Nước Mỹ

Những Câu Hỏi Phỏng Vấn diện định cư vợ chồng

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 2,987 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của ri_yj - Fiance

uhm, buổi phỏng vấn của mình chỉ tầm 10p với chưa tới 20 câu hỏi. Chị Mỹ chỉ bảo đưa hình vào xem, sau mỗi câu hỏi thì check vi tính xem có đúng không. Mình phỏng vấn cửa số 12, cả 2 nhân viên đều rất nice, không khí thoải mái. Mình thấy một số ô cửa pv rất khó khăn, hix. Sau đây là những câu hỏi họ đã hỏi mình, hầu như đây là tất cả rồi, chả hỏi thêm gì.

1_Lần cưối gặp hôn phu khi nào?
    2_Lần đầu gặp hôn phu khi nào?
    3_Làm sao quen nhau? Lần đầu gặp thế nào?
    4_Hôn phu đi theo diện gì? Năm nào?
    5_Hôn phu làm nghề gì? Bao lâu rồi?
    6_Lúc trước hôn phu làm nghề gì? Bao lâu rồi?
    7_Có người thân bên Mỹ không? Cho biết địa chỉ (em không nhớ nên chị Mỹ bảo thôi cũng không cần thiết)
    8_Người thân và người bảo lãnh có biết nhau từ trước khi 2 người quen không?
    9_Cả 2 từng đi du lịch chung ở đâu?
    10_Có kế hoạch đám cưới bên Mỹ không? Nhà hàng nào? Ngày mấy?
    11_Có ai giúp đỡ tổ chức đám cưới không?
    12_Tuần trăng mật ở đâu? Mấy ngày?
    13_Em biết điều kiện của diện K1 không?
    14_Hai người từng kết hôn chưa? Có con chung không?

Em nghe nói trước khi mình phỏng vấn, người ta đã xem xét rất kỹ lưỡng và quyết định sẵn 70% mình đậu hay không đậu rồi. Đến lúc phỏng vấn chỉ hỏi thêm xem có khớp không rồi cho phiếu hồng hoặc xem xét thêm chứng cứ để xem có gì gỡ gạc được những mối hoài nghi trước đó của nhân viên lãnh sự không.

Hôm nay pv em để ý những chị nào chia hình ra từng xấp, cột thun mà cứ thế đưa vô thì hay bị hỏi rất nhìu về hình ảnh, em làm như các chị trước là dán lên A4, ghi chú nơi chụp và những người chụp chung, trên hình thì có sẵn ngày tháng năm rồi (lúc rửa ảnh có thể bảo người ta rửa luôn ngày), em không bị hỏi gì về hình ảnh cả. 10p pv trôi qua thoải mái êm xuôi, nhưng mấy tiếng đồng hồ trước đó thì muốn vỡ tim luôn, hix hix
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,950 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

@Thi: ngồi đọc thì thấy hỏi nhiều quá chị Thi ơi, ko nhớ nổi.

• 2,987 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    @Thi: ngồi đọc thì thấy hỏi nhiều quá chị Thi ơi, ko nhớ nổi.
    Mỗi case mỗi khác em ơi, mình chỉ nhớ case của mình thôi là ok mà hihihihihihi
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại

• 3,950 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thipro81 Xem bài viết
    Mỗi case mỗi khác em ơi, mình chỉ nhớ case của mình thôi là ok mà hihihihihihi
    Ôi em ngồi coppy lại rồi chị ạ, 41 trang world. Để rồi từ từ nghiền ngẫm. Cám ơn chị nhiều lắm, đúng là tài liệu bổ ích.

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Do đó mình có một lời khuyên nho nhỏ, ngoài việc chúng ta đều là vc thật sự với các sự kiện thật & bằng chứng thật, các bạn nên xác định trong case của các bạn những bằng chứng nào có tính thuyết phục nhất để có thế show ra đầu tiên cho viên chức LS xem nếu họ cho chúng ta quyền được chọn loại bằng chứng để chứng minh quan hệ với người bảo lãnh. Ngoài ra, trong lúc pvấn, mình nên trả lời nhanh gọn nhưng đầy đủ nội dung mà viên chức Ls cần biết, nếu họ yêu cầu giải thích thêm thì mới nói thêm, trả lời các câu hỏi với thái độ vui vẻ, tự tin nhằm gây thiện cảm càng nhiều càng tốt, nếu có câu hỏi nào đó khiến bạn bất ngờ, cố gắng đừng lộ vẻ bối rối mà hãy tạo thêm thời gian cho mình suy nghĩ tìm câu trả lời tốt nhất bằng cách yêu cầu họ nhắc lại hay làm rõ hơn câu hỏi vừa nêu.

Trên đây là vài dòng chia sẻ cùng cả nhà, có thời gian thêm mình sẽ chia sẻ khoảng 60 câu phỏng vấn thường gặp với hy vọng tiếp thêm tự tin cho các ACE get PINK nhiều thật nhiều nha.... Chúc tất cả mọi người pv tháng 6 này cùng nhau đem về cho box mình một màu HỒNG rực rỡ nhen... Iu cả nhà!![/QUOTE]

Bạn cho mình hỏi tí nhe: phone bill là hóa đơn dt phải kg bạn? hay là in chi tiết các cuộc gọi của bạn vây? vì mình và ox gọi bằng thẻ nên chỉ in chi tiết cuộc gọi thôi hà. xin bạn giúp mình với, cảm on ban nh ạ!

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi câu 4 chị trả lời như thế nào,tại ox em ở nhiều chỗ qua,mà õ không nhớ ra ít ah,mong chị hồi âm.
    p/s cho hỏi thêm chị nào có thể góp ý em với câu người làm mai và cô trao đổi gì,em trả lời không trao đổi gì được không
    Những câu hỏi PV của vannessa_chen - VC

tới giờ em còn run bần bật nè ehheheh..sau đây em xin tường thuật trực tiếp về cuộc phỏng vấn của em ah
    sáng sớm 6h15 em xuất hành tiến thẳng số 4 LÊ DUẨN vì hẹn em 8h mà 7h thì xếp hàng rồi ah...em tới nơi thì đã đứng xếp hàng thứ mấy chục rồi đến 7h30 thì bước vào kiểm tra coi có mang vũ khí hem xong tiếp tục sự nghiệp xếp hàng thành 2 bên di dân và ko di dân...đến 7h45 em tiến vào lấy số thứ tự và đợi sơ vấn số thứ tự của em là 6009 số đẹp ngồi khoảng 30 phút thì kêu số em đến phòng số 3 và sơ vấn gặp 1 chị xinh iu chỉ xếp hồ sơ cho em và hỏi
    - ai bảo lãnh em
    - LÊ VĂN LỘC là ai ( anh chồng em bảo trợ tài chánh cho em)
    - người này có ở cùng nhà ko
    lúc xếp hồ sơ em nhìn thì thấy chị ấy xếp giấy hồng trên hồ sơ em nên em cảm thấy có chút an tâm xong chỉ đưa hồ sơ dư cho em và tiếp tục đợi để kêu phỏng vấn...em ngồi ở ngoài như phòng tù 4 bức tường với vài hàng cửa sổ trên cao để ánh sáng lọt vào đã lo mà ngồi như vậy càng lo hơn hic...đến 9h đúng thì cái ô của phỏng vấn được mở ra và các nhân viên lãnh sự người nước ngoài xuất hiện...em run gần chết chưa kịp tĩnh tâm thì kêu em lên phỏng vấn đầu tiên ô số 7 gặp 1 chị MỸ trắng xinh đẹp vô cùng chĩ cười và kêu em thề và lấy dấu vân tay xong chĩ kêu em đưa hình ảnh mà ko phải hình đám cưới em đưa vào và nhìn thấy 1 tờ giấy trắng 1 tờ giấy hồng mà ko có tờ giấy xanh nào cả y như 1 mất 1 còn em sợ gần chết xong chỉ coi hình và hỏi vài chục câu như sau
    1/ chồng em đi mỹ năm nào?
    2/ ai bảo lãnh chồng? và chồng sang đó cùng với ai?
    3/ hiện giờ chồng ở đâu?
    4/ từ khi đến mỹ chồng đã ở những chỗ nào?
    5/ chồng làm gì từ khi đến MỸ đến giờ? ( em kể ra 1 loạt nghề của chồng mà thiếu nghề nail của chồng nên tiếp tục hỏi)
    6/ em có biết chồng em đã từng làm nail ko? ( em ngớ ra và nói dạ em biết nhưng em run wa em quên thế là chị ấy lắc đầu nhăn mặt làm ghê lắm ) xong chỉ nói ko sao em cứ trả lời bình tĩnh và kể lại đi...xong em kể lại rồi hỏi tiếp
    7/ LÊ VĂN LỘC là ai ? ( y như sơ vấn)
    8/người này có gia đình và có con chưa?
    9/ ba chồng em đi MỸ năm nào? ( em nói em ko biết)
    10/ chồng em về bao nhiêu lần?
    11/ lần về cuối cùng là ngày tháng năm nào?
    12/ anh ấy có cầu hôn em ko?
    13/ 2 người làm đám cưới ngày nào?
    14/ bao nhiêu khách tham dự?
    15/ bên gia đình chồng có ai về dự đám cưới ko?
    16/có bao nhiêu khách tham dự?
    17/ chỉ đưa em tấm hình và hỏi ....hình này là gì? em trả lời sinh nhật chồng em ah
    18/ hôm đó em tặng gì cho chồng em? em nói em làm bánh đó tặng chồng em...chỉ nhìn em 1 cách ngạc nhiên hỏi em làm thật hả? em nói dạ ( hic coi thường em sao )
    19/ chồng em có bao giờ tặng quà cho em chưa và món quà đầu tiên là gì? em trả lời là bông tai
    20/ có phải bông tai em đang đeo ko? em nói ko phải cái này là của mẹ chồng em tặng hôm đám cưới
    21/ ngoài bông tai ra mẹ chồng còn tặng em những gì nữa?
    22/ em hãy đọc địa chỉ nhà chồng và số điện thoại của chồng em?
    xong chỉ đưa ra 1 nùi giấy đủ thứ màu em bắt đầu quáng vì theo em thì chỉ có màu hồng trắng và xanh thôi chứ sao mà 1 nùi vàng tím đỏ cam um sùm <~~~~ngơ ngác như nai vàng hic...xong chỉ đưa giấy hồng và hẹn 22-7 3h chiều nhận visa chúc em may mắn....trời ah em thề lúc đó em run lập bập vì trong wa trình phỏng vấn chị người mỹ và chị phiên dịch người việt cứ nhăn nhó rồi lắc đầu em nghĩ em xong phim rồii cầm tờ giấy hồng em còn chưa tin nữa mà...em thu dọn hành trang 1 đóng bằng chứng nhưng chẵng xem cái gì ngoài hình đi chơi và đi về lúc ngồi trên taxi em thắc mắc 1 nùi xanh đỏ tím vàng đó nên lụm ra xem thì ra đó là những tấm hình làm bằng chứng mà khi nộp hồ sơ ba chồng em bấm vào giấy A4 hic người ta dùng giấy màu trắng bấm thôi là được rồi ba chồng em chơi đủ thứ màu làm em quáng gà xong em về nhà với niềm vui sướng ehheheh
    mấy chị cho em hỏi ở VN mua vé tốt hơn hay ở MỸ mua vé tốt hơn ah...em định bay ngày 28-7 có chị nào bay cùng em ngày đó sang seattle ko ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,987 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangdao14 Xem bài viết
    chị ơi cho em hỏi câu 4 chị trả lời như thế nào,tại ox em ở nhiều chỗ qua,mà õ không nhớ ra ít ah,mong chị hồi âm.
    p/s cho hỏi thêm chị nào có thể góp ý em với câu người làm mai và cô trao đổi gì,em trả lời không trao đổi gì được không
    Theo mình có sao trả lời vâỵ bạn ơi, cho tất cả các câu hỏi của NVLSQ đưa ra
    Nếu ox bạn ở nhiều chỗ quá không nhớ thì nói không nhớ, hay nhớ tới đâu nói tới đó bạn nha
    Còn về câu hỏi ngươì làm mai và cô trao đổi gì? Là trao đổi gì? không hiểu bạn hỏi ji?
    :Surprise:

• 1,300 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của ri_yj - Fiance

uhm, buổi phỏng vấn của mình chỉ tầm 10p với chưa tới 20 câu hỏi. Chị Mỹ chỉ bảo đưa hình vào xem, sau mỗi câu hỏi thì check vi tính xem có đúng không. Mình phỏng vấn cửa số 12, cả 2 nhân viên đều rất nice, không khí thoải mái. Mình thấy một số ô cửa pv rất khó khăn, hix. Sau đây là những câu hỏi họ đã hỏi mình, hầu như đây là tất cả rồi, chả hỏi thêm gì.

1_Lần cưối gặp hôn phu khi nào?
    2_Lần đầu gặp hôn phu khi nào?
    3_Làm sao quen nhau? Lần đầu gặp thế nào?
    4_Hôn phu đi theo diện gì? Năm nào?
    5_Hôn phu làm nghề gì? Bao lâu rồi?
    6_Lúc trước hôn phu làm nghề gì? Bao lâu rồi?
    7_Có người thân bên Mỹ không? Cho biết địa chỉ (em không nhớ nên chị Mỹ bảo thôi cũng không cần thiết)
    8_Người thân và người bảo lãnh có biết nhau từ trước khi 2 người quen không?
    9_Cả 2 từng đi du lịch chung ở đâu?
    10_Có kế hoạch đám cưới bên Mỹ không? Nhà hàng nào? Ngày mấy?
    11_Có ai giúp đỡ tổ chức đám cưới không?
    12_Tuần trăng mật ở đâu? Mấy ngày?
    13_Em biết điều kiện của diện K1 không?
    14_Hai người từng kết hôn chưa? Có con chung không?

Em nghe nói trước khi mình phỏng vấn, người ta đã xem xét rất kỹ lưỡng và quyết định sẵn 70% mình đậu hay không đậu rồi. Đến lúc phỏng vấn chỉ hỏi thêm xem có khớp không rồi cho phiếu hồng hoặc xem xét thêm chứng cứ để xem có gì gỡ gạc được những mối hoài nghi trước đó của nhân viên lãnh sự không.

Hôm nay pv em để ý những chị nào chia hình ra từng xấp, cột thun mà cứ thế đưa vô thì hay bị hỏi rất nhìu về hình ảnh, em làm như các chị trước là dán lên A4, ghi chú nơi chụp và những người chụp chung, trên hình thì có sẵn ngày tháng năm rồi (lúc rửa ảnh có thể bảo người ta rửa luôn ngày), em không bị hỏi gì về hình ảnh cả. 10p pv trôi qua thoải mái êm xuôi, nhưng mấy tiếng đồng hồ trước đó thì muốn vỡ tim luôn, hix hix
    Hỏi lắm thế nhỉ. Hic.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

co chị nào đi pv mang bản copy lltp đi phỏng vấn không vậy,bản chính nộp nvc rồi,lo qua

• 1,300 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangdao14 Xem bài viết
    co chị nào đi pv mang bản copy lltp đi phỏng vấn không vậy,bản chính nộp nvc rồi,lo qua
    Hic tội quá, thế là mất rồi. Người ta dặn là chỉ nộp copy thôi mà mẹ nó. Giờ chắc chỉ có nước xin lại các bản chính khác thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)