Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 378K Lượt đọc
  • 1.31K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 164 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình vote cho bình Chuchu, cả bình thủy tinh hay bình nhựa đều ổn. Mẹ cầm co bé bú thì loại nào cũng được, nhưng muốn luyện bé tự cầm thì nên dùng bình nhựa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có hai hãng mà mình sử dụng thường xuyên nhất cho bé , các mẹ ghé vào đây tham khảo xem sao

>>> http://babydeal.vn/binh-sua-29.html
    • 164 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn dùng nhiều loại cho bé thế. Mình chỉ dùng duy nhất bình Chuchu.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có xách tay và nhập một số bình sữa Comotomo, Dr. Brown, Avent, Playtex về để bán cho các mẹ trên webtretho nên biết chút chút và tư vấn cho các mẹ một số bình bên mình có bán.

Bình sữa Comotomo thương hiệu Mỹ, nhà máy sản xuất tại Nhật, đây là loại bình mềm nhất trên thị trường hiện nay với bình cổ rộng, mềm từ đầu ti cho đến bình bình sữa comotomo 150ml, 250ml. Núm ti có 4 loai, 1 giot 2 ,3 và chữ Y. Nếu bé nào kén bình thì mua loại này nhé, mô phỏng theo ti mẹ.

Bình sữa Dr. brown loại này cổ nhỏ nhà máy sản xuất tại Mỹ,cổ rộng tại Trung Quốc nhé. Hai loại đều có ống chống sặc màu xanh bên trong, đều là hàng chính hãng cả, tiêu chuẩn nhà sản xuất chất lương Dr. Brown cứ search google nhé các mẹ. Một điều khá thú vị là núm ti Dr. Brown có thể thay vào bình hiệu Playtex, đây là sự kết hợp mà các mẹ có kinh nghiệm thường sử dụng, hợp tác lại để tốt hơn.
    Loại cổ nhỏ có 60 ml,120ml,240ml, về cổ nhỏ núm ti Dr. Brown là loại mềm nhất hiện nay theo em thì hơn cả siêu mềm của pigeon. Núm ti 1 0 tháng, 2 3 tháng, 3 6 tháng, 4 9 tháng, y 9 tháng. Bình comotomo cổ rộngthì có loại 240 ml, bình này núm cứng hơn chút, tay cầm sẽ khó hơn nhưng được cái vệ sinh dễ.

Bình sữa Playtex của Mỹ, nhà máy sản xuất tại Trung Quốc
    Bình có cổ cong chống sặc đầy hơi, nẳm tư thế nào cũng dễ sử dụng, cổ cong nên ty luôn ngập sữa, bình cổ nhỏ có loại 200 ml, cổ rộng 250 ml.

Bình sữa Avent
    của Anh, sản xuất tại Anh, China, Indo.
    Avent mô phỏng có núm ty mô phỏng như ti mẹ có loại bình sữa Avent 125 ml, 260 ml
    Núm ti avent mô phỏng có 4 size 1 0 tháng , 2 1tháng, 3 3 tháng, 4 6 tháng.
    Bình uống nước avent sản xuất tại Anh, China dung bằng ti mỏ vịt ko phải núm vú.

Có mẹ nào muôn hỏi gì thì có thể gọi cho mình 0987614529
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có xách tay và nhập một số bình sữaComotomo, Dr. Brown, Avent, Playtex về để bán cho các mẹ trên webtretho nên biếtchút chút và tư vấn cho các mẹ một số bình bên mình có bán.

Bình sữaComotomo: thương hiệu Mỹ, nhà máy sản xuất tại Nhật, đây là loại bình mềm nhấttrên thị trường hiện nay với bình cổ rộng, mềm từ đầu ti cho đến bình bình sữacomotomo 150ml, 250ml. Núm ti có 4 loai, 1 giot 2 ,3 và chữ Y. Nếu bé nào kénbình thì mua loại này nhé, mô phỏng theo ti mẹ.

Bình sữaDr. brown: Loại này cổ nhỏ nhà máy sản xuất tại Mỹ,cổ rộng tại Trung Quốc nhé.Hai loại đều có ống chống sặc màu xanh bên trong, đều là hàng chính hãng cả,tiêu chuẩn nhà sản xuất chất lương Dr. Brown cứ search google nhé các mẹ. Mộtđiều khá thú vị là núm ti Dr. Brown có thể thay vào bình hiệu Playtex, đây là sựkết hợp mà các mẹ có kinh nghiệm thường sử dụng, hợp tác lại để tốt hơn.
    Loại cổnhỏ có 60 ml,120ml,240ml, về cổ nhỏ núm ti Dr. Brown là loại mềm nhất hiện naytheo em thì hơn cả siêu mềm của pigeon. Núm ti 1 0 tháng, 2 3 tháng, 3 6 tháng,4 9 tháng, y 9 tháng. Bình comotomo cổ rộngthì có loại 240 ml, bình này núm cứnghơn chút, tay cầm sẽ khó hơn nhưng được cái vệ sinh dễ.

Bình sữaPlaytex của Mỹ, nhà máy sản xuất tại Trung Quốc
    Bình có cổcong chống sặc đầy hơi, nẳm tư thế nào cũng dễ sử dụng, cổ cong nên ty luôn ngậpsữa, bình cổ nhỏ có loại 200 ml, cổ rộng 250 ml.

Bình sữaAvent của Anh, sản xuất tại Anh, China, Indo.
    Avent môphỏng có núm ty mô phỏng như ti mẹ có loại bình sữa Avent 125 ml, 260 ml
    Núm tiavent mô phỏng có 4 size 1 0 tháng , 2 1tháng, 3 3 tháng, 4 6 tháng.
    Bình uốngnước avent sản xuất tại Anh, China dung bằng ti mỏ vịt ko phải núm vú.

Có mẹ nàomuôn hỏi gì thì có thể gọi cho mình 0987614529
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có câu trả lời nào là tuyệt đối với tất cả mọi người, hiện có những thương hiệu được đánh giá cao bạn có thể tham khảo để chọn loại phù hợp nhất với con bạn.

Mình có xách tay về bán một số sản phẩm dưới đây, đều là các thương hiệu có tiếng bạn tham khảo nhé

Bình sữa Comotomo: thương hiệu Mỹ, nhà máy sản xuất tại Nhật, đây là loại bình mềm nhất trên thị trường hiện nay với bình cổ rộng, mềm từ đầu ti cho đến bình bình sữa comotomo 150ml, 250ml. Núm ti có 4 loai, 1 giot 2 ,3 và chữ Y. Nếu bé nào kén bình thì mua loại này nhé, mô phỏng theo ti mẹ.

Bình sữa Dr. brown: Loại này cổ nhỏ nhà máy sản xuất tại Mỹ,cổ rộng tại Trung Quốc nhé. Hai loại đều có ống chống sặc màu xanh bên trong, đều là hàng chính hãng cả, tiêu chuẩn nhà sản xuất chất lương Dr. Brown cứ search google nhé các mẹ. Một điều khá thú vị là núm ti Dr. Brown có thể thay vào bình hiệu Playtex, đây là sự kết hợp mà các mẹ có kinh nghiệm thường sử dụng, hợp tác lại để tốt hơn.
    Loại cổ nhỏ có 60 ml,120ml,240ml, về cổ nhỏ núm ti Dr. Brown là loại mềm nhất hiện nay theo em thì hơn cả siêu mềm của pigeon. Núm ti 1 0 tháng, 2 3 tháng, 3 6 tháng, 4 9 tháng, y 9 tháng. Bình comotomo cổ rộngthì có loại 240 ml, bình này núm cứng hơn chút, tay cầm sẽ khó hơn nhưng được cái vệ sinh dễ.

Bình sữa Playtex của Mỹ, nhà máy sản xuất tại Trung Quốc
    Bình có cổ cong chống sặc đầy hơi, nẳm tư thế nào cũng dễ sử dụng, cổ cong nên ty luôn ngập sữa, bình cổ nhỏ có loại 200 ml, cổ rộng 250 ml.

Bình sữa Avent của Anh, sản xuất tại Anh, China, Indo.
    Avent mô phỏng có núm ty mô phỏng như ti mẹ có loại bình sữa Avent 125 ml, 260 ml
    Núm ti avent mô phỏng có 4 size 1 0 tháng , 2 1tháng, 3 3 tháng, 4 6 tháng.
    Bình uống nước avent sản xuất tại Anh, China dung bằng ti mỏ vịt ko phải núm vú.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 126 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ dùng bình Chuchu thôi, mẹ nó thích thương hiệu của Nhật hơn.