• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

1 tuổi có cho bé uống thuốc tẩy giun k

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 156 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

CHẢU NHÀ EM ĐƯỢC 13 THÁNG GĐ ĐANG CÓ Ý ĐỊNH TẨY GIUN CHO CHÁU ,NHƯNG KO BÍT CHÁU ĐÃ ĐỦ TUỔI UỐNG CHƯA VÀ DÙNG LOẠI THUỐC NÀO LÀ TỐT .MONG CÁC MẸ GÓP Ý VỚI:Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phải từ 2 tuổi trở lên mới tẩy giun mẹ nó ah? cứ 6 tháng lại tẩy 1 lần.
    • 798 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

uh đúng rồi phải 2 tuổi trở lên mới được tẩy giun đấy đừng tẩy sớm quá không tốt cho bé
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bé mình 13 tháng có BS bảo dùng Zentel 200g liều duy nhất. Mình chưa biết có nên ko
    • 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

BS khuyến cáo là trẻ trên 2 tuổi mới được tẩy giun mà bạn ơi.
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Bé mình 13 tháng có BS bảo dùng Zentel 200g liều duy nhất. Mình chưa biết có nên ko
    Thuốc chỉ đc sử dụng theo đơn của bác sĩ mà mẹ nó, về ngắm lại hộp thuốc cho yên tâm rồi cho con uống nhé. :Rose:

• 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình có xem hộp thuốc, co ghi liều lượng cho bé 1 tuổi nữa. Các mẹ thử search trên mạng cũng có. nhưng mình ko yên tâm nên chưa cho con uống. Vì bé mình gầy quá, nghe nói phải đủ trên 10ký mới xổ giun được ha?
    • 79 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

nhà em cho con xổ giun lúc 13 tháng đây, đầu tiên em run rẩy lắm vì nhiều người bảo phải 2 tuổi, nhưng em nghĩ là con em có triệu chứng bị giun: liên tục nhiều đêm ngọ ngậy ngủ không yên giấc (trước đó thì không có), có dấu hiệu nôn khan (mẹ cháu đi khám bác sĩ không có dấu hiệu viêm họng, hay mọc răng), chán ăn hoặc ăn rất ít và giảm cân rõ rệt. Với lại do em hay khuyến khích cho bé đi chơi ngoài trời cháu hay mó máy nhiều thứ, lúc mẹ để ý thì không sao, chứ không để ý là cháu phi nguyên quả tay vào mồm dù đã lau bằng khăn về nhà mới rửa--> giun là không tránh khỏi

Mô tả tình hình của cháu trai cho bác sỹ người nhà, bác bẩu tình hình là giun rồi, cho xổ thôi không xét nghiệm phân. quy trình như sau:
    1. con em đủ 9 Kg --> uống 1 liều duy nhất vào buổi tối trước khi đi ngủ, loại gì dành cho trẻ con ý, em không nhớ vì bác ấy đưa
    2. bắt đầu 10 ngày uống men vi sinh probio (loại không có mùi vị và uống như uống nước trộm vía con uống tốt ạh)
    3. bổ sung đợt kẽm 2 tháng --> vẫn đang tiếp tục ạh

Trộm vía cháu 2 ngày sau đã ngủ ngoan và bây giờ tăng 10,5 cân
    Vài dòng của em thế ạ
    • 280 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Cún nhà mình mới có 11 tháng thôi , trộm vía cháu ăn được , ngủ tốt nhưng gầy lắm ah. Em nghi là do cháu có giun, đang mon men xem có tẩy giun được không . Giờ thì cố đợi đến tháng thứ 12 vậy. Bạn bantonghop co thể hỏi bác sĩ người nhà tên thuốc giúp mình được không vậy? Cảm ơn bạn nhé.