• 6 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 275 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 216 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Xem ở ông Minh híp pháo đài láng thấy khá đúng, nhiều ng ở cty mình có qua đó xem, ông ý xem vận hạn trong năm nay, nói từng tháng có vd gì cần lưu ý. Tiền tùy tâm (vì các bạn bỏ phong bì dán kín rồi ghi tên, ngày giờ sinh của mình và của người thân ở ngoài mà). Tức là các bạn có thể bỏ 100K mà xem cho 2-3 người 1 lượt luôn. (nhưng chắc chả ai bỏ 100K :P). Ngoài ra, ông này hay tư vấn thêm về phong thủy cho người xem (không bán chác gì thêm đâu), kiểu như cô này muốn lấy chồng thì về mua cái kính đeo, nhà này con khó nuôi thì kiếm 7 cái doi mây đặt ở đâu ở đâu, chồng cô ham cá độ thì về đặt bể cá ở chỗ này chỗ này...nhà này hạy bị bệnh này là do ...

Tuy nhiên, nhược điểm là đợi hơi lâu, ông ý bắt đầu làm việc từ 1h pm thì 12h đến đã thấy 6-7 người đợt roài, mà mỗi người xem tầm 30 phút lận, có người hỏi lắm ông ý xem tới 40-50p, nên nhiều khi đến 1h chiều mà đợi dài cổ tới 3-4h mới đến lượt.

Tôi đã xem 1 số ng, từng xem ở lysohoiquan, chỗ anh Cường là người lập ra trang lyso.vn. Nhìn chung thấy chung chung.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ nó cho địa chỉ chính xác của Bác Minh Híp đi!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bocaihim Xem bài viết
    Xem ở ông Minh híp pháo đài láng thấy khá đúng, nhiều ng ở cty mình có qua đó xem, ông ý xem vận hạn trong năm nay, nói từng tháng có vd gì cần lưu ý. Tiền tùy tâm (vì các bạn bỏ phong bì dán kín rồi ghi tên, ngày giờ sinh của mình và của người thân ở ngoài mà). Tức là các bạn có thể bỏ 100K mà xem cho 2-3 người 1 lượt luôn. (nhưng chắc chả ai bỏ 100K :P). Ngoài ra, ông này hay tư vấn thêm về phong thủy cho người xem (không bán chác gì thêm đâu), kiểu như cô này muốn lấy chồng thì về mua cái kính đeo, nhà này con khó nuôi thì kiếm 7 cái doi mây đặt ở đâu ở đâu, chồng cô ham cá độ thì về đặt bể cá ở chỗ này chỗ này...nhà này hạy bị bệnh này là do ...

Tuy nhiên, nhược điểm là đợi hơi lâu, ông ý bắt đầu làm việc từ 1h pm thì 12h đến đã thấy 6-7 người đợt roài, mà mỗi người xem tầm 30 phút lận, có người hỏi lắm ông ý xem tới 40-50p, nên nhiều khi đến 1h chiều mà đợi dài cổ tới 3-4h mới đến lượt.

Tôi đã xem 1 số ng, từng xem ở lysohoiquan, chỗ anh Cường là người lập ra trang lyso.vn. Nhìn chung thấy chung chung.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ ,hnay e vừa đi xem tử vi ở chỗ bác Lập ở đền Bia Bà .Nhận xét của e là bác này nói chủ yếu là tương lai,cũng chung chung,xem vận hạn từng năm .hnay đi xem thì e có 1 chị xem 5 năm hnay quay lại xem vì thấy đúng, nên chủ yếu phải ngẫm đã ah ^^
    • 99 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuongntt Xem bài viết
    chào các mẹ ,hnay e vừa đi xem tử vi ở chỗ bác Lập ở đền Bia Bà .Nhận xét của e là bác này nói chủ yếu là tương lai,cũng chung chung,xem vận hạn từng năm .hnay đi xem thì e có 1 chị xem 5 năm hnay quay lại xem vì thấy đúng, nên chủ yếu phải ngẫm đã ah ^^
    Mình xem của ông này cách đây đúng 1 năm, cả lập lá số và giải thích cho mình, nhìn đồng hồ hết đúng 8 phút, không hơn, thế là đứng dậy để đến lượt người khác. Giá cả hôm đó ông ấy bảo đưa 150k, thế là mình đưa tiền rồi đứng dậy cho người khác vào, không hỏi thêm được gì cả. Ông ấy nói rất chung chung, không cụ thể vấn đề nào cả. Vừa nhai kẹo cao su vừa nói Lại ngồi ở chợ nên người qua lại nhiều, ồn ào thành ra khó nhớ và không hiểu kỹ ông ấy nói những gì. Ra đến cửa là quên hết. Mà cũng chẳng hỏi thêm được gì nhiều vì lúc nào cũng có người chờ. Ông này xem đủ thứ khác nữa: xem ngày cưới, ngày bốc mộ, ngày khai trương, viết sớ,... nên lúc nào cũng có người đợi.

Mình xem chỗ ông Trứ - NAN vài lần thì mỗi lần thầy ấy nói một kiểu khác nhau nên chán không quay lại nữa. Ông này cũng nói theo kiểu toàn nói tốt cho mình thôi, vd như: năm nay con vượng, làm ăn tốt lắm, làm đâu được đấy,.. Nhưng cuối năm ngẫm lại thì chẳng có cái gì đúng cả. Hôm chờ từ sáng tới 4h chiều mới xem được, ông ấy đuổi một loạt người về chỉ vì: "của cậu không đúng giờ rồi, không xem được đâu".
    Đang tìm xem ở HN có thầy nào xem tử vi chính xác mà chưa biết chỗ nào. Bác nào biết chỗ xem hay chỉ giúp em với nhé. Em không ngại đi xa, bán kính từ Hồ gươm 40KM là em đi tuốt. Em cũng không ngại ngồi chờ nếu đông người (chỉ sợ thầy không nhiệt tình, cứ đông khách là xem qua loa để chuyển sang người khác là em không thích.)
    • 2,391 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Xem được tử vi hoặc dịch số hoặc phong thủy đều xem được chuyện ngày tháng năm giờ tốt cho mổ đẻ, khởi công, đập phá, cưới hỏi, ma chay, chết trùng..... (bởi nó là căn bản của kinh dịch). Chuyện cúng và viết sớ thì ko nằm trong chuyên môn học thuật, chắc các thầy học thêm.
    Nên các bạn chớ ngạc nhiên sao họ có thể làm cả mấy việc đó. Ngày xưa thì họ ko làm là do chuyên môn sẽ hay hơn, nhưng thực ra mấy chuyện hiếu - hỉ là chuyện vui mừng mà lấy tiền thì hơi ngại, thời nay kiếm tiền khó khăn nên nhiều người làm thêm, chuyện đơn giản và nhanh mà lại kiếm được chút tiền thì ko nên từ chối.
    • 3,810 Bài viết

• 3,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabanbactrungnam Xem bài viết
    thấy các mẹ quan tâm nhiều đến món này. mình có anh bạn chơi rất thân với các thầy. mình cũng có số của một số thầy ở hà nội và thành phố hồ chí minh. anh bạn của mình chia sẻ các thầy là ngừoi có khả năng về học thuật, cũng muốn giúp đời và giúp mọi ngừoi phần nào bằng khả năng của mình, nhưng khả năng thì cũngg không ai giống ai, có ngừoi có khả năng thật sự, có ngừoi đi xem không may gặp thầy không tốt lại mang chút phiền lo cho mình và gia đình lại đâm ảnh hưởng thêm cuộc sống. anh bạn của mình có chia sẻ là đi theo học các thầy, và có thời gian chiêm nghiệm cũng đúc rút ra nhiều điều, và chỉ dám dừng ở lĩnh vực tư vấn viên thôi vì bảo không có khả năng làm thầy...làm thầy cũng cần rất nhiều yếu tố lợi và hại cho chính bản thân ngừoi thầy...số anh ấy là 0912091777... còn mình cũngg lưu được vài số điện thoại của các thầy mà bạn mình hay nói chuyện đến...
    ở đây các bạn có nhắc đến anh Minh thuấn ở Ngọc Khánh quả nhiên anh này là ngừoi rấ giỏi tử vi, kinh dich, và biết ứng dụng nó vào làm phong thủy, chấn trạch và rất thành công trong cuộc đời làm thầy của mình...anh này có duyên xem cho rất nhiều đại gia và chính khách nước ta. thấy bạn mình nhắc đến nhiều. trước anh ấy ở ngọc khánh nhưng nghe bạn mình nói là gần đây anh ấy chuyển qua chung cư bên Thái hà ở rồi...
    ngoài ra có ngừoi em trai của anh ấy là thầy Minh An ( tên thật là Sang ) mới chuyển trong Sài gòn ra mà mở hội quán ở Dốc tam Đa, anh này chuyên về Tử vi, kinh dịch, tướng pháp... số dt là: 0904964888
    còn ngừoi nữa mình biết là thầy Minh chùa ( tên thật là Minh ) ở hà Nội: ĐT: 0975746156
    hy vọng giúp được các mẹ.... các mẹ bình tâm đi xem coi như thêm lời chia sẻ động viên mà đừng quá u mê ảnh hưởng đến cuộc sống nhé
    Mình quote để chiêm nghiệm
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobach Xem bài viết
    Mình chỉ thích xem nhà thầy Vương phố đông các,mà chẳng thấy ai đi xem,hay thầy ko xem nữa nhỉ,nên ko thấy ai mách trên chủ đề này,híc,chán!Muốn xem thầy này quá,biết làm sao để gặp được thầy đây???
    Thầy Vương đã chuyển về Bắc Ninh rồi bạn ạ!
    • 3,810 Bài viết

• 3,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LTH8886 Xem bài viết
    "Em là ng chẳng bao h tin vào bói toán cho đến khi đi xem 1 thầy ở Hồ Tùng Mậu (là "thầy" vì dạy Sinh ở trường ĐHSP1, chứ k phải thầy bà bói toán vớ vẩn đâu ah). Là tiến sĩ Sinh thì phải ah, em đến nhà, k hề có bàn thờ hương khói nghi ngút j cả đâu nhé (em kị với cái này lắm vì thấy mê tín làm sao ấy), xem theo sách vở đàng hoàng, tùy từng ng` sẽ có những cách xem riêng ah, xem tướng hay tử vi hay là theo bát quái. Xem cực kỳ cẩn thận các mẹ ah, hôm đấy em xem từ 8h tối đến gần 12h đêm, phải cắt thì thầy ấy mới thôi nói vì nói rất kỹ (em đi cùng bạn em nhá), mà chẳng để ý j đến tiền nong đâu ah, em xem lâu vậy mà lúc về em đặt 50k, k thấy thầy ấy tỏ thái độ j cả, vẫn nói là "Nếu có thắc mắc j thì gọi cho chú", về nhà anh zai nhà em cứ bảo là "kẹt xỉ vì ng ta nói bao nhiêu mà gửi có 50k"
    Em thấy thầy ấy xem đc mà k mê tín tí nào cả vì lúc em vừa vào thầy ấy nói luôn là "Nếu cảm thấy tin tưởng vào chuyện của mình thì việc j phải đi xem, mọi cái đều có cách giải quyết hết, bói toán chỉ để tham khảo thôi". Chứ k có kiểu dọa dẫm là nếu lấy nhau thì thế này, thì thế kia như mấy chỗ bói toán khác.
    Nói chung là tin đc đấy các mẹ ah. Ở ngõ 100 Hồ Tùng Mậu ah
    Em chỉ nhớ là ngõ 100 Hồ Tùng Mậu thôi vì địa chỉ ghi lại hôm trước dọn bàn làm việc em quăng luôn mẩu giấy đi rồi
    Nhưng địa chỉ lằng nhằng lắm ah, số nhà mới số nhà cũ loạn lên. Chị cứ gọi số điện thoại này 0912 304 321 - chú Bình. Chị gọi trước để hỏi xem chú ấy có nhà ko nhé, vì sợ chú ấy đi dạy mà. Chú ấy sẽ chỉ rõ địa chỉ nhà cho chị "

-----------------------------------------------------------------
    E vừa đi xem ở địa chỉ này trong top: Xem tử vi (phần 2).
    Em nghĩ cần thiết phải review để các mẹ , các bạn biết sơ qua , lần sau khỏi phải đến vừa mất công vừa mất tiền.

1. THÁI ĐỘ : Bỗ bã, thô lỗ, nói chuyện toàn liên quan đến sinh lý, sex, cục cằn , hằn học với phụ nữ- đặc biệt là ai không có tư tưởng phục tùng chồng hoặc muốn học hành, làm ăn.
    E với người yêu e đi xem thì ông nói như sau ( chưa kịp hỏi gì): - thằng này mày lấy con này làm gì, trông vậy nhưng ghê gớm lắm, hay lý sự. Mày nghe nó nói HỢP LÝ là theo nó liền, mà mày biết gì không, cuộc sống toàn điều phi lý, mày nghe nó là mày ngu.
    - e làm phiên dịch nhưng ko phải dân đi tour mà là phiên dịch kiêm nhân viên văn phòng cho cty -> ông phán : làm phiên dịch rồi bọn nó tặng cho cái túi xách vài ngàn $ là sướng lên ngay ấy mà. Thằng kia , mày có chịu nổi không ( Làm như e là gái bao -> cái này liệt vào thái độ sỉ nhục người khác)
    - Bọn e yêu nhau đàng hoàng tử tế, chỉ có điều chưa lên được kế hoạch để trình gia đình cho cưới. Bạn e làm kinh doanh thì lão phán: Thằng kia, mày làm kinh doanh thì đừng có dính đến gái gú bồ bịch, rồi chẳng đi đến đâu đâu. Mày xem, người ta làm ăn tử tế chẳng ai gái gú bồ bịch cả. -> Sỉ nhục tập 2
    - Hai đứa e xem chung một tờ giấy ( ghi câu hỏi của bọn e và câu trả lời của ông í) thì ông kêu là : phụ nữ Nhật khi chồng đồng ý cho làm gì mới được làm, không có cái kiểu chướng mắt đọc chung như thế. Hị hị

2. NỘI DUNG TRẢ LỜI: không đúng trọng tâm, lung tung

- Hỏi: địa điểm công ty như thế là tốt hay xấu, có nên chuyển không? -> không tốt cũng không xấu, ít vốn thì cứ ở đấy, còn có tiền thì chuyển.
    - Hỏi: công ty có làm ăn phát triển được ko : nói linh tinh lung tung, chẳng liên quan gì
    - Hỏi: vận hạn năm sau như thế nào, hợp đòng với nước ngoài có thành công ko -> chẳng nói được gì, toàn liên thiên trên zời dưới biển về những ví dụ người quen của bác í, toàn là hàng đầu với nhất Việt Nam.
    Riêng e hỏi về công việc hoặc kinh doanh riêng thì ko trả lời được cũng ko đả động gì luôn.
    3. TƯ TƯỞNG: Theo chủ quan của e là " dị hợm".

- Chê e bụng e bé, eo thon thì khó đẻ ( lại quay sang bạn e : thằng kia mày có đẻ hộ được nó ko). Tiêu chuẩn là : bụng dày 10 phân mỡ mới đẻ được
    - E nói vợ chồng là do duyên số: -> Bác bảo : duyên là một khái niệm lừa đảo
    - Bác nói yêu nhau là do tình dục, còn lấy nhau là để báo hiếu bố mẹ, duy trì nòi giống
    - Yêu thì nó nâng niu, " xin được hôn em" này nọ, lấy về rồi thì vừa ăn xong nó đè ra nó.xxx.... Lúc đấy thì mới sinh rối loạn tiêu hóa, Sh!t vs nước ấy lẫn lộn.....( xin lỗi các mẹ)
    - Học lắm cãi chồng lý sự. E học Nhân văn ra thì kêu là học ở đấy toàn bọn nói linh tinh, kêu cả mấy giáo sư - thầy dạy e ngày trước là vớ vẩn.
    - Chê bạn e sợ vợ, sợ người yêu, v..v..
    Túm cái váy lại là e chẳng thấy ông nói gì có giá trị ngoại trừ việc đả kích, thô lỗ, vô bổ làm em ức chế.

Nhiều lắm, e không nhớ hết. Ông í còn đắc chí khoe với bọn e là " TAO CŨNG VỪA PHÁ MỘT ĐÔI Y NHƯ CHÚNG MÀY THẾ NÀY ĐẤY"
    Không hiểu ông ý nghĩ gì nữa.
    Em kể ra để các chị các mẹ có search google hoặc vào webtretho đọc thì tránh xa ông này ra đỡ chuốc bực vào người.
    bó tay với ông thầy này
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Đang tìm xem ở HN có thầy nào xem tử vi chính xác mà chưa biết chỗ nào. Bác nào biết chỗ xem hay chỉ giúp em với nhé. Em không ngại đi xa, bán kính từ Hồ gươm 40KM là em đi tuốt. Em cũng không ngại ngồi chờ nếu đông người (chỉ sợ thầy không nhiệt tình, cứ đông khách là xem qua loa để chuyển sang người khác là em không thích.)".
    Hơn 2 năm nay tui xem tử vi của một thày ở Minh khai -Hà nội ( chưa hành nghề) thấy khá đúng. đặc biệt là vận hạn năm; còn vận hạn trong 12 tháng tôi nghiệm thấy thày nói đúng tới 8- 9 tháng. Thường thày xem 4 tháng đầu năm và bảo nếu thấy đúng thì mới xem tiếp các tháng tiếp theo.hôm rồi tui lại đến xem tiếp và được biết thày sắp nghỉ hưu ở cơ quan và có thể sẽ hành nghề vào tháng 6 tháng 7 tới( trước đây thày ko hành nghề chỉ xem chơi cho người quen) Xin giới thiệu để bạn tham khảo.Thày Tàì DĐ:0975401546.Về tiền nong thì tùy tâm.( nếu bạn đi xem thày xong đúng sai ra sao xin phản hồi cho biết nhé).
    • 216 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_kids8687 Xem bài viết
    Mẹ nó cho địa chỉ chính xác của Bác Minh Híp đi!
    Tầng 2, tập thể Phụ nữ, ngay từ đường Nguyễn CHí Thanh rẽ vào Pháo đài láng khoảng 70-90m, nó ở bên tay trái. Bạn vừa rẽ vào khu tập thể thì có cái quán nước, thấy gửi xe ở đó đông đông là đúng rồi, lên tầng 2 thấy phòng bên trái cầu thang, đầy dép guốc ở ngoài thì chính là nhà ông Minh híp

ĐT ông ý: 0982.013.794
    • 290 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Ông Minh có nói vận hạn từng tháng 0 bạn? ông có nói nhiều về qk và tương lai 0? mình đang muốn đi xem nên hỏi chit tiết chút.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bocaihim Xem bài viết
    Tầng 2, tập thể Phụ nữ, ngay từ đường Nguyễn CHí Thanh rẽ vào Pháo đài láng khoảng 70-90m, nó ở bên tay trái. Bạn vừa rẽ vào khu tập thể thì có cái quán nước, thấy gửi xe ở đó đông đông là đúng rồi, lên tầng 2 thấy phòng bên trái cầu thang, đầy dép guốc ở ngoài thì chính là nhà ông Minh híp

ĐT ông ý: 0982.013.794
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu02 Xem bài viết
    Mình bít Thầy lầm này rùi. Bà chị họ mình 30t rùi cũng đi xem thầy này. ở Khương Trung thì phải. Thầy này chuyên cắt duyên và se duyên,hình như bít cả làm bùa yêu nữa. không phải thầy tự tay làm nếu ai có nhu cầu thầy mời cao nhân ở đâu đến nữa. Thấy chị ấy cũng làm lễ. năm nay lên xe hoa rùi. mình cũng chỉ biết so dien thoai 0913085681 này thui, dịa chỉ jkhong nho ro lắm vì vào trong ngõ nghach
    cẩn thận lừa đảo nhé, riêng Lâm và Phúc Lâm thì tránh xa ra
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hơn 2 năm nay tui xem tử vi của một thày ở Minh khai -Hà nội ( chưa hành nghề) thấy khá đúng. đặc biệt là vận hạn năm; còn vận hạn trong 12 tháng tôi nghiệm thấy thày nói đúng tới 8- 9 tháng. Thường thày xem 4 tháng đầu năm và bảo nếu thấy đúng thì mới xem tiếp các tháng tiếp theo.hôm rồi tui lại đến xem tiếp và được biết thày sắp nghỉ hưu ở cơ quan và có thể sẽ hành nghề vào tháng 6 tháng 7 tới( trước đây thày ko hành nghề chỉ xem chơi cho người quen) Xin giới thiệu để bạn tham khảo.
    Thày Tàì DĐ:0975401546.Về tiền nong thì tùy tâm.( nếu bạn đi xem thày xong đúng sai ra sao xin phản hồi cho biết nhé).
    • 304 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Địa chỉ thầy là bao nhiêu hả bạn?
    Ngày mai,em là cô dâu mới
    Ngày mai,em mặc chiếc áo dài theo chồng
    Ngày mai,em cười thật hạnh phúc
    Ngày mai,em được ở bên người mà em yêu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này em thấy số mình không được tốt, em muốn xem mà không biết xem ở đâu. Em không nhớ giờ sinh thì có xem được không các bác? Các bác cho em hỏi địa chỉ và cần phải chuẩn bị những gì để xem nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NamNam1; 24/07/2013 vào lúc 11:38 AM.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đi xem tử vi bac Khai Cầu Diễn và bác Lập ở Bia bà hà đông và tương đối khớp nhau.Mình rất ấn tượng với bác Khai chắc do mình có duyên nên bác nói gần 1 năm qua rất đúng.Mình cũng đang kiểm nghiệm tương lai. Nhưng mình vừa đi xem bói bài cô Hương ở 291 Lạc Long Quân thì vớ vẩn toàn dọa dẫm và gạ làm lễ.Nếu có ai có ý đình đi xem bà này thì đừng đi nhé. Vừa mất tiền vừa mua bực mình vào người. Đấy là ý kiến của riêng mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luckylucky2013; 04/08/2013 vào lúc 11:17 AM.
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NamNam1 Xem bài viết
    Dạo này em thấy số mình không được tốt, em muốn xem mà không biết xem ở đâu. Em không nhớ giờ sinh thì có xem được không các bác? Các bác cho em hỏi địa chỉ và cần phải chuẩn bị những gì để xem nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều
    mình đi xem bác Minh híp ở chỗ Nguyễn Chí Thanh rẽ vào thấy đúg đc khoảg 80% bạn ạh...lần đầu lập lá số mất 300k ấy ...
    ...Phố ngày lạnh nỗi nhớ chông chênh
    Chiếc lá bớt xanh, sau cuộc tình giông gió...
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đi xem nhiều nơi và mình nghĩ rằng cần phải hợp duyên. Có thể đúng với người này nhưng không đúng với người kia. Mình đã từng xem tử vi bác Khai ở Cầu Diễn và bác Lập ở Bia Bà hà đông tương đối khớp nhau. Hai người đếu miêu tả chông tương lai giống nhau nhưng bác Khai xem chi tiết hơn .Mình đang chờ kiểm nghiệm tiếp. Mình mới xem bói bài cô Hương ở 291 Lạc Long Quân về do người quen giới thiệu. Bà ấy xem vớ vẩn toàn dọa nạt và gạ làm lễ. Bực mình nếu không làm sẽ thế này thế kia. Nếu ai có ý định xem bà này thì đừng xem mua thêm bực mình vào người. Mình nghĩ có gì nên đi xem tủe vi vì nó khoa hoc. Đấy là ý kiến của riêng mình thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, có ai xem Cô Hiển ở Việt Hưng chưa? cho mình địa chỉ và vài lời nhận xét nhé. Mình thấy có 2 bạn trên diễn đàn đi xem về bảo cô ấy nói đúng về tình duyên. Mình cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xem tử vi ở Hà Nội?

Các mẹ ơi! Các mẹ có biết chỗ nào xem tử vi chuẩn chuẩn giới thiệu cho em với! E đang muốn xem quá!

• Lượng cháo cho bé ăn

Bé nhà em được 10 tháng cân nặng 9.2kg cao 71cm. Em cho bé ăn 3 cữ cháo 140 ml + rau 20ml, 4 cữ sữa...

• Xem tử vi ở Hà Nội

Sắp tết rồi, e muốn đi xem tử vi hay xem bói (hì, thử xem năm nay mình thế nào) nhưng ko bót xem ở đâu vì ko có kinh nghiệm. Mẹ nào có địa chỉ bảo giùm e với. Ở Hà Nội các mẹ nhé. E ngại đi xa. hihhihi Thank các mẹ nhìu nhìu!!!

• Nốt ruồi "phú quý"

Nốt ruồi "phú quý" 1. Là nốt ruồi mọc trên xung quanh vùng xương quai xanh (xương đòn trên...

• Trao đổi và tư vấn dịch lý , phong thủy ( không phí )

............. Bếp ............. Bếp đặt cung CÀN ấy diệt Môn Hai hướng hợi nhâm hại cháu con...

• 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thì thấy xem tử vi, trên mỗi lá số có rất nhiều ngã rẽ cuộc đời khác nhau. Những người học nghiên cứu HUYỀN HỌC trên các diễn đàn, thường CẦN THÔNG TIN khi xem xét Lá số.

TẠI SAO CẦN CÓ THÔNG TIN KHI XEM XÉT LÁ SỐ TỬ VI

Để giải đáp câu hỏi trên Người viết đi vào một số Nội dung như sau:
    - Giờ Pháp Lệnh và Giờ Tử Vi
    - Sự sai lệnh giữa giờ Pháp Lệnh và giờ Tử Vi;
    - Tại sao lại có sự sai khác với các lá số sinh cùng một thời điểm
    - Tại sao cần thông tin khi xem xét lá số Tử Vi

1. Giờ Pháp Lệnh và quan điểm về giờ sinh để an Tử Vi
    a. Giờ Pháp Lệnh

Như ta đã biết; lá số Tử Vi được lập thành trên cơ sở Ngày Tháng Năm và Giờ sinh Âm lịch. Nếu có ngày tháng năm và giờ Dương lịch thì ta phải chuyển sang Âm lịch trước rồi mới lập lá số.
    Để chuyển ngày tháng năm Dương lịch sang Âm lịch thì ta cần cuốn lịch để chuyển đổi.
    Để chuyển giờ sinh Dương lịch sang giờ Âm lịch thì ta căn cứ vào qui định sau:

Bảng quy ước giờ sinh trong Tử Vi
    Như vậy mỗi giờ Âm lịch có thời gian bằng hai giờ Dương lịch và nếu sinh từ 11 giờ đêm (23h-pm) trở đi thì ngày sinh coi như là sinh vào ngày hôm sau.
    Theo thời gian, từ ngày 1/1/1943 đế khoảng 1977 giờ Pháp Lệnh đã có những thay đổi như sau so với thức tế:
    - Từ 1/1/1943 đến 31/3/1945 thì giờ sinh cần giảm một giờ;
    - Từ 1/4/1945 đến 31/3/1947 thì giờ sinh cần giảm hai giờ;
    - Từ 1/4/1947 đến 30/6/1955 thì giờ sinh cần giảm một giờ;
    - Từ 1/1/1960 đến khoảng 1977 thì giờ sinh cần giảm một giờ (chỉ áp dụng cho miền Nam).
    b. Quan điểm về giờ sinh để an Tử Vi
    Hiện nay, hầu hết chúng ta căn cứ vào giờ Pháp Lệnh để an lá số Tử Vi. Tuy nhiên, việc sử dụng giờ Pháp Lệnh để an lá số Tử Vi chưa hoàn toàn phù hợp từ đó dẫn đến việc luận đoán lá số bị sai lệnh. Để hiểu rõ về sự sai lệnh này, các bạn tìm hiểu qua các phần tiếp theo của bài viết dưới đây.

2. Sự sai lệnh giữa giờ Pháp Lệnh và Giờ Tử Vi
    Có khi nào bạn đặt câu hỏi: Liệu tất cả chúng ta khi sinh trên 1 đất nước thì thời khắc giờ Tý có như nhau;
    Bạn nên nhớ, khi thời gian dịch chuyển từ Đông sang Tây trên cùng một đất nước thì có nơi Giờ Tý đến sớm mà có nơi lại đến muốn. Nếu để ý sẽ thấy: khi giờ Tý di chuyển hết nước ta thì lệch nhau khoảng 20 phút, nghĩa là khi đồng hồ điểm giờ Tý (giờ Pháp Lệnh), thực tế không phải nơi nào cũng là giờ Tý, các Tỉnh ở phía Đông hay dọc theo đường bờ biển thì Giờ Tý sẽ đến trước và các Tỉnh Miền Núi thời điểm giờ Tý sẽ đến sau:
    VD: khi tại Hải Phòng là Giờ Tý thì các tỉnh như Lai Châu và Tây Ninh chắc chắn chưa phải là giờ Tý mà cần một khoảng thời gian trên dưới 20 phút giờ Tý mới đến các Tỉnh đó.
    Như vậy, ta có thể lui lại giờ nếu như vị trí sinh phía Tây đường kinh tuyến giờ và có quyền thêm vào khi sinh ở phía Đông kinh tuyến giờ.
    Vì lý do đó mà những người sinh vào thời điểm giờ Tý Pháp Lệnh rất phức tạp. Ngày sinh cũng dễ có sự lầm lẫn. Dó đó việc định giờ theo Pháp Lệnh liệu đã đúng với lá số.
    Ngoài sự sai khác về Địa Lý, còn rất nhiều các yếu tố khác gây sai số trong quá trình định giờ bao gồm: yếu tố chủ quan và khách quan. Việc cùng một thời điểm nhưng lệnh nhau vài phút là điều bình thường vì có quá nhiều yếu tố dẫn đến sự sai lệnh đó;
    Chủ quan:
    - Do quan sát sai;
    - Do lấy nhầm thời gian;
    - Áng chừng giờ sinh;
    - ….
    Khách quan:
    - Yếu tố thời tiết;
    - Do đồng hồ bị hòng hóc;
    - Pin không đủ,…
    - ……
    Kết luận
    Qua nhiều lá số nghiên cứu, người viết thấy rằng: giờ Pháp lệnh chỉ là căn cứ để ta lấy lá số. Có khi với hai người sinh cùng một thời điểm như nhau nhưng một người lại ứng với lá số giờ trước và một người lại ứng với lá số giờ sau là chuyện hết sức bình thường;

3. Hai lá số sinh cùng mời thời điểm liệu có giống nhau
    Qua quá trình nghiên cứu các lá số Tử Vi nhận thấy mỗi con người sinh ra sẽ chịu tác động bởi:
    1/Yếu tố xa hội,
    2/Địa lý
    3/Yếu tố di truyền
    4/Yếu tố về Cung, vị trí Cung và Sao;

+ Cung
    Nếu như ta để ý, một cung số sẽ chịu ảnh hưởng bới 2 cung Tam Hợp một cung Xung Chiếu một cung Lục Hội và một cung Nhị Hợp.
    Như vậy mỗi chúng ta khi sinh ra và lớn lên có thể thuận theo một hoặc nhiều các cung số đó mà hành động. Có kẻ theo một trong hai cung Tam Hợp nhưng có Kẻ lại thuận theo cung Xung chiếu, có người lại bị chi phối bởi cung Lục Hội hay Nhị Hợp hay có kẻ theo Quan Lộc có kẻ lại theo Tài Bách người theo Thiên Di (không phải Thân an tại đó), người theo các cung Lục hội hay Nhị Hợp. Khi chúng ta hành động khác nhau tất sinh ra những con người khác nhau.
    + Vị trí Cung
    Khi ta xem xét tới vị trí an các cung trên lá số Tử Vi chúng ta lại có rất nhiều kết quả thú vị.
    Người Mệnh đóng Tại Tứ Chính khác, Tứ Mộ khác và Tứ Sinh Khác. Ở mỗi vị trí của các Nhóm cho ta các thiên hướng hành động khác nhau. Từ mỗi cung lại bị chi phối bởi thế đứng của cung, bởi ở mỗi vị trí cung lại có Tam Hợp, Xung Chiếu, Nhị Hợp và Lục Hội. Như vậy ta thấy sự khác nhau tiếp theo.
    +Sao
    Các sao trong Tử Vi bao gồm Chính Tinh và Bàng Tinh; Chính tinh là cái Nghiệp, Bàng tinh là các tính chất còn lại hình thành lên một con người trong đó nhóm sao Hàng Chi cho ta thiên hướng về tính cách, Vòng LỘC TỒN, BÁC SỸ và các sao hàng Can cho ta tính chất về nghề.
    Khi ta phối hợp giữa yếu tố Cung, vị trí Cung vào Sao ta sẽ có vô số sự khác nhau;
    Kết luận
    Sự sai khác giữa 2 những người sinh cùng một thời điểm thực chất do yếu tố thứ 4. Tuy nhiên 3 yếu tố đầu tiên là định hướng cho yếu tố thứ 4. Nói cách khác; Yếu tố thứ 4 là kết quả của 3 yếu tố đầu.
    Do đó bạn đừng cho rằng các lá số sinh cùng một thời điểm đã giống nhau.

4. Tại sao cần có thông tin để xem xét một lá số Tử Vi
    Từ các mục trên, có thể khẳng định; khi bạn là người xem Tử Vi, nghiên cứu Tử Vi bạn cần nghi ngờ các thông tin Ngày Tháng Năm Sinh và Giờ sinh của một lá số. Khi bạn là người đi xem Tử Vi bạn cần có sự trao đổi, phản hồi tích cực với người xem để có được kết quả tốt nhât và có lợi cho bạn cũng như người xem. Không nên cho rằng người xem đang khai thác bạn để nói dựa, nói theo.
    Người viết nhận thấy; có những người sinh vào giờ chính Sửu Pháp Lệnh nhưng chưa chắc giờ Tử Vi đã đúng là giờ Sửu, có khi lại chạy sang giờ Dần cũng có khi nhảy lùi về giờ Sửu. Tương tự các giờ khác cũng vậy. Do đó, một đứa trẻ khi sinh ra; đúng thời điểm ấy, liệu lá số Tử Vi đã đúng? Tốt nhất cần thời gian để xem xét và kết luận.
    Nếu bạn chưa biết tôi là ai? Tôi lại có một người bạn sinh cùng thời điểm với tôi. Tôi dám chắc bạn sẽ đoán hai con người đó như nhau? Do đó, các bạn cần có các sự kiện hay một chút gì đó giới thiệu về bản thân để người xem định lá số của bạn. Đặc biệt là các sự kiện.
    Khi các bạn xem Tử Vi là xem cho Tương lai chứ đâu phải để đánh đố, để thử thách. Mặt khác Tử Vi thực chất cũng chỉ là một khoa học dự báo mà thôi. Ai dám khẳng định dùng Tử Vi sẽ đoán đúng tới 100% tất cả các sự kiện, kẻ nào nói Tử Vi đúng 100% tất cả các sự kiện là kẻ võ mồm, đúng được 80% là quả giỏi rồi.
    Kết luận
    Việc yêu cầu các bạn cung cấp các thông tin không phải Người xem dùng đó để nói dựa mà để người xem biết bạn là ai, bạn đang đứng ở đâu, bạn hành động theo hướng nào? Bạn như vậy thì nên thế nào,… Và lá số đó liệu đã đúng chưa? Thực tế là quyền lợi của mọi người, là dữ kiện đầu vào, là điều kiện để khẳng định tính chính xác của lá số; và là điểm để người xem thấy thú vị khi xem xét lá số của bạn.

-Đôi điều chia sẻ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)