NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 6-9 tháng nên ngủ như thế nào là hợp lý

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,284 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Theo các mẹ thì bé tầm này nên ngủ nghỉ thế nào?

Tít nhà tớ độ này khó tính quá. 12h đếm mới ngủ, liền đến 8h sáng. Có muộn quá không các mẹ, có cách nào luyện cho bé ngủ sớm hơn ko?

Ban ngày ít ngủ kinh khủng, có vẻ rất buồn ngủ, ngủ không đủ nên gắt gỏng quá, mệt mỏi quá. sáng thì đệm tầm 1 tiếng là nhiều nhất, chiều thì hôm nào dễ thì 3tiếng, hôm nào khó thì chỉ được 1 tiếng.

Tớ quan điểm không bế bồng, thế mà cuối cùng phải chịu thua, hết bế lại ãm, lại nhạc nhẽo đủ kiểu, xoa nắn bóp chân cũng chả ăn thua, gắt gỏng phải đến 2 tiếng là ít, mệt mỏi căng thẳng quá.

CHo tớ lời khuyên với các mẹ ơi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

bé của bạn mấy tháng rồi. Bé mình hồi nhỏ dưới 4tháng cũng vậy, giờ bé thay đổi rồi, ngủ sớm hơn (8.30-9g bắt đầu ngủ). Mình cũng ko có biện pháp gì hữu hiệu cứ để tự nhiên vậy rồi đến lúc bé tự thay đổi thôi à. Bây giờ 8 tháng bé vãn ngủ rất ngắn vào ban ngày, 30p-1h, cũng gắt ngủ nhưng khoảng 15p khoc lóc thì ngủ. Mình cũng lo tại sao bé ngủ ban ngày giấc ngắn thế và 8tháng rồi vẫn còn vật vã gắt ngủ thế kia, có phải bé thiếu chất gì ko cac mẹ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be se tu dieu chinh ha chi. Be nha em duoc 5 thang nhung ku ti cung phai 12h dem moi chiu di ngu, ke ca co di ngu tu luc 10h thi cung chi duoc khoang 1h la lai day roi den 12h moi di ngu toi sang. Ku nha em ngu dai lam cung chi duoc den 6h sang la tinh day doi an roi lai ngu tiep. Nhu vay co phai la ngu ngan khong cac me nhi. Cac me co cach nao de ku nha em ngu dai hon thi mach cho em voi.
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

viec ngu cua cac be that dau dau qua.Co nha minh cung vay do toan 11h hay 12h dem moi chiu ngu thoi.sang 8h goi moi chiu day an xong tam 10h lai ngu den 11h goi day.1h trua moi di ngu den tam 3h30 hay 4h day,bay gio thii buoi toi chi ngu 1 lan tu 7h30 den 9h day,lam luc dinh khong cho con ngu tam do de cho be di ngu som.nhung be buon ngu qua nen khong danh ep.thoi thi co gang thay doi dan cho be vay
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socchuot Xem bài viết
    be se tu dieu chinh ha chi. Be nha em duoc 5 thang nhung ku ti cung phai 12h dem moi chiu di ngu, ke ca co di ngu tu luc 10h thi cung chi duoc khoang 1h la lai day roi den 12h moi di ngu toi sang. Ku nha em ngu dai lam cung chi duoc den 6h sang la tinh day doi an roi lai ngu tiep. Nhu vay co phai la ngu ngan khong cac me nhi. Cac me co cach nao de ku nha em ngu dai hon thi mach cho em voi.
    theo mình nghĩ thì bé sẽ tự điều chỉnh thôi chứ mình có làm cách nào cũng ko ăn thua. Y như bạn vậy đó cho đi ngủ sớm nhưng rồi khoảng 1h sau lại thức dậy rồi chơi đến 12h mới ngủ lại. Bây giờ qua giai đoạn đó rồi. Các mẹ chịu khó rồi bé sẽ thay đổi đấy, thay đổi bất ngờ luôn nhé, hôm nay còn thức đến 12h-1hsáng nhưng tối mai tự nhiên 9h đòi ngủ và làm luôn 1 giấc đến 5h sáng để bú. Và từ đó ngủ sớm luôn.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trui ui, đánh 1 bài dài gửi rồi mà mất tiêu đâu ko thấy. Đành phải đánh lại. Theo mình thì bé tự điều chỉnh thôi chứ mình làm đủ mọi cách vẫn ko tác dụng. Đúng như socchuot nói đấy, cho đi ngủ sớm rồi 1h sau lại thức dậy chơi đến 12h mới ngủ. Bây giờ thì khác rồi, tự nhiên thay đổi bất ngờ. Hôm nay thức khuya 12h-1h sáng, tự nhiên tối mai 9h đòi đi ngủ luôn 1 mạch đến sáng. từ đó ngủ sớm luôn. Các mẹ chịu khó bé sẽ thay đổi tốt hơn thôi. Cố lên nhé.
    • 16,267 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Về vấn đè ngủ của con em có một chút inhg nghiệm; truocs đây bé nhà em cũng ngủ lộn xộn lắm, ngày cứ choi 2h là ngủ 30-45phut, cứ thế, kg có ngủ trưa
    Sau em tập cho bé, giò trộm vía, ngàn lần trộm vía con, con ngủ thành giấc rùi. Em làm nhưu sau:
    Buổi sáng con dậy 7h30-8h thì 10h-1h30 con sẽ buồn ngủ, cho con ngủ nhưng kg quá 30 phút, vì trẻ con ngủ thuonfg giật mình, nếu mình bế con ngủ con sẽ ngủ tiếp, em dặt con xuống thì khoảng 30 phút con tỉnh, cho con chơi đến 1h trứa ( so vói các mẹ khác thì hoi muộn, nhung so với nhà em thì bt, vì em đi làm vè ăn com, giò đó cho con ăn, ngủ là vừa), 30 phút con sẽ tỉnh, thoi gian đầu mình bế bé ngủ con dậy lắc lăc cho ngủ tiếp, qua 30 phút đầu, 30 phút sau, đến 2 tiéng
    Sau này con quen giấc, cứ 1h ngủ trưa, 10h30 ngủ sáng, chiều cũng thế
    Còn ngủ tối vì gd em SH muộn nên bé ngủ muộn cùng ba mẹ và dậy muộn cùng ba mẹ hihi
    • 1,284 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    bé của bạn mấy tháng rồi. Bé mình hồi nhỏ dưới 4tháng cũng vậy, giờ bé thay đổi rồi, ngủ sớm hơn (8.30-9g bắt đầu ngủ). Mình cũng ko có biện pháp gì hữu hiệu cứ để tự nhiên vậy rồi đến lúc bé tự thay đổi thôi à. Bây giờ 8 tháng bé vãn ngủ rất ngắn vào ban ngày, 30p-1h, cũng gắt ngủ nhưng khoảng 15p khoc lóc thì ngủ. Mình cũng lo tại sao bé ngủ ban ngày giấc ngắn thế và 8tháng rồi vẫn còn vật vã gắt ngủ thế kia, có phải bé thiếu chất gì ko cac mẹ.
    Cám ơn mẹ nó. Bé nhà mình thì 6 tháng rồi. Từ hôm post bài xong bé nhà mình là ngủ lúc 10h, tận 7h hôm sau mới dậy.

Mình vốn đã cho uống Aquadetrim rồi, nhwng giờ bổ sung thêm Canxinol, quả tốt hơn thật. :Applause: