• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé 2 tuần tuổi bú bao nhiêu là đủ ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 642 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tuần nhưng bé rất lười ăn và mê ngủ, thường thì bé chỉ bú được 50ml/lần. Bé chỉ hăng hái bú lúc đầu ( khoảng 30ml) còn sau đó là bé ngủ tít mít mặc cho em làm đủ mọi cách đề gọi bé dậy bú tiếp. Mẹ nào có thông tin về số lượng sữa bé cần bú trong từng giai đoạn cho em xin với ạ. Với lại các mẹ cho em hỏi luôn đối với bé lười ăn thì em nênn làm gì để ép bé ăn được nhiều? nhìn con ăn ít mà em xót xa quá. :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 2 tháng tuổi bú bao nhiêu là vừa ???

Ku kent nhà em được 2 tháng bé nặng 12bl mỗi lần bé bú 100ml 2 hoặc 3 tiếng bú 1 lần như vậy có bị bú wa nhiều ko ah các mẹ thông thái ^^! Em có cần giảm lượng sữa ko ah? Em có thử giảm nhưng ban đêm bé ko ngủ được nhiều cứ thức đòi bú mà vừa bú vừa ngủ tội wa ( ah ku kent bú sữa ct ah sữa similac)...

• Những câu nói ngộ nghĩnh của bé

NHỮNG CÂU NÓI NGỘ NGHĨNH CỦA BÉ ...

• Bé bú bao nhiêu là đủ

Con gái mình được 3 tháng 10 ngày. Mỗi ngày bé bú 3 cữ sữa mẹ trực tiếp (tối và đêm), còn lại là khoảng 5 cữ sữa bú bằng bình (mình vắt sữa mẹ ra) mà mỗi bình chỉ khoảng 90-100ml. Mà bé luời bú lắm. 3h mới bú 1 lần, mình giảm thời gian xuống thì bé cứ nhơi nhơi rất lâu. Mình thấy tầm tuổi này các...

• Bé 2 tuổi hát "Don't let me down" cực cool

Cứ mỗi lần cha đệm đàn điệp khúc là anh chàng "Don't let me down" thật yêu ! ...

• Fruit Hitz - tuýp táo New Zealand nguyên chất và quà tặng

Làm trong một tập đoàn hàng đầu về giáo dục tại Việt Nam, chị Kim Thu hay đi công tác nước ngoài....

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc 2 tuần bú mỗi lần 90ml, ngày khoảng 6 bình( bé bú ngoài hoàn toàn). Mình để khoảng 3-4 tiếng mới cho bé bú nên bé đói và bú rất nhanh nhưng nếu bé ngủ thì thôi để bé thức mới cho ăn. Bạn nên tăng dần lượng sữa cho bé khoảng 10ml mỗi lần, nếu thấy ok lại tăng tiếp. Nếu bé mê ngủ quá thì chịu thôi, bé sẽ ăn bù khi thức dậy mà , chứ nếu ép bé bú mà bé ngủ say dễ bị sặc lắm , lại hay tưa lưỡi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)