NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 5 tháng ăn bột sắn dây được chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.95K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 348 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi bé 5 tháng tuổi đã ăn bột sắn được chưa ạ? Bé nhà em bị nóng trong, đêm cứ hay vật vã, bứt rứt không ngủ được trông thương lắm, có người nói em nấu bột sắn dây cho bé ăn cho mát nhưng em vẫn còn đang phân vân vì bé còn nhỏ quá. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo giúp em cái nhé. Cảm ơn nhiều ạ.

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bị táo bón, mẹ ăn ngấu nghiến hết bát sắn dây này đến bát khác nhưng tình hình cải thiện của con ko ăn thua. Mình thử cho bé ăn vài thìa thì bé có vẻ khoái lắm nhưng được cái bé ko bị táo nữa. Trộm vía bé ị phân vẫn tốt nên bạn thử cho bé ăn xem sao.

• 3,391 Bài viết

• 30,805 Được cảm ơn

theo mình thì bạn nên hỏi bác sĩ trước khi cho ăn, vì chưa bao giờ mình nghe là bé 5 tháng được ăn bột sắn dây cả. Lúc con mình 5 tháng, đi gặp bác sĩ dinh dưõng nhờ tư vấn cho bé ăn dặm, chỉ được bác sĩ cho ăn bột, ưống nước trái cây, ăn chuối, đu đủ, táo, lê... thôi. 5 tháng ăn bột ngọt, 6 tháng bột mặn, 7 tháng cháo nhuyễn, 8 tháng cháo nấu nhừ...

Đừng nên cho bé ăn đồ lạ, lỡ như hỏng hệ tiêu hoá, sau này bé ăn không tốt hoặc tiêu hoá ko tốt thì hối hận lắm

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bột sắn dây ăn vào thời điểm nào trong ngày thì tốt nhỉ?

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Cho mình hỏi bột sắn dây ăn vào thời điểm nào trong ngày thì tốt nhỉ?
    Tốt nhất đằng ấy cho bé ăn vào buổi sang gần trưa, lúc đó là tốt nhất. Con mình bị nóng trong nổi hết cả mun nhọt rôm xảy lên , mình cho ăn bột san dây thế là hết đấy!

• 348 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mẹ Havycun ơi, bé nhà bạn được mấy tháng rồi? Bạn cho bé ăn mấy lần thì hết rôm sảy thế?

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Nhìn chữ ký là biết bé được hơn 4 tháng kìa bạn.

• 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn cho bé ăn được rồi. Bé nhà mình lúc hai tháng không chiu di ị bs cũng khuyên nên cho ăn sắn dây. Nhưng bạn phải quấy loãng thôi. bé dễ ăn và dễ hấp thu. Chúc bé nhà bạn ăn tốt.

Blog của công chúa nhỏ
    http://my.opera.com/giadinhnho/blog/

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hoi cun nha em hon 4 thang em cung da cho an bot san day roi, em nghi bot san day thi chang hu den duong tieu hoa nhu chi me swanny noi dau,

• 346 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi khi quấy bột sắn dây có phải cho đường thêm ko ạ?

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2