• 0 Lượt chia sẻ
  • 635 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp với. Bé nhà em được hai tuổi, bị viêm họng, phải uống kháng sinh. uống được 5 hôm thì hết sốt, viêm họng đỡ, Thế nhưng bị loét hết miệng, lợi rất đỏ. Bé suốt ngày kêu đau, không ăn được. Các chị có biết bài thuốc nào chữa loét miệng cho bé hiệu quả thì giúp em với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti Tintin
    Các mẹ ơi, giúp với. Bé nhà em được hai tuổi, bị viêm họng, phải uống kháng sinh. uống được 5 hôm thì hết sốt, viêm họng đỡ, Thế nhưng bị loét hết miệng, lợi rất đỏ. Bé suốt ngày kêu đau, không ăn được. Các chị có biết bài thuốc nào chữa loét miệng cho bé hiệu quả thì giúp em với.
    Giống bé nhà mình rồi, đúng 2 tuổi bị viêm VA, xong rồi bị loét miệng, bị cả vòm họng, lưỡi, niêm mạc miệng, lợi, túm lại bị hết đến mức ko ăn uống được gì. Mình đi khám Nhi TĐ và Nhi Sanh pôn đều ko được, cuối cùng có người mách chữa thuốc cam thì khỏi.
    Bạn lên ngay Nhà thuốc Cam Hoàng 53 Yên Ninh lấy thuốc cho bé, cho cả bé đi nhé. Thuốc này uống thì đắng lắm (phải cho đường), còn thuốc cam để rắc vào miệng thì ko đắng.
    Con mình uống và rắc thuốc này khỏi nhanh lắm, mình cũng đã từng chữa ở Làng Cót rồi, lâu khỏi và mất vệ sinh lắm.
    Bạn lên đó sẽ được chỉ dẫn cụ thể.
    Chúc bé mau khỏi, bệnh này đau mồm lắm, ko ăn được đâu.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 4,454 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

các mẹ ơi, con em 8 tháng, cũng bị sưng lợi, có uống được không???

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư
    các mẹ ơi, con em 8 tháng, cũng bị sưng lợi, có uống được không???
    Bạn ơi, con bạn sưng lợi thì chỉ cần mua thuốc cam về rắc vào lợi cho bé ngày 5-6 lần (nếu bị nặng), ko phải mua thuốc uống.
    Tớ thấy thuốc cam này rất tốt, kể cả bé hăm bím hay hăm ở đâu rắc vào cũng khỏi. Tớ hay dùng cho bé lắm, chắp mép rắc vào cũng khỏi.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !