NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Bài trên VnEx - cháu bé tiêm mũi 6 trong 1 về rồi tử vong

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 7,202 Bài viết

• 11,560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecongai Xem bài viết
    Bé nhà tớ thì tiêm về không sao cả, trộm vía. Nhưng cứ nghe những tin như thế này lại hoang mang vô cùng, tiêm thì sợ mà không tiêm cũng dở.
    Tớ thấy mọi nhà tiêm cũng k sao mà sao con nhà tớ thì kinh khủng luôn ấy. Sốt cao 40 độ, nhét đít, dán hạ nhiệt, buộc lá nhọ nồi, diếp cá vào chân, tay, thóp k ăn thua luôn. Nói chung cảm giác cái 6 in 1 này k ổn định trên mọi trường hợp hay sao ấy

• 120 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangtit2008 Xem bài viết
    Sợ lắm! Nhưng gia đình em bé từ chối pháp y tìm nguyên nhân... Tôih nghiệp con trẻ
    tim mai h moi gap me Khangtit o day, tu hoi bau bi den h. Me no con nhan ra minh ko nhi?

• 461 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thứ hai tới bé nhà em tiêm mũi 6in1 lần đầu tiên, nghe nói vậy em sợ quá chẳng biết có cho bé tiêm không đây nữa... :Sigh::Sad:

• 1,864 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utnhi Xem bài viết
    Thứ hai tới bé nhà em tiêm mũi 6in1 lần đầu tiên, nghe nói vậy em sợ quá chẳng biết có cho bé tiêm không đây nữa... :Sigh::Sad:
    Chị ơi, tình hình bé bị tử vong do tiêm 6in1 là không phải đâu vì có 8 bé tiêm cùng ngày mà có sao đâu, em nghĩ bé tử vong là do 1 nguyên nhân khác vì vậy gia đình đâu cho bs khám kiểm tra.
    Chị cứ cho bé chích vì hôm qua Sâu nhà em mới chích mũi 6in1 nè. Chích về vẫn ngoan không sốt gì cả, em cũng theo dõi cả ngày xem có gì không thì bé không có gì khác lạ. Mà em có hỏi bs thì bs nói cứ tiếp tục cho chích vì có gì là bộ y tế đã bắt ngưng loại vacxin này rôi. Với lại chích cùng 1 loại thuốc thì tác dụng sẽ tốt hơn. Hiện nay chưa có vacxin nào tốt hơn loại này đâu! Chị yên tâm hen!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,281 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votmuoi Xem bài viết
    tim mai h moi gap me Khangtit o day, tu hoi bau bi den h. Me no con nhan ra minh ko nhi?
    Cóa! :Laughing::Laughing: Ít đăng bài thế! con cái thế nào!

• 204 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Chuyện này có thật đấy. Con trai của anh bạn mình, tiêm Vacxin 6 trong 1 tai Bệnh viện VP cũng bị ngộ độc đấy.

Cháu tiêm mũi đầu không sao, đến mũi thứ 2 thì bị ngộ độc, do được cấp cứu ngay nên còn cứu được bé, nhưng bé bị hỏng toàn bộ hệ tiêu hóa, không thể ăn nổi bất cứ cái gì có sữa và bột mì. Nếu chỉ ăn 1 chút bột mì thôi bé sẽ bị tiêu chảy mấy tháng liền không dứt và phải điều trị đặc biệt. Một phần não của bé cũng bị ảnh hưởng, một số dây thần kinh bi chết nên bé hoạt động không đựoc bình thường. Nhìn bé thương lắm. Gia đình bé rất có điều kiện, đưa bé đi khắp nơi chữa trị nhưng không hiệu quả.
    Nghe nói vacxin 6 trong 1 được bảo quản trong Thủy ngân nên có thể bị nhiễm độc từ đó ( cái này mình không biết - chỉ nghe nói lại thế thôi)
    Tất nhiên là với bất cứ loại thuốc gì cũng có xác suất rủi ro, nhưng khi tận mắt nhìn thấy em bé như vậy không tránh khỏi kinh hoàng.
    May mà hồi sinh em bé mình do không biết đến nên cũng không cho bé tiêm vacxin này, chỉ tiêm theo tiêu chuẩn ở Y tế xã phường thôi, cứ dằn vặt mãi vì không biết loại tốt tiêm cho con. Nhưng giờ cả nhà thở phào nhẹ nhõm. Sợ thật đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,202 Bài viết

• 11,560 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dzuinho Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Chuyện này có thật đấy. Con trai của anh bạn mình, tiêm Vacxin 6 trong 1 tai Bệnh viện VP cũng bị ngộ độc đấy.

Cháu tiêm mũi đầu không sao, đến mũi thứ 2 thì bị ngộ độc, do được cấp cứu ngay nên còn cứu được bé, nhưng bé bị hỏng toàn bộ hệ tiêu hóa, không thể ăn nổi bất cứ cái gì có sữa và bột mì. Nếu chỉ ăn 1 chút bột mì thôi bé sẽ bị tiêu chảy mấy tháng liền không dứt và phải điều trị đặc biệt. Một phần não của bé cũng bị ảnh hưởng, một số dây thần kinh bi chết nên bé hoạt động không đựoc bình thường. Nhìn bé thương lắm. Gia đình bé rất có điều kiện, đưa bé đi khắp nơi chữa trị nhưng không hiệu quả.
    Nghe nói vacxin 6 trong 1 được bảo quản trong Thủy ngân nên có thể bị nhiễm độc từ đó ( cái này mình không biết - chỉ nghe nói lại thế thôi)
    Tất nhiên là với bất cứ loại thuốc gì cũng có xác suất rủi ro, nhưng khi tận mắt nhìn thấy em bé như vậy không tránh khỏi kinh hoàng.
    May mà hồi sinh em bé mình do không biết đến nên cũng không cho bé tiêm vacxin này, chỉ tiêm theo tiêu chuẩn ở Y tế xã phường thôi, cứ dằn vặt mãi vì không biết loại tốt tiêm cho con. Nhưng giờ cả nhà thở phào nhẹ nhõm. Sợ thật đấy.
    Tớ tin cái này. Con tớ tiêm xong mũi thứ 3 sốt kịch liệt, sau đó bị RLTH và k ăn được tinh bột, sữa CT bình thường trong 3 tháng liền, khổ lắm ý. Hồi đó tớ k hiểu nguyên nhân do đâu, nhưng bây h tớ nghi là cái này, vì tiêm xong phát hôm sau con tớ đi tướt liên tục và từ đó bị luôn. Còn vế thứ 2, tớ hy vọng con tớ k bị ảnh hưởng, đọc bài của mẹ nó tớ sợ quá!

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thế này thì mình lo càng lo không biết có nên đưa con đi tiêm không?con mình tiêm mũi thứ nhất thì không sao cả,lại sắp đến mũi thứ 2 rồi!

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn không phải lo quá bởi vì văc xin của tây rất đảm bảo, ban nên đến các Trung tâm tiêm văc xin có uy tín, theo mình bạn nên đến phòng tiêm vac xin ở 135 Lò Đúc , của Trung tâm Nghiên cứu Sản xuất Văc xin và Sinh phẩm Y tế đây là phòng tiên sạch sẽ hiện đại có các bác sĩ chuyên khoa nhi và rất nhiệt tình.
    giá văc xin ở đây rẻ hơn ở chỗ khác bởi vì họ nhập trực tiếp về bán mà an tâm đi

• 226 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bé nhà tớ tiêm hết 3 mũi rồi. Trộm vía bé chẳng sao cả. Tiêm về chỉ hâm hấp có tẹo teo buổi tối rồi lại ngon lành như bình thường luôn. May mà đọc bài này sau khi tiêm xong all, k có lại băn khoăn. hix