúc nào mình cũng thủ 1 chút dầu tràm theo. Muỗi đốt là xoa ngay.

Dầu tràm lọ nhỏ nhất có hơn 40k thôi (vừa mua tuần trước mà không nhớ được chính xác bao nhiêu ) mà nhà mình dùng cho bé được 6 tháng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nqquynhanh; 15/06/2011 vào lúc 10:33 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

như thế tất nhiên là ai cũng muốn nhưng có vẻ khó đấy chị ạ, làm sao có thể đảm bảo 100% được đâu!
    • 1,050 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

uh mình cũng biết dầu tràm\, nhưng mình muốn bé ko bị đốt ngay từ đầu,phòng luôn bệnh cho bé, bôi vào là muỗi không dám đến gần
    Hi hi, mình toàn bôi cho con để đề phòng đấy. Bôi vào muỗi không dám đến gần. Nhưng sau 30 phút là phải bôi lại, hôm nào quên bôi lại thì dễ bị muỗi đốt lắm.
    • 1,050 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

bôi đc 30phut thì cũng hơi ít nhỉ? có cái nào lâu hơn ko? khoàng vài tiếng chẳng hạn?
    Mình thích dùng dầu tràm vì nó an toàn. Đúng là 30 phút thì hơi ít. Mình nghĩ ra 1 cách là dùng lọ lăn nách đã dùng hết bỏ dầu tràm vào rồi mang theo cùng túi đồ của con.

Lọ lăn nách bé xíu của Enchanter là hợp nhất. Mà lọ bằng thủy tinh nắp trắng trông rất thẩm mỹ. Mỗi lần dùng thì không cần cạy nắp, nhúng ngón tay vào lấy dầu rồi xoa cho con mà chỉ "lăn" y như khi mình dùng chính lọ lăn nách đó
    (mình nói thế có dễ hiểu không nhỉ?)/
    • 1,187 Bài viết

• 1,433 Được cảm ơn

Em dùng kem chống côn trùng. Đi ngủ hay picnic dùng thoải mái luôn ạ. Bảo vệ 4h luôn. Tha hồ con chơi đùa
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn có thể dùng kem bôi trị muỗi đốt hoặc côn trùng cắn của Nhật hình 2 chú chim cánh cụt để bôi cho các bé, sẽ rất hiệu quả đấy. Đã rất nhiều mẹ dùng kem này bôi cho các bé và có phản hồi rất tốt
    • 620 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Nhà mình cũng toàn dùng dầu tràm cả bôi phòng và bôi chữa. Ngoài ra bé còn bú mẹ nếu bị muỗi đốt mình lấy sữa mẹ bôi vào vết muỗi đốt là thấy tịt luôn.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ạ..con gái em muỗi đốt thâm chân như hoa cà hoa cải thì có kem gì bôi cho hết vết thâm k ạ??
    nhìn con vậy thương quá ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình ở SG, kiếm AN bẢO mua mà ko chỗ nào bán hết a, hic