Nước Mỹ

Đón chào các thành viên mới

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 89.3K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 12,898 Bài viết

• 8,926 Được cảm ơn

Đúng quá Hằng ơi. . Mà UK đọc là Du Kây nhưng cái tật cà rỡn nên mới thành Diu Kây làm cho mẹ Zoe lộn qua Mỹ luôn đấy ... Ủa ủa topic này nói về người Mỹ mà sao người Nhật và người Anh chát chít om sòm trong này dzậy trời .

• 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyet Le
    Ủa?????chứ không phải chị Lienrom đang ở Anh à,Diu kay có phải là UK không?bà lienrom này giới thiệu vòng vòng quá làm cho NL bối rối
    To Ngọc Lan: Em ở trung tâm Philadelphia chị ơi,em với mẹ Bé Bí cũng quen nhau qua WTT đấy và 2 chị em cũng hay phone cho nhau.Dạo này mẹ BB đang bận nên ít thời gian chứ trước kia có ngày buôn dưa lê cả tiếng .Em có bầu 4 tháng rồi (4 ngày nữa em đi siêu âm xem bé trai hay gái)và nếu con gái thì em cuỗm nguyên si tên của Bé Bí luôn.
    To mẹ Bé Bí:Hôm bữa em có đọc ở đâu đó thấy chị nói loại kem gì chống rạn da bụng nhỉ?Em kiếm hoài không thấy nhưng chẳng biết chị rảnh khi nào mà điện thoại.Chị nói em là cellphone của chị em gọi trong giờ làm việc lúc nào cũng được nhưng em sợ đúng lúc gọi chị lại đang bận nên thôi.Càng ngày mắt chị Bí nhà mình càng to và đen chị ThuSa nhỉ??
    Wow, TuyetLe hiện đang sống ở thành phố Philadelphia, huh? TuyetLe có tới thành phố Harrisburg lần nào chưa vậy? Ngọc Lan used to live there before. TuyetLe đang có bầu được 4 tháng rồi, huh? Nhớ giữ gìn sức khõe nha .

Nếu có dịp hoặc thuận tiện, chị em mình sẽ trò chuyện bằng cell phone, okay!
    Ngọc Nga

Nga's Blog

• 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenmy
    Khoang 1 tuan nua la minh sinh be..
    Mẹ bé Duyên sắp tới ngày sanh baby rồi, huh? Good luck to you . Nhớ giữ gìn sức khõe nhe'.

Sau khi sanh baby xong, nhớ báo cho chị em trong này biết nhé . Chúc Mẹ Tròn Con Vuông .
    Ngọc Nga

Nga's Blog

• 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí

Chị Lien mình ở UK là United Kingdom (Anh) chứ đâu nữa. Tại NL không hiểu "Diu Kây" là gì mà thôi.
    Cám ơn Mẹ Bé Bí đã nói cho Ngọc Lan biết nha .
    Ngọc Nga

Nga's Blog

• 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom

Đây đây Liên sẽ trả lời cho NL nhé: Cầm tinh con cẩu, 4/1970 đấy ai muốn kêu sao cũng được he he

Cám ơn chị Liên nói cho Ngọc Lan biết nha . Mẹ của chị sanh chị Liên vào năm 1970, huh ? Vậy em kêu chị là chị Liên đúng rồi . Em nhỏ hơn chị Liên vài tuổi .

Công nhận chị Liên thật là tài giỏi quá ta . Em cần phải học hỏi nhiều cái từ chị Liên đó . Không biết sư phụ có nhận đệ tử không vậy ? Hehehehe .....
    Ngọc Nga

Nga's Blog

• 12,898 Bài viết

• 8,926 Được cảm ơn

Em ơi, em viết 1 bài nhưng gạch đầu dòng để nói về từng người một là được rồi em, và các mẹ cũng hiểu hết à, không cần em phải viết cho từng người như vậy đâu .

Em muốn làm đệ tử hả, dễ mà cứ theo chị là đựơc.

• 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mãi tới hôm nay em mới lò dò vô lại topic này và thấy dzui quá ta , Bác Liên hơi bị lộn xộn đấy nhé , " Thực dân" Anh mà cứ chen vô xí xọn với " đế quốc" Mỹ hoài !!!
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15

• 532 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

To mẹ zoe:Chết thật,hôm bữa rõ ràng đã trả lời mẹ zoe rồi thế mà hôm nay quay lại kiếm hổng thấy đâu,nhớ lại thì hóa ra hôm đó viết xong rùi,chỉ cần "đồng ý" là gửi liền nhưng đúng lúc đó thấy tiếng xe AX về mừng quá định chạy xuống đón thế là hấp tấp shutdown máy luôn.Từ nhà em tới rittehouse lái xe khoảng 10 phút chị à,nhà em ở đường 70.
    To Ngoc Lan:em cám ơn chị nhiều,em vẫn giữ súc khoẻ đó chứ sao vẫn ốm nhách à,ăn thì nhiều phải biết mà 18 tuần đến nơi rồi mới tăng được 2kg .Em có đi qua Harrisburg thôi chứ chưa có vào trung tâm của nó,thấy AX em nói ở đó có nhiều tòa nhà đẹp lắm.
    Chúc các chị vui,hạnh phúc.

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Tuyet Le oi, the la em o West Philly a, The hai me con van manh khoe chu ??

A, nhan tien minh xin hoi kinh nghiem cac me da~ co con di may bay. Minh dang dinh dat ve de^? tham ong ba luc Noel. Minh tim duoc ve qua ma.ng re? ho+n mua tai cac ha~ng airlines. Tuy nhien khi book thi nguoi ta chi? ho?i ma^'y babies di kem (1 baby/ 1nguoi lon) ma khong noi ro~ la ve' cua baby se~ da?m bao co' bassinet khong ?? Ve' baby co~ 1/5 gia ve' ng lon. A, ve' ma minh tim duoc do la voi US airways. Minh cung tim duoc 1 bai bao noi la US airways ma international flights thi se~ da?m bao co bassinet, nhung lai nghe noi co nguoi da~ da.t truoc roi ma ko co. Minh chi? hinh dung cai vie^~n ca?nh 14 tieng dong ho voi' co^ con gai tren lo`ng

Cac me co' kinh nghiem gi` kho^ng ?? Neu ma mua 1 ve rieng voi reserved seat cho be' thi ton them 1 gia ve nguoi lon .

Ca?m on moi nguoi nhieu.
    it's all because of you ... :Angel:

• 12,898 Bài viết

• 8,926 Được cảm ơn

Zoe ơi, chi không rành về US air nhưng trứơc đây lúc đưa Tú về VN (Tú được 9 tháng) chị đi bằng Air VN thì chị không phải trả tiền vé cho Tú mà chỉ trả nôi bé nằm thôi 150 bảng Anh - và lúc lên máy bay thì tụi chị đựơc ngồi hàng đầu có gắn nôi bé vô tường, nhưng thú thật cái nôi chẳng có tác dụng gì với bé Tú cả vì nó cứ leo qua, leo lại nhảy loi choi trong cái nôi chứ chả ngủ nghê suốt mười mấy tiếng đồng hồ gì cả . Hy vọng là bé con của em nó ngủ yên suốt đọan bay em nhé.