Nước Mỹ

Topic dành cho những người mê phim!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 904 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mecobexiu : dạ đúng rồi đó chị , đó là phim em đang tìm , chị biết online có phim náy kô ? em đangcoi lại Duyên tình muôn sắc, coi cho đõ chán , em chỉ coi online thôi , chứ kô down chị ah
    Ah chị nè , chị sắp sinh baby hả ? em đợi đến thang 9 mới " vô ổ "
    Chỉnh sửa lần cuối bởi soledad832008; 14/04/2010 vào lúc 06:48 AM.

Biết em yêu anh nhiều , đôi khi anh hay lạc lối .
    www.bepluahong.blogspot.com
    Email : bepluahong09@gmail.com

• 117 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

[QUOTE=bexinh04;11860484]À quên Mẹ Cò, chị hỏi là ai xem qua "thiên địa nam nhi" có hay hay là dở, chứ tại chị tò mò lắm vì toàn diễn viên tiếng tăm mà nên đinh ninh là hay, mà hay sao tìm coi thử 1 chút trên mạng mà hổng thấy gì hết. Hổng kể cho nghe về hh L Uyển Nhi gì hết - hết hứng để muốn coi rồi hihi.....

Bạn nhắc mình nhớ cái phim Thiên Địa Nam Nhi, 15 năm rồi. Cái thời mình ở Ký Túc Xá, cả bọn hùn tiền chờ ra tập nào là thuê về xem chung. Ngày đó mê anh chàng Trương Chí Lâm, cái mặt thiệt "dễ thương":Smiling:. Phim coi thời điểm đó thì thấy hay, nhưng bây giờ mà coi thì.. chắc tùy quan điểm người xem thôi.

• 1,372 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Mẹ Cò: Phim Vòng Xoay Cuộc Đời em nghe tựa thì quen quen nhưng không nhớ đã xem chưa nữa. Đúng rùi chị, Viên Vịnh Nghi đóng phim CĐPQ trang điểm rất tự nhiên, trẻ trung và ăn mặc cũng đơn giản nữa, còn Mã Đức Chung thì trong phim này nhìn manly. Em cũng có xem cải lương Tứ Đại Mỹ Nhân do Ngọc Huyền đóng rùi, cũng hay thiệt, mà hình như lúc này NH còn ở VN thì phải, nhìn she ốm và đẹp hơn bây giờ nhiều.

Còn 2 ngày nữa em bé chào đời rùi mà giờ này mẹ còn ngồi luyện phim dữ quá chắc mai mốt em bé cũng tung chưởng dữ lắm đây hihi

Chị bexinh: để em bổ sung thêm vài chi tiết về HH L.U.N mà mẹ Cò đã kể nha. Cô này là người Nha Trang, đậu hoa hậu năm 18 tuổi và lấy chồng năm 19 tuổi, ox của she là người Pháp, sau khi kết hôn thì she qua Pháp sống được gần 2 năm thì ox của she bị bắt và bị tịch thu hết tài sản nên she cũng bị trả về VN luôn. Sau khi về đến VN thì she ở Hà Nội và đêm nào cũng đi bar, vũ trường để quên sự đời, có một lần she đã bị người ta dụ uống thuốc lắc và từ đây bị nghiện luôn, những lúc hết tiền mua thuốc thì she đi khách để kiếm tiền. Được một thời gian thì she chuyển vào Sài Gòn và cũng tiếp tục con đường này và bị bắt vào trại cải tạo, khi được thả ra thì she làm gái đứng đường ( vì lúc này nhan sắc đã quá tàn tạ và trông già hơn tuổi của she rất nhiều) cuối cùng thì được một anh làm nghề chạy xe ôm kêu về sống chung và không còn làm gái nữa( nhưng lúc này thì she đã bị nhiễm HIV) sau khi đẻ con thì bệnh cũng bộc phát nặng mà chết.
    Nếu ngày xưa em nhìn anh nhưng không mỉm cười
    Thì anh đã không mộng mơ....:Rose:

• 2,626 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soledad832008 Xem bài viết
    Mecobexiu : dạ đúng rồi đó chị , đó là phim em đang tìm , chị biết online có phim náy kô ? em đangcoi lại Duyên tình muôn sắc, coi cho đõ chán , em chỉ coi online thôi , chứ kô down chị ah
    Ah chị nè , chị sắp sinh baby hả ? em đợi đến thang 9 mới " vô ổ "
    Chị nhớ mang máng là chị thấy nó ở đâu đó trên mạng rồi nè (lúc đó ko quan tâm lắm nên ko để ý), nhưng mà là link down, vì chị hay kiếm link down nên mới thấy, để mai rảnh chị kiếm dùm em xem sao nha. Phim này coi bộ hơi khó kiếm đó.

Duyên tình muôn sắc chị có giữ lại, vì chị thích Văn Tụng Nhàn, phim coi cũng tếu tếu, toàn máy bà vợ nhiều chuyện, lanh chanh :Laughing:. Em có thích Văn Tụng Nhàn ko? Có phim Khôi phục giang sơn do VTN đóng với Trần Hạo Dân đó, nếu do USLT thì phim có tên là Thiên Tử Tầm Long. Chị thích phim Thanh Kiếm Tiềm Long do Lương Tiểu Băng đóng lắm mà kiếm ko ra, em nhờ người nhà kiếm phim ở Vn gửi qua hả? Làm sao gửi qua được khi mà băng đĩa bên Vn kiểm duyệt lắm, nhất là mấy phim hồi xưa thì làm gì còn phim gốc? HỒi xưa trước khi đi Mỹ, chị có hỏi 1 chỗ bán phim online để mua phim Thanh Kiếm Tiềm Long nhưng thấy họ bán mắc (đĩa chép mà tới 80k/ bộ), thấy vậy ko mua, ai dè qua đây, coi trên web go2viet thấy giá bán còn mắc hơn :Laughing:. Sau đó suy nghĩ kỹ thì cũng quyết định mua bên đây nhưng vào trang web đó coi lại thì thấy ko còn bán phim này nữa, xui ghê :Sad:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,626 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jl_forever1728 Xem bài viết
    Mẹ Cò: Phim Vòng Xoay Cuộc Đời em nghe tựa thì quen quen nhưng không nhớ đã xem chưa nữa. Đúng rùi chị, Viên Vịnh Nghi đóng phim CĐPQ trang điểm rất tự nhiên, trẻ trung và ăn mặc cũng đơn giản nữa, còn Mã Đức Chung thì trong phim này nhìn manly. Em cũng có xem cải lương Tứ Đại Mỹ Nhân do Ngọc Huyền đóng rùi, cũng hay thiệt, mà hình như lúc này NH còn ở VN thì phải, nhìn she ốm và đẹp hơn bây giờ nhiều.

Còn 2 ngày nữa em bé chào đời rùi mà giờ này mẹ còn ngồi luyện phim dữ quá chắc mai mốt em bé cũng tung chưởng dữ lắm đây hihi

Chị bexinh: để em bổ sung thêm vài chi tiết về HH L.U.N mà mẹ Cò đã kể nha. Cô này là người Nha Trang, đậu hoa hậu năm 18 tuổi và lấy chồng năm 19 tuổi, ox của she là người Pháp, sau khi kết hôn thì she qua Pháp sống được gần 2 năm thì ox của she bị bắt và bị tịch thu hết tài sản nên she cũng bị trả về VN luôn. Sau khi về đến VN thì she ở Hà Nội và đêm nào cũng đi bar, vũ trường để quên sự đời, có một lần she đã bị người ta dụ uống thuốc lắc và từ đây bị nghiện luôn, những lúc hết tiền mua thuốc thì she đi khách để kiếm tiền. Được một thời gian thì she chuyển vào Sài Gòn và cũng tiếp tục con đường này và bị bắt vào trại cải tạo, khi được thả ra thì she làm gái đứng đường ( vì lúc này nhan sắc đã quá tàn tạ và trông già hơn tuổi của she rất nhiều) cuối cùng thì được một anh làm nghề chạy xe ôm kêu về sống chung và không còn làm gái nữa( nhưng lúc này thì she đã bị nhiễm HIV) sau khi đẻ con thì bệnh cũng bộc phát nặng mà chết.
    Em ơi, đứa con k phải của người chồng trước hả? Khi chị đọc báo nói về LUN thì chị thấy đề cập đến đứa con rất ít, nên cứ nghĩ là con của ông chồng Pháp chứ.
    Vòng Xoay Cuộc Đời nói về một đại gia đình kinh doanh xe hơi đó, có Miêu Kiều Vĩ và Đặng Tụy Vân nữa.

KHi quay cải lương Tứ Đại Mỹ Nhân là NH đã sang Mỹ rồi, nhưng do mới sang nên còn đẹp, năm 2006 NH diễn trên Asia trích đoạn cải lương Chung Vô Diệm đẹp lắm, sau này mới mập ra và xấu đi. Bây giờ vừa sinh thêm đứa thứ 2 nên càng mập hơn nữa, em coi Asia 64 (là cuốn mới nhất) sẽ thấy.
    Chị tranh thủ luyện phim, để khi em bé ra rồi là hết coi được, lúc đó chỉ muốn ngủ thôi, mà chẳng biết có ngủ được ko vì hai đứa lận. Em sinh xong sẽ đi học hả? Vậy ai trông con cho em?
    À, 23/4 này Asia 65 phát hành nè :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecobexiu; 14/04/2010 vào lúc 08:15 AM.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!

• 7,401 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Lén chồng, lén con vào đây buôn chuyện film với mọi người nè, thấy ủng hộ topic nhiệt tình chưa mẹ Cò :Laughing:

Nói về Hoa Hậu Uyển Nhi - á, nghe câu chuyện ấy thấy đã đọc đâu đó rồi, chắc chắn luôn nhưng coi qua phim thì chưa, mà tựa đề nói lên điều gì? ứ biết.

Phim Mạnh Lệ Quân coi chán quá....nhưng mà mình thích Lâm Phong. Kể cho nghe, Xà Thi Mạn cứ mỗi lần đóng chung với bạn diễn nào thi y rằng nàng ta cặp bồ với anh ấy ngay sau khi diễn xong (cái này đọc được trên báo vnexpress) vậy mà LP không thích XTM đâu, ứ thèm cua được Lâm Phong nhé.

Nói về "thiên địa nam nhi" cái thời mình coi "thiên địa hào tình" ra cùng đợt mà mong chờ film kia hoài để coi mà không thấy, ức tới tận bây giờ vì toàn diễn viên mình thấy thích. Anh dv Cổ Thiên Lạc trắng bóc và để tóc dài y như công tử bột, mình thích anh ý tg sau này cơ, da ngâm và tóc ngắn tủn ý.

Nói về cải lương, có chị với mẹ Cò hợp gu, cái gì cũng coi nhưng vẫn thích nhất là hồ quảng, coi mà thuộc lời hát luôn là biết rồi há. Nói về dv Ngọc Huyền, chị cũng thấy sang đây đóng sao sao á, hổng hay như ở VN nhưng mà hình ảnh đầu tư nhiều nên thấy rõ là về phần đó hay hơn vn nhiều nhiều. Chị mê coi chú Vũ Linh lắm à, hồ quảng là Vũ Linh #1, Kim Tử Long gì á sếp thứ mấy mấy lận, cũng thích Linh Tâm nữa nè, hay Kim Tiểu Long......

Đang nghĩ coi viết gì tiếp.....
    Signed :Rose:

• 7,401 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Vòng xoay cuộc đời coi rồi - hay!!!!!!

Cải lương gì mà mẹ Cò nêu ra chị cũng coi hết rồi.

À, nếu mẹ Cò tìm ra "thiên địa nam nhi" thì chị cũng muốn coi vài tập cho biết đã, vì phim này dài khiếp hơn 100 tập lận cơ hic. ngán quá.

• 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mecobexiu : em nhờ thử thôi chứ kô chắc là gửi được , em ko tìm dược phim đó online hay link down nên em đành chịu.... chỗ em hình như kô có chỗ thuê hay bán băng cho người việt , một nơi khỉ ho cò gáy

Biết em yêu anh nhiều , đôi khi anh hay lạc lối .
    www.bepluahong.blogspot.com
    Email : bepluahong09@gmail.com

• 7,401 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jl_forever1728 Xem bài viết
    Cám ơn em nhiều. Chị chắc là đã từng đọc về cô này trên 1 bài báo, đọc lâu lắm rồi, nếu có phim chắc cũng muốn coi. Hôm bữa mới coi lại phim "người nơi biên giới" vẫn thấy hay như trước đây, điều đó chứng tỏ mình trung thành với phim ảnh dù đã rất cũ kỷ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bexinh04; 14/04/2010 vào lúc 08:26 AM.

• 1,372 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Mẹ Cò: Đứa bé đó là con của LUN và anh chàng chạy xe ôm đó chị. Asia thì em thích hơn là Thúy Nga vì TN chỉ đầu tư về phần hình ảnh thôi chứ chọn bài hát thì càng ngày càng dở. Ca sỹ em thích cũng toàn là của Asia không hà như là Đặng Thế Luân, Đan Nguyên và Trish Thùy Trang nữa. Chị có thích ca sỹ hải ngoại không?
    Nghe chị nói nội dung phim Vòng Xoáy Cuộc Đời thì chắc là em chưa xem rùi. Chị xem phim Những Trái Tim Si Tình chưa? phim này là phim cổ trang nói về nhân vật Đường Bá Hổ do Trần Hào và Hồ Hạnh Nhi đóng, phim coi vui vui và cũng hấp dẫn lắm chị nhưng ra chưa hết.

Em mới vừa xem xong phim Những Nụ Hôn Rực Rỡ nè chị mà không biết bình luận gì về nó luôn nữa, chỉ cảm nhận là nó đúng là phim giải trí kiểu VN nhưng mà em thích Thanh Hằng hihi.

Dạ, em tính sinh con xong khoảng 3 tháng sau thì em đi học. Ah, em học buổi sáng đến trưa thì bé ở nhà với ba vì 1:30PM ox em mới bắt đầu đi làm, khi em về thì bé sẽ ở nhà với em. Chị thì chắc còn làm vợ ngoan dài dài phải không?hihi

Chị bexinh: Nghe chị nhắc đến Người Nơi Biên Giới làm em nhớ đến một số bộ phim vào thời đó như là Bác Sỹ Nguyên Chấn Hiệp, Lửa Tình Rực Cháy... mấy phim này coi thiệt là hay. Còn bộ phim gì mà nói về bà mẹ có 5 đứa con mà sống rất nghèo khổ, trong đó có Trịnh Tú Văn đóng vai cô chị lớn sau này làm luật sư đó, em rất thích phim này mà quên mất tiêu cái tựa rùi.

Soledad: Em nghĩ cái vụ kêu người nhà gửi đĩa qua Mỹ là hơi bị khó đó, còn nếu được thì phải chờ đem đi kiểm duyệt vừa tốn nhiều tiền và mất thời gian nữa. Nếu nhờ người quen đem qua thì chắc cũng không ai dám nhận đâu.
    Nếu ngày xưa em nhìn anh nhưng không mỉm cười
    Thì anh đã không mộng mơ....:Rose: