Nhóm học tập

Đồng hành cùng con học lớp 5, chuẩn bị thi Ams 6 -Tầng 2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng thik đề TV thi Am, theo mình thì tinh tế để đánh giá sức học của các con, chứ ko phải đánh giá con nào có năng khiếu văn. Thật lạ là 2 mẹ con mình chẳng có cảm giác sắp thi cử gì cả, tính ra là cuối tuần sau thi rồi. Từ khi nghỉ học ở trường đến giờ, thấy con được nghỉ ngơi mình lại thấy vui.
    Sáng nay thay số BD ở Trung tâm AM được gần nghìn rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Năm ngoái mình cũng cho con trai học thêm ở Học Mãi được mấy buổi, sau đó có chị bạn giới thiệu một thầy giáo ở tập thể thương binh 27/7 ( cổng trường Nguyễn Siêu) thế là mình cho con đến học, ban đầu thầy cũng test trình độ của cháu rồi mới nhận. Lớp của thầy chỉ có 5-6 học sinh, ban đầu cháu làm bài thi thử chỉ 9 điểm Toán sau đó cứ dần dần tiến lên, đến khi thi Ams cháu đã được 13 đ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 150 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevit11 Xem bài viết
    Mình cũng thik đề TV thi Am, theo mình thì tinh tế để đánh giá sức học của các con, chứ ko phải đánh giá con nào có năng khiếu văn. Thật lạ là 2 mẹ con mình chẳng có cảm giác sắp thi cử gì cả, tính ra là cuối tuần sau thi rồi. Từ khi nghỉ học ở trường đến giờ, thấy con được nghỉ ngơi mình lại thấy vui.
    Bạn có đề TV thi ams không, cho mình xin với nhé, con mình năm nay cũng dự thi, Ths bạn (gửi giúp mình hanguyen0207@yahoo.com)

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tung Bin Anh Xem bài viết
    Sau một loạt thi thử phát hiện con mềnh toàn lỗi ngớ ngẩn về trình bày, ẩu và cẩu thả không thể chấp nhận được. Điên quá cơ, không làm thế nào khác được.

Vì thế nên mình bắt đầu giảm việc học cho con, giờ này là thì con thích làm gì mẹ chiều luôn. Thích đến lớp Học Mãi thì đến, không ở nhà đánh nhau với em, hoặc xem Orgi xả láng, rồi lại vào Youtub xem angry bird.... vv

Vào thời điểm này thì bạn nào học chắc cũng chắc rồi, bạn nào hổng hthì ko kịp bù nữa....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chú Tiểu ơi ! Tại sao bài tập 2 giá tháng 1 đắt hơn giá tháng hai là 50% ? Cháu tính mãi mà vẫn ko ra được 50%

• 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chú đăng cách giải chi tiết và lưu ý khi làm nhừng bài dạng này nhé

• 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Narutorikudo Xem bài viết
    Chú Tiểu ơi ! Tại sao bài tập 2 giá tháng 1 đắt hơn giá tháng hai là 50% ? Cháu tính mãi mà vẫn ko ra được 50%
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Narutorikudo Xem bài viết
    Chú đăng cách giải chi tiết và lưu ý khi làm nhừng bài dạng này nhé
    Tháng 1 = 120% Tháng 12
    Tháng 11 = 80% Tháng 12 => Tháng 12 = 100/80 Tháng 11
    => Tháng 1 = 120% x 100/80 Tháng 11 = 120/80 Tháng 11 = 150% Tháng 11
    => Tháng 1 đắt hơn 50%.
    Với các bài %, chú ý, đại lượng nào so với đại lượng nào. Rất quan trọng đấy. Nhiều cháu nhầm thế này: A = 90%B => B = 110% A (SAI!!!)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevit11 Xem bài viết
    Đề thi thử sáng nay của TTBDVH trường Ams thì đúng phải con nào có năng khiếu văn, nhất là thành ngữ tục ngữ mới làm được....:-(

• 3,427 Bài viết

• 22,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TA_HN Xem bài viết
    Đề thi thử sáng nay của TTBDVH trường Ams thì đúng phải con nào có năng khiếu văn, nhất là thành ngữ tục ngữ mới làm được....:-(
    Đề thi sáng nay cả Toán và TV đều có vẻ khó hơn đề Học mãi. Môn TV con nhà em bỏ mất câu tục ngữ vì chẳng nhớ được câu nào bắt đầu từ chữ " người". Toán thì cũng không hy vọng điểm cao. Không biết thi thật Ams sẽ ở mức nào.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Đề thi sáng nay cả Toán và TV đều có vẻ khó hơn đề Học mãi. Môn TV con nhà em bỏ mất câu tục ngữ vì chẳng nhớ được câu nào bắt đầu từ chữ " người". Toán thì cũng không hy vọng điểm cao. Không biết thi thật Ams sẽ ở mức nào.
    Bạn nhà mình cũng thế, nhớ được mỗi "người ta là hoa đất" vì có trong chương trình lớp 4, còn câu "người có chí thì nên" lại bảo là con thường thấy câu "có chí thì nên" chứ không có từ người... (nếu cho thành ngữ tục ngữ không có trong chương trình thì đúng là đánh đố các con quá)

Toán thì quá khó, tớ xem đáp án thấy hình vẽ thêm chằng chịt đến hoa cả mắt... hic.... thi thật thế này chắc đại gia đình lại có bữa chuối to
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TA_HN; 06/06/2013 vào lúc 01:07 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)