NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bao lâu thì cho bé ăn dặm:bột,nước trái cây ép đc hả mấy mẹ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.28K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con e sắp sang tháng t4 rồi,e định cho cháu ăn bột Gerber pha với sữa và cho uống nước cháo,trái cây ép thì đã được chưa vậy mấy mẹ????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bao lâu thì cho bé "ở riêng" được?

Em bây giờ mới bầu 7 tháng nhưng lo xa trước một tí ạ. Em có thắc mắc là bé chừng bao lâu thì có thể cho ở phòng riêng được? Em quán triệt tư tưởng tự lập cho em bé từ nhỏ nên muốn cho bé ở phòng riêng càng sớm càng tốt, chỉ có điều em không biết đến khi nào thì mới nên cho bé... "thoát ly" thôi....

• Bao lâu thì có thể cho bé ăn dặm?

Cả nhà cho em hỏi, bao lâu thì có thể cho bé ăn dặm được ạ? Và nếu cho ăn dặm thì ngày mấy bữa, nên cho bé ăn bột dinh dưỡng hay là bột quấy loãng ạ? Em phải đi làm sớm nên đau đầu cái vụ ăn dặm này lắm, mong các mẹ chỉ giáo giúp em!

• Tuyển CTV thiết kế vẽ tay

Công ty SmartCreative hoạt động trong lĩnh vực tổ chức sự kiện cho trẻ em, giáo dục kỹ năng và phát...

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Chuyên gia Harvard tiết lộ cách dạy con, các mẹ cùng học hỏi nhé!

Theo Richard Weissbourd, một chuyên gia tâm lý của Đại học Harvard thì điều quan trọng khi nuôi dạy...

• 359 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Phải chị L k ạ?:Thinking: Chị định cho bé ăn dặm sớm thế, bên này bọn em toàn bị bác sĩ khuyến cáo ăn từ tháng thứ 6 đấy, do càng ngày càng nhiều trường hợp bị dị ứng thức ăn, trẻ càng nhỏ mà bị dị ứng thì sẽ bị suốt đời đấy chị à. Thằng nhà em cũng định tháng thứ 6 mới cho ăn nhưng mà sắp tới lại về vn chơi nên dấu bs cho tập ăn từ 5 tháng rưỡi he he. Ban đầu em cho ăn bột ngũ cốc vị vanille của Nestle pha vào sữa 1 tuần, thằng nhè em thích lắm, sau đó mới tập ăn trái cây, khoai tây xay và rau xay, 2 ngày ăn chỉ 1 thứ mới để có dị ứng thì còn biết do cái nào. Em vẫn chưa cho ăn cháo xay, nhưng chắc cuối tuần rỗi thì làm cháo. Sắp tới về vn đang phân vân không biết trái cây ở nhà mình đảm bảo không, nghe bảo toàn hàng trung của, sợ quá, nếu thế em lại phải vác đò bên này về mất.
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ được 4 tháng rưỡi, mình cho bé ăn bột ngọt Hipp được 10 ngày nay rồi, mỗi ngày cho ăn 2 lần và mỗi ngày cho thêm 1 viên phomai pha vào bột, mình cho bé ăn cả váng sữa và sữa chua thay đổi cách ngày. Mấy người bạn có nói mỗi ngày cho con uống một ít nước hoa quả, có thể lấy nước thịt nấu bột cho con ăn cho nó chắc. Tất nhiên ai cũng muốn con mình chóng lớn và chắc khoẻ nhưng mình thi tính cứ cho con ăn bột ngọt đã, khi nao bé đủ 6 tháng rồi cho ăn dặm với hoa quả cho yên tâm.