Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

So sánh sữa tắm LacBB và Johnson, nên chọn loại nào cho bé sơ sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.31K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Khi mình sinh xong Nani và ra viện, các bác sĩ tặng bé sữa tắm LacBB. Nhưng hôm đầy tháng bé thì nhiều người tặng quà cũng là sữa tắm như Pigeon, Johnson & Johnson... Giờ trong nhà có nhiều sữa lắm mà không biết nên tắm cho bé loại nào? Có mẹ nào biết công dụng của từng loại sữa không, giúp mình với. Please.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hơ hơ, bé mới vừa đầy tháng, mẹ nó cứ tắm lá cho bé cho lành da thôi, cùng lắm là dùng Lactaxit (không biết là viết đúng không) nhưng nó là loại Lac BB đó, còn mấy loại sữa kia thì cũng tốt vì được sử dụng chuyên cho trẻ sơ sinh mà, nhưng mình nghĩ chỉ nên cho bé sử dụng sau 3 tháng thôi mẹ nó à. Còn loại nào cũng có công dụng là làm sạch da bé, tránh mụn nhọt, rôm sảy và không gây kích ứng da. Mẹ nó cứ để dành dùng dần dần, kiểu gì cũng hết ý mà. hehe
    Wellcome to my website
    Có rất nhiều thông tin bổ ích đang chờ các bạn khám phá đó
    • 30 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mỗi loại sữa tắm đều có công dụng của nó bạn ạ. Mình cũng có tìm hiểu về hai loại sữa tắm này. JS thì nổi tiếng từ lâu và được bán trong siêu thị, với đặc tính "No tears", tức là không làm cay mắt bé, giúp da bé thơm tho, mịn màng.
    Còn Lactacyd BB thì bán trong nhà thuốc tây, được đa số các bệnh viện nhi và sản khoa sử dụng cho bé. (Đó là lý do tại sao bạn được bs tặng LacBB khi ra viện). Công dụng của sữa tắm này là ngăn ngừa rôm sảy, hăm kẽ, viêm da do tã lót cho bé sơ sinh và bé vài tháng tuổi. Nếu dùng hằng ngày thì bé sẽ mát mẻ dễ chịu, không bị nóng bức hay nổi sảy.
    Với mình thì chỉ nên sử dụng 1 loại sữa tắm trong năm đầu tiên, vì thay đổi từ sữa này qua sữa khác cũng làm bé phải thay đổi sự thích nghi, nhiều khi dị ứng mệt lắm.
    Trong năm thì bạn xài Lactacyd BB đi, ra năm dùng những loại khác. Nhưng bạn nhớ lưu ý hạn sử dụng nữa nhé, chúc gđ bạn hanh phúc.
    • 199 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cùng ý kiến với mẹ babycuame1977 là nên dùng Lactacyd BB. Mình dùng từ lúc sinh đến giờ bé 4 tháng rồi mà chẳng bao giờ bị rôm sảy cả, da rất láng, mịn.
    • 271 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng tắm cho bé bằng LactacydBB từ lúc mới sinh đến khi bé 5 tháng thì mình chuyển loại khác. Trộm vía, bé ko hề bị rôm sảy, lúc nào cũng sạch sẽ thơm tho, da mịn màng, ko hề bị khô. Mình có dùng thử Johnson thì ko thấy thích vì hơi nhờn.
    Mình ko tin vào các loại lá hoặc chanh vì dễ gây dị ứng (http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-...c-loai-la.aspx / http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-...anh-khong.aspx).

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì dùng Jonhson cho bé nhà mình trước vì nó có tính chất dịu nhẹ, lại dùng cả gội và tắm luôn, không gây cay mắt cho bé, với lại thấy Lactacyd BB có mùi hơi nồng, không nhẹ nhàng như jonhson. Nhưng hai loại đó đều tốt cả bạn ạ, dùng hết loại này thì sang loại kia. Mình đều dùng cả hai loại trên và thấy đều Ok !:Smiling:
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng dùng cho bé Lactacyd BB từ lúc sinh cho đến 5 tháng rùi chuyển sang Jonhson mình thấy Lactacyd BB ko thơm lắm và loãng còn Jonhson thì đặc và thơm lâu.Mặc dù tắm với sữa tắm nhưng mình vẫn đun nước mướp đắng hoặc lá kinh giới tắm cùng.