NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 10 tháng mà chưa mọc cái răng nào!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.76K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 321 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào gặp tình trạng này chưa, chắc lúc mang thai mình ăn uống không đủ chất, giờ cho con uống bổ sung canxi có cải thiện được gì không các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Con nhà mình 11 tháng mới mọc răng nhé nhưng mọc 1 phát 4 cái liền, giờ đã có tám chú và vài chú nữa cũng lăm le đây. Mẹ nó cứ yên tâm đi, chả phải uống gì hết đâu trừ khi bé có biểu hiện canxi nữa như còi xương, chậm lớn, rụng tóc, hay đổ mồ hôi,... thì mới phải bổ sung canxi.

• 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Con nhà mình 11 tháng mới mọc răng nhé nhưng mọc 1 phát 4 cái liền, giờ đã có tám chú và vài chú nữa cũng lăm le đây. Mẹ nó cứ yên tâm đi, chả phải uống gì hết đâu trừ khi bé có biểu hiện thiếu canxi nữa như còi xương, chậm lớn, rụng tóc, hay đổ mồ hôi,... thì mới phải bổ sung canxi.
    Tuy nhiên, mẹ nó cũng nên bổ sung vitamin D3 cho bé ngày 2 giọt và tắm nắng đều đặn để bé có thể hấp thụ được canxi. Bữa ăn của bé tầm này nên bổ sung tôm cua cá để bé hấp thụ được canxi nhiều từ thức ăn thì tốt hơn là uống thuốc

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

uh, đúng rồi, con mình hồi 11.5th mới mọc 1 cái răng cửa dưới, giờ 7 tuổi chưa thay răng.
    • 1,079 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Con em giờ hơn 8th cũng chưa mọc răng. Em đã tìm hiểu nhiều tài liệu thì thấy rằng trẻ 8,9 tháng chưa mọc răng cũng là bình thường. Nếu không có các biểu hiện thiếu calci như còi xương, rụng tóc, đổ mồ hôi trộm thì việc mọc răng chậm chỉ là do sinh lý thôi. Cá biệt, có bé do sinh lý mà 18th mới mọc răng. Bé nào mọc chậm thì sau này chậm thay răng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

con em cung y xi the, da 8.5 thang ma chua co ho he chu rang nao chiu moc ca...nhung theo kinh nghiem nhieu nguoi thi con moc rang muon se do sot, do om hon, ma rang lai thi nhau moc mot leo, khong biet co dung ko nua:Smiling:
    Yêu Bảo Phương nhất!!!:LoveStruc:
    • 504 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Be nha minh 10th 2tuan moi moc nay. ma moc lien luon 4 cai day. me no yen tam nha.
    • 3,043 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_xu_08 Xem bài viết
    Be nha minh 10th 2tuan moi moc nay. ma moc lien luon 4 cai day. me no yen tam nha.
    Xì pam cái, bé Nhím sinh cùng ngày với Na nhà mình, hi hi. Nhìn con yêu nhỉ!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be bjn nha em cung 10 thang roi ma co thay cai rang nao dau.hix. cu cho xem sao. hjhj con dau long nen em kung hong co kinh nghiem j het dau.
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé nhà minh 18 tháng bắt đầu mới mọc răng,nhưng đến lúc mọc thì mấy cái liền cơ.mẹ nó đừng quá lo,trừ khi bé ko bị thiếu canxi
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó cừ bình tĩnh, nếu cần thiết thì đổi sữa nào nhiều canxi cho con, không thì cho nó ăn nhiều tôm, cua, xương ninh vào mẹ nó ạ. Không gì đáng lo lắm đâu, chỉ có mong là khi mọc răng không bị sốt cao quá thôi chứ không chúng nó quấy lắm ạ, hic
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

con nhà mình 10 tháng 1 tuần rồi chưa thấy mọc cái răng nào, cũng lo lo, mình đang cho bé uống bổ xung canxi nhưng vẫn chưa thấy biểu hiện gì cả
    Thanh lý Chanel Reissue 100% authentic
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...-100-a-799858/
    • 745 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Con mình 11 tháng mới bắt đầu mọc răng. Hồi bé 5 tháng mẹ đã chú ý đến vấn đề đó rồi nên mong ngóng từng ngày, cũng đi hỏi rồi tìm hiểu kết luận là sau một tuổi chưa mọc răng mới đáng lo còn k đó là vấn đề bt, có bé chậm có bé nhanh.
    Sau khi mọc thì bé cũng đuổi kịp số lượng so với bé mọc trước và đặc biệt là k sốt khi mọc răng.
    Mẹ nó yên tâm k nên quá lo lắng. Nói thế chứ hồi trước mình cũng lo vì bé mọc răng chậm hihiiiiiiiiiii
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Be minh cung bat dau thang thu 11 roi, nhung khong thay cai rang nao. Minh dang lo lang thi gap topic nay. Minh do lo hon roi. Khong biet co phai do con minh sinh non thang nen cham moc rang khong nua. Be minh moi biet an so so, moi thang uong 10 ngay canxi.