THỜI TRANG

Áo khoác cho người trung niên

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 180 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang muốn mua cho mẹ em một cái áo khoác để có thể mặc Tết. Mẹ em 45 tuổi, trông cũng trẻ thui nên em muốn mua cái nào trẻ trẻ một tí (nhưng đừng trẻ quá).Mẹ em không béo nhưng mà bụng to, mặc sao cho che bớt bụng các chị nhỉ? Có cửa hàng nào bán áo khoác như thế không ạ, và giá đừng chát quá vì em còn là sinh viên, hic. Mình mua áo mới mà mẹ không có, em thấy không thoải mái. Cám ơn các chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,170 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Nghe bạn hỏi thế này mình thấy có lỗi với mẹ quá:Sad: Bạn thật có hiếu với mẹ. Mình thì lười nên chỉ toàn biếu tiền mẹ thôi. Với lại mẹ mình đi mua quần áo hay đi cùng với hội bạn mẹ nên có đi mua với mình thì cũng khó.
    Mẹ bạn mới 45 tuổi chưa thể nói là nhiều tuổi đâu à, vẫn trẻ trung xinh đẹp lắm mừ. Hầu như phụ nữ sau sinh thì hay bị to bụng. Bạn cứ chủ động đưa mẹ đi mấy cái trung tâm thương mại ở Vincom hoặc Tràng Tiền Plaza, hoặc ra Thaicom ở Phố Huế (đi qua cổng chợ Hôm khoảng 30m bên tay phải ý), thế nào cùng tìm được cái áo khoác hợp với mẹ của bạn. Hoặc bạn có thể xem áo khoác bằng vải lụa, tafta ở cửa hàng Lụa trên phố Tràng Thi (phía tay phải, gần ngã 5 cuối Tràng Thi), hoặc đối diện đó thì bạn vào shop Yến Trang xem thế nào nhé.
    Chúc bạn sớm mua được áo tặng mẹ:Smiling:
    • 2,092 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Hôm trước mình thấy một chị nào đó nói trên 42 Hàng Đường có bán buôn bán lẻ áo trung niên đó. Hoặc bạn thử lên Vinatex Bà triệu xem sao? Bạn thử đi coi xem nhé. Chúc bạn sẽ mua được áo ấm cho mẹ.
    • NHD
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

bạn ra phố Thợ Nhuom nhé, có hàng quần áo chuyên phục vụ tuổi trung niên đấy
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Parkson là có hết ạ! em nói thật
    Cung cấp thép Việt Úc, Tisco, Thép kết cấu U,H,I, tấm, lá nhập khẩu
    • 180 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm trước em rút số tiền lương làm thêm, hí hửng tí tởn đi mua áo cho má mì. Rủ đứa bạn lang thang dọc Chùa Bộc, em đã tia được một cái áo đẹp kinh hoàng và sẽ rất hợp với má em. Em bảo chị bán hàng lấy cho em, chị ấy mặt khinh khỉnh, không thèm lấy, mãi sau mới bảo:" Nghĩ kĩ đi, 1 triệu 9 đấy". Em cũng choáng cơ, nhưng mà tức, lần đầu bị khinh thế, khó chịu quá, thế là lên xe đi về luôn. Sau đó về gần nhà mua tặng mẹ em 2 cái quần âu. Bây giờ muốn mua thêm cái áo cho mẹ nhưng ngại, cái khoảnh khắc bị khinh ấy chắc cả đời em không quên được.
    • 132 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thật chán cho dịch vụ của miền bắc, mình thấy miền nam họ có cách phục vụ khách hàng rất đáng cho miền bắc phải học tập.:Nottalkin:
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_page Xem bài viết
    Hôm trước em rút số tiền lương làm thêm, hí hửng tí tởn đi mua áo cho má mì. Rủ đứa bạn lang thang dọc Chùa Bộc, em đã tia được một cái áo đẹp kinh hoàng và sẽ rất hợp với má em. Em bảo chị bán hàng lấy cho em, chị ấy mặt khinh khỉnh, không thèm lấy, mãi sau mới bảo:" Nghĩ kĩ đi, 1 triệu 9 đấy". Em cũng choáng cơ, nhưng mà tức, lần đầu bị khinh thế, khó chịu quá, thế là lên xe đi về luôn. Sau đó về gần nhà mua tặng mẹ em 2 cái quần âu. Bây giờ muốn mua thêm cái áo cho mẹ nhưng ngại, cái khoảnh khắc bị khinh ấy chắc cả đời em không quên được.
    Tớ cũng thỉnh thoảng bị như Bạn lắm, mà khổ lúc rảnh thì k sao nhưng khi có việc phải đi toàn cập rập đột xuất nên mặc đại cái áo quần vào đi cho nhanh, miễn sao k hở hang là ok , vì lắm lúc nhiều việc quá nên mặc quần áo k được đẹp lắm, xong việc thì trên đường về mắc bệnh mua sắm nhấy vào xem luôn , vậy là họ nhìn mình theo kiểu k đủ tiền để mua , lúc đấy thật sự nghĩ , mình bẩn bẩn thế này thôi , nhưng mà có người mặc quần áo đẹp , thơm tho chắc gì đã hơn mình , thật sự bẩn bẩn thôi , nhưng k kém ai đâu :Smiling: , mọi người cứ đánh giá vật chất quá , tất nhiên là " nhìn mặt mà bắt hình dong " có lần mình đi xe jupiter vào cửa hàng quần áo , hay cửa hàng thời trang bất kỳ nào đó họ đón tiếp k nhiệt tình đâu, ra vẻ trông làm gì có tiền mà đòi mua ý , nhưng khi mình đi spacy cái là hỏi han đón tiếp như đại gia ý rooling: . Chán thật !!!

• 515 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình cũng muốn mua tặng mẹ cái áo phao màu sắc trẻ trung tí, các bạn biết thì vô đây cho vài địa chỉ tin cậy đi
    • 447 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang muốn mua cho mẹ em một cái áo khoác để có thể mặc Tết. Mẹ em 45 tuổi, trông cũng trẻ thui nên em muốn mua cái nào trẻ trẻ một tí (nhưng đừng trẻ quá).Mẹ em không béo nhưng mà bụng to, mặc sao cho che bớt bụng các chị nhỉ? Có cửa hàng nào bán áo khoác như thế không ạ, và giá đừng chát quá vì em còn là sinh viên, hic. Mình mua áo mới mà mẹ không có, em thấy không thoải mái. Cám ơn các chị nhiều.
    Hôm qua tớ ra Đinh Liệt mua được 1 cái áo len gile khoác cho mẹ tớ, rất đẹp mà giá lại phải chăng nhé! Áo tớ mua là áo len màu nâu, thân trước kết ren hoa văn len màu kem rất sang nhé! Mặc 1 cái áo mút ở trong rồi khoác áo này ra ngoài trông rất sành điệu mà lại sang! Họ thách 150K tớ trả 130K họ bán cái rụp luôn làm tớ băn khoăn quá!:Surprise: Ai có ý định mua tiếp thì mặc cả nhiệt tình nữa nhé! Hàng đó là cái hàng thứ 3/4 bên phải đường ĐInh Liệt, chỗ vừa qua chợ Gia Ngư, họ treo ra vỉa hè nhìn thấy ngay đấy!
    Ai ngày xưa đã quá xa xôi! Ai vừa đây đã quá thân quen. Trái tim người, cứ xoay tròn bốn phương...
    • 3,094 Bài viết

• 1,551 Được cảm ơn

cứ bt đi, tớ nhiều lúc cũng bị như thế. lại lẩm bẩm trog bụng, chúng nó bỏ qua 1 khách hàng tiềm năng mà ko bit. :Laughing: nói thật, bi giờ tớ muốn mua gì cung đuợc, nhà vài tỷ, hay áo vài tr cho mẹ là bt, (mới mua tour cho mẹ tết này đi du lịch sinkul khoang 800 USD) nhưng tớ vẫn bị như thế, riết rồi kệ nó. bạn nhớ làm gì thứ đấy cho nặng đầu
    • 438 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

EM cũng đang muốn mua 1 cái áo khoác ấm (dạ hoặc lông) cho mẹ em,48tuổi. Các chị biết ở đâu bán thì chỉ em với nhé. EM thấy có người mặc áo lông dài nhìn ấm mà sang lắm,nhưng chả bít ở đâu bán cả.
    • 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

up lên để các mẹ chỉ giúp
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các mẹ tâm sự vậy em cũng thấy bực tức.
    Em biết 1 shop bán áo khoác của Hàn Quốc chất lượng thì khỏi phải chê.
    Là áo khoác nhưng mặc nên vừa ấm lại vừa nhẹ, chất mềm nhưng rất đứng áo.
    Shop tên là SUPIASHOP tại 143 Nguyễn Chí Thanh - HN.
    web: www.supiashop.com
    À mà xin đính chính thêm là cách phục vụ ở đây thì rất nhiệt tình, chu đáo.
    Không mua cũng chẳng sao mà xem thoải mái các mẹ ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happyroom; 22/02/2010 vào lúc 03:59 PM.
    "trên bước đường của sự thành công không có bước chân của kẻ lười biếng"
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e đag có 1 cái áo mới tinh, đẹp chất mát mua 203.000 bán 165.000 vì e mua tặng sn mẹ e nhưg mẹ e ko mặc vừa e trót giật mác ra rồi nên ko đổi đc mẹ nào quan tâm thì liên lạc số 0904643764 mua dùm e cái để e có tiền mua áo cỡ to hơn cho mẹ
    Áo chất mát, mới mua hôm nay, giá 203000 bán 165000, cỡ M
    Mẹ nào muốn mua thì gọi đt cho e e sẽ mag áo tới tận nơi ưng thì giả tiền luôn :Smiling:

Chỉnh sửa lần cuối bởi sg.greentea; 21/06/2010 vào lúc 09:19 PM.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có khá nhiều mẫu áo khoác trẻ trung cho bạn lựa chọn nhé . Chúc bạn tìm được cái áo khoác như ý
    • 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

up lên nào, năm nay 2012 rồi, tớ cũng đang cần tìm mua quần áo tặng mẹ tớ đây. Trước cái hay mua ở Thợ Nhuộm, giờ hàng đấy chuyển đi đâu rồi, có mẹ nào biết địa chỉ tin cậy đồ đẹp, giá vừa phải cho phụ nữ trung niên ở đâu k ạ. (Hà nội). thanks.
    • CyE
    • 5 năm
    • 383 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nghĩ mà tức ko chịu được các mẹ ak. Mẹ em lười đi chơi, mua sắm, ăn mặc thì xuề xòa. Em rủ em em đi chơi, đi mua đồ, đi dạo phố thì cụ cứ ở nhà mà ko chịu đi đâu cả.
    Mỗi lần cứ tụ tập họ hàng ăn dỗ, là thấy các cô, các thím có áo đẹp, mẹ em lại sướng, lại thử rồi nhờ người ta mua cho y như thế.
    Làm em uất tận cổ luôn.
    Có con cái thì làm mô. Em cảm thấy bị tổn thương lòng tự trọng của mình kinh. Tức quá đi mất, hu hu hu.
    Mua đồ cho mẹ em thì mẹ em chê. Bảo đi mua thì cũng ko đi. Rồi gặp họ hàng là lại xì tiền ra nhờ mua hộ. Tức ko thể nào mà chịu được.

Em mà pảo, là lại chửi em là " mày ko phải dậy khôn tao, tao làm gì kệ tao, ko pải việc của mày"

Ôi, em điên quá đi mất. Cảm thấy tức ko chịu được. Mấy hôm nay mẹ em lại vừa đưa tiền cho pà cô, nhờ pà cô mua cho cái áo khoác. Em lại lộn ruột lên được ý. Huhuhu
    Nếu phải duyên nhau thì thắm lại
    Đừng xanh như lá, bạc như vôi
    ...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình tết này e cũng định sắm 1 cái áo khoác cho mẹ e, thấy mẹ vất vả mà chả chịu mua sắm gì cho bản thân, e thấy thương mẹ e quá, hic.
    e định mua 1 cái áo dạ, hoặc áo lông giá khoảng 500k.
    nhờ mọi người tư vấn với, mẹ e năm nay 44 tuổi, mẹ e thik màu nhã nhặn, thời trang 1 chút
    cả chỉ chỗ e mua với, e xin cảm ơn