Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 365 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Mình cũng đang cho bé nhà mình dùng bình Pigeon cổ rộng đấy luộc tiệt trùng suốt ngày nhưng không bao giờ bị chẩy sữa ra ngoài.
    Chị ơi, chị ở SG hay HN thế? Em bé nhà em cũng chỉ thích cái núm Pigeon cổ nhỏ thôi, cho núm khác lèo ra luôn. Em có mấy bình cổ rộng nên muốn mua núm Pigeon cổ rộng mà không thấy đâu bán. Không biết Pigeon có núm cho bình cổ rộng mềm như cái núm nâu bình cổ nhỏ không nhỉ? Nếu có thì bán ở đâu?

• 249 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lina Xem bài viết
    Núm vú Pigeon rất mềm các mẹ nhé. Bé nhà mình khó tính, mình dùng thử tứ avent, nuk, tomy teepy (viết đại khái nhé, ko nhớ chính xác-sorry). Chỉ đến lọa này là cô này chịu liền. Loại này rất tốt, không bị chảy dù bạn có dốc ngược bình, 1 loại cho tất cả độ tuối vì độ co dãn rất cao, bé lớn mút mạnh thì sữa sẽ ra nhiều ngay. Các mẹ thử xem nhé
    Mình cũng thấy Pigeon thích hợp với những bé khó tính đấy. Nhà mình dùng Nuk và Disney mà chẳng ăn thua đâu, trộm vía con.

• 125 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic hic !!tu'm lại là xài núm vú nào mềm giống ti mẹ đây?bé nhà em ko chịu bú bình??:Sad:

• 444 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

[QUOTE=meyeuheocon3105;1075879]hic hic !!tu'm lại là xài núm vú nào mềm giống ti mẹ đây?bé nhà em ko chịu bú bình??:Sad:[/QUO

Không bú là do bé không chịu chứ không fải là do núm ti hay gì cả. Tất nhiên là có bé thích loại này có bé thích loại khác. Bé nhà mình đã thử rất nhiều loại rồi, loại nào bé cũng ăn, nhưng có Nuk là bé thích nhất, vì đầu ti dẹt, nên bé thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver Xem bài viết
    Bé nhà mình hồi đầu dùng Nuk. Được đúng 1 tháng là chê. Mình đổi qua cả Disney, farlin.. Chẳng ăn thua. Cuối cùng thì mình đổi qua NAno Silver, bé lại thích. Núm Nano Silver mềm lắm & lại dài như ti mẹ nên bé thích hơn là các núm vú theo tiêu chuẩn Western.
    Mẹ giangiver ơi! chỉ cho mình mua núm vú loại Nano Silver ở SG với. con mình cũng thử nhiều loại rùi nhưng chẳng ăn thua, nghe mẹ nói có loại này mình cũng muốn thử xem. Cảm ơn mẹ giangiver nhé

• 790 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em cũng vừa mới mua thử bình Pigeon cổ rộng thì thấy cu cậu nhà em chịu mút ngay. Khổ nỗi là cái núm vú của cái bình này lại khoét hình chữ Y nên bé chỉ mút vài lần hoặc mẹ trót ngoáy cái cọ núm vú mạnh tí là những đường cắt đấy rách toác hết cả ra. 28k/1 núm ti. Chả lẽ cứ vài ba ngày lại thay một cái à. Hic hic

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, bé nhà mình sau khi tiêm phòng bị sốt 2 ngày thì bỏ bú bình luôn mà em thì vẫn ít sữa, chưa đủ cho bé bú được. Nhiều lúc bé khóc thiếu sữa thấy thương lắm. Từ hồi sinh ra đến khi đi tiêm phòng là 2 tháng bé đều bú bình rất tốt, còn lười bú mẹ là khác nhưng giờ thì ngược lại, chỉ toàn bú mẹ. Hiện giờ em đang cho bé dùng bình và núm vú của Nuk và sữa Friso 1, em cũng đã tập cho bé uống thìa nhưng bé toàn nhè sữa ra. Bé chỉ chịu bú bình mỗi bữa sáng sớm, khoảng 3-5 giờ sáng, được 100ml, vừa ngủ vừa bú còn ban ngày thì ko ép được bé kể cả lúc ngủ.
    Em đang định đổi núm vú loại nào mềm hơn cho bé. Còn sữa thì chắc ko phải đổi các mẹ nhỉ? Vì bé vẫn bình thường mà, ko bị đi ngoài. À quên, bé nhà em lúc đẻ được 3.3 kg, giờ gần 14 tuần được 7 kg.:Rose::Rose::Rose:
    mình thấyy núm của pigeon là bé chịu nhất, nhất là loại cổ rộng ấy, có nhiều cỡ, S,M,L và cỡ chữ Y phù hợp cho các tháng tuổi, bé nhà mình thuộc loại khó tính (không đúng ý thì ngủ cũng nhè ra) vậy mà cũng chịu Pigeon đấy, bạn thử dùng xem

• 603 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Núm vú Pigeon loại màu vàng, rất mềm, tuy nhiên chỉ có điều là nếu dùng một khoảng nữa tháng là nó sẽ có mùi khó chịu, phải thay cái khác.

• 193 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nên dùng núm vú Latex hay Silikon các mẹ nhỉ?

• 122 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaoszoa Xem bài viết
    Nên dùng núm vú Latex hay Silikon các mẹ nhỉ?
    Mình vote cho Silicon vì con mình dùng từ nhỏ chả phải lăn tăn gì vì núm bền, ko mùi, mẹ gaozoa thử xem.