1 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 601 Bài viết

• 1,606 Được cảm ơn

Thấy các mẹ kể về con thích quá. Cho em chen ngang tí nhá vì cún nhà em mới được gần 9 tháng thui. Hiện giừo bé biết làm nhứng thứ sau:
    • Biết vỗ tay (hoan hô)
    • Biết thơm bố mẹ
    • Biết yêu gấu bông (cái này từ khi bé được 5-6tháng là đã biết)
    • Biết ông, bà, bố, mẹ, cô, chó, mèo…
    • Chưa biết nói suốt ngày chỉ ê a những gì mà ko ai hiểu được
    • Biết ú oà
    • Biết các đồ vật: tivi, đèn sáng, quạt…
    • Biết lần thành giườn nhưng chưa tự lên xuống được
    • Biết ảnh của mình (khi nhìn vào máy tính có hình của mình thì rú lên và vồ lấy, nhưng của người khác thì ko)
    • Biết khéo tay, đi chợ và rất thích nghe các nhạc lạ (nhạc quảng cáo, sổ xố) trên tivi
    • Biết uống nước bằng cốc và có thể uống bằng ống hút
    Em thấy các mẹ kể 11 tháng tuổi biết làm nhiều thứ quá, em ko bít con em đến lúc đó có biết làm như vậy ko? Em chỉ sợ bé chậm phát triển so với trẻ khác.
    • 2,073 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

bé nhà mình sinh nhật 24/9/2008, nói chung cũng giống các bạn ở đây thôi, buồn cười nhất là lúc mình hỏi " nốt ruồi của con đâu?", bé chỉ vào nốt ruồi con con trên cánh tay bé, yêu lắm.
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cutin nhà mình cung gần 11th roi,cutin biết ú òa,trôn tìm,biết ngoắt,biết bay bay,tự đưng chựng,bò khắp phòng,biết vỗ tay, chi chi chành chành, va nghe nhạc là lắc đầu vỗ tay theo tiếng nhạc,thay ba mẹ làm gì cũng bắt chước làm theo,mẹ mà dạy gì cũng mau biet lắm,dạy hôm nay mai la làm lại ngay .cutin lanh lắm,trộm vía con lắm:Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekutin2002; 10/01/2010 vào lúc 03:08 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe may chi nói nhóc may chi biet nhieu thu qua, nghe ma buon ze so, nhoc em 11 thang tuoi ma chang biet, em lo lang qua, bieu be vo tay be ko chiu vo, bieu bye bye thia ngoat i. ko biet nhu vay co bi tu ky khong nhi, mong cca me tu van giup
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bé thật dáng yêu.bé nhà mình mới được 10 tháng9 ngày bé đang tập đi cũng nói được ba,bà,bố,măm măm .nhưng mà các mẹ ơi ''cun'' nhà em quậy lắm ,chưa có ai mới gặp mà đoán con gái... trộm vía chau khỏe manh giờ cháu được 10.5kg rồi mỗi tội hay bị sổ mũi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà mình mấy ngày nữa là dc 11 tháng mà hixx vẫn chưa biết n trò lắm. cứ thấy ai giơ tiền ra là lao vào lấy, đòjào rổ hay ném bóng cho mẹ, biết cụng đầu,thấy điện thoại kêu thì bò ra lấy, biết ấn đồ chơi để cho nó phát nhạc, thấy vịt kêu quạc quạc cũng quạc quạc, đang cầm hoa quả ăn mà mình bảo măm măm cũng đút vào mồm mẹ, hồi trc bảo cừoi thì cười nhưng bây giờ cu cậu k làm nữa, biết làm mặt xấu, biết láii xe zìn zìn, đang dạy chơi mốt xầm xì mà 2 tay mới ra dc cái lá thôi. e dạy mãi chi chi chành chành vs chỉ bộ phận trên mặt mà mãi vẫn chưa thấy kết quả.mà cái gì cũng nhét vào miệng,cứ thấy con nhai nhai là y như rằng trong mồn có xốp hay giấy.mới có 4 cái răng mà mỗi lần mọc là sốt, ho...nản
    NB: 3.5kg Applause
    1T: 6kg Surprise
    2T: 8kg Worried
    3T: 9.5kg Cry....
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3