Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nước giặt xả dành riêng cho bé loại nào tốt và giá phải chăng?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bây giờ em thấy trên thị trường có nhiều loại nước giặt xả 2 trong 1 cho bé quá mà chưa biết tìm mua loại nào cho phù hợp. Các mẹ đã sử dụng loại nào rồi tư vấn cho em với ạ, em đang cần tìm mua gấp. Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị tham khảo nhé, thông tin này mình đọc được trên *******:

Nước xả vải nào hợp với da bé?
    Làn da bé nhạy cảm và dễ bị kích ứng. Mẹ chọn dung dịch giặt xả vải nào dành riêng cho bé để đảm bảo an toàn mà quần áo vẫn trắng sạch, thơm tho bây giờ?

Nước xả vải giữ mùi thơm càng lâu, càng ko tốt cho bé (google image)

Loại dung dịch giặt xả mẹ hay chọn cho bé:

1. Nước giặt xả vải cho bé Daddy baby

Made in: Sản phẩm của Đức, sản xuất tại Việt Nam

Giá tham khảo: 88.000 bình 900ml

Ý kiến của mẹ: Là sản phẩm 2 trong 1 với khẩu hiệu “safe for baby” (an toàn cho bé) lấy tiêu chí chăm sóc vải sợi là cách hiệu quả nhất để chăm sóc làn da bé. Daddy baby có mùi hương thoang thoảng tự nhiên như mùi sữa mẹ. Sản phẩm rất tốt, nếu mẹ bé quá bận mà để ngâm quần áo lâu hơn 1 tiếng cũng sẽ không lo bị mùi hoặc bị nhớt.

Địa chỉ mua hàng: 10/126 Hoàng Văn Thái, Thanh Xuân, Hà Nội.
    ĐT: 04 36873894 - 01229140003

2. Nước giặt xả quần áo Kiddi wash Pureen

Made in: Singapore

Giá tham khảo: 75.000/1000ml

Ý kiến của mẹ: Giúp quần áo vừa thơm vừa mềm. Giá cả thì vô cùng hợp lý.

3. Nước giặt, xả vải 2 trong 1 Farlin

Made in: Đài Loan

Giá tham khảo: 156.000/2000ml

Ý kiến của mẹ: Mùi nhẹ (gần như không mùi), nhiều bọt và sạch. Tuy nhiên, bé nào nhiều mồ hôi dầu, mẹ dùng nước giặt xả vải loại này thấy “vẫn hôi như thường”.

4. Dung dịch giặt tẩy quần áo trẻ em Kodomo

Made in: sản phẩm của Nhật Bản, sản xuất tại Thái Lan.

Giá tham khảo: 124.000/2000ml

Ý kiến của mẹ: giúp quần áo của con sạch sẽ và thơm mát. Hơi bị nhiều bọt. Nếu mẹ dùng máy giặt lồng đứng thì không sao. Mẹ giặt máy lồng ngang, bọt xà phòng dễ trào ra ngoài.

5. Dung dịch giặt xả quần áo cho em bé Seventh Generation

Made in: Mỹ

Giá tham khảo: 152.000/1470ml

Ý kiến của mẹ: Đây là sản phẩm cao cấp nhất của Mỹ nên giá cũng cao cấp. Công thức pha chế đặc biệt giúp quần áo bé vừa sạch, lại mềm mại, bền màu. Sản phẩm này cũng rất lý tưởng để giặt những trang phục của mẹ dễ bị hư hại như: len, tơ lụa…

Với thành phần hoàn toàn tự nhiên, hầu như không có bọt. Nếu mẹ nào dùng để giặt quần áo cho bé mà không thấy lên bọt thì đừng cho thêm dung dịch giặt xả nhé.

6. Dung dịch giặt xả quần áo em bé D-nee

Made in: Thái Lan

Giá tham khảo: 45.000/400ml

Ý kiến của mẹ: bình 1000ml, có túi thay thế 400ml và 800ml. Không bị khô cứng, bông xốp khi tiếp xúc với da bé. Giá cả chấp nhận được.

Trên đây chỉ là 6 trong số hàng loạt các loại dung dịch nước giặt xả, xà phòng, bột giặt dành riêng cho bé. Mẹ hãy chọn mua loại dung dịch (chất lỏng) thay vì loại bột mịn. Xà phòng dạng bột có thể vương lại trên quần áo, gây kích ứng cho làn da của bé. Khi chọn mua dung dịch giặt xả vải, tùy theo kinh nghiệm và thói quen, tốt nhất mẹ nên chọn những sản phẩm giặt xả, xà phòng có chữ Non-Biological Washing Liquid để đảm bảo an toàn cho bé.

Mẹ có thể dùng xà phòng thơm, sữa tắm, nước rửa tay để giặt đồ cho bé.

Các loại xà phòng, bột giặt thông thường dành cho người lớn sẽ làm mẩn đỏ hoặc gây dị ứng cho da bé. Trước khi bé 1 tuổi, mẹ nên dùng dung dịch giặt xả dành riêng cho bé. Sau đó, mẹ bắt đầu có thể dùng các loại xà phòng và nước xả bình thường.

Nếu mẹ nào vẫn e ngại dùng nước xả vải cho con, có thể mua chanh về, cắt ra, vắt nước, lọc qua và cho vào xả quần áo vào nước cuối trước khi giặt. Chanh có tác dụng làm cho quần áo của bé cực kỳ sạch xà phòng.

Hầu hết, các mẹ thường muốn dùng xà phòng, nước giặt xả vải cho bé vì các khăn sữa, quần áo thường có mùi tanh. Mẹ lưu ý rằng nước xả vải giữ mùi thơm càng lâu, càng ko tốt cho bé vì nó chứa càng nhiều hóa chất. Tuy nhiên, với những nước giặt xả vải tốt, gần như không mùi, mùi tanh đó vẫn còn lưu lại. Các đồ bẩn khi bé tè, ị, trớ sữa… mẹ nên xả kỹ tại vòi bằng nước, sau đó mới ngâm vào dung dịch giặt xả của bé bằng nước nóng.

Sau khi quần áo khô, có thể là quần áo cho bé trước khi mặc, vừa đảm bảo vệ sinh, lại mềm mại cho bé, nhưng vô cùng mất thời gian. Quần áo của bé được giũ lại nhiều lần với nước sạch và phơi dưới ánh nắng mặt trời là tốt nhất.

Địa chỉ mua nước giặt xả cho bé:

Ở Hà Nội: các cửa bán đồ trẻ em như chuỗi cửa hàng Hồng Minh baby (chợ Thành Công), cửa hàng Hà Tuyến (phố Đội Cấn), cửa hàng Colourful( phố Hàng Mành và phố Thái Hà), cửa hàng Hà Diện (phố Lãn Ông).

Ở thành phố Hồ Chí Minh: Các cửa hàng bán đồ trẻ em, siêu thị Coopmart, Citimart, Maximart Cộng Hoà.

Theo *******

]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Aota; 24/10/2011 vào lúc 04:47 PM.
    • 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hic, sao nhiều loại thế này ạ? biết chọn loại nào bây giờ nhỉ? Daddy baby có vẻ mới, khẩu hiệu nghe cũng dễ lọt tai; Kiddi wash Pureen, Seventh Generation em chưa nghe bao giờ. Mấy loại còn lại Farlin, Kodomo, D-nee thì nghe nhiều rùi nhưng hình như nhiều mùi lắm mà người ta bảo nước giặt xả càng nhiều mùi càng có hại. Có mẹ nào dùng loại nào chưa cho em chút kinh nghiệm ạ.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình thì toàn dùng Dnee (loại giặt-xã chung) cho bé nhà mình từ sơ sinh đến giờ.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vote cho D-nee cả về chất lượng và giá cả. Mùi thơm rất dịu nhẹ mà dùng xong quần áo lại mềm mại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aota Xem bài viết
    Chị tham khảo nhé, thông tin này mình đọc được trên *******:

Nước xả vải nào hợp với da bé?
    Làn da bé nhạy cảm và dễ bị kích ứng. Mẹ chọn dung dịch giặt xả vải nào dành riêng cho bé để đảm bảo an toàn mà quần áo vẫn trắng sạch, thơm tho bây giờ?

Nước xả vải giữ mùi thơm càng lâu, càng ko tốt cho bé (google image)

Loại dung dịch giặt xả mẹ hay chọn cho bé:

1. Nước giặt xả vải cho bé Daddy baby

Made in: Sản phẩm của Đức, sản xuất tại Việt Nam

Giá tham khảo: 88.000 bình 900ml

Ý kiến của mẹ: Là sản phẩm 2 trong 1 với khẩu hiệu “safe for baby” (an toàn cho bé) lấy tiêu chí chăm sóc vải sợi là cách hiệu quả nhất để chăm sóc làn da bé. Daddy baby có mùi hương thoang thoảng tự nhiên như mùi sữa mẹ. Sản phẩm rất tốt, nếu mẹ bé quá bận mà để ngâm quần áo lâu hơn 1 tiếng cũng sẽ không lo bị mùi hoặc bị nhớt.

Địa chỉ mua hàng: 10/126 Hoàng Văn Thái, Thanh Xuân, Hà Nội.
    ĐT: 04 36873894 - 01229140003

2. Nước giặt xả quần áo Kiddi wash Pureen

Made in: Singapore

Giá tham khảo: 75.000/1000ml

Ý kiến của mẹ: Giúp quần áo vừa thơm vừa mềm. Giá cả thì vô cùng hợp lý.

3. Nước giặt, xả vải 2 trong 1 Farlin

Made in: Đài Loan

Giá tham khảo: 156.000/2000ml

Ý kiến của mẹ: Mùi nhẹ (gần như không mùi), nhiều bọt và sạch. Tuy nhiên, bé nào nhiều mồ hôi dầu, mẹ dùng nước giặt xả vải loại này thấy “vẫn hôi như thường”.

4. Dung dịch giặt tẩy quần áo trẻ em Kodomo

Made in: sản phẩm của Nhật Bản, sản xuất tại Thái Lan.

Giá tham khảo: 124.000/2000ml

Ý kiến của mẹ: giúp quần áo của con sạch sẽ và thơm mát. Hơi bị nhiều bọt. Nếu mẹ dùng máy giặt lồng đứng thì không sao. Mẹ giặt máy lồng ngang, bọt xà phòng dễ trào ra ngoài.

5. Dung dịch giặt xả quần áo cho em bé Seventh Generation

Made in: Mỹ

Giá tham khảo: 152.000/1470ml

Ý kiến của mẹ: Đây là sản phẩm cao cấp nhất của Mỹ nên giá cũng cao cấp. Công thức pha chế đặc biệt giúp quần áo bé vừa sạch, lại mềm mại, bền màu. Sản phẩm này cũng rất lý tưởng để giặt những trang phục của mẹ dễ bị hư hại như: len, tơ lụa…

Với thành phần hoàn toàn tự nhiên, hầu như không có bọt. Nếu mẹ nào dùng để giặt quần áo cho bé mà không thấy lên bọt thì đừng cho thêm dung dịch giặt xả nhé.

6. Dung dịch giặt xả quần áo em bé D-nee

Made in: Thái Lan

Giá tham khảo: 45.000/400ml

Ý kiến của mẹ: bình 1000ml, có túi thay thế 400ml và 800ml. Không bị khô cứng, bông xốp khi tiếp xúc với da bé. Giá cả chấp nhận được.

Trên đây chỉ là 6 trong số hàng loạt các loại dung dịch nước giặt xả, xà phòng, bột giặt dành riêng cho bé. Mẹ hãy chọn mua loại dung dịch (chất lỏng) thay vì loại bột mịn. Xà phòng dạng bột có thể vương lại trên quần áo, gây kích ứng cho làn da của bé. Khi chọn mua dung dịch giặt xả vải, tùy theo kinh nghiệm và thói quen, tốt nhất mẹ nên chọn những sản phẩm giặt xả, xà phòng có chữ Non-Biological Washing Liquid để đảm bảo an toàn cho bé.

Mẹ có thể dùng xà phòng thơm, sữa tắm, nước rửa tay để giặt đồ cho bé.

Các loại xà phòng, bột giặt thông thường dành cho người lớn sẽ làm mẩn đỏ hoặc gây dị ứng cho da bé. Trước khi bé 1 tuổi, mẹ nên dùng dung dịch giặt xả dành riêng cho bé. Sau đó, mẹ bắt đầu có thể dùng các loại xà phòng và nước xả bình thường.

Nếu mẹ nào vẫn e ngại dùng nước xả vải cho con, có thể mua chanh về, cắt ra, vắt nước, lọc qua và cho vào xả quần áo vào nước cuối trước khi giặt. Chanh có tác dụng làm cho quần áo của bé cực kỳ sạch xà phòng.

Hầu hết, các mẹ thường muốn dùng xà phòng, nước giặt xả vải cho bé vì các khăn sữa, quần áo thường có mùi tanh. Mẹ lưu ý rằng nước xả vải giữ mùi thơm càng lâu, càng ko tốt cho bé vì nó chứa càng nhiều hóa chất. Tuy nhiên, với những nước giặt xả vải tốt, gần như không mùi, mùi tanh đó vẫn còn lưu lại. Các đồ bẩn khi bé tè, ị, trớ sữa… mẹ nên xả kỹ tại vòi bằng nước, sau đó mới ngâm vào dung dịch giặt xả của bé bằng nước nóng.

Sau khi quần áo khô, có thể là quần áo cho bé trước khi mặc, vừa đảm bảo vệ sinh, lại mềm mại cho bé, nhưng vô cùng mất thời gian. Quần áo của bé được giũ lại nhiều lần với nước sạch và phơi dưới ánh nắng mặt trời là tốt nhất.

Địa chỉ mua nước giặt xả cho bé:

Ở Hà Nội: các cửa bán đồ trẻ em như chuỗi cửa hàng Hồng Minh baby (chợ Thành Công), cửa hàng Hà Tuyến (phố Đội Cấn), cửa hàng Colourful( phố Hàng Mành và phố Thái Hà), cửa hàng Hà Diện (phố Lãn Ông).

Ở thành phố Hồ Chí Minh: Các cửa hàng bán đồ trẻ em, siêu thị Coopmart, Citimart, Maximart Cộng Hoà.

Theo *******

]
    Em chọn D-nee
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì từ trước khi có bé đã mua sẵn dung dịch xả vải guarantee care, mùi thơm dịu nhẹ như mùi sữa, bé nhà mình 5 tháng tuổi rùi mà chẳng bao giờ bị dị ứng hay rôm sẩy gì cả, khi giặt xong tay mình cũng không khô ráp, dùng thích lắm, bạn dùng thử xem nhe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trong 4 tháng đầu tiên bé chưa phân biệt được nhiều mùi (lúc này bé chỉ nhận biết được mùi sữa mẹ, mùi mồ hôi của mẹ và có thể thêm mùi mồ hôi của bố), các mẹ không nên dùng các loại nước giặt xả của người lớn để giặt đồ cho bé, tránh làm ảnh hưởng tới sự phát triển khứu giác của bé. Tốt nhất là các mẹ nên dùng các loại nước giặt xả dành riêng cho bé, không mùi hoặc có mùi hương thơm tự nhiên, không quá "gắt" để giặt đồ cho bé. Theo em biết thì có các loại nước giặt xả của Farlin "gần như" không mùi (thơm nhẹ) và đảm bảo khử được hết mùi tanh, hôi trên đồ của bé, thích hợp dùng từ sơ sinh cho các bé. Khi bé lớn hơn trên 5 tháng các mẹ có thể chọn những loại nước giặt xả cho bé thơm hơn và yên tâm lúc này khứu giác của bé đã phát triển gần như đã hoàn thiện nên các mẹ khỏi lo. Các mẹ thấy hữu ích thì thanks em cái nhé
    Sứ mệnh phục vụ
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Tớ thì thấy mọi người khen nhiều nên ngay từ lúc bầu đã mua d-nee về giặt đồ cho bé rồi, xong mê luôn. Giờ tớ phát hiện ra kodomo dùng cũng rất thơm, các bé mới sinh tè, ị nhiều nên giặt xả bằng nước giặt có mùi thơm dễ chịu sẽ tốt, quan trong nữa là sài hàng của hãng nào uy tín nữa
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

d-nee mau` xanh hay mau` hong thom hon ha cac me.
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhong Xem bài viết
    d-nee mau` xanh hay mau` hong thom hon ha cac me.
    Dung dịch giặt xả D-nee Xanh có hương thơm “lovely sky”( bầu trời đáng yêu) tươi mát còn dung dịch giặt xả D-nee Hồng có hương thơm “ honey star” nhẹ nhàng, dịu êm nha mẹ nó.
    • 102 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

hic, thú thực mình lỡ mua D-nee bình to màu xanh mà mùi của nó hơi đậm đặc mình ko thích chút nào. Nhà mình vốn ko quen dùng nước xả vải gì hết. Đang mong chóng hết để chuyển sang loại khác đây.
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puppy_Cake Xem bài viết
    hic, thú thực mình lỡ mua D-nee bình to màu xanh mà mùi của nó hơi đậm đặc mình ko thích chút nào. Nhà mình vốn ko quen dùng nước xả vải gì hết. Đang mong chóng hết để chuyển sang loại khác đây.
    mẹ này giống mình rùi! mới mua chai Dnee màu xanh mà giặt xong thấy hắc quá mình ngửi còn hắt hơi nữa là em bé ! mà mình chưa sinh có muốn giặt cho hết cũng không được! đang không biết làm thế nào cho bớt mùi đây? có mẹ nào có cách gì không giúp mình với
    • 101 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Em rón rén hỏi các mẹ chứ Dnee là hãng nào của Thái Lan? Mà hàng của Thái Lan thì cũng có hơn gì hàng Việt Nam đâu, nên em nghĩ dùng Downy hay Comfort của các hãng lớn còn yên tâm hơn ấy chứ.
    • 76 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhưng hàng vn thì đâu có sp giặt xả cho bé đâu bạn ui??? Mình đang dùng kodomo nhưng giặt xong quần áo cứng ngắc à ,mặc dù mùi rất dễ chịu nên vẫn đang muốn chuyển qua loại giặt xả 2 trong 1 đây. Các mẹ thấy sao nhỉ???
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ thấy hợp mỗi D-nee.
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinigau Xem bài viết
    Nhưng hàng vn thì đâu có sp giặt xả cho bé đâu bạn ui??? Mình đang dùng kodomo nhưng giặt xong quần áo cứng ngắc à ,mặc dù mùi rất dễ chịu nên vẫn đang muốn chuyển qua loại giặt xả 2 trong 1 đây. Các mẹ thấy sao nhỉ???
    Tớ dùng giặt xả 2in1 kodomo đâu thấy cứng mấy đâu nhỉ? Hay mẹ nó đỏi sang dùng dnee xem, dnee có 2 mùi khác nhau nên dễ chọn hơn
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CraxXie Xem bài viết
    Mình cũng chỉ thấy hợp mỗi D-nee.
    tớ thì thích cả kodomo, xã thích mùi dnee nên cứ thay đổi luân phiên
    • 761 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

d-nee xanh thì mới giặt mùi hắc nhưng phơi ra nắng khi khô mùi nó sẽ dịu đi rất nhiều mà giữ mùi thơm lâu hơn hồng, còn hồng thì mình giặt thử giặt xong ngửi thấy cũng thơm nhưng phơi xong là mùi nó nhẹ lắm rùi, cất tủ 1 tuần là hết mùi rùi, kodomo mùi thơm nhẹ giống mùi hồng, nhưng cảm thấy quần áo ko mềm bằng dùng dnee, ko biết các mẹ khác thấy sao... Mình dùng cái loại giặt xả í... ko thích bằng dùng xả riêng của dnee đâu nhưng mà chấp nhận được...^^... xả riêng của dnee thì giữ mùi thơm nhẹ rất lâu í mà mềm miễn chê lun ^^...đặc trị mùi hôi của sữa và các loại mùi mẹ mùi con... mình vẫn vote cho dnee xanh...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4