Thông báo chung

Địa chỉ tìm người giúp việc uy tín tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 38.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ thân mến,
    Tình hình là sau gần 7 năm tìm kiếm, thay đổi, và lại tìm kiếm, thay đổi người giúp việc, thì mình thấy thực sự chúng mình nên trao đổi chia sẻ những trung tâm, hay người môi giới có uy tín, các nhận xét của các bạn về họ và các cách để tìm một NGV tốt để giúp đỡ nhau trong việc tìm NGV.
    Mình lập topic này thực lòng muốn các mẹ chia sẻ nên rất mong các bạn đang là môi giới không nên tranh thủ quảng cáo ở đây.Có điều gì ko phải mong các bạn bỏ qua.
    Hiện nay mình đang có nhu cầu tìm người theo giờ, và đang ngắm nghía các địa chỉ sau
    1/ http://giupviecphutin.com/Gioi-thieu...p-viec-/58.vtn
    2/ http://www.toitimviec.vn/
    3/ http://giupviec.vn/
    4/ nick hien anh bên
    5/ nick bebi_hn bên

Đã có bạn nào thuê được người ở những nơi này chưa thì cho mình chút kinh nghiệm nhé. Ngoài ra còn địa chỉ nào uy tín thì chia sẻ cho mình với.
    Xin cảm ơn các bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amie; 25/08/2010 vào lúc 11:04 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

minh thue nguoi o giup viec phu tin roi. toan nguoi chan lam, phai doi 3 nguoi trong 1 tuan roi, khong biet nguoi thu 3 nay co on khong

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

nick hien anh, mình đã thử nhờ em này tìm người, mất 500k và mình cũng chuyện trò qua lại có vẻ thân với em ấy lắm rồi, rốt cuộc người thì... chán lắm.

• 2,036 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Mình thuê người của Thiên Gia Care gần 1 năm nay rồi. Trộm vía người giúp việc rất ổn, có kinh nghiệm, giá cả cũng hợp lý. Mẹ mình còn khen là chắc mày cung Nô Bộc tốt nữa chứ :Laughing:
    Mình tìm thấy trung tâm này bên làm cha mẹ, em bebi_hn ý.

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy. Mẹ nào có biết TT nào làm ăn tử tế thì đưa lên đây để cho các mẹ biết. Thấy ngv bây giờ chán quá đi

• 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mình thất vọng về các trung tâm rồi. Chả biết có ai tìm được người làm lâu dài & tử tế ở các trung tâm không vì mình có cảm giác đa phần những người qua trung tâm đều lừa dối hoặc lọc lõi hoặc đứng núi này trông núi nọ chưa kể quay vòng lung tung. Bây giờ GV hay nhấp nhổm 1 phần vì các trung tâm này mọc lên quá nhiều, 1 phần vì cái di động rẻ tiền nên họ dùng nhiều & cũng nhiều thông tin, 1 phần các trung tâm thường cử người ở các bến xe phát card cho những người nhà quê để họ cần thì gọi trung tâm giới thiệu việc làm. Thế là GV thời nay nhảy việc kinh khủng khiếp, mà càng nhảy thì lương càng cao vì nhiều kinh nghiệm và bắt chẹt những nhà đang bí người cần có người = mọi giá. Cầu nhiều hơn cung cũng 1 phần do NGV liên tục đổi nhà làm lượng cầu lúc nào cũng nhiều. Như nhà mình chỉ cần 1 cung thôi nhưng chỉ trong 2 tháng qua đã thay đổi tới 5,6 cung rồi, đa phần là do NGV chỉ muốn làm 3,4 tháng nên mình stop luôn.

Bây giờ có cách gì để NGV nhà ai ở nguyên nhà đó hoặc chí ít cũng ở trên 1 năm thì thị trường NGV đỡ phức tạp hơn. Tất nhiên k nói tới những nhà chủ đối xử quá đáng hay những NGV làm mãi mà k đáp ứng được công việc. Đau đầu về GV quá đi, đúng là những người lao động dù sao cũng nghĩ ngắn thật.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo em các mẹ nên thuê theo hình thức trả lương về cty đấy. Như vậy sẽ tránh tình trạng quay vòng ngv và nếu ko ưng sẽ được đổi người ngay. Vì nếu ko mình sẽ ko trả lương về cty. Em đang sử dụng dịch vụ thế này nói chung thấy cũng ổn hơn kiểu đem con bỏ chợ theo kiểu môi giới

• 4,618 Bài viết

• 9,902 Được cảm ơn

Ôi giời, đừng có ai dại dột thuê người của bên Hiền anh nhé.
    E mất toi mấy trăm k tiền môi giới mà thêm bực vào thân.
    Lúc đầu mình chưa trả tiền môi giới thì nhanh chóng mang người đến cho mình lắm, mà người GV gì mà buồn cười, vừa đến nhà đã tỏ vẻ khó chịu ko ưng nhà mình rồi. Giai tán luôn. Đến người t2 thôi thì chấp nhận tạm vì quá cần người nhưng mặc dù quảng cáo là chuyên làm NGV rồi, làm tốt lắm, ai cũng khen này nọ mà làm có hơn 1 tuần đã biểu hiện như sau:
    - Liên tục đi muộn, đầu tiên 15 phút, rồi 30 phút và ngày trc khi e cho nghỉ vc đỉnh điểm là 1 tiếng. Đã đến muộn rồi mà còn chả thèm giải thích 1 tiếng. Bị e nói thì kêu là trời nắng. Hôm sau e cho nghỉ việc luôn.
    - Thích táy máy đồ, lấy ĐT của e gái e ra xem hỏi xem nhắn tin thế nào, lại bỏ giầy đep của 2 chị e ra định thử mới sợ chứ. Bị e nói thế là đứng lên đi chỗ khác.
    - Nói dối: bị e phản ánh lại với TT thì kêu là chỉ đi muộn có 15 phút.
    Nói chung là nhiều điểm ko thể chấp nhận đc. Thế mà TT 1 mực kêu là làm tốt lắm này kia.
    Sau khi cho nghỉ vc e đề nghị tìm cho e người khác nhưng lặn luôn, ko thèm nói 1 tiếng nào.
    Làm ăn kiểu chụp giật ko có trc sau như thế sao mà chịu nổi.
    Tránh xa cái TT đấy ra.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng đấy. Có TT hay Cty nào tốt các mẹ cứ phản hồi lên đây để chúng ta biết nhé

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chào các chị! em đang là sinh viên năm thứ 2 đang cần tìm một công việc bán thời gian để có thêm thu nhập (bão giá mà ) vậy có chị nào cần tìm người giúp việc bán thời gian em có thể liên lạc với em theo số điện thoại sau : 01649588830
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6