• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 766 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp với. Bé nhà em được hai tuổi, bị viêm họng, phải uống kháng sinh. uống được 5 hôm thì hết sốt, viêm họng đỡ, Thế nhưng bị loét hết miệng, lợi rất đỏ. Bé suốt ngày kêu đau, không ăn được. Các chị có biết bài thuốc nào chữa loét miệng cho bé hiệu quả thì giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sử dụng kem trộn bị dị ứng da, phải làm thế nào?

Các mẹ ơi giúp em với!!! Tuần trước đi biển chơi về da đen thui, thấy trên Facebook một em hot girl...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• Bé bị lở miệng

Giúp mình với ! Bé nhà mình được 16 tháng tuổi, mấy ngày nay miệng của bé bị đau, lở cả môi trên môi dưới và trong miệng không ăn uống gì được cả làm mình cũng sầu theo. Ai chỉ dùm mình làm cho bé bớt đau có ăn uống gì cho mát không?. Có phải do bé nóng trong người hay không? Hay là do một loại...

• Bé bị hôi miệng?

Bé nhà mình không hiểu sao độ này lại bị hôi miệng? Từ lúc mới sinh tới giờ dù bú mẹ hay bú bình sau khi ăn mình đều cho bé uống nước tráng miệng , rơ lưỡi và lau răng nướu mỗi ngày một lần. Mỗi ngày sau khi tắm xong mình đều cẩn thận lấy tăm có quấn bông gòn vệ sinh lỗ mũi. Mùi hôi kỳ lắm , -? ...

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti Tintin
    Các mẹ ơi, giúp với. Bé nhà em được hai tuổi, bị viêm họng, phải uống kháng sinh. uống được 5 hôm thì hết sốt, viêm họng đỡ, Thế nhưng bị loét hết miệng, lợi rất đỏ. Bé suốt ngày kêu đau, không ăn được. Các chị có biết bài thuốc nào chữa loét miệng cho bé hiệu quả thì giúp em với.
    Giống bé nhà mình rồi, đúng 2 tuổi bị viêm VA, xong rồi bị loét miệng, bị cả vòm họng, lưỡi, niêm mạc miệng, lợi, túm lại bị hết đến mức ko ăn uống được gì. Mình đi khám Nhi TĐ và Nhi Sanh pôn đều ko được, cuối cùng có người mách chữa thuốc cam thì khỏi.
    Bạn lên ngay Nhà thuốc Cam Hoàng 53 Yên Ninh lấy thuốc cho bé, cho cả bé đi nhé. Thuốc này uống thì đắng lắm (phải cho đường), còn thuốc cam để rắc vào miệng thì ko đắng.
    Con mình uống và rắc thuốc này khỏi nhanh lắm, mình cũng đã từng chữa ở Làng Cót rồi, lâu khỏi và mất vệ sinh lắm.
    Bạn lên đó sẽ được chỉ dẫn cụ thể.
    Chúc bé mau khỏi, bệnh này đau mồm lắm, ko ăn được đâu.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

các mẹ ơi, con em 8 tháng, cũng bị sưng lợi, có uống được không???
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư
    các mẹ ơi, con em 8 tháng, cũng bị sưng lợi, có uống được không???
    Bạn ơi, con bạn sưng lợi thì chỉ cần mua thuốc cam về rắc vào lợi cho bé ngày 5-6 lần (nếu bị nặng), ko phải mua thuốc uống.
    Tớ thấy thuốc cam này rất tốt, kể cả bé hăm bím hay hăm ở đâu rắc vào cũng khỏi. Tớ hay dùng cho bé lắm, chắp mép rắc vào cũng khỏi.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !