NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 11 tháng tuổi biết làm những gì

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.2K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi các mẹ đã và đang có con 11 tháng tuổi. Mình post bài này hi vọng để các mẹ cùng có con đang được 11 tháng tuổi trao đổi với nhau.
    Con mình sinh ngày 3/9/2005, được 10 tháng 8 ngày, cháu gái, cao 74,5cm nặng 8.5kg Cháu biết làm các trò sau:
    1. Biết vẫy tay tạm biệt, hôn gió, bắt chiếc mẹ nói chuyện điện thoại
    2. Biết chơi nu na nu nống, biết chơi chi chi chằng chằng..v.v.
    3. Biết nói "ba", "bà", đá, cá, tay, ông, hoa...
    4. Biết làm mặt xấu, cười hì hì, vỗ tay, lêu lêu, gọi gà, goi chó...
    5. Biết biểu lộ cảm xúc giận dỗi...

Con các mẹ biết làm những gì thì post lên để mẹ gà con còn học hỏi nhé.
    Mẹ Gà con
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Gà_con
    Gửi các mẹ đã và đang có con 11 tháng tuổi. Mình post bài này hi vọng để các mẹ cùng có con đang được 11 tháng tuổi trao đổi với nhau.
    Con mình sinh ngày 3/9/2005, được 10 tháng 8 ngày, cháu gái, cao 74,5cm nặng 8.5kg Cháu biết làm các trò sau:

Mẹ Gà con
    Mẹ gà con ơi Chíp nhà mình sinh ngày 04/09/2005 cũng là gái, cao hình như chỉ được 71cm thôi nặng 9,2kg cân cách đây 10 ngày. Biết làm những trò như sau:
    1. Biết vẫy tay tạm biệt, hôn gió, bắt chiếc mẹ nói chuyện điện thoại <-- Giống Gà con
    2. Biết chơi nu na nu nống, biết chơi chi chi chằng chằng..v.v. <-- Giống Gà con
    3.Biết nói "ba", "bà", đá, cá, tay, ông, hoa... <-- Khoản này thì kém Gà con vì Chíp nhà mình vẫn chỉ nói mỗi măm măm cách đây cả 2 tháng rồi
    Mục 4 và 5 thì cũng giống Gà con

À cho mình hỏi Gà con đã biết tênh tênh hay đi chưa?
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé Na nhà mình chưa biết tênh tênh đâu, cháu vẫn chưa biết bò.
    Nhưng dạo này cháu đang bị đi ỉa sống phân, uống mem tiêu hoá của Pháp 2 tuần rồi mà vẫn chưa đỡ.
    • 7,731 Bài viết

• 1,765 Được cảm ơn

Bonbon nhà mình hôm nay là đúng 11 tháng, biết chỉ đồ vật như tivi, đèn, quạt máy..., biết ạ khi ông bà đi làm về, biết làm xấu, ị xong rồi mới kêu huhu, biết bái bay, ngoắc, biết bò theo kiến để bắt, đứng chựng vịnh ghế bước đi. Biết hôn mẹ (thích nhật là đc Bonbon hôn hi hi )..... Khi giận thì lấy tay ngoai cắn....
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhưng dạo này cháu đang bị đi ỉa sống phân, uống mem tiêu hoá của Pháp 2 tuần rồi mà vẫn chưa đỡ.
    Bé Bi nhà em cũng chưa biết bò, chẳng hiểu sao thế; lại cũng chẳng biết nói như các bạn đâu, chỉ nói: mẹ, ba, titi, baibai, cũng chưa đứng chựng được nữa. Bé có chậm phát triển không nhỉ. Các mẹ dậy bé thế nào, chỉ cho em với.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Phong nhà em được 11 tháng 8 ngày rồi nhưng nặng có 9kg thôi. Bé chỉ biết bò và vịn thành giường đứng lên và trèo lên giường nhưng chưa biết đứng, biết đi. Bé biết gọi :bà, ma, cha cha, biết gọi gà, biết làm xấu, biết thơm mẹ, bắt chước cũng rất giỏi. Khi xem ca nhạc thiếu nhi thì giơ tay vẫy vẫy, đầu gật gật lắc lư theo nhạc.
    Em thấy nhiều bé mới 10 tháng tuổi đã đi men được rồi còn con mình chậm biết đi quá! Cả tuần nay bé cũng lười ăn hẳn, cứ cho ăn cháo là khóc như bị ai đánh. Em lo lắng quá!
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bush nhà tôi thì sang tháng thứ 12 được 3 ngày rồi, 80 cm, nặng 12 kg. Cháu biết tênh tênh rồi nhưng chưa đi được, biết chỉ rất nhiều đồ vật nếu được hỏi, chỉ mới nói được bà, ba, ma ma. Bảo yêu mẹ là thơm ngay. Cực thích xem quảng cáo, bất cứ lúc nào mà có nhạc quảng cáo là bò ngay đến trước TV, ngồi xem và lắc lư nếu có nhạc sôi động. Thích bật tắt quạt và TV bằng remote. Rất thích bế đi chơi, ai cười hoặc trêu là cũng cười và vẫy tay. Không sợ người lạ nhưng cũng không thích người lạ bế. Nghịch suốt ngày, bà nội trông cháu mệt bở hơi tai.
    Mọi người nói cháu hơi thừa cân, nhưng nhìn cháu bình thường, không béo.
    • 3,376 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Bé nhà tôi sinh 12/09/05 hôm qua tròn 10 tháng, bé trốn lẫy trốn bò, biết ngồi rồi mới biết lẫy, biết đứng tênh tênh mới biết bò , bé cũng đã lần đồ đạc trong nhà để tập đi rồi còn giờ thì biết nói "bà" và "đi" còn lại ê a suốt ngày.

Không thể có thước đo chuẩn cho mỗi đứa trẻ. Các bà mẹ đừng băn khoăn nhiều vì con mình chưa biết làm điều này điều nọ so với con nhà hàng xóm, mỗi đứa trẻ là một tiểu vũ trụ mà, tự chúng nó sẽ quyết định làm cái gì trước, cái gì sau. Miễn là bé con cứ khoẻ mạnh, lanh lợi là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Con gái mình cũng được 11 tháng rồi.
    Đúng là từ khi bé được 11 tháng bé biết thêm rất nhiều điều, những điều mà chỉ trước đấy mấy ngày bé chưa hề biết.
    Cảm nhận sự phát triển từng ngày của con mà mình thấy hạnh phúc quá.
    bé nhà mình cũng chưa biết đứng tênh tênh, nhưng bò thì rất giỏi. Bé biết nói alo, mum mum, me, baba, di di, biết ạ.
    Bé cũng biết chỉ đèn, chỉ quạt, chỉ mắt các loại đồ chơi.
    Biết thơm mẹ, chi chành, ù à ù ập. bé rất thích ú oà, vẫy tay tạm biệt.
    Bé biết theo rất ghê, biết dõi và khóc khi bị mắng học nói nặng lời.
    Bé cũng hiểu được những câu lệnh đơn giản như đứng lên, ngồi xuống, đi chơi,uống nước...
    mỗi tội bé nhà mình lười ăn lắm, và lại còn hay trớ nữa, buồn quá
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ.
    Mymy nhà mình 10 tháng 10 ngày rồi bé cao 71 phân nặng 9kg.
    Cháu biết ạ, biết măm măm, biết gọi bà, bố, mẹ, tạm biệt. Cháu bò thì quanh nhà, và men đi được rồi.
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Cac me oi, cho em chen ngang ti nhe. Cu Bean nha em moi duoc 8 thang 2 tuan may ngay thui. Hien nay, cu cau biet:
    - Vo tay
    - Nghe me hat va vo tay theo
    - Vua hat "u a uuu ii" va vua vo tay
    - Biet bo
    - Rat thich noi chuyen voi thach sung bo tren tuong
    - Biet lam xau
    - Rat thich nhin nguoi khac hat xi hoac ho hoac lam xau, moi lan nhu the thi cuoi rat to
    - Khi ngoi xe tap di, me bam nut phat nhac cho Bean nghe, Bean bung ngon tay theo trong rat ngo
    - Moi lan di i, ma không ai hay biết, Bean thuong chong mong rat cao. Sau khi duoc thay ta va lau sach se, cu cau cuoi va vo tay
    - Rat thich duoc am va vin vao ban ghe de dung tren 2 chan
    - Biết chi chi chanh chanh
    - Biết mua hai ban tay khi nghe me hát
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con mình biết đi từ 10,5 tháng. Biết leo cầu thang nhoay nhoáy; biết leo lên. tụt xuống giường; biết nhẩy, lắc theo nhạc.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho no uống ABIO không tốt bằng ATIBIO của Hàn Quốc tốt hơn. Tốt nhất là ương thóc cua VN
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nha ming biết chi do vát khi me hoi nhu : Tivi, diêu hoa, con lon, con trau , oto ong, ba, bo me, các co, chu.....
    • 157 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Sóc nhà em sinh ngày 20 tháng 9 năm 2005. Hôm nay được 10 tháng 1 tuần. Công chúa Sóc cao 73cm, nặng 8.8kg. Sóc cũng biết nhiều trò rồi.

1. Biết vẫy tay gọi gấu nếu mẹ hỏi.(em dán hình chú gấu lên trên cánh cửa tủ)
    2. Biết gọi bà, măm măm.
    3. Biết bai bai
    4. Biết làm mặt xấu
    5. Biết bắt chước gọi điện thoại.
    6. Biết chi chi chành chành, vỗ tay.
    7. Biết dùng điều khiển bật tivi.
    8. Biết bò, leo trên giường xuống đất và ngược lại. Đang tập tênh tênh.
    9. Biết múa dẻo bằng cách cử động ngón tay, bàn tay, cổ tay, cánh tay rất khéo. Khi đang khóc mà mẹ bảo múa dẻo đi là quên cả khóc.
    Nhưng chưa biết gọi bố, mẹ.
    Mẹ yêu công chúa của mẹ nhất trên đời!!!

• 204 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camelia
    Sóc nhà em sinh ngày 20 tháng 9 năm 2005. Hôm nay được 10 tháng 1 tuần. Công chúa Sóc cao 73cm, nặng 8.8kg. Sóc cũng biết nhiều trò rồi.

2. Biết gọi bà, măm măm.
    3. Biết bai bai
    4. Biết làm mặt xấu
    9. Biết múa dẻo bằng cách cử động ngón tay, bàn tay, cổ tay, cánh tay rất khéo. Khi đang khóc mà mẹ bảo múa dẻo đi là quên cả khóc.
    Đúng là chỉ hơn nhau mấy ngày mà biết nhiều hơn hẳn. Dế nhà em sinh vào tháng 10 nhưng không biết nhiều như thê, có những cái biết hơn nhưng nghe mọi người nói con trai thường chậm hơn con gái
    hhic híc
    Mẹ chỉ mong con lớn nhanh như thổi
    Có đi qua những ngày mưa, mới thêm yêu sao những ngày nắng ..:Rose:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Gà con
    - Biết chỉ bình sữa hoặc kêu "măm, măm" khi đói
    - Biết chỉ hướng muốn đi chơi
    - Biết nhảy Disco theo kiểu riêng

**** Quên mất biết nấu cơm để bố mẹ về cùng ăn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=camelia]Sóc nhà em sinh ngày 20 tháng 9 năm 2005. Hôm nay được 10 tháng 1 tuần. Công chúa Sóc cao 73cm, nặng 8.8kg. Sóc cũng biết nhiều trò rồi.

Sóc con hơn Chipchan nhà mình có 1 ngày thôi đấy! Nhưng Sóc con cao hơn, to hơn và biết nhiều trò hơn Chíp còi rồi . Chíp ơi, cố lên! Ăn nhiều vào để bằng chị bằng em nào! :4:
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camelia

2. Biết gọi bà, măm măm.
    3. Biết bai bai
    4. Biết làm mặt xấu
    mẹ nó ơi Lan Uyên sinh cùng ngày với Lam Khê nhà tớ đấy
    nhưng mà không biết nhiều như Uyên đâu :4:
    nhưng mà khôn như ranh í, từ ngày biết bò rất thích bò, mà bò nhanh lắm, và không cho bế nữa
    thích leo cầu thang, xểnh ra là leo cầu thang mà leo giỏi lắm nhá từ tầng 1 lên tầng 3 cũng đc
    trèo lên xuống giường thành thạo
    vịn bất cứ cái gì cũng đứng lên, nhưng chưa tự đứng đc
    thích đi chơi, ra đường là hát hò ầm ĩ luôn
    thích các anh lớn tuổi hơn trong ngõ, nhìn các anh chơi là cười tít và đòi xuống chơi cùng
    biết bắt nạt bà vì biết bà chiều, biết khóc giả vờ nữa
    thích xem Xuân Mai, bài nào thích là vỗ tay, cười, hát theo
    thích chơi điều khiển các loại (tivi, DVD, điều hòa...)
    cười chun mũi rất xấu, kiểu làm xấu í,nhưng lúc nào cũng cười thế nên xấu tệ
    biết đèn, vì trong phòng bé có cái đèn rất đẹp, ngày xưa hồi xây nhà, bà bảo đây là phòng em bé sau này nên lắp cho cái đèn hình quả táo rất xinh, từ bé tí con chim hư hư đã thích cái đèn này, bây giờ cứ hỏi đèn đẹp của con đâu là nhìn lên đèn
    tuy chưa biết nói nhưng mẹ bảo bà đâu, mợ đâu, cậu đâu là biết
    nói ê a nhiều lắm nhưng chưa biết gọi bà hay mẹ gì cả
    mời Uyên đến sinh nhật con chim hư hư nhé :4:
    • 388 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Bé nhà em được 11 tháng 3 ngày (Chuẩn bị sinh nhật 1 tuổi). Bé nặng 9,5 kg, cao 74cm
    Bé đã biết đi khá vững, biết mở cánh cửa kéo, biết lách người để chui vào, biết chơi chi chi chành chành, chơi nu na nu nống, mẹ bảo "cười xinh với mẹ đi" là cười xinh ngay, biết làm mặt xấu. Biết nắm tay "chim chim", biết làm con chó đi "tót tót" bằng tay, biết diễn tả con chó có tai dài là vuốt lên tai mình, biết lấy lược chải đầu, biết bàn chải đánh răng (buổi tối em thường đánh răng cho bé bằng nước muối, loại bàn chải dành cho bé có từ 2 răng trở lên, bé nhà em có 8 cái răng)
    Rất thích xem sách và lôi đống đĩa nhạc xuống để chơi, biết ôm búp bê và nếu bảo tình cảm với búp bê đi là lập tức ôm búp bê vào lòng ru ru và áp má vào má búp bê (bé nhà em con trai, được đứa bạn tặng cho con búp bê con trai nên em vẫn để bé chơi)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3