• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bé 1 tuổi không chịu ăn cháo, bé đòi ăn cơm hạt có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 7.46K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Bé nhà em được một tuổi rùi, nặng 11kg. mấy bữa nay bé không chụi ăn cháo mà cứ đòi ăn cơm hạt. Mình không dám cho ăn nhiều vì sợ hại dạ dày bé. Bé lại không chụi bú sữa nữa ...bữa nay bị sụt gần 1kg rùi hichic..! Có mẹ nào trải qua tình trạng này không cho em xin ít kinh nghiệm nhé. Thanks all
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Ăn tốt em ah, Mẹ Ổi ở Nhật có nói trẻ con 10 tháng ở đó đă được cho ăn cơm nhão rúi. Em nấu cơm nhão, đồ ăn riêng mềm thử cho bé ăn ít một xem. Có thể bé mọc răng hoặc phát triển gì đó nên thay đổi thói quen ăn. Con chị 1 tuổi đã cho ăn cơm nhão mềm rồi, em tham khảo pp ăn dặm kiểu Nhật xem. Nhưng phải chuẩn bik tâm lý là bé ko thể ăn nhiều như ăn cháo nhé.

• 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đúng rồi mẹ phải theo dõi chế độ ăn của bé. nếu vậy mẹ nấu cơm nhão nghiền đồ ăn ra. cho bé uồng sữa thêm nè
    • 127 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Khi bé nhà mình gần 1 tuổi mình stress lắm vì con không chịu ăn cháo. Thế là mình chuyển sang cho ăn cơm nhá luôn. Bây giờ con 2 tuổi, nặng 15kg và cao 90cm rồi. Con thích ăn gì thì mẹ cho ăn thôi, không nên kiêng khem quá bạn ạ! Con nhà mình còn tự cầm 1 miếng nem chua nhai nhóp nhép ngon lành output vẫn ok đấy!
    • 180 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Theo nghiên cứu gần đây nhất đau da day là do vi khuân chu k phải do ăn uống, vi vậy bạn cứ cho ăn thoải mai, bé nhà mình cũng ăn cơm từ lúc 1 tuổi, bây giờ 18 tháng lại chan cơm chỉ ăn cháo
    • 1,148 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Nếu bé thích ăn cơm, thì mẹ có thể cho bé ăn cơm nhão, hạt mềm hoặc cơm nát để bé dễ tiêu hóa. Lưu ý lúc này hệ tiêu hóa của bé vẫn chưa hoàn thiện, mẹ nên cho ăn mỗi bừa 1 ít cơm để bé thích nghi dần, khuyến khích là cơm với canh, để bé dễ nhai nuốt cũng như cơm sẽ mềm hơn, dễ tiêu hóa hơn. Hiện tượng bé 1 tuổi thích nhai cơm không có gì bất thường đâu, mẹ yên tâm nha, chỉ cần chú ý cách cho bé ăn là ổn thôi.

Chúc bé mau ăn chóng lớn ^_^
    • 1,187 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

HÌnh như các bé qua 1 tuổi là đều chán cháo hay sao ấy, mấy ngày nay con mình cũng chán ăn cháo rồi mình lấy chén, muỗng và bỏ ít cơm vào cho con tự xúc ăn, vậy mà bé khoái chí lắm ăn như là chưa bao giờ được ăn, tuy nhiên mình chỉ cho ăn 1 ít thôi cho bao tử quen dần đi chớ nếu không hấp thu được lại ko lên cân nữa là khổ.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ăn được đấy bạn,nhưng nếu bạn sợ thì có thể làm cơm nát cho bé ăn...