Nhân tướng - Tử vi

Xem Kinh Dịch lập quẻ trọn đời,lập quẻ tức thời thì vào đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 91.5K Lượt đọc
  • 1.72K Trả lời

126 Người đang theo dõi

• 582 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Tình hình là mới được truyền dạy 1 ít kiến thức về Kinh Dịch!Mình lập quẻ trọn đời theo giờ,ngày,tháng,năm sinh theo Âm lịch!Xem cho nhiều người thấy khá chuẩn xác,có thể biết về công danh,tiền tài,lấy vợ vào năm nào,vợ ở phương nào...
    Ai muốn lập thì để lại dữ liệu tứ trụ(giờ,ngày,tháng,năm sinh)

Update:Kinh Dịch ko chỉ lập lá quẻ trọn đời mà còn để xem các việc xảy ra sắp tới như thi có đậu ko?,mất của tìm lại được ko?cầu hôn có thuận lợi hay ko?...
    bằng cách lập quẻ bằng gieo đồng xu hoặc theo thời gian.Ai cần cứ pm

Nguồn từ voz:http://vozforums.com/showthread.php?t=2971551
    Xem quẻ Kinh Dịch trọn đời và trong tương lai gần:
    http://www.webtretho.com/forum/f73/x...o-day-1421711/

• 831 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Bạn xem giúp mình được ko? Giờ sinh lúc 18h30', ngày 17/11/1983 (dương lịch)!
    Bạn xem giúp mình về công danh,tiền tài, lấy vợ vào năm nào, vợ ở phương nào nhé! Tks bạn nhìu nhìu!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi redeyes; 15/10/2012 vào lúc 12:28 PM.

• 509 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Mình ko có biết giờ sinh, ko xác định được sáng hay chiều luôn. Bạn có thể giúp tìm giờ sinh đc không?

• 582 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Mở hàng bên này:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi manhmanh86
    Bác cho em xin 1 quẻ với ạ.
    Em là Nữ sinh 21h30 ngày 23/8/1986 (DL).
    Điều em quan tâm nhất bây giờ là khi nào em lấy chồng (do nhiều người nói số em nhờ chồng nên cứ pải lấy chồng cái đã), liệu em có ế không ah .
    Em ở HN, liệu chồng em ở đâu ạ, xa hay gần và là người như thế nào ạ.

Thanks bác!
    Nếu bạn muốn biết việc trước mắt trong tương lai gần thì nên gieo quẻ theo thời gian hoặc đồng xu!Còn quẻ lập theo tứ trụ ngày sinh tháng đẻ là quẻ trọn đời tổng quát!
    Từ dữ liệu thì thấy bạn nên lấy phương kết hôn là hướng Đông Bắc-Tây Nam(lấy tâm là quê cha)
    Lập quẻ trọn đời thì thấy hào tài trì thế khá vượng nên sau sẽ có nhiều tiền của!Hào quan quỷ về công danh và hôn nhân sẽ vượng ở năm Ngọ nên đoán tầm năm Ngọ 2014 có thể lấy được chồng cũng là lúc công danh phất lên!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bác cho e xin 1 quẻ với.
    vinh 27/12/1977 7h20 DL. thanks

• 582 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kochi Xem bài viết
    Mình ko có biết giờ sinh, ko xác định được sáng hay chiều luôn. Bạn có thể giúp tìm giờ sinh đc không?
    Thế thì bạn có thể gieo quẻ để biết sự việc mình muốn biết trong thời gian gần!Chứ làm gì mình tìm được h sinh của bạn! Thân

• 582 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redeyes Xem bài viết
    Bạn xem giúp mình được ko? Giờ sinh lúc 18h30', ngày 17/11/1983 (dương lịch)!
    Bạn xem giúp mình về công danh,tiền tài, lấy vợ vào năm nào, vợ ở phương nào nhé! Tks bạn nhìu nhìu!
    Sinh h Mão,ngày Kỷ Dậu,tháng Quý Hợi,năm Quý Hợi!
    Lập được quẻ động của quẻ đồng nhân!Hào quan quỷ thế,lại lâm thái tuế được nhật thìn,nguyệt kiến sinh cho nên công danh là khá tốt!Nhưng sau này về già cẩn thận bị bậc con cháu nó làm hại mà mất chức!Còn hào thê tài về tiền của và hôn nhân thì lâm nhật thìn vượng địa nên khá có của nhưng cẩn thận hào huynh đệ được hào phụ mẫu động sinh cho nên có thể khắc hào tài!Cẩn thận mấy vụ kiện tụng tranh chấp làm hao tiền của!Lấy vợ vào năm tỵ 2013 là năm hào thê trường sinh hoặc năm Dậu hào thê tài đợc vượng!
    Phương kết hôn nên theo phương Tây Bắc-Đông Nam nếu lấy quê cha làm trọng tâm!

• 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ topic đã có thiện chí xem cho mọi người!
    Mình chỉ xin nhờ gieo quẻ một câu hỏi thôi: Khi nào có thể gặp được người đang muốn gặp (tính từ hôm nay)? Khi gặp có giải quyết được vấn đề đang vướng mắc không? Hỏi lúc 13h30 ngày 15/10/2012 DL
    Cảm ơn chủ topic rất nhiều!

• 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn xem giúp mình 1 quẻ xem đường hôn nhân, tiền tài, công danh thế nào nhé. Mình là nữ sinh vào 10h50 buổi trưa, ngày 22/11/1986 âm lịch. Bạn xem thử khi nào mình có con được không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thichtheday; 15/10/2012 vào lúc 01:44 PM.

• 63 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình chỉ xin chủ top gieo cho mình 1 quẻ thui: Mình đang xin đổi công việc , nhưgn gặp trục trặc từ đầu năm đến jo, cho hỏi năm nay mình đổi dc việc ko? thời gian nào?
    Quẻ dc hỏi lúc 13h45p ngày 15/10/2012
    Tks chủ top nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)