NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 7 tháng uống bao nhiêu ml sữa ngày các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con mình uống ít sữa quá các mẹ ơi. Ngày chỉ uống chừng 400ml sữa à, nhưng mà ăn thì có thể tới 3 bữa. Mình chỉ sợ con còn nhỏ quá, chưa tiêu hóa tốt mà cho ăn nhiều bữa thì không tốt nhưng bé nhà mình lười uống sữa quá, mỗi lần chỉ uống được 50ml, lúc nào đói lắm thì uống được 100ml.

Mình thấy trong sách nói tầm tuổi này chỉ nên ăn dặm 2bữa/ngày và uống khoảng 1lsữa/ngày.
    Các mẹ tập cho con thế nào chỉ mình với.
    cảm ơn các mẹ.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 315 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

7 tháng tuổi chỉ cần ăn 2 bữa 1 bữa ngọt và 1 bữan mặn mỗi bữa khoảng 90 ml bột đến 100ml thôi và uông khoảng 800ml đến 1000ml sữa/ngày ăn thêm trai cấy nữa
    Bạn cho bé ăn ít đi và làm những món ăn trộn thêm sữa vào, khoai tây + sữa, bí đỏ + sữa...bơ + sữa....
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotchua Xem bài viết
    7 tháng tuổi chỉ cần ăn 2 bữa 1 bữa ngọt và 1 bữan mặn mỗi bữa khoảng 90 ml bột đến 100ml thôi và uông khoảng 800ml đến 1000ml sữa/ngày ăn thêm trai cấy nữa
    Bạn cho bé ăn ít đi và làm những món ăn trộn thêm sữa vào, khoai tây + sữa, bí đỏ + sữa...bơ + sữa....
    mình lấy sữa hay pha cho con uống pha lẫn với đồ ăn à mẹ nó?
    cảm ơn mẹ chuotchua nhiều nha.

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em chi uong sua khi khat nuoc. no thich an va fai nhai nhai co. Hic
    • 315 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

đung rùi nâu đồ ăn xong ban pha sữa bên ngoài rùi bỏ vào đồ ăn cho bé hay cho trực tiếp vào đồ ăn cũng được
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    Con mình uống ít sữa quá các mẹ ơi. Ngày chỉ uống chừng 400ml sữa à, nhưng mà ăn thì có thể tới 3 bữa. Mình chỉ sợ con còn nhỏ quá, chưa tiêu hóa tốt mà cho ăn nhiều bữa thì không tốt nhưng bé nhà mình lười uống sữa quá, mỗi lần chỉ uống được 50ml, lúc nào đói lắm thì uống được 100ml.

Mình thấy trong sách nói tầm tuổi này chỉ nên ăn dặm 2bữa/ngày và uống khoảng 1lsữa/ngày.
    Các mẹ tập cho con thế nào chỉ mình với.
    cảm ơn các mẹ.
    Tớ nghĩ ít bé có thể uống được 1000ml sữa/ngày ở tháng tuổi này lắm mẹ nó à. Bim nhà tớ bằng bé tháng nhà mẹ nó, hiện con cũng chỉ uống được tối đa là 600ml sữa, 1 bữa hoa quả và 2 bữa ăn dặm. Tớ cũng làm như mẹ chuotchua, ngoài bột thì tớ còn nghiền khoai tây, bí đỏ rồi trộn sữa vào cho con ăn (tớ thường nghiền khoai hoặc bí, nấu chín, sau đó pha sữa rồi trộn vào cho con ăn luôn), hoa quả tớ cũng làm thế. Mẹ nó thử xem nhé:Rose:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hôm nay mình đã áp dụng theo cách me chuotchua hướng dẫn, mình trộn sữa với bơ. Nhóc nhà mình chén tì tì hìi hì.. vui quá đi. Thanks các mẹ.
    Mai mình sẽ trộn thử khoai tây với sữa cho con xem cô nàng có thích ko.

• 1,034 Bài viết

• 1,218 Được cảm ơn

bạn cứ lấy cân nặng của bé mà đo , 1kg tương đwơng với 100ml, cứ thế mà nhân lên sẽ biết là đủ hay ko
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    hôm nay mình đã áp dụng theo cách me chuotchua hướng dẫn, mình trộn sữa với bơ. Nhóc nhà mình chén tì tì hìi hì.. vui quá đi. Thanks các mẹ.
    Mai mình sẽ trộn thử khoai tây với sữa cho con xem cô nàng có thích ko.
    Chị ơi khoai lang, bí đỏ trộn sữa cũng ngon lắm đấy! :Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Chị ơi khoai lang, bí đỏ trộn sữa cũng ngon lắm đấy! :Rose:
    uah, hôm nay chị mới trộn khoai lang với sữa nhưng mà con chị ko thích lắm. Có ai trộn đậu xanh nấu với sữa ko nhỉ?

• 824 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemLy Xem bài viết
    bạn cứ lấy cân nặng của bé mà đo , 1kg tương đwơng với 100ml, cứ thế mà nhân lên sẽ biết là đủ hay ko
    mẹ nó ơi ... hình như mẹ nó nhầm hay sao í
    1kg tuong duong 60ml sữa ... nếu tớ ko nhâm :Smiling:
    • 824 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemLy Xem bài viết
    mẹ nó ơi ... hình như mẹ nó nhầm hay sao í
    1kg tuong duong 60ml sữa ... nếu tớ ko nhâm :Smiling:......................
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy thế này, con mình lúc 7 tháng cũng bú rất ít, mỗi ngày 500ml đến 600ml là hú hoạ lắm, nhưng được cái là ăn 3 bữa cháo xay/ngày. Đợt đó bé bị bệnh rối loạn tiêu hoá, mình đi khám nhi đồng, bác sĩ cho thuốc uống rất tốt. Trộm vía, Giờ bé bú khoảng 900ml-1lít sữa/ngày, và ăn cũng như trước. Hi vọng bé phát huy tốt hơn và duy trì lâu dài để khoẻ hơn. Vì bé vẫn bị thiếu canxi