• 12 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

dầu tràm nguyên chất chiết xuất từ cây tràm theo phương pháp thủ công có rất nhiều tác dụng với trẻ nhỏ.loại cây này có nhiều ở các tỉnh miền trung đặc biệt là quảng Bình và qTrị.Từ xưa khi chưa có các loại dầu hiện đại tràn lan như ngày nay thì dầu tràm là lựa chọn số 1 cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.
    Với tư cách là một bà mẹ có con nhỏ và là một người hoat động trong nghành y,mình xin giới thiêu một vài cách phòng và chữa bệnh thông thường cho bé với dầu tràm:
    1.Phòng ho,cảm,gió: trong khi tắm cho 1 vài giọt vào nước tắm của bé.Sau khi tắm lần lượt xoa dầu lên đầu,dọc theo sống lưng,ngực và mát xa 2gan bàn chân cho bé.
    2.Trị chướng bụng đầy hơi:nướng bồ kết trên than,nhỏ vài giọt tinh dầu tràm,hơ tay ấm và xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ.
    3.sổ mũi ngạt mũi: xông dầu tràm vơi nước ấm.
    4.Muỗi hay côn trùng đốt:chấm nhẹ một ít xoa lên
    5.khi bồng bế bé đi chơi xa hoặc nơi đông người bạn xoa cho bé ít dầu lên áo quần và lòng bàn tay
    ...
    bạn lưu ý nhé: dầu tràm nguyên chất hiện nay tương đối hiếm và đắt.chỉ có các mệ ở miền trung là "đáng tin cậy"hơn cả.loại tốt có thể dùng và cất trên 1 năm,lúc mới mở ra dùng có mùi hơi hắc nhưng càng lâu càng thơm.chai dầu màu vàng rất nhẹ,trong,không đóng cặn.khi dùng không bị nhờn rít như loại sản xuât hàng loạt
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút, với mẹ sau khi sinh thì dầu tràm có tác dụng gì không hả chị?:Smiling:

NB: 3,2k, 1m: 4,2k, 2m:4,9k, 3m:5,6k, 4m:6,1k, 5m: 6,7k, 6m:7,2k, 7.5m:8.1k, 8.5m:8,6k LoveStruc:

• 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có đấy bạn a.DẦU TRÀM giup ngừa gió,kị gió và chống buồn nôn chóng mặt.khi đau bụng lâm râm mà không thể uống thuôc vì con bú thì mát xa bằng dầu tràm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,071 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeutomxx Xem bài viết
    dầu tràm nguyên chất chiết xuất từ cây tràm theo phương pháp thủ công có rất nhiều tác dụng với trẻ nhỏ.loại cây này có nhiều ở các tỉnh miền trung đặc biệt là quảng Bình và qTrị.Từ xưa khi chưa có các loại dầu hiện đại tràn lan như ngày nay thì dầu tràm là lựa chọn số 1 cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.
    Với tư cách là một bà mẹ có con nhỏ và là một người hoat động trong nghành y,mình xin giới thiêu một vài cách phòng và chữa bệnh thông thường cho bé với dầu tràm:
    1.Phòng ho,cảm,gió: trong khi tắm cho 1 vài giọt vào nước tắm của bé.Sau khi tắm lần lượt xoa dầu lên đầu,dọc theo sống lưng,ngực và mát xa 2gan bàn chân cho bé.
    2.Trị chướng bụng đầy hơi:nướng bồ kết trên than,nhỏ vài giọt tinh dầu tràm,hơ tay ấm và xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ.
    5.khi bồng bế bé đi chơi xa hoặc nơi đông người bạn xoa cho bé ít dầu lên áo quần và lòng bàn tay
    ...
    bạn lưu ý nhé: dầu tràm nguyên chất hiện nay tương đối hiếm và đắt.chỉ có các mệ ở miền trung là "đáng tin cậy"hơn cả.loại tốt có thể dùng và cất trên 1 năm,lúc mới mở ra dùng có mùi hơi hắc nhưng càng lâu càng thơm.chai dầu màu vàng rất nhẹ,trong,không đóng cặn.khi dùng không bị nhờn rít như loại sản xuât hàng loạt
    Cảm ơn chị! Sao e ko tìm thâấy nút cảm ơn nhỉ!
    C cho e hỏi dầu này an toàn với trẻ ss chứ ah? C có thể nói rõ hơn cách chữa ngạt mũi đc ko ah?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:

• 5,196 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Nhà tớ vào mùa lạnh cũng tắm dầu tràm cho con, tuần 1 lần thôi. Mỗi lần tắm xong cả nhà thơm nức

• 378 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cám Ơn mẹ tôm nhé ! Em bạn đã gửi dầu tràm cho mình rùi . ! Cảm ơn bạn rất nhiều !

• 3,442 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

có đấy bạn a.DẦU TRÀM giup ngừa gió,kị gió và chống buồn nôn chóng mặt.khi đau bụng lâm râm mà không thể uống thuôc vì con bú thì mát xa bằng dầu tràm.
    ...
    mình học hỏi thêm về công dụng của dầu tràm
    dầu tràm có tác dụng giảm đau rất tốt mọi ngwoif nhé
    giống như là đau răng.....

• 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thanks chị ah!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    “天下风云出我辈,
    一入江湖岁月催,
    皇图霸业谈笑中,
    不胜人生一场醉。 ”
    《笑傲江湖二之东方不败》
    Vé máy bay giá tốt nhất!!! Hotline:0995747914

• 3,442 Bài viết

• 1,955 Được cảm ơn

Mình bật mí với mọi người công dụng tuyệt vời của dầu tràm là chữa đau răng, mình bị nhức răng khó chịu k ngủ được, vậy là dùng bông gòn thấm dầu tràm và ngậm vào chổ răng nhức. thế là giảm đau liền... mình nghe mọi người nói k tin, giờ thật sự rất phục công dụng này.
    Đó là công dụng giảm đau của dầu tràm...
    Và cái mùi dầu tràm này còn có tác dụng làm con ngừoi mình thư giản nữa nha mọi người..
    Hãy chú ý những công dụng tuyệt vời này để sử dụng hiệu quả mọi người nhé

• 147 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút, với mẹ sau khi sinh thì dầu tràm có tác dụng gì không hả chị?:Smiling:

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5