NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị khản tiếng - Phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.21K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,126 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm nay bị khản tiếng, bé ko ho, ko có đờm, mình đoán là chắc bé bị gió. Các mẹ kinh nghiệm gì để chữa cho bé thì chỉ cho mình với (bé nhà mình được 11 tháng). Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Da be bi san sui phai lam sao ?

Chào bác sỹ, Con em được 5 tháng rưỡi, gần nửa tháng nay tự nhiên da mặt bé phía trên môi và 2 má tự nhiên bị nổi những mụn lắm tấm màu trắng nhiều(không cò còi), em có hỏi chị bán thuốc ở tiệm thuốc tây thì được trả lời là cháu bị lác sữa, do quá trình cho cháu uống sữa không lau kỹ,nhưng mỗi...

• Thế giới bài trí nhà cửa cho các mẹ

Mình cũng là người thích chia sẻ chuyện thiết kế, share cùng các mẹ để làm đẹp tổ ấm nhé!:x Có...

• Bé bị hăm cổ phải làm sao?

Các me ơi em b1 nhà em bị hăm cổ đỏ ơi là đỏ luôn em đã bôi phấn jonhson baby rồi nhưng vẫn còn đỏ lắm, nhìn bé tội nghiệp wa có mẹ nào có cách làm cho bé bớt hăm đỏ ko giúp em vơí

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Chắc bé Bob cười nhiều quá nên mới khản giọng phải không, bé nhà mình ngày trước cũng có đợt bị vậy. Mình dùng mật ong với quýt hấp lên (như chữa ho) cho cháu uống thấy hết, không biết bé Bob nhà bạn thế nào.
    • 2,126 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Chắc bé Bob cười nhiều quá nên mới khản giọng phải không, bé nhà mình ngày trước cũng có đợt bị vậy. Mình dùng mật ong với quýt hấp lên (như chữa ho) cho cháu uống thấy hết, không biết bé Bob nhà bạn thế nào.
    Đúng là do bé cười nhiều quá nên mới bị như vậy, bạn có thể nói rõ hơn về cách làm ko (quýt thay bằng quất có được ko vì nhà mình hay dùng quất, nếu dùng quýt thì mua loại nào, dùng vỏ quýt hay múi quýt...). Giúp mình nhé, mỗi khi con ê a nghe giọng con khản đặc đi thương lắm. Cảm ơn tamnt07 nhé.
    • 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    Đúng là do bé cười nhiều quá nên mới bị như vậy, bạn có thể nói rõ hơn về cách làm ko (quýt thay bằng quất có được ko vì nhà mình hay dùng quất, nếu dùng quýt thì mua loại nào, dùng vỏ quýt hay múi quýt...). Giúp mình nhé, mỗi khi con ê a nghe giọng con khản đặc đi thương lắm. Cảm ơn tamnt07 nhé.
    Bạn rửa sạch bằng nước lọc rồi để cả quả (quất hay quýt đều được) cho vào một cái chén có một ít mật ong rồi để vào nồi cơm điện hấp cho chín. Cho bé uống nước mật ong ấy là được.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi nhé, lại cười vang cả nhà vui!!!