Nước Mỹ

Thắc mắc về định cư ở Mỹ theo diện vợ/ chồng. (Phần 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đoc báo thấy tin này không biết có ảnh hưởng gì đến cách pv không
    Hôm qua, ba người Mỹ gốc Việt vừa phải hầu tòa ở Harrisburg, thủ phủ bang Pennsylvania, Mỹ, vì cáo buộc đưa các lao động Việt Nam vào Mỹ làm việc không công dưới hình thức kết hôn giả
    link: http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2009/10/3B9CBF90/

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào tất cả mọi ngừoi, chúc mọi người một buổi tối thật vui vẻ .Cho mình hỏi vấn đề này nhé :mình save DS230 vao USB roi mang ra ngoài tiệm in ra thì có được ko ?.

• 3,094 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Bạn xem nó có cho bạn save thông tin bạn đã điền vào không đã. Mình điền online không cho save nên phải in ra ngay.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)

• 144 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em thấy nó không cho lưu đâu chị,chị ra ngoài đánh rồi in ,cũng mau lắm.
    Be a good baby!love u so much:LoveStruc:

• 507 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viyeu2007 Xem bài viết
    Chị D chị bổ túc ngày mấy cũng là timeline luôn hả chị?em bổ túc 15.10 tới nè chị ,lo lắng qá vì dạo này khó qa,chuc chi may mắn nhe

D bổ túc rồi. Btúc hôm 24/9, giờ đang đợi. D btúc timeline, bằng chứng, giấy tờ thuế 2006, 2007, 2008.

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JennyTuLe Xem bài viết
    Trong lịch hẹn của Consulate ko có lịch hẹn làm paper baby cho ngày 5/10 mà bạn, khó hiểu quá :Thinking:. Nếu đã làm ngày 5/10 rồi như bạn nói thì sao ko tranh thủ đi bs còn chờ gì nữa
    Mình thấy có gì khó hiểu đâu bạn, mình đã làm giấy cho baby ngày 5/10 rồi, người ta hẹn khoảng 4 tuần nữa lấy ks + pp baby, sau đó mình mới bổ túc được, nên mình muốn biết thời gian mình phải chờ đợi bên hồ sơ của mình có lâu không (sau khi bổ túc) để quyết định xem ox có nên về Mỹ hay đợi đi chung luôn vậy mà

• 1,370 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mickey! Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi sau khi ox bổ sung bằng quốc tịch thì bao lâu mới được approval vậy ạh?!Cảm ơn cả nhà nhiều nha!
    Sau khi ox mình gửi thư update quốc tịch thì uscis có gửi thư trả lời là đã nhận được thư và đang xem xét chuyên case number của con mình sao ko check online được. Mẹ Mickey có nhận được thư từ gì của họ ừ khi update chưa?

• 496 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mickey! Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi sau khi ox bổ sung bằng quốc tịch thì bao lâu mới được approval vậy ạh?!Cảm ơn cả nhà nhiều nha!
    e không rõ lắm nhưng e nghe just4ox nói từ lúc chồng her bs QT đến ngày she đi pv là khoảng 4-6 tháng hay sao đó chị ... E sẽ hỏi lại kĩ dùm chị hen ...
    Để dành chỗ.... Từ từ ký ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anaanhdo Xem bài viết
    Chị puppy_pong oi chị đi pv hồi 2/10 hả, con của chị được mấy tuổi rồi chị, theo e biết thì có pp mỹ cho bé rồi chị sẽ được cấp visa thôi mà, chúc chị hạnh phúc nhé
    con chị mới 1 tháng à, mà lúc chị đi pv thì vẫn chưa tới ngày hẹn làm pp mỹ cho bé nên chị bị bổ túc giấy đó

• 167 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytyty Xem bài viết
    Sau khi ox mình gửi thư update quốc tịch thì uscis có gửi thư trả lời là đã nhận được thư và đang xem xét chuyên case number của con mình sao ko check online được. Mẹ Mickey có nhận được thư từ gì của họ ừ khi update chưa?
    https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do
    Check ở đây mẹ TyTyTy àh...:Rose: