• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé 4,5 tháng vẫn còn đi ngoài như trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 821 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé Poca nhà em bú sữa mẹ hoàn toàn đã được 4,5 tháng rồi nhưng vẫn còn đi ngoài xoèn xẹt, lúc 3 tháng bé có đi phân sệt, nhưng sau lần bé bị ho phải uống thuốc tây thì bé bắt đầu đi ngoài nhiều lần lại, bé bị gần 1 tháng rồi em có cho bé uống men tiêu hóa, bú thêm sữa ngoài vàn ăn bột 2 lần/ngày nhưng vẫn ko tác dụng gì, em rất khổ sở nhưng không dám đưa con đi viện vì sợ bác sĩ cho uống thuốc nhiều, bé không uống được thuốc, với lại em thấy bé vẫn lên cân, không quấy khóc, không sốt không có tình trạng mất nước, bé bị hăm đít suốt từ lúc đẻ đến giờ chi khi nào đi ít thì bớt hăm nhưng đi nhiều lại hăm nhiều khi trầy hết cả đít khóc um sùm tôi nghiệp lắm em chi biết bôi thuốc mỡ chống chế thôi nhưng không cầm đi ngoài được để lâu em sợ trở thành kiết lỵ mãn tính thì khổ.
    Có mẹ nào từng bị giống em không giúp dùm em với, em có phải do em uống sữa hay do em ăn quá nhiều rau nên bé đi ngoài không?
    Thanks các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 328 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mình không phải bác sĩ nên cũng chỉ võ đoán thôi nhưng hình như bé bị vậy vì bạn cho bé ăn bột quá sớm, thường bs khuyên cho bé ăn bột từ tầm 5.5 đến 6 tháng và nửa đến 1 tháng đầu cũng chỉ cần 1 bữa /ngày thôi.Bạn cho ăn sớm và nhiều quá bé chưa hấp thu đc nên bị đầy bụng, khó tiêu....Còn về bị hăm thì mình cho con rửa bằng nước chè xanh (or chè mạn) thật đặc, lau khô, sau đó bôi kem hăm của Biolane (loại này ko đc đánh giá cao nhưng con mình lại hợp) một vài ngày là đỡ (tất nhiên là phải kèm với việc hết tiêu chảy).
    Chúc bé chóng khỏi
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có cho bé uống vitamin D ko, hồi bé nhà mình uống 1 loại vitamin D ko hợp cũng xì xoẹt suốt, sau đó chuyển sang loại khácthì hết ngay.