• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị khản tiếng - Phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.45K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 2,127 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm nay bị khản tiếng, bé ko ho, ko có đờm, mình đoán là chắc bé bị gió. Các mẹ kinh nghiệm gì để chữa cho bé thì chỉ cho mình với (bé nhà mình được 11 tháng). Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất...

• Da be bi san sui phai lam sao ?

Chào bác sỹ, Con em được 5 tháng rưỡi, gần nửa tháng nay tự nhiên da mặt bé phía trên môi và 2 má tự nhiên bị nổi những mụn lắm tấm màu trắng nhiều(không cò còi), em có hỏi chị bán thuốc ở tiệm thuốc tây thì được trả lời là cháu bị lác sữa, do quá trình cho cháu uống sữa không lau kỹ,nhưng mỗi...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Bé bị sôi bụng, phải làm sao ạ?

Bé nhà mình, mói 20 ngày tuổi, mọi khi ngủ rất ngoan. Tối qua, k biết có phải do mẹ uống nước cam rồi lại uống sữa đêm không mà bé bị sôi bụng, khóc suốt đêm, đi ị mấy lần, sáng nay vẫn sôi bụng. Có mẹ nào biết cách cho bé hết sôi bụng không, chỉ mình với nhé. À, mà không hiểu sao, cứ lau mặt...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chắc bé Bob cười nhiều quá nên mới khản giọng phải không, bé nhà mình ngày trước cũng có đợt bị vậy. Mình dùng mật ong với quýt hấp lên (như chữa ho) cho cháu uống thấy hết, không biết bé Bob nhà bạn thế nào.
    • 2,127 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Chắc bé Bob cười nhiều quá nên mới khản giọng phải không, bé nhà mình ngày trước cũng có đợt bị vậy. Mình dùng mật ong với quýt hấp lên (như chữa ho) cho cháu uống thấy hết, không biết bé Bob nhà bạn thế nào.
    Đúng là do bé cười nhiều quá nên mới bị như vậy, bạn có thể nói rõ hơn về cách làm ko (quýt thay bằng quất có được ko vì nhà mình hay dùng quất, nếu dùng quýt thì mua loại nào, dùng vỏ quýt hay múi quýt...). Giúp mình nhé, mỗi khi con ê a nghe giọng con khản đặc đi thương lắm. Cảm ơn tamnt07 nhé.
    • 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    Đúng là do bé cười nhiều quá nên mới bị như vậy, bạn có thể nói rõ hơn về cách làm ko (quýt thay bằng quất có được ko vì nhà mình hay dùng quất, nếu dùng quýt thì mua loại nào, dùng vỏ quýt hay múi quýt...). Giúp mình nhé, mỗi khi con ê a nghe giọng con khản đặc đi thương lắm. Cảm ơn tamnt07 nhé.
    Bạn rửa sạch bằng nước lọc rồi để cả quả (quất hay quýt đều được) cho vào một cái chén có một ít mật ong rồi để vào nồi cơm điện hấp cho chín. Cho bé uống nước mật ong ấy là được.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi nhé, lại cười vang cả nhà vui!!!