• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 5.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ai biết chỉ giúp em với.
    Nhà em có cái máy xay sinh tố xin được của ông bà nội. Đem về dùng được độ hơn 3 tháng, chiều thứ 7 bọn em đi làm về, vừa đến cửa em nghe tiếng máy say kêu to hơn máy bơm nước (em không nói dối). Em chạy vào xem thì hóa ra, ở nhà không biết xay ít nhưng vẫn để ở chế độ quay nhanh nhất. Thế là cái cối nó nóng quá, chảy cả nhựa ra, chỉ còn mỗi nước vứt ra xọt rác. Chán qua, bọn em cũng không khá giả gì lắm, nhưng cũng không đến nỗi không mua được cái máy mới nhưng chỉ tức cái là người nhà làm không có ý thức nên Bé nhà em không có cái dùng, với tiếc là đồ của ông bà nội cho (đồ kỷ niệm).
    Các mẹ hay Ông bố nào có biết chỗ mua linh kiện của máy không chỉ giúp em với, vì cái máy này ông bà nội em mua cũng là mua máy tốt.(Em ở Hà Nội)
    Em cảm ơn các Bác nhiều nhiều !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 368 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Không biết mẹ ở chỗ nào của Hà Nội chứ ở Chợ bưởi chuyên có hàng chuyên sửa các đồ điện dân dụng đấy. Tuần trước mình cũng mới sửa máy xay sinh tố cho bà ngoại ở đó xong. Hết 50k
    • 444 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

máy xay nhà mình thì bị đứt mất cái gioăng cao su để làm khít khi lắp phần bầu thủy tinh vào máy.
    xay toàn bị chảy nước ra ngoài.
    Không biết ở đâu bán cái gioăng cao su đấy các mẹ nhỉ?

Vì máy này dùng 5 năm rồi vẫn tốt mà chỉ vì mình ẩu nên làm đứt cái gioăng, giờ bỏ đi thì không được, mà dùng thì cứ nhoe nhoét hết cả ra
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pianka Xem bài viết
    máy xay nhà mình thì bị đứt mất cái gioăng cao su để làm khít khi lắp phần bầu thủy tinh vào máy.
    xay toàn bị chảy nước ra ngoài.
    Không biết ở đâu bán cái gioăng cao su đấy các mẹ nhỉ?

Vì máy này dùng 5 năm rồi vẫn tốt mà chỉ vì mình ẩu nên làm đứt cái gioăng, giờ bỏ đi thì không được, mà dùng thì cứ nhoe nhoét hết cả ra
    mẹ nó ra Nguyễn Công Trứ nhé..có hàng sữa chữa gần xôi bánh khúc Lan í...e mua cái gioăng đấy 30k thì phải

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling:
    Cảm ơn Mẹ Matchia và các Mẹ nhiều nhé, nhà mình ở ngay Đào Tấn. Chiều đi làm về mình đem ra ngay. Ra chợ Bưởi thì tiện quá, nhưng không bít ở đó có đồ để thay không Mẹ Matchia nhỉ ? Vì cái cối của mình không thể sửa đựoc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BOXITUM; 26/08/2010 vào lúc 11:37 AM.
    • 444 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu-Bentley Xem bài viết
    mẹ nó ra Nguyễn Công Trứ nhé..có hàng sữa chữa gần xôi bánh khúc Lan í...e mua cái gioăng đấy 30k thì phải
    mẹ nó ơi, tả cụ thể hơn cái CH này được k
    ? hôm qua mình tới đây nhưng chẳng rõ là CH nào, vì thấy xung quang CH xôi khúc toàn là CH đèn, phụ tùng ô tô.v.v ??
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pianka Xem bài viết
    mẹ nó ơi, tả cụ thể hơn cái CH này được k
    ? hôm qua mình tới đây nhưng chẳng rõ là CH nào, vì thấy xung quang CH xôi khúc toàn là CH đèn, phụ tùng ô tô.v.v ??
    hix..sao mẹ nó ko hỏi ng` dân ở đấy...ở đấy có 1 ch sửa đồ điện gia dụng thui mà..để mai đi qua tớ nghía lại cái sô nhà

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 444 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

đợi thông tin của mẹ nó đây, có gì mẹ nó nhớ nghía sớm nhé!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung muon hoi cac me co biet cho nao thay luoi dao cua coi xay kho trong bo may xay sinh to khong. Nha minh xay thit cho be bi bay luon ca luoi dao, hic.
    • 368 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mấy hôm nay ốm không cập nhật thông tin được. Mẹ nó cứ mang ra chợ bưởi. Sửa không được thì thay, đò gì cũng có. Chợ Bưởi có một dãy các hàng điện dân dụng ở dọc đường Lạc Long Quân ấy. Mình hay sửa ở hàng gần cuối, chỗ mà trước của có bán đồ ăn sẵn ấy.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn mẹ machia nhé, mình sẽ ra xem sao. :Rose::Rose::Rose:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

địa chỉ chuyên chuyên sửa đây nè các mẹ :

sửa linh kiện máy sinh tố
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ms.tuyetmai; 19/04/2013 vào lúc 05:00 PM.