• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị hôi miệng! Chữa như thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 389 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tí ạ, Nhím nhà em hơn 6 tháng một tí, dạo này thở ra hôi quá, đặc biệt là những lúc mới ngủ dậy. Khi Nhím nôn ra, ngoài thức ăn còn có cả chất nhầy nhầy như mũi, cũng rất hôi nữa. Trước đây, khi Nhím còn bú mẹ hoàn toàn, mồm Nhím vẫn thơm mùi sữa, từ 3,5th e cho Nhím bú thêm sữa ngoài thì Nhím thở không còn thơm nữa. Có mẹ nào có con bị như thế thì chỉ giúp e cách khắc phục cho bé với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan0807 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi tí ạ, Nhím nhà em hơn 6 tháng một tí, dạo này thở ra hôi quá, đặc biệt là những lúc mới ngủ dậy. Khi Nhím nôn ra, ngoài thức ăn còn có cả chất nhầy nhầy như mũi, cũng rất hôi nữa. Trước đây, khi Nhím còn bú mẹ hoàn toàn, mồm Nhím vẫn thơm mùi sữa, từ 3,5th e cho Nhím bú thêm sữa ngoài thì Nhím thở không còn thơm nữa. Có mẹ nào có con bị như thế thì chỉ giúp e cách khắc phục cho bé với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bạn vào đây tham khảo xem sao, có khi lại giúp được gì
    http://www.dantri.com.vn/suckhoe/Vi-...7/2/165551.vip
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan0807 Xem bài viết
    Bé của mình cũng bị hơi thở hôi từ nhỏ và bé cũng bị bón triền miên luôn. Lúc đó mình o biết nên cứ thắc mắc hoài thôi. Đến khi về VN bé được 1 tuổi thì bà hốt thuốc Bắc cho uống (chỉ là thuốc bổ, hỗ trợ tiêu hóa, giúp ngon miệng thôi) thì 2 tuần sau bé thở ra o còn hôi nữa. Sáng sớm bé mới ngủ dậy cũng o hôi luôn. Kết luận của mình là vấn đề tiêu hóa của bé tốt thì hơi thở không hôi.
    Vậy bạn xem bé nhà bạn có bị rối loạn tiêu hóa hay bón gì không?? Nếu có phải giải quyết xong vụ này thì hy vọng hết hôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ bị hôi miệng khi bị một trong hai bệnh sau: viêm họng hoặc viêm lợi. Khỏi bệnh là cũng khỏi hôi miệng luôn. Vì vậy nên mùa này hôm nào mẹ cũng phải ngửi mồm con.
    • 389 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tôm bé Xem bài viết
    Bé nhà mình chỉ bị hôi miệng khi bị một trong hai bệnh sau: viêm họng hoặc viêm lợi. Khỏi bệnh là cũng khỏi hôi miệng luôn. Vì vậy nên mùa này hôm nào mẹ cũng phải ngửi mồm con.
    Mình cũng đã để ý lợi của Nhím, thấy cũng bình thường, nhưng dạo này thấy Nhím hay thò tay vào mồm và dứt, kéo núm bình sữa. Không biết có phải ngứa lợi k nữa. Mẹ Tôm bé cho mình hỏi với làm thế nào để biết bé viêm họng? Phải đến bác sĩ à?
    • 389 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecunNick Xem bài viết
    Bé của mình cũng bị hơi thở hôi từ nhỏ và bé cũng bị bón triền miên luôn. Lúc đó mình o biết nên cứ thắc mắc hoài thôi. Đến khi về VN bé được 1 tuổi thì bà hốt thuốc Bắc cho uống (chỉ là thuốc bổ, hỗ trợ tiêu hóa, giúp ngon miệng thôi) thì 2 tuần sau bé thở ra o còn hôi nữa. Sáng sớm bé mới ngủ dậy cũng o hôi luôn. Kết luận của mình là vấn đề tiêu hóa của bé tốt thì hơi thở không hôi.
    Vậy bạn xem bé nhà bạn có bị rối loạn tiêu hóa hay bón gì không?? Nếu có phải giải quyết xong vụ này thì hy vọng hết hôi.
    Cảm ơn MecunNick, có lẽ Nhím bị rối loạn tiêu hóa thật. Mấy hôm nay toàn xì xoẹt thôi. Bạn có biết thuốc đó tên gì k?
    • 389 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ekixi Xem bài viết
    Bạn vào đây tham khảo xem sao, có khi lại giúp được gì
    http://www.dantri.com.vn/suckhoe/Vi-...7/2/165551.vip
    Cảm ơn mẹ ekixi nhé.
    • 643 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thêm ở đây:
    Bé bị hôi miệng?
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Beo nhà em sao hôm nay lại bị hôi mũi cơ, hơi thở thở ra nghe có mùi rất nặng, nhưng miệng thì k hôi. Bé bị bón 2, 3 ngày nay nhưng k thấy hôi, hôm nay hết bón thì lại hôi. Em không biết có phải vì đi về quê bằng xe máy mà không đeo khẩu trang nên bị viêm mũi không, không thấy bé nóng, ho hay sổ mũi gì cả. Giúp em với, làm cách nào để cho bé hết mùi hôi đây?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, bé nhà mình hơn 2 tuổi mà miệng hơi bị hôi thì làm thế nào bây giờ nhỉ???? Giúp mình với...
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử đưa bé đến chỗ Thuốc cam Tùng lộc ở hàng Bạc xem. Con nhỏ nhà mình trước cũng bị như vậy mình cho uống thuốc cam hàng Bạc một thời gian hết liền ah. Chúc pé khỏe nhé.
    • 151 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng bé nhà mình cũng bị hôi miệng, mình làm sạch răng và lưỡi là hết. Cho uống nhiều nước. Nếu không hết phải kiểm tra bé có viêm lợi không.
    Chúc bé ngoan
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình 1 tuổi rưỡi mà cũng bị hôi miệng nữa do bé ngậm ti giả á, ý ko pải miệng hôi mà là nước miếng hôi ko biết là mai mốt bỏ ti giả thì có hết ko nữa
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent_love Xem bài viết
    Nhóc nhà mình 1 tuổi rưỡi mà cũng bị hôi miệng nữa do bé ngậm ti giả á, ý ko pải miệng hôi mà là nước miếng hôi ko biết là mai mốt bỏ ti giả thì có hết ko nữa
    Bé nhà tớ gần 15 tháng cách đây hơn 1 tháng cũng thấy miệng bé bị hôi mà trước đấy không hôi. sau đó tớ phát hiện ra do bé ăn cháo và bột mình vệ sinh răng miệng không kỹ nên lưỡi hơi vàng không sạch lắm. Tớ hòa viên NYSTATIN với ít nước kỷ kọ sạch lưỡi và khoang miệng của bé khoảng 3 lần mỗi ngày 1 lấn sau đó hết hôi hẳn.
    • bbs
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ hay dùng xylitol, không biết có loại nào thích hợp cho các bé không nhỉ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • bbs
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bbs Xem bài viết
    Mình thấy bây giờ hay dùng xylitol, không biết có loại nào thích hợp cho các bé không nhỉ???
    Không có thêm thông tin gì à các mẹ ơi!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bbs Xem bài viết
    Đúng rồi, Xylitol là chất dùng để khử mùi hôi và bảo vệ răng rất hiệu quả. Nhưng chủ yếu chỉ thấy làm kẹo cao su, mà kẹo cao su thì làm sao bé sử dụng được, dạng đó chỉ giành cho trẻ em phải học lớp 1 trở lên thì may ra mới dùng được. Không biết có loại nào khác không nhỉ?
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Với các bé đ phần hôi miệng là do không vệ sinh miệng kỹ thôi. Mấy lần đầu tiên nếu hôi quá các mẹ có thể mua Daktarin ở nhà thuốc về rơ miệng cho bé. Rơ thật kỹ vùng lợi phía trong, lau thịt ở 2 bên má, vòm họng, nhất là lưỡi. Vài ba lần như thế bảo đảm sẽ hết ngay. Sau đó để duy trì có thể lau bằng nước muối sinh lý , thỉnh thoảng lại dùng daktarin.
    Bé 2 tuổi nhà mình không chịu đánh răng, nhưng rất thích daktarin vì nó có mùi thơm dễ chịu và vị ngọt.
    • 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có hai kiểu hôi miệng.

Một là hôi hàng ngày , thì cái này chỉ có cách là vệ sinh cẩn thận thôi. Miệng bé sáng ra cũng hôi như miệng người lớn vậy, cho nên phải vệ sinh cả trước khi đi ngủ và sau khi ngủ dậy. Kinh nghiệm của mình là lúc bé chưa tự đánh răng được thì mình mua một chai nước muối 0,9% (chai to nửa lít), làm ướt một góc khăn mềm bằng nước muối, phết lên một ít kem đánh răng trẻ em rồi luồn vào đầu ngón trỏ cọ thật kỹ 3 mặt răng cho bé. Sau đó lau lại răng bằng nước muối không rồi cho bé súc miệng hoặc uống nước. Hàng ngày đưa bàn chải đánh răng của bé cho bé tự đưa đi đưa lại để làm quen, chuẩn bị cho việc đánh răng thật sau này.

Hai là hôi miệng vì bị cam. Cháu mình bị hôi đến nỗi ông bà tưởng có con cóc chết trong nhà, rửa mặt, thay quần áo cho cháu mà phải quay mặt đi. Nhà mình cho uống thuốc cam Hàng Bạc như bạn lanmaica nói thì hết ngay. Các mẹ thử xem sao.
    • 142 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ô không cần đâu cú sáng ra bạn lấy chút mật ong cho chén nhỏ cùng một ít nuóc đánh răng cho cháu là hết hôi ngay.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3