Mỹ phẩm - Trang điểm

Concealer - kem che khuyết điểm - loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chi oi, thay các chi ban luân rom ra ve my pham qua a, nhung ma em chua co nghe ai nhác den concealer - kem che khuyết diêm ca. em dang thích cai nay day nhung ma chua biết dung loai nao ca. O VN em cung it thay co ban loai mp nay.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại ít, chị đến bất kỳ 1 hãng MP nào cũng có dòng sản phẩm này mà. Em đã dùng của nhiều hãng nhưng bây giờ thì trung thành với concealer của Laneige - Amore. Độ che phủ tốt, mịn và dễ sủ dụng lắm.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasau
    Sao lại ít, chị đến bất kỳ 1 hãng MP nào cũng có dòng sản phẩm này mà. Em đã dùng của nhiều hãng nhưng bây giờ thì trung thành với concealer của Laneige - Amore. Độ che phủ tốt, mịn và dễ sủ dụng lắm.
    spam 1 tý, chứ em Thư ơi, trắng trẻo xinh xắn vậy thì có cái khuyết điểm gì để mà che?
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B
    spam 1 tý, chứ em Thư ơi, trắng trẻo xinh xắn vậy thì có cái khuyết điểm gì để mà che?
    Trời ơi, bác làm em ngất ngây quá, mặt em toàn tàn nhang mà bác khen làm em ngượng quá, nhưng nếu quả là bác ko nhìn thấy thật thì đây chính là minh chúng tuyệt vời cho sản phẩm che khuyết của Laneige đấy các bác ạ.
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

thuyduongnguyen1808: tớ có mang một tuýp kem che khuyết điểm của Nevea về đang gửi chỗ chị Hạnh Echcom đấy. Nếu bạn thích thì ra số 5 Hàng Mành xem thử nhé!
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em đang kiếm 1 thanh kem che khuyết điểm (concealer) để che mụn nhưng chưa biết loại nào tốt cả, dạng kem hay dạng lỏng...Các mẹ lên tiếng giúp em với nhé...Thanks các mẹ :Rose:
    • 4,604 Bài viết

• 34,903 Được cảm ơn

Cua em! cái mẹt làm sao mà phải dùng concealer thế, hehe...
    Nếu em định che mụn hàng ngày thì chả cần dùng đến concealer đâu, chị thấy loại ấy không ăn thua mà hơi lộ liễu nữa. Em cứ dùng đủ bộ base + foundation là che tốt rồi, base màu xanh ngọc sẽ làm mụn bớt đỏ, còn foundation vừa che phủ vừa làm tiệp màu nền. Chịu khó đánh kỹ chỗ có mụn là ok à, trông lại tự nhiên.

Bây giờ kỹ thuật photoshop siêu quá nên chả ai thèm che mụn mà da vẫn óng mượt như lụa! nên em cua chớ lăn tăn làm gì, keke...
    • 501 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Nếu em định che mụn hàng ngày thì chả cần dùng đến concealer đâu, chị thấy loại ấy không ăn thua mà hơi lộ liễu nữa. Em cứ dùng đủ bộ base + foundation là che tốt rồi, base màu xanh ngọc sẽ làm mụn bớt đỏ, còn foundation vừa che phủ vừa làm tiệp màu nền. Chịu khó đánh kỹ chỗ có mụn là ok à, trông lại tự nhiên.

Bây giờ kỹ thuật photoshop siêu quá nên chả ai thèm che mụn mà da vẫn óng mượt như lụa! nên em cua chớ lăn tăn làm gì, keke...
    đánh kỹ found vào chỗ mụn thì nó dễ bị đóng phấn và bị mốc khu vực gốc chân mụn lắm chị ạ.
    Em cũng khổ sở và dày công nghiên cứu cái vụ concealer này lắm, vì mặt em mỗi khi đến kỳ hành kinh là thôi rùi, như nấm sau mưa ấy,
    Mau lên cũng mau xẹp, nhưng mỗi lần lên và sau khi xẹp là ôi thôi, mặt như bình địa. Có lúc em thấy che mụn đỏ còn dễ hơn che thâm cơ. Vì mụn đỏ chỉ cần chấm found hoặc conc vào là nó lấp được, còn thâm thì rất khó, chấm conc mỏng quá thì ko che được, mà chấm nặng tay thì thể nào mặt cũng bị cake.
    Đó là chưa kể nếu muốn che khuyếtkhông có conc thì phải dùng found dạng liquid hoặc cream, chứ dùng dạng cake không thì rất tơi, ko che được mấy (trường hợp vết thâm còn mới và đậm màu).
    Sau khi chấm conc hoặc found lên khuyết thì lấy đầu ngón giữa chấm chấm thật nhẹ vào. (ko di tay hoặc xoa, vì như thế found bị tán ra, hiệu quả che ko cao).
    Chấm xong, đợi hơi thấm vào da và tán mượt đều màu với fần ko chấm rồi, thì phải lấy powder dạng cake hoặc loose tán nhẹ lên da, 1 fần để che nhẹ khuyết lần 2, 1 fần để da khô ráo sau màn found liquid hoặc cream.
    Cái chính là cả nhà thấy dùng conc hiệu nào thì hiệu quả nhất ạh (có giá cả tham khảo càng hay). Cả nhà nói xong rùi em sẽ nói loại em đang dùng nhé, không fải em bí mật gì đâu nhưng vì ko dám múa rìu wa mắt thợ ạh, các chị chưa nói mà em út đây tranh nói hết thì mất vui
    @ chị sweetapple: cái vụ base màu xanh ngọc này em cũng có nghe wa từ lâu, nhưng lười base wá chị ạh, cứ moist xong là em fang luôn found->press powder->loose. Nghe chị bảo thế này, dám em lại lon ton ra Diamond vác lọ base xanh về chỉ để chấm lên mụn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zinzinsleep; 23/01/2008 vào lúc 09:54 PM. Lý do: màu vàng khó nhìn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,360 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

Clinique có concealer cũng được lắm.Da khô và thường thì dùng dạng giống như son bóng,có cây chổi nên trong.Còn da nhiều mụn đỏ,nhiều vết thâm và dầu thì có loại tuýp màu xanh lá cây,bám tốt,không dễ trôi và độ che phủ cao.
    Giá thì mình quên mất rồi,chừng hơn 200k gì đó.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết

hic!!!Chị biết em sao mà phải dùng concealer rồi mà còn hỏi em :Crying: Bình thường để mặt trần ko sao nhưng khi đánh phấn nhìn mặt chỗ trắng chỗ thâm thâm đỏ đỏ ức chế lắm nên em muốn chọn loại nào nhìn tự nhiên, che phủ tốt mà lại ko bị lộ...Cái loại em đang dùng cũng sắp hết nhưng dùng nó vẫn hơi lộ lộ mặc dù em dùng 1 cái cọ nhỏ nhỏ đầu để đánh
    • 2,476 Bài viết

• 7,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    hic!!!Chị biết em sao mà phải dùng concealer rồi mà còn hỏi em :Crying: Bình thường để mặt trần ko sao nhưng khi đánh phấn nhìn mặt chỗ trắng chỗ thâm thâm đỏ đỏ ức chế lắm nên em muốn chọn loại nào nhìn tự nhiên, che phủ tốt mà lại ko bị lộ...Cái loại em đang dùng cũng sắp hết nhưng dùng nó vẫn hơi lộ lộ mặc dù em dùng 1 cái cọ nhỏ nhỏ đầu để đánh
    Mẹ bimcua ơi!Che mụn chỉ là phương pháp tạm thời thôi, chứ mẹ nó cứ dùng nhiều không chừng còn mọc thêm đấy.Phải tìm nguyên nhân xem thế nào, em có ít cao atiso đây, em dùng thấy cũng được lắm mẹ nó có thử không hôm nào em tặng một ít.
    • 413 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Em đang kiếm 1 thanh kem che khuyết điểm (concealer) để che mụn nhưng chưa biết loại nào tốt cả, dạng kem hay dạng lỏng...Các mẹ lên tiếng giúp em với nhé...Thanks các mẹ :Rose:
    Minh thay cua Mac dung cung duoc day
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinhxinh Xem bài viết
    Mẹ bimcua ơi!Che mụn chỉ là phương pháp tạm thời thôi, chứ mẹ nó cứ dùng nhiều không chừng còn mọc thêm đấy.Phải tìm nguyên nhân xem thế nào, em có ít cao atiso đây, em dùng thấy cũng được lắm mẹ nó có thử không hôm nào em tặng một ít.
    Vâng...em cũng biết thế...Nhưng lúc make-up cũng muốn mình xinh xẻo lên tí, da dẻ láng mịn :cool: Thanks chị đã định chia sẻ với em nhưng chẳng hiểu sao năm nào em cũng bị nhìu mụn vào mùa này, hè thì còn đỡ :Sick:

@Songthatvoiminh: MAC là dòng trang điểm chuyên nghiệp nên dùng chắc sướng chỉ sợ bí da :Worried: lại phải order ở nước ngoài nữa...
    Em đã tham khảo giá concealer của MAC cho các mẹ nếu có ý định mua (giá về VN rồi nhé) khoảng 330k-350k thể tích 5-10ml tùy loại
    • 2,476 Bài viết

• 7,151 Được cảm ơn

chị ơi, thế chị có lấy cái cao atiso đấy không để em biếu. Chẳng qua là mê chị từ hôm chị làm MC nên cứ mời đấy, chứ bao nhiêu người xin em chẳng cho đâu vì cứ phải mua tận Đà Lạt cơ.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinhxinh Xem bài viết
    chị ơi, thế chị có lấy cái cao atiso đấy không để em biếu. Chẳng qua là mê chị từ hôm chị làm MC nên cứ mời đấy, chứ bao nhiêu người xin em chẳng cho đâu vì cứ phải mua tận Đà Lạt cơ.
    MC là j thế chị ơi???Master of Ceremonies hay Mẹ chồng thế???Chắc chị nhầm em với ai rồi chứ cả 2 em đều chưa làm bao h :Sad:

Ah` em mới phát hiện ra 1 loại concealer rẻ mà có vẻ dùng dc lắm, các bạn bên diễn đàn khác khen dã man...Nhưng phải nhờ ng ở nước ngoài order về :Sad: Nhưng nếu nhờ dc ng nhận order chắc chắn em phải thử mới dc

http://www.everydayminerals.com/g?t=concealers

Link hình của bạn gái chụp để so sánh tác dụng trc và sau khi make up ( có dùng concealer):LoveStruc:
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/.../trang-25.ttvn

Link tham khảo thêm
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/...1/trang-1.ttvn
    • 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cũng quan tâm ^^ , cái che khuyết điểm dòng Giodanno của Ori có đc ko nhể ?
    • 669 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình đang dùng pure concealer của Maybelline, dạng stick, thấy rất là mịn !
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Các mẹ dùng concealer phải để ý đến tone của da thì mới che hiệu quả được.

Nếu mụn đỏ hay các spot đỏ trên mặt-----> dùng concealer màu xanh chuối nhạt.
    Nếu mụn đen hay spot đen trên mặt-------> dùng concealer màu đỏ nhạt.

Dùng foundation sau đó như thường lệ.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Các mẹ dùng concealer phải để ý đến tone của da thì mới che hiệu quả được.

Nếu mụn đỏ hay các spot đỏ trên mặt-----> dùng concealer màu xanh chuối nhạt.
    Nếu mụn đen hay spot đen trên mặt-------> dùng concealer màu đỏ nhạt.

Dùng foundation sau đó như thường lệ.
    Thanks chị nhé...Thế mà em toàn dùng foundation xong rùi mới chấm concealer lên chứ, vì sợ nó bị lem ra ngoài khi mình dùng mouse để oánh found

• 8 năm
    • 216 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Ah` em mới phát hiện ra 1 loại concealer rẻ mà có vẻ dùng dc lắm, các bạn bên diễn đàn khác khen dã man...Nhưng phải nhờ ng ở nước ngoài order về :Sad: Nhưng nếu nhờ dc ng nhận order chắc chắn em phải thử mới dc

http://www.everydayminerals.com/g?t=concealers

Tớ đang dùng concealer của EM đây, loại multi-tasking, tớ dùng để che quầng thâm mắt, thỉnh thoảng che mấy cái mụn trên mặt, thấy ổn lắm, nó melt vào da nên nhìn kô bị lộ. Bây h, trang điểm tớ kô dùng phấn nữa, bôi kem dưỡng xong tớ chỉ che quầng thâm mắt, đánh má hồng, chăm tí nữa thì kẻ mắt, chải mascara là đủ xinh tươi rồi. Yêu EM lắm ý, trang điểm cực kỳ tự nhiên mà ko hại da mà :LoveStruc:

Nếu bạn ở HN thì qua tớ, tớ oánh thử cái concealer xem có hợp kô :Rose: