• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.93K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, bé nhà mình nay được 6,5 tháng, mình tập cho bé ăn dặm gần 1 tháng nay nhưng bé chẳng chịu ăn, ngày ăn có 1 lần mà ăn vài muỗng là gào khóc ghê lắm, chỉ đòi bú bình thôi. Mình có nên ép bé ăn cho bằng được không hay đợi thêm 1 thời gian nữa. Cũng nghe bạn bè nói là phải cố ép bé ăn nếu không bé sẽ bị thiếu 1 số chất mà trong sữa không có. Rối quá, chẳng biết thế nào, Mẹ nào gặp trường hợp như mình xin chỉ giúp mình cách nào tốt nhất nha. Mong tin các Mẹ lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Bé gần 9 tháng không chịu ăn dặm - Chuyên gia đã trả lời

Bé nhà em gần 9 tháng rồi mà không chịu ăn gì cả, nói không chịu ăn thì cũng hơi quá, tức là mỗi thứ bé nhắm nhắm 1 chút, rồi thôi. Bé bú sữa mẹ hoàn toàn, hôm nào mẹ có việc đi thì bé cũng bú sữa công thức, nhưng khoảng 60ml/ lần, tối đa là 2 lần ( nếu mẹ đi ra ngoài khoảng 8 tiếng trở lên). Em...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• Bé gần 14 tháng không chịu ăn cháo gạo vỡ

Híc bé nhà mình đã gần 14 tháng bình thường ở độ tuổi này có bé đã ăn được cháo hạt thế mà bé nhà mình không chịu ăn cháo gạo vỡ vẫn ăn bột ăn cháo gạo vỡ thì bạn ấy cứ ọe ọe làm mẹ và bà sợ quá cơ. thỉnh thoảng cũng đan xen để tập cho bé ăn cháo gạo vỡ và cho bé ăn độ thức ăn thô dần thế mà bé...

• 280 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Woensu Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, bé nhà mình nay được 6,5 tháng, mình tập cho bé ăn dặm gần 1 tháng nay nhưng bé chẳng chịu ăn, ngày ăn có 1 lần mà ăn vài muỗng là gào khóc ghê lắm, chỉ đòi bú bình thôi. Mình có nên ép bé ăn cho bằng được không hay đợi thêm 1 thời gian nữa. Cũng nghe bạn bè nói là phải cố ép bé ăn nếu không bé sẽ bị thiếu 1 số chất mà trong sữa không có. Rối quá, chẳng biết thế nào, Mẹ nào gặp trường hợp như mình xin chỉ giúp mình cách nào tốt nhất nha. Mong tin các Mẹ lắm.
    Bạn đừng lo lắng quá nhé , con mình cũng đc gần 7 tháng rồi , ngày cũng ăn có 1 bữa bột mặn thôi nhưng hôm ăn hôm ngậm có hôm chỉ đc vài thìa thôi. con bạn còn bú bình chứ con mình chỉ bú mẹ(mình chưa đi làm nên bé bú thoải mái) bé mới sinh đc 2,8kg giờ đc 9kg rồi. bạn đừng ép bé ăn mà tội nghiệp, rồi dần dần bé sẽ chịu ăn thôi mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

bé nó cứ từ từ, đừng ép bé quá kẻo lại phản tác dụng. Bé nhà mình cũng có giai đoạn như vậy, 1 thời gian sau tự hết, tức là tự nhiên ăn ngoan trở lại :-)
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ nha, mình sẽ tập từ từ cho bé. Mà có lẽ mình đổi sang bột mặn cho bé thử quá, các loại bột vị ngọt bé vẫn ko chịu ăn. Mình cũng vừa mua muỗng ăn dặm Silicon cho bé ăn xem có khả quan hơn ko.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Woensu nấu củ, quả cùng với cháo cho bé ăn xem sao. Vì sữa ngọt, rồi bột cũng ngọt nên con có vẻ ít hợp tác. Nhóc nhà mình lúc mới ăn bột cũng hưởng ứng nhiệt tình lắm nhưng giờ chán bột rồi nên mẹ hầm cháo với các loại củ, quả cho ăn. Cháo mặn thì mới ăn vài bữa thôi nhưng cũng không thích ăn bằng cháo rau củ quả. Hay mẹ nấu dở quá con không thích .
    • 150 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic, giống bé nhà mình rồi, bé không chịu ăn gì chỉ uống sữa, mình đã làm đủ cách, nấu đủ món đủ kiểu cũng ko ăn thua, đến 18 tháng cai sữa bé mới chịu ăn
    Mỹ phẩm nước hoa US, Lancome- Estee lauder- MAC-Chanel
    facebook.com/myphamxachtaymy
    • 327 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Nhà tớ 12 tháng rồi ko ăn gì ngoài sữa cho dù mẹ làm đủ cách mà bạn vẫn ko chịu ăn.
    Never stop trying :Clown::Clown::Clown::Clown::Clown::Clown::Clown:
    • 150 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lúc bé nhà Minh ko chịu ăn Minh cũng lo lăm nhưng Tim mọi cách cũng ko ăn thua, đưa cháu đi khám Bs bảo: uống sữa đến 3 tuổi cũng đc, chị sợ ba mẹ ko tải nôi , tơ nghĩ các mẹ đứng nên Lo lăng hay bắt ép bé quá, dần bé sẽ biết ăn thôi, bản năng mà, chẳng qua sớm hay muộnl
    Mỹ phẩm nước hoa US, Lancome- Estee lauder- MAC-Chanel
    facebook.com/myphamxachtaymy
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì lo nhất là cái vụ Ọc sữa của bé đó, bây giờ lớn rồi, nên quậy lắm, mới uống sữa xong là out hết à. Bác sĩ nói tập cho bé ăn dặm vì bột hoặc cháo đặc hơn sữa sẽ hạn chế được tình trạng Ọc sữa.
    Nghe các Mẹ nói đến 12 hay 18 tháng bé mới ăn thấy đuối các Mẹ ha. Chắc mình nghe Mẹ tungken thử nấu cháo cho bé ăn xem phản ứng nhóc mình thế nào. Nếu vẫn không chịu thì đành chờ đợi vậy.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hồi đầu lúc cho con bắt đầu ăn dặm mình cũng sốt ruột lắm, vì nhiều khi con chẳng chịu ăn gì cả. Mặc dù các bà cứ bảo đấy là chuyện bình thường, trẻ con có lúc này lúc kia, vậy mà mình vẫn lo. Đi bác sĩ nói chuyện thì ho bảo quan trọng là con mình vẫn lên cân tốt. Không nên ép con mà chỉ tập từ từ, nếu con đã có biểu hiện không muốn ăn thì thôi, không nên ép, không sẽ làm con ghi nhớ cảm giác bị ép ăn đấy vào những lần sau, và như thế con sẽ càng biếng ăn. Có một bà tư vấn về cách cho trẻ ăn uống đến nhà em và tư vấn rằng bôt nấu cho con không nên thay đổi vị nhiều quá (1 tuần mới thay mùi vị cho con một lần). Nghe lạ nhưng bà ấy giải thích thay đổi nhiều quá thì bé chưa kịp quen với mùi vị kia thì đã phải lạ vì mùi vị khác rồi. Như vậy đối vơi trẻ là nhanh quá.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 6 tháng mấy hôm trước cũng ăn tốt, tự nhiên ho mẹ cho uống thuốc siro giờ thấy cái gì cũng ngậm miệng không cần biết ngon hay không, mình đang lo quá làm thế nào cho con ăn trở lại.
    • 148 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ nha, mình sẽ tập từ từ cho bé. Mà có lẽ mình đổi sang bột mặn cho bé thử quá, các loại bột vị ngọt bé vẫn ko chịu ăn. Mình cũng vừa mua muỗng ăn dặm Silicon cho bé ăn xem có khả quan hơn ko.
    Mẹ nó ơi đã có j thay đổi chưa? Bé đã chịu ăn chưa? Bé nhà em cũng ko ăn, chả biết làm thế nào, sốt ruột quá nên ép bé thành ra nó lại khóc, càng không ăn, em cũng cho ăn bột mặn rồi vì bột ngọt bé ko ăn, thế mà cũng ko đc. Thấy bảo ko ăn thì thiếu chất
    • 267 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ, con mình cũng nằm trong tình trạng này, và mình cũng chưa biết phải xử lý ra sao. Stress lắm....Cứ cho bạn í ăn là bạn í khóc, gào, nhất quyết từ chối. Mình đổi từ bột ngọt sang mặn đều không đồng í.

• 30 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ôi phải làm sao đây. Cu nhà mình còi lắm, 5 tháng rưỡi mà có hơn 6kg, uống sữa ngoài thì 1 ngày được khoảng 300-400ml thôi, vậy mà nó ko chịu ăn dặm. Nói chung cứ cho cái j lạ vào miệng thì phản ứng đầu tiên của nó là ngậm chặt miệng đã, có may mắn cho vào được thì ọe, rồi thì ngậm thành nước. Đi làm mà chả tập trung được gì vì nghĩ đến cái thằng còi mà lại lười ăn ở nhà stress quá. Chả biết bao giờ mới ăn như con nhà người ta đây, sao mà chán thế này!!!!
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các bạn, bài viết kinh nghiệm ăn dặm của mẹ Ổi sinh sống ở Nhật, nhà mình đã tham khảo cho các bé ăn dặm thấy rất tốt, các bé ăn uống rất tự nhiên, không hề phải ép, bạn nào có nhu cầu thì gửi địa chỉ mail vào hộp tin nhắn, mình sẽ gửi cho để tham khảo, hy vọng sẽ giúp các bạn và gia đình thoải mái hơn khi chăm sóc các bé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phusa; 05/03/2013 vào lúc 07:38 AM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c oi, c gui giup e lam the nao de be an dam tot dc k? be nha e dc 7thag 12 ngay ma k chiu an j ca, thuog lam.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng được 5 tháng, cũng bắt đầu ăn dặm kiểu Nhật được 1 tuần rồi. Em có điều muốn hỏi cho những thắc của mình:khi mình nấu cháo với tỉ lệ 1:100, mình sẽ lấy bao nhiêu lượng gạo và nấu trong bao lâu để ứng với tỉ lệ nước đó ? Đang ăn dặm kiểu Nhật thì Mẹ cháu đòi cho ăn bột để thay đổi khẩu vị, điều này có tốt không ?
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn nào có nhu cầu tham khảo bài viết kinh nghiệm ăn đặm của mẹ Ổi (Nhật Bản) thì gửi địa chỉ mail vào hộp tin nhắn mình sẽ gửi cho (nhà mình tham khảo cho các bé ăn uống rất tốt, nên muốn chia sẻ cùng mọi người).
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ăn dặm kiểu Nhật kiểu Úc kiểu Mỹ gì mà bé không hợp tác thì cũng bó tay. Sáng nào mình cũng dậy sớm, nấu cháo cho con theo PP AD kiểu Nhật, mà nàng có hợp tác đâu. Bất kỳ thứ gì, miễn là đồ ăn vào miệng nàng đều bị phun ra ngoài, còn đồ chơi thì ngậm tốt, nhai tốt.
    Stress quá, giờ phải làm sao? Không ăn có đủ chất không? Mình chỉ cho uống Aptamil, bé vẫn thấy tăng cân. Nhưng cực kỳ lười ăn. Muốn đổi sang kiểu Baby led weaning mà nàng chỉ cầm chơi rồi vứt, haiza.
    Đi làm cả ngày, về nhà nhìn thấy con là muốn khóc...
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catbien82 Xem bài viết
    ăn dặm kiểu Nhật kiểu Úc kiểu Mỹ gì mà bé không hợp tác thì cũng bó tay. Sáng nào mình cũng dậy sớm, nấu cháo cho con theo PP AD kiểu Nhật, mà nàng có hợp tác đâu. Bất kỳ thứ gì, miễn là đồ ăn vào miệng nàng đều bị phun ra ngoài, còn đồ chơi thì ngậm tốt, nhai tốt.
    Stress quá, giờ phải làm sao? Không ăn có đủ chất không? Mình chỉ cho uống Aptamil, bé vẫn thấy tăng cân. Nhưng cực kỳ lười ăn. Muốn đổi sang kiểu Baby led weaning mà nàng chỉ cầm chơi rồi vứt, haiza.
    Đi làm cả ngày, về nhà nhìn thấy con là muốn khóc...
    Mình cũng vậy nè. Ngày nào cũng nấu, rùi mẹ ăn hết. Đau đầu quá! Mình cũng cho bé uống Ap nhưng thấy k lên cân mấy, tháng lên có 3 lạng à. Mới chuyển qua meiji..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2