NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé 2 tuần tuổi bú bao nhiêu là đủ ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 642 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tuần nhưng bé rất lười ăn và mê ngủ, thường thì bé chỉ bú được 50ml/lần. Bé chỉ hăng hái bú lúc đầu ( khoảng 30ml) còn sau đó là bé ngủ tít mít mặc cho em làm đủ mọi cách đề gọi bé dậy bú tiếp. Mẹ nào có thông tin về số lượng sữa bé cần bú trong từng giai đoạn cho em xin với ạ. Với lại các mẹ cho em hỏi luôn đối với bé lười ăn thì em nênn làm gì để ép bé ăn được nhiều? nhìn con ăn ít mà em xót xa quá. :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé 5 tháng tuổi bú bao nhiêu là đủ.

xin chào các mẹ. Mình biết chủ đề này hơi cũ rồi, nhưng vẫn xin phép hỏi lại ạh. Các mẹ vui lòng cho mình hỏi 1 ngày ( ban ngày ) thì trẻ bú bao nhiêu lần , và bao nhiêu sữa là đủ ạh. Ở độ tuổi này, mình cho bé ăn dặm gì được ạh? Cám ơn các mẹ rất nhiều.

• Giúp mẹ vệ sinh đồ chơi của con sạch sẽ, an toàn

Những mẹo sau sẽ giúp mẹ vệ sinh đồ chơi cho con cực kỳ nhanh mà lại an toàn cho sức khoẻ của bé. ...

• Chuyên gia Harvard tiết lộ cách dạy con, các mẹ cùng học hỏi nhé!

Theo Richard Weissbourd, một chuyên gia tâm lý của Đại học Harvard thì điều quan trọng khi nuôi dạy...

• Bé 2 tháng tuổi bú bao nhiêu là vừa ???

Ku kent nhà em được 2 tháng bé nặng 12bl mỗi lần bé bú 100ml 2 hoặc 3 tiếng bú 1 lần như vậy có bị bú wa nhiều ko ah các mẹ thông thái ^^! Em có cần giảm lượng sữa ko ah? Em có thử giảm nhưng ban đêm bé ko ngủ được nhiều cứ thức đòi bú mà vừa bú vừa ngủ tội wa ( ah ku kent bú sữa ct ah sữa similac)...

• Bé bị ho và sốt

Con nhà em bị hò ngày nay, hôm nay em thấy cháu có dấu hiệu gây sốt. Nhìn bé ho mà xót ruột ghê,...

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc 2 tuần bú mỗi lần 90ml, ngày khoảng 6 bình( bé bú ngoài hoàn toàn). Mình để khoảng 3-4 tiếng mới cho bé bú nên bé đói và bú rất nhanh nhưng nếu bé ngủ thì thôi để bé thức mới cho ăn. Bạn nên tăng dần lượng sữa cho bé khoảng 10ml mỗi lần, nếu thấy ok lại tăng tiếp. Nếu bé mê ngủ quá thì chịu thôi, bé sẽ ăn bù khi thức dậy mà , chứ nếu ép bé bú mà bé ngủ say dễ bị sặc lắm , lại hay tưa lưỡi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)