Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé bị đổ mồ hôi nhiều, cách nào để hết???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.38K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơim, con em được 8 tháng rồi. Dạo gần đây bé đổ mồ hôi nhiều quá, có máy lạnh nhưng bé chỉ cần nhún nhảy vài cái là mồ hôi đổ ròng ròng trên đầu, mặt đấy ạ. Ở nhà sơ ý mà không lau là bé bị ho và sau đó sẽ ọc. bé cũng không chịu được quạt đâu ạ, Em cho bé đi khám thì bác sĩ bảo có thể do thiếu chất và cho uống bổ sung magie. Em tham khảo thông tin trên mạng thì nói rằng bé có thể bị thiếu magie do đổ mồ hôi quá nhiều. Có các nhào để cho bé bớt đổ mồi hôi không ạ? Các mẹ ơi giúp em với, chứ thấy bé ọc hay đổ mồ hôi mà em xót quá chừng. huhu.
    Mẹ yêu bé Cà..........:Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStr uc::LoveStruc:

• 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng bị ra mồ hôi nhiều. Bé được 5 tuổi rồi những cũng không đỡ hơn, khi đi ngủ thì ra ở lưng rất nhiều, thậm chí đến gần sáng cũng vẫn ra mồ hôi. Nằm điều hòa cũng bị nữa. Mình đã cho bé ăn yến, cao ngựa, ăn lá râu tằm, gạo nứt mà chẳng thấy gì khác cả. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với

• D&C
    • 6 năm
    • 501 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc dưới 1 tuổi mà đổ mổ hôi thì bs cho uống Cansum corbiere (không biết viết đúng không nữa) dạng ống, ngòai ra mình mang bé đi phơi nắng sớm mỗi ngày. Mình thấy phơi nắng rất hiệu quả đó.

• 53 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    Bé nhà mình lúc dưới 1 tuổi mà đổ mổ hôi thì bs cho uống Cansum corbiere (không biết viết đúng không nữa) dạng ống, ngòai ra mình mang bé đi phơi nắng sớm mỗi ngày. Mình thấy phơi nắng rất hiệu quả đó.
    bác sĩ cũng có cho con em uống Calcium Corbiere rồi nhưng bé vẫn đổ mồ hôi nhiếu. Mấy bữa nay bé còn bị ho nữa chứ. Thương con quá mà chẳng biết làm sao. Uống thuốc ho thì giảm nhưng thuốc hết tác dụng thì bé ho trở lại.
    Mẹ yêu bé Cà..........:Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStr uc::LoveStruc:

• 271 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình cũng thấy bác sĩ bảo là đổ mồ hôi nhiều là 1 trong những dấu hiệu bé bị còi xương. Bé nhà mình còn rụng tóc nữa. Giờ đang phải uống vitamin D3 + calcium + tắm nắng vào buổi sáng.
    Mình thấy các cụ mách là cho ăn cháo trai nữa nhưng bé mới 5 tháng nên mình chưa cho ăn.

• 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em được 18 tháng òi, cũng bị đổ mồ hôi nhiều lắm, đổ mồ hôi từ lúc mới sinh tới giờ. Lúc 13 tháng em có đưa bé đi khám ở trung tâm dinh dưỡng bác sĩ bảo là thiếu Fe, Kẽm cho uống 1 đống thuốc, gồm có Calcium Corbeire, ZinC-Kids, Safore (Sắt, không biết viết đúng k), Cốm vi sinh. Uống 10 ngày. Em cho bé uống 10 ngày mà không thấy cải thiện tình hình gì hết. Em ngưng tắm nắng cho bé lúc 12 tháng. Bây jo em thấy tình hình đổ mồ hôi của bé không thuyên giảm mà còn nặng hơn và 4 tháng nay bé chẳng tăng cân gì hết. Bây jo bé lại bị viêm da dị ứng nữa chứ, dạng mề đay ấy, khoảng 1.5 tháng rồi, ban đầu nổi mẫn ngứa như kiến cắn rồi bé gãi là nó nổi um sùm chỗ gãi đó, giác rất to, lan rộng khoảng 30phút - 1g là tự lặn ngay, 1 ngày nổi khoảng 3-4 lần, chỗ nào cũng nổi được hết. Đi khám trung tâm dinh dưỡng, khoa da liễu của bệnh viện nhi đồng mà không hết. Bây jo em đang rất bế tắc. Có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với. Help....

• 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

2 bé sinh đôi nhà mình cũng hay ra mồ hôi đầu, mình cũng làm đủ các cách như các mẹ mách: Bổ xung canxi, vitaminD, Cháo Trai, tắm nắng nhưng cuối cùng vẫn có mồ hôi đầu. Và có lần gặp anh bạn làm bác sỹ anh ấy nói là do bé nóng quá đấy, cơ thể bé thường cao hơn cơ thể người lớn 1 đếm 2 độ, nên nếu người lớn cảm thấy vừa thì bé thấy nóng. Thế nên các mẹ xem thử xem bé nhà các mẹ khi ngủ có bị nóng hay bí ở phần đầu không nhé. Tớ thì giờ 2 bé ít ra mồ hôi hơn rồi.

• 393 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ôi, bé nhà em cũng bị. Mùa này cho nằm chiếu cói mà toát mồ hôi đầu, thâm cả chiếu.
    Nhà em cũng vừa cho bé uống bổ sung 1 hộp canxi corbier + D3 xong mà cũng có đỡ đâu.
    Quả đúng là mát thì bé cũng bớt mồ hôi nhưng em thấy trời hơi lạnh với mình mà bé nhảy múa 1 lúc là cũng mướt mát.
    Con em đang sang tháng thứ 7 ạ

• 85 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Con trai mình bị t]f 8 tháng sau một lần đi ngoài sống phân, ăn cháo trai, uống canxicorber không khỏi mồ hôi lúc nào cũng đầm đìa ngực và lưng, đầu. Tối nào mẹ cũng lót khăn, có lúc lấy cả khăn giấy (loại này thấm nhanh khi nhiều mồ hôi quá). Sau này uống Aqua D3 mỗi ngày một giọt, đắp thuốc bắc quanh rún, chỉ biết thành phần có Hà thủ ô và cái gì ấy tớ quên rồi vì khó nhớ quá mà con khỏi hẳn (trộm vía con nghìn lần), cái này mua ơ hiệu thuốc bắc gần nhà bà ngoại có 50k một gói tớ dùng 4-5 gì đấy con khỏi là vứt xó mốc meo. Con ngủ say bố mẹ đỡ vất vả cái khoản khăn áo trước khi đi ngủ, có hôm con ngủ mà áo ướt nhẹp, mình phải may cả áo cài cúc để anh chàng đi ngủ nếu ướt thay cho dễ đấy.mẹ nào ở ngoài bắc tớ mua cho nhưng nt Sdt các mẹ tớ ko cho số đâu có lần mình cho số suốt ngày gọi cả lúc mình ru con ngủ, cả lúc ngủ với chồng hic