Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 2 tháng tuổi nằm võng được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.29K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 300 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi tuổi này đã nằm võng 1 mình được không? Cụ thể là võng xếp Duy Lợi. Mình sợ xương của bé chưa đủ cứng nên không biết có bị cong lưng không nữa.

Cám ơn các mẹ đã trả lời giúp.:Rose:

• alo
    • 7 năm
    • 2,440 Bài viết

• 7,669 Được cảm ơn

Cấm tuyệt đối cho đến khi con...10 tuổi bạn nhé.

Cái lưng con như cây non, cho con nằm võng thì hỏng hết lưng con à. Tuyệt đối không bạn nhé. Nếu không, lưng con sẽ cong như cầu Thê Húc!

• 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tập cho con ngủ giường tốt hơn, càng nhỏ càng dễ tập. Mình xếp xó cái võng Duy lợi ax mua về 550k :Sad:

• 413 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo Xem bài viết
    Cấm tuyệt đối cho đến khi con...10 tuổi bạn nhé.

Cái lưng con như cây non, cho con nằm võng thì hỏng hết lưng con à. Tuyệt đối không bạn nhé. Nếu không, lưng con sẽ cong như cầu Thê Húc!
    Bé lớn nhà tớ (năm nay 14 tuổi) nằm võng từ 22 ngày vì tội... khóc quá, cho nằm võng lại ngủ ngon lành. Mùa đông thì ấm, mùa hè thì mát. Bé thứ 2 tớ cho nằm từ 3 tháng tuổi, đến bây giờ gần 17 tháng ban ngày ngủ vẫn nằm võng, đêm nằm giường với bố mẹ.
    Tớ thấy chẳng bị làm sao hết và theo tớ biết thì trên diễn đàn này cũng khá nhiều mẹ cho con nằm võng đấy thôi.
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison

• 136 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bé Nhã Anh nha mình nằm võng từ khi được 15 ngày tuổi đấy, bé nằm võng ban ngày thôi còn ban đ6m thì nằm giường, thấy be nằm võng thì ngủ rất ngon, ban mua them cái nôi bằng tre bỏ vào võng, bé nằm thẳng lưng chẳng sao cà, bạn đừng đu đưa nhiều để tập cho bé tự ngủ ko phai ru, mình còn mở thêm nhạc ru trẻ cho be nghe và bé tự ngủ và ngủ rất say nữa .

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn

Bé vẫn có thể nằm võng. Nhưng bạn không nên cho nằm nhiều quá vì xương các bé vẫn bị mềm.
    Cún nhà mình hồi được hơn tháng tuổi cũng đã cho nằm võng rồi. Nhưng mà cũng nằm ít thôi. Bạn có thể để một vật gì cứng như miếng gỗ hoặc mảnh chiếu cỏ loại cứng đó. Những thứ đó cả về chiều rộng và chiều dài chỉ hơn con bạn một chút thôi. Bạn đặt lên võng rồi lót khăn hay thứ gì đó cho nó êm. Như thế con bạn vẫn có thể nằm võng mà không sợ bị còng lưng. Nếu có gì thắc mắc có thể gọi cho mình theo số DT 0983 916 284. Mình là Trang.

• 2,086 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thực sự tớ chẳng khoái cái vụ cho con nằm võng lắm. Tốt nhất cho em bé nằm trên mặt phẳng của giường. Nhiều bé nằm võng quen rồi đến khi cho nằm giường là không chịu.

• 2,786 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Tôm nhà em nằm võng từ khi bé, nghiện võng lắm, đặt lên là ngoan ngay, nhg em ko cho nằm trực tiếp lên nên ko sợ cong lưng, em cho nằm trên 1 cái gối, nên lưng còn có vẻ hơi ưỡn lên nữa ý chứ:Thinking::Thinking::Thinking:

• 137 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ meoiu nếu sợ con bị cong lưng thì mua thêm 1 cái nôi mây / tre đặt lên võng cho con nằm vô tư 6 tháng đầu, bé nhà mình cũng thích nằm võng lắm, ban ngày ngủ võng, ban đêm ngủ gường, còn nôi điện mua về chỉ để đựng mấy cái đồ linh tinh cho con, chẳng biết các bé khác thì sao, chứ bé nhà mình không ưa cái nôi điện.

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng không thích việc cho trẻ nằm võng lắm. Nhiều khi người lớn nằm còn khó chịu nữa là trẻ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4