• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 57.9K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 449 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình có một chị bạn người Thuỵ sỹ, hôm qua hỏi mình là có chỗ nào mà sắm được mọi thứ cho một cái baby room không?

Mình vào WTT tìm mãi nhưng chỉ thấy địa chỉ những mặt hàng cụ thể, còn để vào một nơi mà sắm được khá đầy đủ các thứ cần thiết cho một phòng của bé mới ra đời (cũi, chăn màn, đồ chơi trẻ em, poster treo tường, chậu tắm,quần áo .. mình đoán thế) thì mình chỉ nghĩ được cái siêu thị gì ở Trần Hưng Đạo Quận 5, có ai biết địa chỉ và tên chính xác là gì không nhỉ.

Nếu ở SG không có siêu thị bán đồ baby thì các mẹ biết chỗ nào đồ chất lượng tương đối tốt thì mách cho mình để mình lên list cho chị ấy shop (có 3 tháng ngồi ở nhà để shop nên cứ có shop nào được giới thiệu cũng đi được). Nếu được cho mình xin địa chỉ cụ thể nhé. À, mà không biết cửa hàng WTT ở Trần Quốc Thảo có bán các đồ đó không nhỉ.

Cám ơn các mẹ nhiều.
    Me Piggy
    Q. BT, TP HCM
    http://community.webshots.com/user/me_piggy
    - Mất ngày 6/9/2009.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Đầy đủ nhất thì chắc chỉ có vào các cửa hàng Mẹ & Bé thôi mẹ Piggy ơi (họ có 4-5 cửa hàng trên các đường Trần Hưng Đạo, Nguyễn Đình Chiểu, Võ Thị Sáu, Nguyễn Văiệt nam Trỗi...). Còn ở Rainbow thì cũng có một số món như : bình sữa, ly uống, các dụng cụ safety, đồ chơi, cũng có nhiều thứ là lạ mà Mẹ & Bé không có.
    • 1,952 Bài viết

• 4,584 Được cảm ơn

Bạn của cậu có hẳn 3 tháng để shop thì cần gì phải tìm 1 cái siêu thị để mua tất tần tật!!! Cứ lang thang các shop mà hay hơn!
    Nhiều tiền thì lên Parkson hay Diamond Plaza: toàn đồ đẹp và giá cũng đẹp luôn! Nhất là các loại accessories cho bé!
    Vừa vừa thì đi Mẹ và bé (nhưng thật ra ở đây toàn đồ của Farlin, tớ không khoái!) và các shop trên đường Hai bà Trưng.
    Bình thường thì ra chợ: chợ Bến Thành, chợ An Đông và các chợ khác để mua quần áo, khăn, tã...cho bé.
    Spam phát: weekend vừa rồi loay hoay thế nào mà lại quên mất cái món "mắm chưng thịt" của cậu! Sorry nhé!!! :4:
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Có Kids Square nằm đối diện VUS (TT Anh Văn hội Việt Mỹ)trên đường NKKN đấy chị ạ. Các loại luôn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 449 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thank you các mẹ. Nhưng có ai có địa chỉ của cái siêu thị cho mẹ và bé ở đường Trần Hưng Đạo, Q5 không nhỉ, nó có 2 tầng, lần trước mình tìm mãi mới ra, nên không có địa chỉ thì không đi được. Giá thì hơi đắt những cũng là một nơi để cho người ta tham khảo xem có những mặt hàng nào và giá cả làm sao.

Kids square có địa chỉ cụ thể hơn không? Vì mình viết như vậy sợ chị ấy không tìm ra.

P.S. Cái mụ tita to bụng kia, mắm đang ở trong tủ lạnh. Gọi từ sáng đến giờ không nhấc máy là làm sao hả.
    Me Piggy
    Q. BT, TP HCM
    http://community.webshots.com/user/me_piggy
    - Mất ngày 6/9/2009.
    • 1,460 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Piggy
    Thank you các mẹ. Nhưng có ai có địa chỉ của cái siêu thị cho mẹ và bé ở đường Trần Hưng Đạo, Q5 không nhỉ, nó có 2 tầng, lần trước mình tìm mãi mới ra, nên không có địa chỉ thì không đi được. Giá thì hơi đắt những cũng là một nơi để cho người ta tham khảo xem có những mặt hàng nào và giá cả làm sao.

Kids square có địa chỉ cụ thể hơn không? Vì mình viết như vậy sợ chị ấy không tìm ra.

P.S. Cái mụ tita to bụng kia, mắm đang ở trong tủ lạnh. Gọi từ sáng đến giờ không nhấc máy là làm sao hả.
    Mình cũng biết chỗ đấy nhưng ko bít địa chỉ :4: cũng là CH Mẹ và Bé như mẹ cuSam nói thôi. Trên đường Nguyễn Văn Trỗi có cửa hàng cũng hoành tráng lắm.
    Nhu cầu cụ tỉ của bạn mẹ Piggy ntn? Sang trọng, bình dân hay trung bình thì các mẹ mới tư vấn đc?
    P/S: me Piggy hỏi 1080 là ra địa chỉ liền hà!

• 873 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

sẵn đây em hỏi mấy chị luôn, trong mấy địa chỉ mà mấy chị chỉ, có chỗ nào bán túi ngủ cho baby ko vậy?
    Em cám ơn mấy chị nhiều
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mickey_mouse Xem bài viết
    sẵn đây em hỏi mấy chị luôn, trong mấy địa chỉ mà mấy chị chỉ, có chỗ nào bán túi ngủ cho baby ko vậy?
    Em cám ơn mấy chị nhiều
    Nhu cầu xài túi ngủ ở Saigon cũng không nhiều bằng HN và phía Bắc (do không có mùa đông) nên hầu như chưa thấy địa chỉ nào tin cậy bán túi ngủ bạn ạ. Tiếc quá không giúp được bạn.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn tới shop Mẹ va Bé cung được hoặc tới shop Mẹ Ơi ở 1b Tôn Thất Tùng hay ở 7a Phạm Việt Chánh họ bán đủ đồ cho em bé bạn có thể săm trọn gói đi sanh củng được,hoặc bạn lên Rain Bown o trần quốc thảo đó cũng nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đã 37 tuần rồi mà mỗi ngày đi ra đường lại thấy là chưa mua cho con cái này, cái kia.

Hom trước thấy chị kia cho con bú, chị ấy đặt nó lên 1 cái gối ôm vòng ra sau lưng chị ấy. không biết loại gối này mua ở đâu? Lại còn cái loại gì mà để bé vao mang đi, nó bằng vải,...

Ra mẹ và bé sao không có. Hay là có cửa hàng nào chuyên môn hơn không? Mẹ nào biết mách mình với.
    Buồn nhất là khi người ta đã thay đổi mà mình vẫn vậy ...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ca chua tim Xem bài viết
    Mình đã 37 tuần rồi mà mỗi ngày đi ra đường lại thấy là chưa mua cho con cái này, cái kia.

Hom trước thấy chị kia cho con bú, chị ấy đặt nó lên 1 cái gối ôm vòng ra sau lưng chị ấy. không biết loại gối này mua ở đâu? Lại còn cái loại gì mà để bé vao mang đi, nó bằng vải,...

Ra mẹ và bé sao không có. Hay là có cửa hàng nào chuyên môn hơn không? Mẹ nào biết mách mình với.
    bạn vào chợ Kim Biên ấy! vào hỏi khu bán đồ em bé là có hết! trong ý mình thấy bán đầy đủ các loại địu, ba lô để đeo em bé khi ra ngoài. hôm trước ku nhà mình đc 3 tháng, mình vào cửa hàng Mẹ & Bé ở Trần Hưng Đạo q5 hỏi cái địu thì ngta nói là 500ngàn 1 cái. mình thích cái ý nhưng lại ko thích màu hồng vì là ku tí mà! thế là bạn mình chỉ ra chợ KBiên mua bạn biết ngta bán giá bnhiêu ko? chỉ có 145ngàn thôi! giống y như cái mình xem ở cửa hàng! có thể vừa đeo bé, vừa cho bú đc lun ý! nó có 6 cách đeo lun! hehe.. bạn vào thử xem nhé! :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sieunhan_mun; 11/01/2010 vào lúc 10:08 PM.
    • 3,704 Bài viết

• 3,355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieunhan_mun Xem bài viết
    bạn vào chợ Kim Biên ấy! vào hỏi khu bán đồ em bé là có hết! trong ý mình thấy bán đầy đủ các loại địu, ba lô để đeo em bé khi ra ngoài. hôm trước ku nhà mình đc 3 tháng, mình vào cửa hàng Mẹ & Bé ở Trần Hưng Đạo q5 hỏi cái địu thì ngta nói là 500ngàn 1 cái. mình thích cái ý nhưng lại ko thích màu hồng vì là ku tí mà! thế là bạn mình chỉ ra chợ KBiên mua bạn biết ngta bán giá bnhiêu ko? chỉ có 145ngàn thôi! giống y như cái mình xem ở cửa hàng! có thể vừa đeo bé, vừa cho bú đc lun ý! nó có 6 cách đeo lun! hehe.. bạn vào thử xem nhé! :LoveStruc:
    Đúng là chợ Kim Biên bán cái chi cũng rẻ, chợ sỉ mà. Nhưng kẹt cái nhà tớ xa quá, phải đi siêu thị thui. Đó là tớ đi Co op, giá rẻ rùi đó nhé, thế mà mới mua mấy cái khăn, vài thứ linh tinh nữa cho con thôi mà đã hết 1 triệu rùi. Hic.
    Hãy yêu cho thật nồng nàn

Chỉ cần mẹ nhớ đến ba con, chỉ cần mẹ được nhìn thấy nụ cười của con...:Kiss::Kiss:
    Con gái ạ, mẹ thấy mọi gian khổ phía trước đều trở nên nhỏ nhoi...:Rose::Rose:
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@ Me Piggy
    Mình ở SG. Trước đây mình hay mua đồ cho thằng nhóc nhà mình ở mấy shop hàng trẻ em ở SG. Do không biết nhiều về các cửa hàng bán đồ trẻ em nên bất đắc dĩ mới đến mấy CH nổi tiếng như MVB, MO, BY,... chứ thật tình giá cả ở mấy chỗ đó hơi cao và phong cách phục vụ sao sao đó. Hôm rồi con bạn thân nhắn cho mình cái link của 1 cửa hàng bán đồ trẻ em. Mình không nhớ địa chỉ CH đó ở đâu nhưng xem qua website thấy giá cả tương đối rẻ, mà giao hàng miễn phí nữa chứ. Thử gọi SĐT ghi trên website để xem thử đúng không, nếu đúng thì mua thử vài món hàng xem thế nào. Quả thật mình rất hài lòng với dịch vụ bán hàng ở đây, giao hàng đúng hẹn lắp ráp đàng hoàng rồi mới lấy tiền.
    Thấy happy quá nên giới thiệu cho các mẹ thử xem sao, website là www.babymart.vn (nghe tên thấy giống siêu thị quá), dù sao hôm nay cũng là ngày của mẹ mà
    Chắc đây là CH mới hay sao đó, hỏi mấy người mà chả ai biết. Nhưng anyway, mua đồ ở đây thấy thích thật.
    Mẹ Piggy thử xem.
    -------------------------------------------------------------------------------
    1 nửa bánh mì là bánh mì - 1 nửa sự thật không còn là sự thật.
    • 1,197 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Mình có chút kinh nghiệm trong việc tìm chỗ mua đồ cho con. Tùy từng mặt hàng các mẹ cần có thể pm cho mình mình sẽ nhắn cho chỗ mua. Mình có post 1 bài bên topic của mẹ hoxuan79 rùi, sợ post nhiều quá bị Mod khóa nick thì tội mình lắm vì mình chẳng quảng cáo cho chỗ nào hết... hic... giới thiệu ko công mà mấy cửa hàng đó có bít để discount cho mình đâu :Sad:. Quần áo sơ sinh, tả... thì các mẹ có thể mua ở siêu thị hoặc chợ, còn các món như máy hâm sữa, máy tiệt trùng bình sữa, xe đẩy, nôi cũi, đồ chơi, địu... thì mình đã tốn khá nhiều thời gian để tìm loại/hiệu nào, chỗ nào bán giá phải chăng, chất lượng tốt để mua cho bé nhà mình. Rất sẵn sàng chia sẻ lại với các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chubby cat; 10/05/2010 vào lúc 04:13 PM.
    • 259 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoxuan79 Xem bài viết
    @ Me Piggy
    Mình ở SG. Trước đây mình hay mua đồ cho thằng nhóc nhà mình ở mấy shop hàng trẻ em ở SG. Do không biết nhiều về các cửa hàng bán đồ trẻ em nên bất đắc dĩ mới đến mấy CH nổi tiếng như MVB, MO, BY,... chứ thật tình giá cả ở mấy chỗ đó hơi cao và phong cách phục vụ sao sao đó. Hôm rồi con bạn thân nhắn cho mình cái link của 1 cửa hàng bán đồ trẻ em. Mình không nhớ địa chỉ CH đó ở đâu nhưng xem qua website thấy giá cả tương đối rẻ, mà giao hàng miễn phí nữa chứ. Thử gọi SĐT ghi trên website để xem thử đúng không, nếu đúng thì mua thử vài món hàng xem thế nào. Quả thật mình rất hài lòng với dịch vụ bán hàng ở đây, giao hàng đúng hẹn lắp ráp đàng hoàng rồi mới lấy tiền.
    Thấy happy quá nên giới thiệu cho các mẹ thử xem sao, website là www.babymart.vn (nghe tên thấy giống siêu thị quá), dù sao hôm nay cũng là ngày của mẹ mà
    Chắc đây là CH mới hay sao đó, hỏi mấy người mà chả ai biết. Nhưng anyway, mua đồ ở đây thấy thích thật.
    Mẹ Piggy thử xem.
    -------------------------------------------------------------------------------
    1 nửa bánh mì là bánh mì - 1 nửa sự thật không còn là sự thật.
    chị me_piggy đã mất hồi năm ngoái rùi chị ạ, đọc dòng chữ ký có hoa hồng trắng đó, năm ngoái WTT có 1 Tg tưởng niệm chị ấy
    Không có chữ ký
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Sieunhan_mun ơi, trong chợ Kim Biên có bán cũi, quây cũi, màn... cho bé k? em muốn mua mấy cái đó mà tìm mỏi mắt không thấy đâu bán trừ Mẹ&bé, nhưng giá ở đấy hơi bị cao quá... chỉ giúp em với...
    • 176 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubby cat Xem bài viết
    Mình có chút kinh nghiệm trong việc tìm chỗ mua đồ cho con. Tùy từng mặt hàng các mẹ cần có thể pm cho mình mình sẽ nhắn cho chỗ mua. Mình có post 1 bài bên topic của mẹ hoxuan79 rùi, sợ post nhiều quá bị Mod khóa nick thì tội mình lắm vì mình chẳng quảng cáo cho chỗ nào hết... hic... giới thiệu ko công mà mấy cửa hàng đó có bít để discount cho mình đâu :Sad:. Quần áo sơ sinh, tả... thì các mẹ có thể mua ở siêu thị hoặc chợ, còn các món như máy hâm sữa, máy tiệt trùng bình sữa, xe đẩy, nôi cũi, đồ chơi, địu... thì mình đã tốn khá nhiều thời gian để tìm loại/hiệu nào, chỗ nào bán giá phải chăng, chất lượng tốt để mua cho bé nhà mình. Rất sẵn sàng chia sẻ lại với các mẹ.
    Me no oi, Minh muon mua giuong cui cho be o Sg Ma ko biet mua cho nao gia tot chat luong nua, me no biet chi cho cho minh voi nhe, tks me no nhiu !
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikile Xem bài viết
    Me no oi, Minh muon mua giuong cui cho be o Sg Ma ko biet mua cho nao gia tot chat luong nua, me no biet chi cho cho minh voi nhe, tks me no nhiu !
    Mẹ này xem ở đây nhé. Mình cũng mới mua một cái Shoreditch rất đẹp ở đó.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beSuraSuri Xem bài viết
    Mẹ này xem ở đây nhé. Mình cũng mới mua một cái Shoreditch rất đẹp ở đó.
    Mình cũng mới tậu một cái ở chổ mẽ nó chỉ. Công nhận hàng xuất khẩu đẹp thiệt. Nước sơn không chì không có mùi hôi và láng bóng.

• 140 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình đang tìm nôi 2 trong 1 tầm 950.000 thấy ngoài HN thì nhiều trong tphcm ko có ai bán cả