NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 4.5 tháng, tăng cân chậm, phải làm như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 242 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm nay đã được 4 tháng rưỡi. Hồi tròn 3 tháng, bé được 6.2 kg, vậy mà cả tháng rưỡi qua chỉ tăng được 300gr. Hic, có lẽ sữa mẹ đã hết chất mất rồi. Mình cũng còn 1 tháng nữa thì sẽ đi làm. Mình muốn hỏi có Mẹ nào có kinh nghiệm có thể chỉ cho mình nên làm gì được không? Cho bé ăn gì? Làm như thế nào? Phải bắt đầu như thế nào, chuẩn bị những gi? ( Mình ngố lắm, sinh con xong mới biết bế trẻ con:Sad. Cho mình cảm ơn trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

bé nhà e cũng 1 tháng này ko tăng cân nào, cũng sốt ruột lắm,sinh dc 3,7kg giờ 4 tháng dc 8kg, 1 tháng nay ko tăng cân nào
    • 329 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

không ốm đau thì không vấn đề gì, có thể do mọc răng. Bé nhà minh mỗi tháng chỉ tăng vài lạng, chẳng bao giờ tăng quá 0.5 kg / 1 tháng nhưng trộm vía rất khoẻ. Lúc ốm lại người rất nhanh. Sao cứ phải lo lắng tăng cân nhanh nhỉ
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • 329 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mail cho tớ tớ gửi cho file ăn dặm
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • 242 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho mình địa chỉ mail nhé.
    • 242 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng không có ý làm cho con tăng cân thật nhanh, chỉ cần tăng trưởng bình thường là được rồi. Nhưng theo biểu đồ phát triển thì thấy chưa được tốt lắm, thêm nữa, mình cũng sắp đi làm, cũng cần cho bé tập ăn dặm cho quen. Các Mẹ thông cảm nhé. Ai có chia sẻ gì thì mình cảm ơn nhé!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

4 tháng, 6,5kg là ok rồi bạn ơi. sữa mẹ không bao giờ mất chất hết, trẻ dến 6th hãy cho bé ăn dặm bạn nhé, vì lúc này chế độ dinh dưỡng của bé cao nên sữa không đủ cho nhu cầu của bé. Mới bắt đầu ăn dặm bạn cho bé ăn bột loãng hoặc cháo xay thật nhuyễn và loãng, được vài tuần thì cho bé ăn đặc dần lên. Bạn nhớ nè chế độ dinh dưỡng của trẻ cần thì cao, nhưng lượng thức ăn đưa vào người trẻ không cần nhiều. Khi đi làm bạn vắt sữa để ở nhà cho bé bú bình hay đút bằng muỗng thì tốt hơn. Sữa mẹ vắt ra để được 24h trong môi trường bình thường đó bạn. Chúc bạn thành công!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me2congchuanho1011; 24/07/2014 vào lúc 10:49 PM.