• 3 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 291 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 691 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Bé đầu lòng nhà em là con trai, lại sinh vào mồng 1 ( âm lịch). Em thây mọi người thường bảo " Trai mồng 1, gái hôm rằm" và giải thích trai, gái sinh vào những ngày đấy rất là ghê gớm. Bố em cũng sinh mồng 1, rất khó tính, gia trưởng...Thằng cu nhà em mới có vài tháng mà đã có tính cáu bẳn, cái j mà không vừa ý là khóc, là hờn, dỗ mãi ko nín. Bây j nổi tiếng cả khu tập thể vì đã ko khóc thì thôi, nếu khóc thì lâu ghê gớm và to mồm. Nếu để cháu nằm một mình mà chỉ chạy ra bàn lấy cái j đó thôi là nó hét ầm lên cho kỳ thấy mặt mẹ... Nhưng cũng có lúc cháu rất ngoan, chịu ăn chịu chơi.Nếu đúng con trai sinh mồng 1 ghê gớm như vậy thì phải làm sao hả các bác? Phải rèn con thế nào để cháu bỏ tính cáu kỉnh đi.
    Mèo Ú, ITALY
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

nhưng trai mùng 1 và gái hôm rằm lại rất giỏi đấy bạn ạ, bạn thử ngẫm từ bố bạn xem.

bạn viết ra 4 yếu tố giờ -ngày - tháng - năm sinh của bé, nói rõ sinh buổi sáng hay chiều, ngày dương hay âm lịch để mình nhìn xem bé có phạm giờ không, và có gì thì mình sẽ chỉ cho.
    • 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Híc,mình xin chia sẻ với bạn.Mình cũng có cậu con trai sinh hôm mùng 1 nè.Quả thật,rất khó.Mình cũng được nghe nhiều người nói là khó nuôi,nghịch và rất ghê gớm.Bé nhà mình sinh ngày 23/8/2006 (DL), tức đêm ngày 30/6 /2006 (AL) lúc 23h20phút.Bạn ơi,bạn biết xem thì chỉ giúp cho mình với nhé.Cảm ơn bạn.
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socngoan Xem bài viết
    Híc,mình xin chia sẻ với bạn.Mình cũng có cậu con trai sinh hôm mùng 1 nè.Quả thật,rất khó.Mình cũng được nghe nhiều người nói là khó nuôi,nghịch và rất ghê gớm.Bé nhà mình sinh ngày 23/8/2006 (DL), tức đêm ngày 30/6 /2006 (AL) lúc 23h20phút.Bạn ơi,bạn biết xem thì chỉ giúp cho mình với nhé.Cảm ơn bạn.
    Thế này thì vẫn tính đêm 30 chứ mẹ nó, đã sang sáng mùng 1 đâu nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn a, cô họ mình nói: con trai mồng 1 và con gái hôm rằm rất cá tính và hiếu thảo. Cô họ mình cũng sinh hôm rằm là con gái mà lo hết cho bố mẹ đẻ mọi việc từ ốm đau đến lúc các cụ mất mà rất là chu đáo.
    • 291 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mẹ betunganh thử cho mình biết với. Con gái nhà mình cũng bướng bỉnh, cá tính lắm, nhiều lúc chẳng biết dạy con thế nào. Con sinh 10/11/2000 - dương lịch (âm là ngày rằm), sinh lúc 13.40h (2h kém 10 phút chiều).
    • 377 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betunganh Xem bài viết
    nhưng trai mùng 1 và gái hôm rằm lại rất giỏi đấy bạn ạ, bạn thử ngẫm từ bố bạn xem.

bạn viết ra 4 yếu tố giờ -ngày - tháng - năm sinh của bé, nói rõ sinh buổi sáng hay chiều, ngày dương hay âm lịch để mình nhìn xem bé có phạm giờ không, và có gì thì mình sẽ chỉ cho.
    Betunganh ơi nhờ bạn xem giúp mình với. Con trai mình sinh ngày 29 tháng 5 năm 1995 ( dưong lịch ), còn tính theo ngày âm là 16h kém 15 ngày 1 tháng 5 âm lịch, tuổi ất hợi, nhờ bạn xem giúp mình có phạm giờ không.
    • 691 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mẹ betunganh ơi, cháu nhà em sinh ngày 05/05/2008 tức 01/04 năm Mậu Tý, lúc 15h55'.
    Hơi duy tâm 1 tẹo, em tuổi Giáp Tý, bố cháu tuổi Mậu Ngọ, thấy mọi người bảo xung cả tuổi sinh lẫn mạng ( em mạng Kim, bố cháu mạng Hỏa). Mà cháu lại tuổi Mậu Tý.
    Bác chỉ hộ em xem có j ko tốt ko? Và nếu ko tốt làm thế nào để tránh và hạn chế đi. Cám ơn bác nhiều.
    Hì, tự nhiên thấy mình duy tâm quá à.
    Mèo Ú, ITALY
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheoquay&heomoi Xem bài viết

Bạn ơi bạn có thể coi giùm con mình được không? Bé gái nhà mình sinh ngày 25/4/2004 Dl lúc 7.25 sáng, còn bé trai nhà minh sinh ngày 13/8/2007 DL lúc 16.25 chiều (mồng 1 tháng 7 AL). Thanks bạn nhiều nha
    .
    Bé gái nhà bạn có phải sinh ngày 7/3/giáp thân không, trời lâu lắm mình mới xem cho hai chị em có nhiều sao truyền tinh như thế, hai em bé nàh bạn có nhiều tính giống nhau. Bé gái có làn da trắng, tính độc lập, thông minh, sau này tự lập cao, bé gái phạm giừo sinh phạm giờ tướng quân nên hồi bé hay thét, hoặc khóc to, bạn nên đi bán khoán cho bé.
    Bé trai nhà bạn không phạm gìơ sinh nên tốt, em bé cũng có da trắng, rất có duyên, thông minh, tính khí mạnh, sau có tính tự lập cao, nhưng rất nghịch ngợm nên bạn rèn luyện và đưa vào khuôn khổ ngay từ đầu nhé.
    • 147 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ betunganh xem giùm cho bé nhà mình với.Bé nhà mình thì ngược lại. Con trai nhưng lại sinh nhằm đúng ngày rằm tháng 7 (tháng bảy này là tháng nhuần, lặp lại thôi). Túm lại, con sinh vào ngày 07/09/2006 (dương lịch) - 15/07/2006 lúc 16h45 (âm lịch).

• 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bé gái nhà bạn có phải sinh ngày 7/3/giáp thân không, trời lâu lắm mình mới xem cho hai chị em có nhiều sao truyền tinh như thế, hai em bé nàh bạn có nhiều tính giống nhau. Bé gái có làn da trắng, tính độc lập, thông minh, sau này tự lập cao, bé gái phạm giừo sinh phạm giờ tướng quân nên hồi bé hay thét, hoặc khóc to, bạn nên đi bán khoán cho bé.
    Bé trai nhà bạn không phạm gìơ sinh nên tốt, em bé cũng có da trắng, rất có duyên, thông minh, tính khí mạnh, sau có tính tự lập cao, nhưng rất nghịch ngợm nên bạn rèn luyện và đưa vào khuôn khổ ngay từ đầu nhé.
    Thanks bạn nhiều lắm nha, công nhận bạn coi đúng ghê vậy đó, bạn ơi cho mình hỏi thăm đi bán khoán là sao vậy bạn, bạn có thể chỉ giúp giùm mình không
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Con bé nhà mình sinh ngày 24/12/2007 lúc 10h50 sáng tức rằm tháng 11. Gái ngày rằm nên ghê gớm lắm, mới có 9 tháng thôi là lúc nào cáu là đập tay bụp bụp rồi mắt thì trợn trừng lên dọa người ta, khiếp, không được là khóc ầm ĩ lên ấy. Nhờ mẹ betunganh xem hộ xem có phải đi bán khoán cho chùa để dễ nuôi ko kiểu này lớn lại bắt nạt bố mẹ ko biết chừng?
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

gửi các mẹ này!
    mình sẽ xem từ từ cho các mẹ nhé, lúc nào rảnh mình sẽ xem ngay, các mẹ cứ post ở đây, mình đừng gửi tin nhắn cho mình nhé, vì nếu mình đang vào diễn dàn lại có tin nhắn gửi tới nên rất mất thờ gian, và gửi vào tin nhắn thì hộp thư dễ đầy, rồi trả lời mọi người từng tin nhắn cũng lâu vì mất công hơn, vào một mục thì tiện hơn nhanh hơn, nên bây giờ nếu ai gửi tin nhắn thì mình sẽ ko vào xem nhé, mẹ nào gửi vào hộp thư rùi thì bây giờ gửi lại vào đây, vì các mẹ rảnh hơn mình chỉ gửi có một tin còn mình phải đọc nhiều tin rồi xem sẽ mất thời gian hơn.
    bây giờ mình làm việc đây, chiều mình sẽ xem cho các mẹ.
    Thân
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

gửi các mẹ này!
    mình sẽ xem từ từ cho các mẹ nhé, lúc nào rảnh mình sẽ xem ngay, các mẹ cứ post ở đây, mình đừng gửi tin nhắn cho mình nhé, vì nếu mình đang vào diễn dàn lại có tin nhắn gửi tới nên rất mất thờ gian, và gửi vào tin nhắn thì hộp thư dễ đầy, rồi trả lời mọi người từng tin nhắn cũng lâu vì mất công hơn, vào một mục thì tiện hơn nhanh hơn, nên bây giờ nếu ai gửi tin nhắn thì mình sẽ ko vào xem nhé, mẹ nào gửi vào hộp thư rùi thì bây giờ gửi lại vào đây, vì các mẹ rảnh hơn mình chỉ gửi có một tin còn mình phải đọc nhiều tin rồi xem sẽ mất thời gian hơn.
    bây giờ mình làm việc đây, chiều mình sẽ xem cho các mẹ.
    Thân
    Bé nhà mình sinh ngày 21/11/2004 (10/10/ giáp thân) lúc 4h45 phút, nhờ mẹ betunganh xem giúp mình nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Betunganh ơi, xem giúp mình với, minh la thanh vien mới vừa mới vào đọc ngay được topic này, bạn trả lới giúp để lấy hên nhé.bé nhà mình sinh ngày 22/09/2005 (DL) tức ngày 19/08/2005 (AL) vào lúc 3giờ 53 phút sáng.thời gian đầu bé cũng hơi khoc tính, thấy MC đi xem về cũng bảo bé phạm giờ tướng quân... mình không hiểu lắm.Bạn giải thích giúp mình và xem giúp mình cần tránh gì cho bé.Nhân thể xem giúp nếu mình muốn có tập 2 thì nên có vào năm nào (2vc minh sinh năm 79)thanks
    • 222 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình cũng muốn nhờ betunganh xem giúp cho con gái mình nhé: Con gái mình sinh ngày 2/2/2007 (tức 15/12 âm lịch năm Bính Tuất), mình sinh mổ lúc 11h trưa. Cảm ơn betunganh trước ạ.
    • 612 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Betunganh xem giup minh nhe: con trai minh sinh ngay 1/2/2006 ( AL), sinh luc 15h30 chieu. Cam on betunganh a.
    • 1,500 Bài viết

• 1,269 Được cảm ơn

Thấy betunganh bận quá rồi nhưng vẫn muốn xem cho bé nhà mình xem thế nào, giúp mình với nhé.
    Bé nhà mình sinh lúc 16h5phút ngày 30/5/2007 (DL) tức ngày 14/4/2007 (AL).

Cảm ơn betunganh nhiều nhiều!
    À, bé nhà mình là bé gái nha, mình sinh mổ ạ.
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socngoan Xem bài viết
    con bạn khó nuôi là do con bạn phạm giờ sinh, mà phạm giờ sinh thì nên bán khoán.
    con bạn sau này lớn lên rất sắc xảo, hiện tại lúc bé hay khóc, hay la hét. và bạn đề phòng chuyện con bạn hay ngã nữa nhé, tôi thấy cháu hay ngã lắm đó.
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Be trai nha minh sinh 26.2.2008 (20.1 Mau Ti), luc 20h30phut. Cam on ban nhieu.
    Biển ơi, có tình vui đùa, có tình ơ hờ là tại sao?
    Là tại sao có tình ân cần, có tình không tình giữa vực sâu??:Rose::Rose::Rose: