Nước Mỹ

Thắc mắc về Travel Document và Green Card (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 89.7K Lượt đọc
  • 1.15K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 123 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Phần 1 đã đũ 100 trang, Mod đã khóa lại. Các bạn tiếp tục tại đây. Chúc may mắn tới mọi người.

• 249 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@chong_map:mình xin lỗi bạn vì mình không cập nhật tin của USCIS,vì lúc trước mình không có lăn tay,còn việc có re-entry ra khỏi nước Mỹ hơn 1 năm mình cũng không rõ,vì năm ngoái mình gọi họ hỏi thì họ trả lời như thế.Để mình gọi hỏi lại xem.

• 249 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đã gọi hỏi USCIS,thông tin của bạn chong_map la chinh xác rùi,hihihii,chắc lệ phí tăng gấp đôi nên gia hạn được gấp đôi,mình hỏi họ thời gian có thẻ ,họ chỉ ước tính la 3 tháng,hi vọng vậy,chứ lúc trước là mình có tới 4-5 tháng

• 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

smokky , aurora cho mình hỏi sau khi hai bạn nộp hồ sơ bổ sung thì sau bao lâu di trú trả lời hai bạn là hồ sơ đầy đủ và được chấp thuận . Theo quy trình của di trú mỹ thì trước khi gửi thẻ xanh về thì họ phải gửi thư approve hồ sơ của bạn đã , hay là congratulation notice . Mong tin của hai bạn

• 4,174 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

các chị ơi, em vừa nhận dc thư welcome to usa từ uscis. trên đó có số recciept , nó chưa phải là thẻ xanh phải ko ạ, diện em là ir1, vậy có cần đóng thêm tiền gì hay phỏng vấn nữa ko ? mong các chị tư vấn, em cám ơn nhiều.
    Live - Love - Laugh !

• 60 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby102007 Xem bài viết
    các chị ơi, em vừa nhận dc thư welcome to usa từ uscis. trên đó có số recciept , nó chưa phải là thẻ xanh phải ko ạ, diện em là ir1, vậy có cần đóng thêm tiền gì hay phỏng vấn nữa ko ? mong các chị tư vấn, em cám ơn nhiều.
    mình qua trước bạn vài ngày,và cũng mới nhận được thẻ xanh và SSN,bạn nhận được thư welcome là vài ngày sau nhận được thẻ xanh va SSN ah,không cần phỏng vấn và đóng tiền gì nữa đâu
    thử thách làm e mệt mỏi,nhưng vì anh e sẽ cố hết sức.Mong trời phật phù hộ cho e và a:Rose::Rose::Rose:

• 4,174 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

Cám ơn haungo nhiều.
    Live - Love - Laugh !

• 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rome8xxx Xem bài viết
    smokky , aurora cho mình hỏi sau khi hai bạn nộp hồ sơ bổ sung thì sau bao lâu di trú trả lời hai bạn là hồ sơ đầy đủ và được chấp thuận . Theo quy trình của di trú mỹ thì trước khi gửi thẻ xanh về thì họ phải gửi thư approve hồ sơ của bạn đã , hay là congratulation notice . Mong tin của hai bạn

vẫn đợi hai bạn aurora , smokky trả lời dùm mình là hai bạn nhận được trả lời từ UScis sau bao lâu sau khi nộp hồ sơ bổ sung ??

• 422 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

rome8xxx: S nhận được thư chúc mừng của USCIS sau gần 4 tuần bổ sung hồ sơ. Sau lá thư này thì 3 ngày sau GC về đến nhà! Bạn an tâm đi, cần gì nữa thì họ sẽ báo cho mình biết, còn không thì họ chúc mừng và gửi GC cho mình thôi!

• 1,710 Bài viết

• 803 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rome8xxx Xem bài viết
    mình ah, đang đợi ..... chưa thấy tin tức gì!