NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 4 tháng bú mẹ hoàn toàn, bị ho có đờm, phải làm sao các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.02K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ còn 3 ngày nữa là 4 tháng tuổi, nhưng hôm nay bé bị ho ra đờm. Có mẹ nào có cách trị gì hiệu quả mà ko phải dùng thuốc kháng sinh chỉ mình với.

Cảm ơn các mẹ.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có thể đấy không phải đờm đâu mẹ nó.Mà là do dịch nhầy của mũi bé chảy xuống,mẹ chịu khó nhỏ muối sinh lý rồi hút mũi cho bé 2 đến 3 lần là hết.
    Hoặc mẹ nó không tin tưởng lắm thì cho bé đến bác sĩ Thắng (bệnh viện nhi) nhà ở Hoàng Cầu,bác sĩ không kê kháng sinh cho các bé bao giờ.Địa chỉ cụ thể la ngõ 16 ngách 64 số nhà 36.Mình mới cho Ớt khám của bác ý,rẻ mà hiệu quả lắm

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

úi, mẹ này ở HN hay SG đấy. Thấy địa chỉ có vẻ lạ quá.
    mình ở SG, cảm ơn mẹ nó nha.

Mình ko thấy bé có đờm ra ngoài, nhưng nghe tiếng ho thì thấy giống như có đờm trong cổ, giống như người lớn bị ho có đờm ý bạn à.
    hic....... cầu cứu các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chocopie81; 12/05/2009 vào lúc 12:14 PM.

• 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết

Mình ko thấy bé có đờm ra ngoài, nhưng nghe tiếng ho thì thấy giống như có đờm trong cổ, giống như người lớn bị ho có đờm ý bạn à.
    chào các mẹ.các mẹ cẩn thận nghe bây giờ đâng có dịch bị viêm phế quản,sốt ,viêm đường hô hấp đấy.Mình chủ quan con mình chỉ ho mình nghĩ vài ngày khỏi ngay nhưng chỉ để có 2ngày con mình đã có đờm cứ ăn là trớ và ho nhiều lắm ,may giờ mình đưa con mình đi bác sỹ kịp.mẹ nào lo lắng có thể đưa con đến bác sỹ Lâm ở 88A hòa mã,mình đưa con đến đấy hàng ngày bác sỹ hút đờm ,xông mũi và mua thuốc uống.Có bà chị chỉ cho vì con chị ấy bị viêm phế quản nặng nằm viện mất hơn tháng mà ko khỏi nhưng đến đó có tuần khỏi ah.Mẹ nào thử xem.Chúc các bé mạnh khỏe

• 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

MÌnh quên đây là địa chỉ ở Hà nội

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm qua mình ra tiệm thuốc mua Clamoxyl và Cobimol cho bé uống. Thấy cũng đỡ hơn tí xíu nhưng mà ko biết như thế có liều quá ko?

• 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm qua mình ra tiệm thuốc mua Clamoxyl và Cobimol cho bé uống. Thấy cũng đỡ hơn tí xíu nhưng mà ko biết như thế có liều quá ko?
    Em ơi, nếu bé k sốt mà chỉ ho thì k nên cho dùng ks ngay mà nên dùng lá húng chanh hấp mật ong cho bé uống nhiều lần tg ngày. Clamoxyl là dòng ks nhẹ nhưng chỉ dùng khi bé viêm họng và sốt còn Cobimol chắc là long đờm đúng k?. Trẻ nhỏ k nên cho uống ks mà k có chỉ định của BS. Hàng ngày e nên nhỏ nước muối sinh lý để sát trùng họng cho bé. E nêncẩn thận nhé. :Smiling:
    Chúc bé mau khỏe.:Smiling:

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhé.
    Em lỡ cho bé uống hết 1 liều rồi, giờ đang uống liều thứ 2, còn một ngày hôm nay nữa là hết..... hic...... tại mẹ chồng em cứ tin tưởng bà bán thuốc cơ.

hết ngày nay bé ko đỡ, em sẽ làm theo chỉ dẫn của chị. cảm ơn chị nhiều nhé.

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bongbongnhi Xem bài viết
    Em ơi, nếu bé k sốt mà chỉ ho thì k nên cho dùng ks ngay mà nên dùng lá húng chanh hấp mật ong cho bé uống nhiều lần tg ngày. :Smiling:
    Em thấy bảo mật ong có thể chứa bào tử vi khuẩn clostridium botulinum rất không an toàn cho trẻ dưới 12 tháng tuổi vì có thể gây ngộ độc. Trường hợp này ít xảy ra nhưng nếu nặng sẽ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và có thể gây tử vong cho trẻ. Chị có thể xem thêm tại http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...oa/11_0186.htm.
    Bé nhà em bị ho buổi sáng cả tháng nay rồi. Đi khám Việt Pháp bác sĩ Pháp bảo chỉ cần nhỏ nước muối ngày 4 lần. Em mời cả bác sĩ Linh viện C đến khám tại nhà thì bác nói bé nhà em bị dị ứng thời tiết phải sống chung với lũ thôi. Em hấp quất + lá xương sông + đường phèn để long đờm mà thấy bé vẫn ho.

• 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuti1108 Xem bài viết
    Em thấy bảo mật ong có thể chứa bào tử vi khuẩn clostridium botulinum rất không an toàn cho trẻ dưới 12 tháng tuổi vì có thể gây ngộ độc. Trường hợp này ít xảy ra nhưng nếu nặng sẽ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và có thể gây tử vong cho trẻ. Chị có thể xem thêm tại http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...oa/11_0186.htm.
    Bé nhà em bị ho buổi sáng cả tháng nay rồi. Đi khám Việt Pháp bác sĩ Pháp bảo chỉ cần nhỏ nước muối ngày 4 lần. Em mời cả bác sĩ Linh viện C đến khám tại nhà thì bác nói bé nhà em bị dị ứng thời tiết phải sống chung với lũ thôi. Em hấp quất + lá xương sông + đường phèn để long đờm mà thấy bé vẫn ho.
    E ơi, đối với trẻ < 1t khi dùng MO nên chưng cất thì sẽ k bị ngộ độc, mỗi lần hấp chỉ cần 1 thìa MO ( khoảng 2,5 - 3ml).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2