Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 414K Lượt đọc
  • 1.33K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 976 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình thấy dùng bình sướng cả mẹ cả con đấy chứ. Đến giờ ăn của bé, pha cho bé 1 bình rồi bé tự nằm mút, mẹ loanh quanh muốn làm gì thì làm. Ti hết bình là vứt luôn xuống đệm, lăn ra ngủ. Nhớ hồi chăm bé đầu, pha sữa vào cốc rồi còng cả lưng ngồi đút, lúc bé quay trái, lúc bé quay phải, rơi vãi gần hết, chán ơi là chán.

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakhanhcdc Xem bài viết
    Mình thấy dùng bình sướng cả mẹ cả con đấy chứ. Đến giờ ăn của bé, pha cho bé 1 bình rồi bé tự nằm mút, mẹ loanh quanh muốn làm gì thì làm. Ti hết bình là vứt luôn xuống đệm, lăn ra ngủ. Nhớ hồi chăm bé đầu, pha sữa vào cốc rồi còng cả lưng ngồi đút, lúc bé quay trái, lúc bé quay phải, rơi vãi gần hết, chán ơi là chán.
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn cho bé dùng bình gì thế? Bình đó có ưu điểm và nhược điểm gì thế?
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Fish Xem bài viết
    Mình cũng đau đầu vụ chọn bình sữa đây. Kết nhất là Dr.B và BornFree nhưng đúng là B.Fr đắt hơn hẳn, k hiểu sao lại đắt đến mức độ đó. Dr.B chỉ ngại mỗi khâu rửa như các mẹ cmt đó, nhưng ở Tây sao tụi nó vẫn chịu đc nhỉ, mà các mẹ VN mình phải chịu thua sự chăm chỉ các mẹ Tây sao :Laughing: (hơi củ chuối tý)

Các mẹ thông thái ơi, hãy cho mình biết với, nên chọn loại nào đây, B.Free hay Dr.B???

Còn mình nghĩ, trẻ con nếu luyện ngay từ đầu thì làm gì có chuyện chọn lựa, vì nó có biết gì đâu. Chủ yếu chọn theo tiêu chí, con ăn k bị đầy hơi, bị sặc, sữa k bị bọt đẩy lên là ok.
    Mẹ cá ơi nhà em lúc đầu cũng băn khoăn giống mn đó, qua tìm hiểu thì thấy bình dr browns được nhiều mẹ Tây vote và nhiều review tốt nên em quyết định dùng bình dr browns, mặc dù đã sử dụng các loại bình khác nhau nhóc nhà em chỉ chịu ti bình này ah, dùng bình avent cũng ok nhưng núm ti cứng quá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nghiên cứu nhiều về việc mua bình sữa cho con, đang phân vân 3 loại Dr Brown, Playtex và Born Free. Mình đang nghiêng về Dr Brown, nhưng ngại mỗi việc nếu sau này đi làm, k tự vệ sinh bình đc mà để cho ông bà hay giúp việc vệ sinh thì k yên tâm tí nào. E đang tính mua 2 loại: 1 chắc chắn là Dr Brown (mình trực tiếp vệ sinh thì cho bé bú bình này) và 1 loại nữa Born Free hoặc Playtex (dùng khi mình đi làm, k trực tiếp vệ sinh bình). Như vậy có ổn k mấy mẹ nhỉ?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sally3700 Xem bài viết
    Mình cũng nghiên cứu nhiều về việc mua bình sữa cho con, đang phân vân 3 loại Dr Brown, Playtex và Born Free. Mình đang nghiêng về Dr Brown, nhưng ngại mỗi việc nếu sau này đi làm, k tự vệ sinh bình đc mà để cho ông bà hay giúp việc vệ sinh thì k yên tâm tí nào. E đang tính mua 2 loại: 1 chắc chắn là Dr Brown (mình trực tiếp vệ sinh thì cho bé bú bình này) và 1 loại nữa Born Free hoặc Playtex (dùng khi mình đi làm, k trực tiếp vệ sinh bình). Như vậy có ổn k mấy mẹ nhỉ?
    Được đó mẹ, bình nào cũng ko quan trọng bằng việc vệ sinh bình thật sạch sẽ cho con! Mình thì thích bình avent
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có tìm hiểu từ ng quen bán hàng thì Playtex là sx từ Trung quốc.nên chắc k mua nữa.nhvay mình sẽ mua Dr brown cổ thường (vì cổ rộng sản xuất ở trung quốc) và Avent hay pegion.thấy pegion nhìu mẹ khen lắm.hic.có mỗi cái bình sữa mà đau đầu qá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sally3700 Xem bài viết
    Mình có tìm hiểu từ ng quen bán hàng thì Playtex là sx từ Trung quốc.nên chắc k mua nữa.nhvay mình sẽ mua Dr brown cổ thường (vì cổ rộng sản xuất ở trung quốc) và Avent hay pegion.thấy pegion nhìu mẹ khen lắm.hic.có mỗi cái bình sữa mà đau đầu qá
    Bình sữa là cực kì quan trọng ấy mẹ nó, cứ chọn cái nào an toàn mà phang, chứ tham rẻ sau con ốm đau thì mệt. không thì mẹ nó lên mấy fanpage của shop mẹ và bé ấy, nhân viên họ nắm chắc hơn là mình đọc trên mạng. trước mình cứ mua ở cái shop 133 thái hà ấy, shop trẻ thơ thì phải, nhân viên họ tư vấn cho hết nên cũng biết đường!
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoNgoc.HT Xem bài viết
    cảm ơn mẹ nó nhé. Mình đang cho bé dùng D.B cổ rộng. Nhưng có vẻ bé không ưng lắm nên mình đang muốn thử bình Avent. Đang phân vân Avent classic hay Avent Natural. Mình đang nghiêng về Natural vì thấy bình đẹp hjhj
    mn lại trái ngược với nhà mình rồi, con mình dùng rất nhiều bình vì cháu ko dễ tính như các bé khác, đã sử dụng qua Avent (cảm nhận là núm ti rất cứng, con ko chịu ti), bình bron free thì cháu sặc liên tục, mình chuyển qua dr browns thì cháu ăn ngon lành, đặc biệt núm ti rất mềm - mình mê nhất là núm ti, trộm vía cũng ko sặc sữa
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=hakhanhcdc;33467117]Mình dùng 2 bình Chuchu thấy thoải mái lắm rồi. Có lẽ mình cũng chỉ cần mua 1 bình là đủ. Vì Chuchu vệ sinh khá dễ dàng. Bé nhà mình bao giờ cũng uống hết sữa nên uống xong mình rửa luôn. Đến cữ sau lại lấy bình ra pha bình thường.[/QUOTE
    mẹ hakhanh mua bình chuchu loại nào vậy cổ hẹp hay cổ rộng, nhựa hay thuỷ tinh mình đang tính đổi bình khác .bé nhà mình kén bình ghê luôn mình định mua chuchu nên hỏi mẹ nó dùng bình ntn? thanks
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakhanhcdc Xem bài viết
    Mình dùng 2 bình Chuchu thấy thoải mái lắm rồi. Có lẽ mình cũng chỉ cần mua 1 bình là đủ. Vì Chuchu vệ sinh khá dễ dàng. Bé nhà mình bao giờ cũng uống hết sữa nên uống xong mình rửa luôn. Đến cữ sau lại lấy bình ra pha bình thường.
    mẹ nó dùng bình nhựa hay thuỷ tinh bình, bao nhiu ml vậy .mà mình thấy có cổ rộng và cổ thường mẹ nó dùng loại nào chỉ mình với bé lại ko chịu ty nữa rồi hix tốn biết bao nhiêu bình sữa cho con rồi vẫn chưa dc 😢
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà em mua đủ cả, từ bình vài chục đến bình 400 ngàn (độ 5-6 cái). Nhưng chốt hạ nhà em vẫn quay lại với cái thìa và cốc. Bé nhà em không thích đồ giả.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Eo.xài cốc và thìa thì cực lắm ah mẹ hoa.hoanglan
    • 976 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi applegold Xem bài viết
    mẹ nó dùng bình nhựa hay thuỷ tinh bình, bao nhiu ml vậy .mà mình thấy có cổ rộng và cổ thường mẹ nó dùng loại nào chỉ mình với bé lại ko chịu ty nữa rồi hix tốn biết bao nhiêu bình sữa cho con rồi vẫn chưa dc ������
    Ban đầu mình dùng bình Chuchu thủy tinh , loại 240ml , bé tự cầm bình ti, nhưng bé nhà mình hiếu động quá, hay thích cầm bình nghịch ngơm. Sợ không may vỡ nên mình chuyển qua Chuchu nhựa, cổ hẹp. Mình thấy Bình Chuchu đẹp, vừa tay bé,
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.hoanglan Xem bài viết
    Nhà em mua đủ cả, từ bình vài chục đến bình 400 ngàn (độ 5-6 cái). Nhưng chốt hạ nhà em vẫn quay lại với cái thìa và cốc. Bé nhà em không thích đồ giả.
    Tập cho bé bú lại bình là một điều cực hình với các mẹ.
    Bé lớn nhà mình chỉ bú bình đúng hơn 1 tháng đầu tiên rồi sau đó bỏ bú bình. Mình cũng mua các loại để tập cho bé nhưng cuối cũng thất bại.

Đứa thứ 2 rút kinh nhiệm, nghiên cứu kỹ các loại trước khi mua bình sữa. Vì theo kinh nhiệm nếu trẻ bú bình sữa mà thấy mệt, hay ợ chua, chớ sữa thì chỉ sau 1 đến 2 tháng là trẻ sẽ bỏ bú bình. Trẻ bỏ bú bình là một hình thức tự vệ chống lại sự mệt mỏi, căng thẳng khi phải bú bình.

Sau nhiều chọn lựa, cuối cùng mình chọn bình sữa Dr Browns có hệ thống van khí nature flow. Nó có chức năng hoạt động giống như trẻ bú mẹ. Chộm vía đứa thứ 2 nhà mình mặc dù là con gái những vẫn bú bình thoải mái, kg bị đầy hơi, ợ chua... cho đến gần 2 tuổi thì mình "cai" bình.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có dùng qua thử bình sữa KISU chưa. Hàng sản xuất tại Thái Lan theo dây chuyền công nghệ Nhật nên chất lượng và giá rất tốt. Đã có mặt ở thị trường Hà Nội mình rồi đấy. Các mẹ tham khảo thêm tại đây này:

https://www.facebook.com/binínhuakisu

www.kisu.com.vn