Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng nước hoa hồng loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh nam nay 30 tuoi. Da minh mua nay rat hanh khô. Minh muon dung san pham về nuoc hoa hong. Mẹ nào có kinh nghiem về san pham nay cho minh biet voi. Hang nao dung là hay nhat. Vì minh cung it dung Mỹ pham. Nen minh cung muúon dung đồ xin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn dùng thử nước hoa hồng của L'oreal xem sao! Mình thấy nhiều người khen, mình cũng đang dùng thử đây này. À, mà da bạn khô thì nên dùng cả kem dưỡng ẩm nữa. Bạn đến các cửa hàng của L'oreal xem sao, họ tư vấn khá kĩ càng đó.
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Theo em biết thì nước hoa hồng chỉ làm sạch da thôi chị ạ. Nếu chị muốn cho da khỏi khô thì nên dùng các loại dưỡng da. Thường thì nước hoa hồng dùng hết rất nhanh, vì thế em hay mua nước hoa hồng của Oriflame , rẻ mà dùng cũng thích.
    BinKem
    • 4,313 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

http://www.gloss.com/org/index.jsp?n-state=http://www.origins.com/templates/products/sp_nonshaded.tmpl?CATEGORY_ID%3dCATEGORY5792%26PRO DUCT_ID%3dPROD5769~~shopping-cart-location!www.gloss.com~G!07A2519FC295!Sh8A6k4NYYzg ~~ws-nocache

http://www.sephora.com/browse/produc...dPaginate=true

http://www.sephora.com/browse/produc...dPaginate=true

http://www.sephora.com/browse/produc...ategoryId=2366

Trên đây là một số loại nước toner làm sạch tế bào chết, chống độc tố, tốt cho da khô.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me binto
    Minh nam nay 30 tuoi. Da minh mua nay rat hanh khô. Minh muon dung san pham về nuoc hoa hong. Mẹ nào có kinh nghiem về san pham nay cho minh biet voi. Hang nao dung là hay nhat. Vì minh cung it dung Mỹ pham. Nen minh cung muúon dung đồ xin
    Minh cũng thuộc dong da cực khô ,cũng như bạn minh ko lạm dụng nhiêu mỹ phẩm.Nhưng nước toner dung hang ngay để lam mêm da va se khít lỗ chân lông thi ko thể thiêu ,minh đã thử qua nhiêu hãng va quyết định dưng lại ở Chanel vi no hợp vơi da khô va độ tuổi của chung minh.
    Minh ghi tên đây đủ để bạn tham khảo nhe.
    Ban ngay minh dung nước : PRE'CISION ACTIVATEUR HYDRATATION
    Thư hai la kem : PRE'CISION HYDRAMAX +
    Con ban đêm la nước toner trên, thư hai la : PRE'CISION HYDRMAX + SE'RUM
    Nêu thực sự da bạn khô va tâm tuổi như vậy dung loại nay bạn sẽ thây da thay đổi như thê nao.

Con la niêm vui , la hạnh phúc của bô mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangha
    Minh cũng thuộc dong da cực khô ,cũng như bạn minh ko lạm dụng nhiêu mỹ phẩm.Nhưng nước toner dung hang ngay để lam mêm da va se khít lỗ chân lông thi ko thể thiêu ,minh đã thử qua nhiêu hãng va quyết định dưng lại ở Chanel vi no hợp vơi da khô va độ tuổi của chung minh.
    Minh ghi tên đây đủ để bạn tham khảo nhe.
    Ban ngay minh dung nước : PRE'CISION ACTIVATEUR HYDRATATION
    Thư hai la kem : PRE'CISION HYDRAMAX +
    Con ban đêm la nước toner trên, thư hai la : PRE'CISION HYDRMAX + SE'RUM
    Nêu thực sự da bạn khô va tâm tuổi như vậy dung loại nay bạn sẽ thây da thay đổi như thê nao.
    Ban oi the minh mua nuoc hoa hong chanel o dau la chuan. Ban cho minh xin doa chi duoc khong.
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me binto
    Ban oi the minh mua nuoc hoa hong chanel o dau la chuan. Ban cho minh xin doa chi duoc khong.
    Minh ko ở VN nhưng minh nghe noi ở VN co đại ly của hãng chanel ,bạn co thể hỏi 1080.Chi co thể mua tại hãng thi mơi yên tâm được. Ma chanel những sản phẩm xịt tạo hương thơm riêng kết hợp vơi dưỡng da cũng tuyệt vơi luôn.

Con la niêm vui , la hạnh phúc của bô mẹ
    • 1,970 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Về nước hoa hồng thì em gợi ý cho chị nên dùng của Clarins, có 2 loại màu xanh cho da hỗn hợp và dầu và màu vàng cho da khô. Em đã dùng mấy năm nay và chỉ kết nó thôi. Buổi tối mùa hè em chỉ cần rửa mặt sạch và lau bằng lotion là xong cho da thoáng, nếu mùa đông mới cần bôi kem giữ ẩm.
    • 285 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevergiveup Xem bài viết
    Về nước hoa hồng thì em gợi ý cho chị nên dùng của Clarins, có 2 loại màu xanh cho da hỗn hợp và dầu và màu vàng cho da khô. Em đã dùng mấy năm nay và chỉ kết nó thôi. Buổi tối mùa hè em chỉ cần rửa mặt sạch và lau bằng lotion là xong cho da thoáng, nếu mùa đông mới cần bôi kem giữ ẩm.
    Bạn ơi có phải nước hoa hồng là gọi chung cho Lotion Tonique không, vì hình như mình đọc đâu đó là nước hoa hồng có nước nguyên chất chiết xuất từ cánh hoa hồng thật và loại tổng hợp. Mình cũng đang có 1 lọ Lotion tonique Clarins cho da hỗn hợp và da dầu có tên Iris va mầu xanh, theo mình hiểu đây không phải loại chiết xuất từ hoa hồng mà từ cây Iris chả biết có phải cây trinh nữ hoàng cung ở Vn không, mình thấy giống giống.

Nhưng không hiểu sao mình dùng bị dị ứng, hàng của mình thì mua bên Pháp này ở Shephora nên không thể hàng rởm, mình bôi ngay hôm đầu tiên nó rất xót và mẩn đỏ, vì vậy bỏ từ đó đến nay, có dùng lại 1 lần sau khi dùng sữa rửa mặt vẫn bị, lọ này theo mình đọc hướng dẫn là sau khi dùng tẩy trang nó sẽ tẩy nốt vết bẩn còn lại, nhưng 2 lần dùng đều dị ứng nên sợ quá không dám dùng nưa. Hiện mình dùng cai lọ nước Lotion của Sheshido, lọ có bột lắc lên ấy nhưng chỉ dùng khi nào cảm thấy mặt mẩn lên vì lạnh thôi còn hàng ngày mình dùng nước hoa hông thật chiết xuất từ chính hoa hồng, bên Pháp bán có 4 E thôi, siêu thị nào cũng có, hãng này chuyên tinh dầu, dùng thấy tốt hơn nhiều. Mình cũng học được cái này của ai đó trên mạng, sau vào siêu thị mò ra, nó rẻ, chai thủy tinh tím, có loại dùng cho mí mắt thì mùi y như nước chè giải nhiệt ỏ VN ấy, còn nước hoa hồng chiết xuất từ hoa hồng thì dùng thich vô cùng. Nhưng chả hiểu sao từ đầu năm đến giờ nó hình như không sản xuất hàng y hệt thế nữa, hàng của hãng này tự nhiên lên giá, chán! May hôm định mang quà về VN mua cả 10 chai, nặng quá bỏ lại nên vẫn còn dùng.
    Tên hãng là Les Frossances, hãng chuyên tinh dầu thiên nhiên các loại. Nếu bạn ở Pháp thử xem có còn bán không. Nó là nước hoa hồng chiết xuất từ chính hoa hông, dùng đúng là nhỏ lỗ chân lông, da mịn, không mụn, da trẻ lại.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 557 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crater Xem bài viết
    Bạn dùng thử nước hoa hồng của L'oreal xem sao! Mình thấy nhiều người khen, mình cũng đang dùng thử đây này. À, mà da bạn khô thì nên dùng cả kem dưỡng ẩm nữa. Bạn đến các cửa hàng của L'oreal xem sao, họ tư vấn khá kĩ càng đó.
    thế không phải toner of hanngx này nhiều cồn xộc lên mũi hả bạn.Mình định mua xài có ng nói vậy nên lại thôi. hic
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp yêu của mẹ Xem bài viết
    thế không phải toner of hanngx này nhiều cồn xộc lên mũi hả bạn.Mình định mua xài có ng nói vậy nên lại thôi. hic
    Mình cũng đang dùng nước hoa hồng của L'oreal đây,dòng skin refiner,da mình nhờn,mụn đầu đen nhiều,dùng thì thấy da ok, k khô cũng k nhờn,nhưng mẹ Chip noi đúng đấy,cồn nhiều,cay mắt
    • 557 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoLa Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng nước hoa hồng của L'oreal đây,dòng skin refiner,da mình nhờn,mụn đầu đen nhiều,dùng thì thấy da ok, k khô cũng k nhờn,nhưng mẹ Chip noi đúng đấy,cồn nhiều,cay mắt
    ---------
    Lola ơi mình tưởng da nhờn thì xài dòng Visble Result ( hoặc Happyderm) hợp hơn. mà L'oreal ở Viet nam toàn hàng Châu A, sx tai In va Ma thui à, mình đang nhờ mua ở bêb Đức xem thế nào hàng ở đó Made in EU. À mà dưỡng bạn mua tại VN là bao xiện và toner nữa? Phấn ? thank nhé
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Tại mình ít dùng MP nên k rành,thấy mấy chị tư vấn nên dùng thử xem thôi à .Mình có hỏi kem dưỡng đêm dành cho da nhờn thì 280k,hàng In k à mẹ Chip.Còn bộ Skin Refiner thì gồm 4 sp,toner + SRM + gel đặc trị + mask là khoảng 600k
    • 557 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoLa Xem bài viết
    Tại mình ít dùng MP nên k rành,thấy mấy chị tư vấn nên dùng thử xem thôi à .Mình có hỏi kem dưỡng đêm dành cho da nhờn thì 280k,hàng In k à mẹ Chip.Còn bộ Skin Refiner thì gồm 4 sp,toner + SRM + gel đặc trị + mask là khoảng 600k
    -----
    http://www.maxfactor.de/face/liquid/...perfection.jsp
    bạn vào linhk này xem mình ko UP hình lên dc
    • 381 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các chị ơi , lêna muốn mua nước hoa hồng để bôi lên mặt , làm se lỗ chân lông ........, nhưng ko biết mua , vì thường ko biết ngoài vỏ chai nước hoa hồng , họ ghi dòng chữ nào để biết đó là " nước hoa hồng " vì từ trước giờ lêna chưa bao giờ sài nên ko biét , các chị nào biết cho lêna vài từ chuyên dụng các hãng mỹ phẩm hay dùng để gọi nha , nhất là vấn đề ko chứa cồn
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lena ah! Nước hoa hông người ta có thể gọi là Lotion hoặc toner. Mình thấy những hãng mỹ phẩm nói nước hoa hông là se khít lỗ chân lông thì đa phần là có cồn chỉ có Multi Active Toner của hãng Dermalogica của mình đang dùng hoàn toàn không chứa cồn và hương liệu mỹ phẩm. Dùng rất mềm da và dễ chịu vì làn da của mình khá nhạy cảm nếu có cồn da mình sẽ rất căng và khó chịu. Bạn thử dùng xem sao nhé
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    các chị ơi , lêna muốn mua nước hoa hồng để bôi lên mặt , làm se lỗ chân lông ........, nhưng ko biết mua , vì thường ko biết ngoài vỏ chai nước hoa hồng , họ ghi dòng chữ nào để biết đó là " nước hoa hồng " vì từ trước giờ lêna chưa bao giờ sài nên ko biét , các chị nào biết cho lêna vài từ chuyên dụng các hãng mỹ phẩm hay dùng để gọi nha , nhất là vấn đề ko chứa cồn
    lena ah! Nước hoa hông người ta có thể gọi là Lotion hoặc toner. Mình thấy những hãng mỹ phẩm nói nước hoa hông là se khít lỗ chân lông thì đa phần là có cồn chỉ có Multi Active Toner của hãng Dermalogica của mình đang dùng hoàn toàn không chứa cồn và hương liệu mỹ phẩm. Dùng rất mềm da và dễ chịu vì làn da của mình khá nhạy cảm nếu có cồn da mình sẽ rất căng và khó chịu. Bạn thử dùng xem sao nhé
    • 142 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mẹ Bebuyeu ơi, mua Multi Active Toner ở đâu ah?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenafrance Xem bài viết
    lena ở Pháp phải kg?

Nươc hoa hồng hay nước cân bằng , tiếng Anh gọi là Lotion hay Toner, tiếng Pháp gọi là Lotion hay Tonique

Loại kg chứa cồn, tiếng Anh ghi la Alcohol Free, tiếng Pháp ghi là Sans Alcool

Ngoài tiêu chuẩn là kg có cồn, nước hoa hồng còn phải chọn theo tính chất da của bạn, nếu kg thì kg được hiệu quả như mong muốn:
    (Mình chỉ ghi tiếng Pháp thôi nhé)
    _Da khô : peaux seches
    _Da nhạy cảm : Peaux sensibles
    _Da thường : peaux normales
    _Da hỗn hợp và dầu : peaux mixtes et grasses

Chúc chọn được tonique như mong muốn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi amelie; 16/05/2007 vào lúc 03:33 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vậy nước hoa hồng cũng gọi là nước cân bằng hả chị ? lêna đang ớ Pháp , da lêna thì da nhờn rất dễ nổi mụn nên cũng sợ sài ko đúng sẽ bị mụn hơn , còn hãng mỹ phẩm Dermalogica ở Pháp lêna ko biết nó bán ở đâu nữa còn ở vn thì lêna biết các mỹ viện dùng hàng này nhiều lắm , thế các chị nào đã sài hàng của BIO chưa ? cũng làm từ thiên nhiên như Yves rocher