• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Không biết các mẹ ở SG có ai biết cửa hàng Gidini ở đường Lý Tự Trọng không nhỉ. Hôm qua mình đã đến đó và tậu được một mớ áo thun cotton 100% cho hai cha con Candy đấy, giá từ 10,000 đ -25,000 đ. Áo thun ở đây là hàng của công ty may Gia Định gia công cho nước ngoài, không có nhiều kiểu cọ lắm nhưng cotton 100%, đường chỉ khá chắc chắn. Có rất nhiều áo thun, áo sơ mi màu cho các bé trai , áo thun trắng và nhiều màu , đầm jean (4t )cho bé gái, quần sọt cho các mẹ và các bố. Các mẹ cũng có thể tìm các loại áo ấm ở đây nữa đó.Hàng họ để rất lung tung nên phải chịu khó lục lọi và hỏi o các cô bán hàng.

Gidini nằm trên đường Lý Tự Trọng , vừa qua khỏi ngã tư Lý Tự Trong và Thủ KHoa Huân, phía bên tay trại Mẹ nào quan tâm thì đến xem thử nhé. lol
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cám ơn Me Candy nhé, mình đang tìm chổ mua thêm áo thun cotton cho bé Pooh đấy, vì áo của bé hở bụng rồi, à có quần short nhưng có quần dài cho bé không vậy Me Candy
    Pooh & Dumbo
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin quý của mẹ Candy. Bữa nào mình sẽ ghé mua đồ cho bé. Làm việc Diamond Plaza, vài ngày lượn một lần nhưng không dám sờ, sợ phỏng tay. Ai đời một cái nón két của bé trai thôi những 450,000 đồng (họa có điên mới mua, tuy cũng đẹp) , một đôi giày da của be hơn 1 tuỗi là 370,000 đồng, trong khi đó chợ An Đông một đôi "tuyệt kỹ" cũng chỉ 100,000 đồng. Các mẹ có thông tin về hàng hóa vừa đẹp, bền, rẻ thì thông báo nhé .
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

quần short cho bố mẹ thôi chị Pooh à D . Còn cho bé thì có cả bộ thun áo và quần short. Quầy đồ em bé rất dễ tìm , vừa bước vào cửa , nằm bên tay phải, còn quần short hay quần chạy bộ cho người lớn (ba72ng thun dầy ) thì ở tít bên trong.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Candy nha. mẹ Bo cũng thích mua quần áo cho con lắm.

Có ai mua đồ ở shop Đỗ Quyên (Hai bà Trưng góc Võ Thị Sáu) chưa? Vừ rồi mẹ Bo có ghé tạt qua vì ở đây thường treo bảng hàng ngoại giá rẻ. Thật sự thì là hàng xuất khẩu giả dạng đấy.

Vì mẹ Bo có mua cho Bo cái áo thun dạng thun cá sấu XK giá 30.000 đ/áo. Vô đây (tình cờ trùng hợp mà mẹ Bo tò mò thôi ) mẹ Bo cũng thấy áo thun y chang luôn, hét 120.000 đ. Cái mạc ở cổ áo thun XK thường gồm hai cái, một thì ghi hiệu áo, và cái còn lại là made in VN. Nhưng mẹ Bo vạch ra thì thấy cái mạc thứ hai đã bị cắt sát gần cổ (trùng hợp vì mẹ Bo đã mua y chang cái này rồi ). Thế là mẹ Bo cũng tò mò xem áo thun người lớn , mẹ Bo xem qua, cái nào cũng bị cắt phần mạc áo thứ hai rồi. Áo thun người lớn thì giá toàn 200.000 đ trở lên, để mẹ Bo mua áo Bossini mặc sướng hơn ko?
    Me Bo (TP.HCM)
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Bo ơi, đúng là có một số hàng XK nhưng cũng có hàng ngoại thật đấy.Chẳng qua là bé Siêu nhà mình mặc đồ do ba mua về và mình thấy ở shop Đỗ Quyên cũng có hàng giống vậy.Hình như cái nào hàng ngoại 100% thì họ đễ nguyên mạc còn không thì bị cắt đi
    Trang
    • 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Truoc Tet minh co ban dum nguoi ban o My ve dem theo khoang 7 vali quan & ao cua tre em nhieu hieu nhu Old Navy, Gymboree... hang rat dep minh dem ban cho shop Me yeu o 82 Calmette Q. 1. ho ban lai cung khong mac dau khoang tren duoi 30.000 D thoi cac ban ghe tim thu di nhieu mau rat dep do nhung cuoi nam ban qua nen minh khong oi voi cac ban duoc
    Hana:Rose:
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ôi mẹ Hana ơi, tiếc quá Old Navy và Gymboree mà chỉ around 30,000 đ thôi á? Lần sau có người nhờ mẹ Hana nữa thì ới lên D Đ 1 tiếng là bảo đảm sẽ có người đến thầu việc bán cho các bé trên D Đ ngay, chứ mẹ Hana đừng mang ra shop nhé, tiếc quá!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Mẹ Rennes nói chí phải ! Co định làm thầu dùm không sao hăng quá vậy? Ê hôm nào đi Mẹ Yêu - Calmete mua dùm Cu Sam vài chiếc nha !!!
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Nếu có đồ cho bé lớn 8 tuổi thì mẹ Rennes sẽ thầu, còn nếu chỉ toàn đồ nhỏ nhỏ 1-3 tuổi thì nhường "đấu thầu" cho mẹ cu Sam vậy Yên tâm đi, hôm nào mà ngang qua đó thấy cái nào "xấu xấu", "rẻ rẻ" sẽ mua cho Sam
    MBKB (T/P HCM)
    • 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Hi hi.. minh nho chi co do con gai thoi khong co cho con trai dau, ma truoc tet nen den bay gio cung khong biet co con khong? Thiet ra thi minh cung dinh oi cho cac ban nhung thay toan la do be gai lai can tet qua nen khong co thoi giạn Nhung ma oi tren dien dan thi ngai qua so moi nguoi noi minh lam dung ban hang thi ky lam.
    Lan sau minh biet roi co gi minh se loa loa len
    than
    Hana:Rose:
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mẹ Candy ơi loại áo thun cotton mà mẹ Candy nói ở bên trong phía sau áo có may nhãn hiệu dính liền vào áo không vậy ? Vì nếu có thì sẽ khiến bé mặc vào người ngứa ngáy khó chịu lắm ! Mình cũng thường mua áo thun cotton ở Siêu thị cho bé mặc, nhưng cứ thấy cái bảng hiệu may bên trong áo là mình "dị ứng" liền, về nhà cứ phải chịu khó gỡ ra, nhưng có áo thì gỡ hoài không ra vì họ may dính chặt vào rất khó gỡ. Không biết có ai có cách gì làm cho mấy nhãn hiệu ấy sau khi cắt đi mà không bị ngứa ngáy không ?
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng không nhớ nữa, hay là bà Candy đã cắt đi rồi cũng nện À mà hình như áo người lớn thì có in mạc Gidini, còn áo em bé thì có in số, mạc in số 2 rất nhỏ và mềm. Không thấy Candy ngứa ngáy gì cả, vậy chắc không sao D
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Bé Ánh Dương nhà mình thì cứ "bắt" mẹ gãi lưng hoài vì mấy cái "mác nhãn" này đây, và mình chú ý có một số áo cotton hoặc rất thường, rất rẻ hoặc một số quần áo của Sing do cô em gửi về thì không có đính bất kỳ cái mác hiệu nào cả. Họ chỉ may kèm bên hông áo thôi. Vì vậy nếu tìm mua được loại áo cotton không bị may nhãn bên trong thì tốt biết mấy, các mẹ nhỉ !
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cu Rennes nhà mình thì bắt cắt bỏ tất tần tật các nhãn áo, làm mẹ có muốn show off là cho con mặc hàng hiệu cũng không được nữa

Me AD ơi, mình cứ lấy kéo cắt phẹt cái mark đi thôi, chứ không có kỷ thuật nào khác, nhưng mà thấy cu Rennes không kêu ca gì nữa nên mình nghĩ là hắn không ngứa nữa!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mình cũng cắt phứt đi mấy cái bảng hiệu rồi đấy nhưng thỉnh thoảng vẫn bị bé.... lấy tay mẹ vòng ra sau gãi gãi cho bé (!). Mình nghĩ cách tốt nhất là lấy dao lam "khứa" từng đường may lấy phăng cái mác hiệu ra trước khi cho bé mặc thôi.

Đành vậy nhỉ !
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình thì cắt mác ngay từ khi mua cái áo đầu tiên cho con. Ngay bản thân mình cũng ghét cái mác ở cổ áo lắm. Mình căng đường may cái mác đó ra, lấy dao lam rạch theo đúng các lỗ kim may=> "không còn dấu hiệu của mác"
    • YuYu
    [size=18]Thay cac chi ban luan vu quan ao cho tre nay co ve xom tu quạ Me Yuyu rat me thoi trang va cung thich kinh doanh nua, hien dang lam truyen thong nhung cung dang ap u y dinh mo mot cua hang ban quan ao tre ẹm Khi nao me Yuyu mo thi nho cac chi ung ho me Yuyu nhe
    Me Yuyu co nguon hang xuat khau rat doc, cung kha dẹp Me Yuyu nghi la hang xuat khau hay hang ngoai cung nhu nhau, vi tu nguyen lieu, que chuan, kieu dang, cat cup..deu nhap tu nuoc ngoai va tuan thuc theo tieu chuan cua ho. Me Yuyu dinh se lay mot phan hang la hang Viet nam, mot phan la hang xuat khau gom cac nhan hieu nhu Kids, Old Navy.va mot so la hang Thai co duoc khong?
    Neu khong co gi thay doi thi khoang 6 thang nua me Yuyu xuc tien mo cua hang, cac me khac co y kien dong gop gi cho me Yuyu khong thi cho biet voi nhẹ Chang han nhu ve gia ca, chat liẹu Me Yuyu hien gio co mot bo suu tap nho nho quan nhung, quan Jean cho tre tu 3-5 tuoi, vai rat dep(hon Jeans nguoi lon nhieu) va dung xu huong mua sac cua nam 2004 la mau trai cay nua do
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mẹ Yuyu ở Hanoi hay HCM vậy? Nếu ở HCM thì sẽ có mẹ Rennes ủng hộ liền - nhưng mà phải "ngon, bổ, rẻ" à nghen!
    MBKB (T/P HCM)
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ấy ấy, nhớ réo mẹ Pepe một tiếng với. Cái gì chứ quần áo cho con là mê lắm lắm. Mẹ Yuyu nhớ báo sớm để bà con WTT sẽ đến ủng hộ, nhưng cũng với phương châm của mẹ Rennes nha: ngon - bổ - rẻ, hihi.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9