• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 48.4K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, bé Bít nhà mình được 5.5 rồi, dạo này không biết bắt chước ai mà về nhà nịnh mẹ cho đi xỏ lỗ tai. Mình cũng biết là bây giờ có dịch vụ bấm lỗ tai, tạch một cái là xong nhưng mình không hiểu là có đau không nhi. Hình như về sau mới đau thì phai. Mình cũng muốn cho bé có lỗ tai để đeo hoa nhưng không biết ở tuổi này xỏ lỗ tai có thích hợp không và ko biết nên xỏ lỗ tai vào mùa nao. Giúp mình vơi.
    thuy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bé Khuê sau khi sinh 1 ngày đã được các cô y tá xỏ lỗ tai luôn, chỉ é lên 1 tiếng rồi thôi, hình như bé còn nhỏ quá nên chưa biết đau, mà chổ xỏ cũng chẳng sưng lên, bây gờ đeo bông tai nhìn thích lắm. Thủy ơi, bây giờ xỏ lỗ tai cho bé cũng được đó, chắc không sao đâu, nhưng nên tìm chổ nào xỏ tai vệ sinh sạch sẽ, sau khi xỏ tai chịu khó chăm sóc kỹ 1 chút và cả vụ ăn uống nữa. Chúc em bé của Thủy xinh đẹp thêm với bông đeo tai nhe
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Đúng rồi chị Thủy ơi , xỏ lỗ tai cho bé đi con gái phải điệu một tí chứ....
    Em nghe nhiều người xỏ = cách bắn súng gì đó k đau lắm , chỉ nhẹ một cái rồi thôi.
    Sau đó chăm sóc kỹ một tí là được như giữ vệ sinh, lau sạch = oxy già....
    Lúc nào xỏ cũng được hết..giờ là mùa thu mát mẽ dễ chịu nè chị xỏ lỗ tai cho bé luôn để còn đeo hoa tai với bạn nữa...

Nhiều người còn xỏ 2 -3 cái trên 1 lỗ tai nữa kìa...k sao đâu chị Thủy ơi.
    Có điều nhớ xem chỗ nào làm sạch sẽ nhá...chứ dơ là k tốt rồi...

• 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1066&highlight=%2Al%E1%BB%97+tai%2 A
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cac me oi

Khi xo lo tai nhu th thi co bi lay nhiem benh khong nhi?? vi the nao cung dung cai kim de ban lo tai chu. Mong la cac me can than khi xo lo tai cho be nha.
    HIEN (Singapore)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình xỏ đến 3 lần rồi vẫn tịt. Chán quá !
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 4,620 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Con em lúc mới được 1 ngày bà ngoại cũng ẵm đi cho người ta xỏ lỗ tai rồi. Đến 1 tuổi đeo bông tai cho nó vẫn còn được, nhưng giờ cứ rờ rờ thấy cái gì ở tai là giật ra liền (cũng may đôi bông tai mềm nên giật cái là tuột ra ngay chứ ko thì sứt lỗ tai rồi). Sợ lỗ tai bị tịt lấy cọng tỏi đeo vô cho nó cũng giật ra hết 2 lần rồi. Chán quá định để tịt luôn, bà ngoại thấy tiếc lại nhét tỏi vào. Bữa giờ thì cô nàng vẫn chưa giật ra, hên quá!
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bắn lỗ tai đảm bảo ở HN không.? Tự nhiên bà ngoại cháu thích cho bé nhà mình bắn lỗ tai. Trước mình bắn lỗ tai ở trên Cầu Gỗ nhưng lâu quá rồi, không biết bây giờ có hàng nào làm tốt mà hợp vệ sinh không nhỉ?
    Em Tí con
    • 290 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em tí con cho bé lên Cầu Gỗ nhà Phúc Lộc Thọ ấy, nhà đó còn có cô người mẫu rất xinh nữa, tha hồ ngắm.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sansanme
    Em tí con cho bé lên Cầu Gỗ nhà Phúc Lộc Thọ ấy, nhà đó còn có cô người mẫu rất xinh nữa, tha hồ ngắm.

Cám ơn Sansanme nhé. Nhưng địa chỉ của nhà Phúc Lộc Thọ là ở số mấy Cầu Gỗ cơ?
    Em Tí con
    • 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chị cứ đi đúng chiều hàng bông thẳng cầu gỗ,ở giữa phố bên tay trái nhìn thấy ngay ý mà,biển Phúc Lộc Thọ to đùng.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Mình muốn tìm chỗ bấm lỗ tai an toàn, đảm bảo vệ sinh cho bé, mẹ nào biết méc mình với.
    Ví lại mình muốn tham khảo các mẹ, bé nhà mình mới 11 tháng đã nên bấm lỗ tai chưa, mình thì băn khoăn lắm nhưng bà ngoại cứ giục bảo hông sao đâu vì ở trong SG bệnh viện còn bấm lỗ tai cho trẻ ngay khi mới sinh cơ.
    • 1,460 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Đúng là trong SG các BVPS có dịch vụ bấm lỗ tai (30K :4: ). Nhưng bạn ơi em bé bạn bấm tốt nhất là lúc mới sinh vì be chưa biết gì ko thể lấy tay rứt chỉ ra được còn 11T là bé đã biết đau, biết ngứa sẽ đưa tay lên rứt sẽ dễ nhiễm trùng lắm. Hay để chờ bé lớn hẳn đã :1:

• 510 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã mẹ nào cho con gái đi bấm lỗ tai chưa? Con em bây giờ 9 tháng em muốn làm điệu cho nó 1 tý, thế có mẹ nào biết địa chỉ chỗ bấm an toàn thì mách em với, mà ai đồng ý đến nhà bấm là tốt nhất hihi vì mang 2 đứa đi cũng lích kích. Cám ơn các mẹ trước
    • 510 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ở độ tuổi này có được bấm lỗ tai không hả các mẹ? em định bấm lỗ tai cho 2 vịt nhà em, nhưng em cứ lo là nó bị nhiễm trùng hoặc là thế nào vì bây giờ chúng nó cũng biết gãi đầu, sờ tai rồi đấy. Mà nếu các mẹ đã từng cho con bấm thì nên bấm ở địa chỉ nào ạ? cám ơn các mẹ?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baubi
    ở độ tuổi này có được bấm lỗ tai không hả các mẹ? em định bấm lỗ tai cho 2 vịt nhà em, nhưng em cứ lo là nó bị nhiễm trùng hoặc là thế nào vì bây giờ chúng nó cũng biết gãi đầu, sờ tai rồi đấy. Mà nếu các mẹ đã từng cho con bấm thì nên bấm ở địa chỉ nào ạ? cám ơn các mẹ?
    Em bé nhà mình đến 16 này là 8 tháng, mới bấm lỗ tai hôm thứ 7 vừa rồi, đến hôm nay thấy tai bé vẫn không sưng tấy gì cả, có điều lúc bấm thì không hiểu vì đau hay bé sợ người lạ mà khóc ghê quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

9 tháng rồi không bấm tai đc đâu, giờ nó biết đau và ngứa rồi, nó lấy tay giật cho toé máu đấy

chờ 5 tuổi đi nhé mẹ nó ơi :4:
    Y!M : themcomhen
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baubi
    Các mẹ ơi, đã mẹ nào cho con gái đi bấm lỗ tai chưa? Con em bây giờ 9 tháng em muốn làm điệu cho nó 1 tý, thế có mẹ nào biết địa chỉ chỗ bấm an toàn thì mách em với, mà ai đồng ý đến nhà bấm là tốt nhất hihi vì mang 2 đứa đi cũng lích kích. Cám ơn các mẹ trước
    thương thi hay vo may tiem vang hoac den may noi ban bong tai va do trang súc cho may chi diêu diêu.con gai minh 10 thang moi bam lo tai do nhung ma van an toan tren xa lo k co bi gi hét
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Bạn qua cửa hàng Phúc Lộc Thọ ở Cầu Gỗ, mình không nhớ số nhà nhưng ở đó làm cẩn thận, có đồ dùng tử tế.
    Tuy nhiên em bé còn nhỏ nên mình khuyên bạn chưa nên xỏ lỗ tai cho bé. Lỡ nắng nóng thế này mà bé ngứa thì tội lắm.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

É, mình cũng khoái bấm lỗ tai cho con gái lắm. Từ lúc mang bầu đã nung nấu ý định đẻ ra sẽ đục khoét luôn. Nhưng Bà ngoại và AX k đồng ý thế nên đành ngậm ngùi đợi đến khi con lớn vậy.
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9