• 0 Lượt chia sẻ
  • 39.8K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết cách chữa bệnh hôi nách không??? Mẹ Rennes có đứa cháu mới 7 tuổi thôi mà đã bị hôi nách rồi, tội nghiệp quá! Định bày cho nó giả nhuyễn phèn chua rồi xứt vào nách mỗi lần tắm xong, nhưng lại sợ chất phèn chua xài lâu ngày sẽ làm cho nách bị đen (???) Con gái mà nách bị đen thì làm sao mặc áo 2 dây được cơ chứ !!!

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !!!
    MBKB (T/P HCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé ho thành tràng dài không dứt, phải làm sao?

Bé nhà mình 6 tuổi, mấy bữa nay thay đổi thời tiết, cộng thêm đi học chắc ở lớp bật điều hòa lạnh...

• Chuyên gia Harvard tiết lộ cách dạy con, các mẹ cùng học hỏi nhé!

Theo Richard Weissbourd, một chuyên gia tâm lý của Đại học Harvard thì điều quan trọng khi nuôi dạy...

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...

• Bé bị "hói"?

Bé Tít nhà tôi còn bị hói thì phải: số là thế này, sau khi sinh gần 1 tháng tự nhiên phần trước chán bé tóc trụi cả như bị hói vâỵ. Mẹ bé nào có kinh nghiệm gì không? Bé có thể hói sớm thế dùng thuốc gì được? mà chỗ hói bị nhiều mụn lắm còn chỗ không hói không có tý mụn nào?!

• Cổ bé bị hôi

Bé nhà em cổ nhiều ngấn quá , ko biết tắm sao cho sạch nữa các mẹ ui? bi giờ nó hơi có mùi và bị màu hồng hồng , ko biết dùng kem trị đỏ đít cho bé có duọc ko

• 996 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Me Rennes nhac chau:
    - Tam rua ve sinh sach se hang ngay. SGN mua nay dang nang nong nen mo hoi nhieu de gay mui lam.
    - Nen mac ao rong hon mot chut, nhat la phan nach. Chat lieu thoang, mat, cotton la tot nhat.
    - Lam sao dung de nach ra mo hoi nhieu (chay nhay it thoi). Neu thay ao uot phan nach thi nen thay ngay nhu the mui khong tich tu lai.
    - Khong an do cay nhu ot, hanh, toi...
    Ma khong biet it tuoi nhu the co nen khuyen dung chai lan nach khong nhi?? Minh nghi chac cung chang sao dau. Minh khong bi viem canh nhung hang ngay truoc khi di lam van xai day,mui rat de chiu, noi chung ca ngay ai cung van dong nhieu nen khong the khong co mui duoc du it hay nhieu.
    Ngay xua thay moi nguoi hay xai phen chua gia nho nhung phai co tinh kien nhan thi moi hieu qua.
    Chang biet minh noi sai gi khong nhu cu manh dan cho y kien the thoi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hì hì, vấn đề nhạy cảm qúa, nhưng bạn không nêu rõ vấn đề nghiêm trọng đến mức nảo
    Rất nhiều ông xã không dám xa nhà chỉ vì cái mùi ấy đậy
    Bí quyết đơn giản nhất là tắm rửa vệ sinh sạch sẽ, dùng nước hoa loại dầu, thường có bi để lăn cũng rất đỡ.
    Còn cách chữa dân gian khác là mua 10 quả trứng gà, mỗi lần luộc 2 quả, lúc vùa chín tới bóc vỏ sau đó chịu khó kẹp ngay vào dưói cánh cho đến khi nguội, mỗi ngày làm một lần, kết hợp ăn vói cháo trai cũng rất đỡ.
    Bạn nên tham vấn thêm bác sĩ vì rất có thể do các loại vi nấm cũng gây ra mùi rất khó chiu.
    StupidCupid
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi Hi Em khong chac lan nhe. Nhung Me Rennes cu noi chau the xem sao.
    Em coi tren chuong trinh O Nha Chu Nhat bao co the lay nuoc cot chanh cha vao nach de tay mui hoi day.
    Thu xem nhe. Em khong biet nhu the nao?
    Co me nao chuong trinh nay khong nhi?
    Me Tun 121202
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé! Mình muốn hỏi các mẹ xem có cách chữa dân gian nào không? Hoặc là trong đám thuốc tây, có loại nào dùng để chữa viêm cánh không (???) Sẽ thử cách dân gian cua pobox xem sao!

Nhóc Ty ơi, cháu mình đang ở Pháp đấy, mà mùa này đang là xuân, sắp chuyển sang hè thôi, nói chung là trời vô cùng mát mẻ, thế mà bà chị mình lại phát hiện ra hắn cho mùi viêm cánh mới tội nghiệp chứ!!! Chuyện tắm rửa sạch sẽ hàng ngày thì có thể chắc chắn rồi, vì mẹ hắn ở nhà làm oshin cho tụi hắn mà, chị ấy lại rất kỹ lưỡng!!! Cũng có thể hắn bị bệnh viêm cánh chứ không phải do vệ sinh không kỹ !!!

Mình cũng có biết cách dùng nước cốt chanh như mẹ Tun bày đấy! Cũng đã bày chị ấy cả rồi, không biết có hết không nữa!!! Hay là cứ để thế cho sau này có chồng, chồng nhớ mà khỏi đi đâu xa nhà pobox nhỉ
    MBKB (T/P HCM)
    • 6,349 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Mẹ Renné ơi bệnh đó ko thể chữa khỏi được đâu. Cả họ nhà chồng mình đều bị và đều là bác sĩ dược sĩ , vẫn phải bó tay. Có một điều mình rất buồn là con gái của mình cũng bị. Bây giờ chỉ dùng hàng ngày một thứ vừa rẻ vừa dễ làm. Gia đình nhà chồng mình dùng mãi ko có bị đen gì đâu. Phen chua cho vào nồi đun nóng lên , nó sẽ đóng thành cục đó. Rồi mang ra giã nhuyễn mịn như bột để dùng dần. Hàng ngay trước khi đi đâu bôi vào nách một chút. Hồi yêu nhau mình không phát hiện ra đâu , mãi đến khi lấy nhau thấy ông xã bôi mới hỏi thì biết là bị đó. Nếu bôi lăn nách hai mùi lẫn lộn sẽ rất khó chịu...càng hôi hơn. Mình giới thiệu với nhiều người , đều dùng rất tốt. Thôi đành chịu khó vậy
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bổ sung thêm phương thuốc of mẹ Bi-Bum
    Phèn chua trước tiên phải cho vào chảo rang cho chảy nước, sủi bọt khô rồi để nguội Sau đó giã mịn, trộn thêm Johnson baby powder vào bôi ngày hai lần trưa và tối (trước khi bôi nhớ rửa cánh sạch sẽ)

Mẹ Carrot thấy phương thuốc này rất hay. Chả là oshin nhà Carrot bị viêm cánh nặng, hồi mới tới cho bế Carrot, đến khi mình bế Carrot lại , nàng giơ tay ra thì chao ôi, ko thể tưởng tượng được. Mẹ Carrot rất dị ứng với mùi này, hồi AX đang tán tỉnh mẹ Carrot cũng để ý xem có viêm cánh ko, nếu có là giải tán liền
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 558 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Theo như em biết giống như mẹ Tun noi lấy chanh chà vào cánh và cả quần áo nữa thì sẽ giảm mùi đáng kể , chị của em cũng đang dùng cách này đấy.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 bé gái lên 6t mà đã bị hôi nách.Mọi người nói thuờng trẻ em chưa thể bị hôi nách vì tuyến mồ hôi chưa phát triển.Nhưng đúng là như vậy,mùi hôi giống như của nguời lớn bị hôi vậy.Mình không biết phải làm thế nào để giúp bé hết mùi hoàn toàn.Có mẹ nào đã nghe nói về trường hợp này chưa, chỉ giúp mình với.
    • 884 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ơ, không có ai giúp mẹ Hoacuong à? Tôi cũng đang băn khoăn về chuyện này đây, vì bé nhà tôi thậm chí mới hơn 4t đã bị vậy rồi. Nhưng tôi để ý thì hôm nào tắm kỹ cho bé bằng xà bông diệt khuẩn (chứ các loại cream không ăn nhằm à nha) thì bé bớt đi rất nhiều. Hôm nào trời nóng, lại nhảy nhót nhiều, mồ hôi ra thì... vẫn như cú (hôi như cú). Tôi biết có một số bài thuốc trị hôi nách, nhưng không dám áp dụng cho con, thôi thì cứ chịu khó vệ sinh cho bé thường xuyên, rồi để lớn coi sao.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm on mẹ trucmai đã chia se.Chắc chỉ còn cách làm như vậy thoi.Buồn quá!
    • 348 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mùa hè vừa rồi em phát hiện ra con gái em bị hôi nách , bình thường thì k ngửi thấy nhưng nếu giơ tay cháu lên và ngửi thì ôi thôi, đúng mùi hôi nách. Bé mới 4 tuổi thôi mà sao đã bị nhỉ? em lo quá k biết các mẹ có biết cách chữa và chữa ở đâu căn bệnh này không giúp mẹ con em với ạ.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình có bé cháu bên nhà chồng cũng bị hôi nách từ lúc 4, 5 tuổi. Mỗi lần tắm là phải dùng lăn nách không thì hôi lắm. Các mẹ có kinh nghiệm gì không chỉ giúp bọn mình với?
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 97 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em tìm 2 từ "hôi nách" trong mục tìm kiếm mà ko thấy nên lập thớt này nhờ các mẹ tư vấn giúp!
    Cháu gái nhà em, năm nay 9 tuổi mà đã bị hôi nách! Các mẹ có cách nào điều trị bệnh này chỉ giúp em với ạ! Cháu gái nên em rất lo lắng!
    Cám ơn các mẹ nhiều ạ!
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

cháu gái mình 8 tuổi cũng bị vậy, thấy mẹ cháu mua phèn chua về rang rồi giã nguyễn xức cho bé thấy cũng đỡ.
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xau123xa Xem bài viết
    cháu gái mình 8 tuổi cũng bị vậy, thấy mẹ cháu mua phèn chua về rang rồi giã nguyễn xức cho bé thấy cũng đỡ.
    Bạn có thể nói rõ giúp mình được không vì đứa cháu nhà chồng mình cũng bị hôi nách quá? VD như liều lượng và cách xức thế nào. Cám ơn bạn nhiều.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có bạn là BS nói có máy Laser điều trị hôi nách hiệu quả lắm.
    • 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đọc trong tài liệu nào ko nhớ, chia sẻ kinh nghiệm khi bị hôi nách thì mỗi lần tắm, xát kem đánh răng vào vùng nách. Vài lần sẽ khỏi luôn. Thông tin này từ người đã từng thủ làm rồi. Mình chưa thủ nên ko biết có hết ko. Các mẹ cứ thử xem sao. Vài lần là hết luôn đấy.
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ALnML Xem bài viết
    Mẹ Renné ơi bệnh đó ko thể chữa khỏi được đâu. Cả họ nhà chồng mình đều bị và đều là bác sĩ dược sĩ , vẫn phải bó tay. Có một điều mình rất buồn là con gái của mình cũng bị. Bây giờ chỉ dùng hàng ngày một thứ vừa rẻ vừa dễ làm. Gia đình nhà chồng mình dùng mãi ko có bị đen gì đâu. Phen chua cho vào nồi đun nóng lên , nó sẽ đóng thành cục đó. Rồi mang ra giã nhuyễn mịn như bột để dùng dần. Hàng ngay trước khi đi đâu bôi vào nách một chút. Hồi yêu nhau mình không phát hiện ra đâu , mãi đến khi lấy nhau thấy ông xã bôi mới hỏi thì biết là bị đó. Nếu bôi lăn nách hai mùi lẫn lộn sẽ rất khó chịu...càng hôi hơn. Mình giới thiệu với nhiều người , đều dùng rất tốt. Thôi đành chịu khó vậy
    Bổ sung thêm phương thuốc of mẹ Bi-Bum
    Mình làm như thế này Phèn chua trước tiên phải cho vào hộp sũa ông thọ là tốt nhất (vì dun song vứt đi luôn) cho chảy nước, sủi bọt khô rồi để nguội Sau đó giã mịn,(loại bỏ phần bị cháy den di)trộn thêm Johnson baby powder vào bôi ngày hai lần trưa và tối (trước khi bôi nhớ rửa cánh sạch sẽ)

đúng cách này rồi ngáy sưa mình cũng bị rất nặng qua rất nhiều cách nhưng chỉ có cách này là chuẩn nhất.
    lưu ý các mẹ là
    -không được sử dụng xà phòng tắm vào nách vì rất nhanh bi lại(minh tháy mùa hè thì 1 ngày mới có mùi còn mùa đông phải 1 tuần
    -khồng nên mạc áo lẫn lộn nguy hiểm lắm (ngày xưa mình bị là do nguyen nhân này)
    -mùa đông cũng hay bị lây lắm vì phải nằm chung 1 chăn mà nên chũa dứt điểm

Mẹ Carrot thấy phương thuốc này rất hay. Chả là oshin nhà Carrot bị viêm cánh nặng, hồi mới tới cho bế Carrot, đến khi mình bế Carrot lại , nàng giơ tay ra thì chao ôi, ko thể tưởng tượng được. Mẹ Carrot rất dị ứng với mùi này, hồi AX đang tán tỉnh mẹ Carrot cũng để ý xem có viêm cánh ko, nếu có là giải tán liền

ạc ạc sọ was ghét của nào trời chao của ấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình năm nay đang học lớp Năm. Bắt dậy thì rồi. Trước đây, cháu có bị hôi nách nhưng không quá nặng như bây giờ (Chắc là do dậy thì nên tuyến mồ hôi cũng phát triển hơn). Chỉ cần một chút mồ hôi thôi là đã có mùi rồi.

Mình chẳng biết làm cách nào để giúp con gái cả. Đi học cả ngày không giữ được vệ sinh sạch sẽ rất dễ bị các bạn chê cười, xa lánh...làm cháu mất tự tin vào bản thân. Lại trong độ tuổi nhạy cảm này nữa. Ôi lo quá!!!

Các mẹ có kinh nghiệm gì không, giúp mình với!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4