NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

bé 2 tuần tuổi bú bao nhiêu là đủ ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.37K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tuần nhưng bé rất lười ăn và mê ngủ, thường thì bé chỉ bú được 50ml/lần. Bé chỉ hăng hái bú lúc đầu ( khoảng 30ml) còn sau đó là bé ngủ tít mít mặc cho em làm đủ mọi cách đề gọi bé dậy bú tiếp. Mẹ nào có thông tin về số lượng sữa bé cần bú trong từng giai đoạn cho em xin với ạ. Với lại các mẹ cho em hỏi luôn đối với bé lười ăn thì em nênn làm gì để ép bé ăn được nhiều? nhìn con ăn ít mà em xót xa quá. :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Định hướng nhận thức cho con là trách nhiệm của bố mẹ

Trong cuộc sống hiện đại hiện nay, việc tiếp cận quá sớm với truyền thông đã khiến cho trẻ con vô...

• Bé 1-2t ngủ bao nhiêu là đủ?

be Ky Anh nha minh duoc 19 thang minh khong biet ngu bao nhieu tieng la du , vi dem nao ngu Be cung tran troc khong khi nao ngu ngon ca. nhu toi hom qua be lam minh thuc trang luon, cu doi Me Oi ! di choi , Ba oi ! coi ca lam minh sang nay di lam dau nang triu. Cac Me oi ! ngu nhu the nao la du....

• [Clip] Thật thót tim nhưng kết thúc rất có hậu

Nếu bạn tin vào điều kỳ diệu, hãy cùng mình xem đoạn clip này. ...

• 2 bố con song ca làm chao đảo cộng đồng mạng

Vì con gái nghĩ rằng mình đang nghe thấy tiếng pháo hoa và không thể ngủ được, ông bố đáng yêu đã...

• Bé bú bao nhiêu là đủ

Con gái mình được 3 tháng 10 ngày. Mỗi ngày bé bú 3 cữ sữa mẹ trực tiếp (tối và đêm), còn lại là khoảng 5 cữ sữa bú bằng bình (mình vắt sữa mẹ ra) mà mỗi bình chỉ khoảng 90-100ml. Mà bé luời bú lắm. 3h mới bú 1 lần, mình giảm thời gian xuống thì bé cứ nhơi nhơi rất lâu. Mình thấy tầm tuổi này các...

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc 2 tuần bú mỗi lần 90ml, ngày khoảng 6 bình( bé bú ngoài hoàn toàn). Mình để khoảng 3-4 tiếng mới cho bé bú nên bé đói và bú rất nhanh nhưng nếu bé ngủ thì thôi để bé thức mới cho ăn. Bạn nên tăng dần lượng sữa cho bé khoảng 10ml mỗi lần, nếu thấy ok lại tăng tiếp. Nếu bé mê ngủ quá thì chịu thôi, bé sẽ ăn bù khi thức dậy mà , chứ nếu ép bé bú mà bé ngủ say dễ bị sặc lắm , lại hay tưa lưỡi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)