Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 385K Lượt đọc
  • 1.32K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 181 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình vote cho bình Chuchu, cả bình thủy tinh hay bình nhựa đều ổn. Mẹ cầm co bé bú thì loại nào cũng được, nhưng muốn luyện bé tự cầm thì nên dùng bình nhựa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có hai hãng mà mình sử dụng thường xuyên nhất cho bé , các mẹ ghé vào đây tham khảo xem sao

>>> http://babydeal.vn/binh-sua-29.html
    • 181 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn dùng nhiều loại cho bé thế. Mình chỉ dùng duy nhất bình Chuchu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có câu trả lời nào là tuyệt đối với tất cả mọi người, hiện có những thương hiệu được đánh giá cao bạn có thể tham khảo để chọn loại phù hợp nhất với con bạn.

Mình có xách tay về bán một số sản phẩm dưới đây, đều là các thương hiệu có tiếng bạn tham khảo nhé

Bình sữa Comotomo: thương hiệu Mỹ, nhà máy sản xuất tại Nhật, đây là loại bình mềm nhất trên thị trường hiện nay với bình cổ rộng, mềm từ đầu ti cho đến bình bình sữa comotomo 150ml, 250ml. Núm ti có 4 loai, 1 giot 2 ,3 và chữ Y. Nếu bé nào kén bình thì mua loại này nhé, mô phỏng theo ti mẹ.

Bình sữa Dr. brown: Loại này cổ nhỏ nhà máy sản xuất tại Mỹ,cổ rộng tại Trung Quốc nhé. Hai loại đều có ống chống sặc màu xanh bên trong, đều là hàng chính hãng cả, tiêu chuẩn nhà sản xuất chất lương Dr. Brown cứ search google nhé các mẹ. Một điều khá thú vị là núm ti Dr. Brown có thể thay vào bình hiệu Playtex, đây là sự kết hợp mà các mẹ có kinh nghiệm thường sử dụng, hợp tác lại để tốt hơn.
    Loại cổ nhỏ có 60 ml,120ml,240ml, về cổ nhỏ núm ti Dr. Brown là loại mềm nhất hiện nay theo em thì hơn cả siêu mềm của pigeon. Núm ti 1 0 tháng, 2 3 tháng, 3 6 tháng, 4 9 tháng, y 9 tháng. Bình comotomo cổ rộngthì có loại 240 ml, bình này núm cứng hơn chút, tay cầm sẽ khó hơn nhưng được cái vệ sinh dễ.

Bình sữa Playtex của Mỹ, nhà máy sản xuất tại Trung Quốc
    Bình có cổ cong chống sặc đầy hơi, nẳm tư thế nào cũng dễ sử dụng, cổ cong nên ty luôn ngập sữa, bình cổ nhỏ có loại 200 ml, cổ rộng 250 ml.

Bình sữa Avent của Anh, sản xuất tại Anh, China, Indo.
    Avent mô phỏng có núm ty mô phỏng như ti mẹ có loại bình sữa Avent 125 ml, 260 ml
    Núm ti avent mô phỏng có 4 size 1 0 tháng , 2 1tháng, 3 3 tháng, 4 6 tháng.
    Bình uống nước avent sản xuất tại Anh, China dung bằng ti mỏ vịt ko phải núm vú.
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ dùng bình Chuchu thôi, mẹ nó thích thương hiệu của Nhật hơn.
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voicoi2001 Xem bài viết
    Các chị ơi, bé nhà em đc 4 tháng. Giờ em đang tập cho bé nhà em ti bình (trước bé có ti nhưng khoảng 1 tuần em ko cho bé ti bình nữa thì bé bỏ luôn. Hix)
    Giờ cứ đút bình vào miệng 1 tí là bé cứ ọe ọe buồn nôn. Ko biết là do cái núm ti dài quá đâmsâu vào họng bé hay sao các chị nhỉ? Trước em cho bé ti bình này có bị như vậy đâu. Ko ti bình mà đút thìa thì mệt lắm. Huhu
    Bạn hãy mua bình nuk. Núm vú bằng cao su dẹp đấy tuy có mùi nhưng mềm hơn núm silicon. Bé nhà mình cũng được 4 tháng , 2 tuần trước mình bắt đầu tập cho bé bú bình nhưng bé nhất định không chịu bú thà ngủ đói thôi. Kết quả là sau 2 tuần tập bú bình bé đã sụt cân trông thấy rõ luôn. Mình đã dùng đủ thứ bình. Từ binh Angel, bình pigeon, bình dr Brown's, bình comotomo, rùi một người bạn chỉ mình mua mum vu nuk về thử. Trộm vía bé đã bú được 30ml , sau đó vắt thêm 30ml nữa cũng ok luon. Mình lấy núm vú của nuk gắn vào bình dr Brown's cho đỡ phí. Bạn hãy thử xem nhé. Lúc đầu tập bú bạn nhớ là vắt sữa mẹ cho vào để bé quen với bình sau đó mới pha 1/2 sữa công thức với sữa mẹ cho quen nhé. Mình thấy núm vú của nuk có đặc điểm khác với núm vú của hãng khác và gần giống ti mẹ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi về bình Avent 1 xíu ạ. Khi bé chưa bú thì lượng sữa có bị chảy ra ko? Là khi dốc ngược ý các mẹ, e đang định đổi bình sữa, vì bé nhà e đc hơn 3m rùi mà ty bình Born free bị sặc lắm hic. Tks các mẹ
    • 709 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Muốn loại bình dốc ngược lên mà sữa không đổ ra thì bạn đổi sang bình Chuchu nhé. Bé nhà mình tự cầm bình tu. Nhiều lúc đưa cho bé , bé còn nghịch ngợm rơi phịch xuống đệm nhưng sữa cũng không chảy ra. Nên yên tâm không sặc sữa.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hỏi vậy thực sự rất khó trả lời. Vì việc mua bình cho bé phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Trước hết là về bản thân các bé: độ tuổi, bé có háu ăn hay không, cơ địa của bé có nhạy cảm ko, bé đã từng dùng bình nào chưa, độ hợp hay ko phù hợp...
    Vì mỗi bình đều có ưu điểm và nhược điểm riêng nên rất khó để tư vấn cho bạn 1 cách cụ thể. Các điểm chung của các bình là: chất liệu an toàn, BPA free, có hệ thống thông hơi riêng... Tuy nhiên, nhìn chung các bình trong top 10 luôn là:
    - Dr Brown được ưa chuộng tại nhiều nước như Mĩ, HQ.... với hệ thống van chống khí hoàn chỉnh nhất, giúp là giảm việc suy giảm vitamin, các chất dinh dưỡng và chống bọt khí, đầy hơi vô cùng hiệu quả. Tuy nhiên, việc vệ sinh hơi lỉnh kỉnh.
    - Comotomo hiện tại đang được các mẹ ở HN rất ưa chuộng, đi đến shop nào cũng được tư vấn Comotomo. Bình làm bắng silicone mô phỏng bầu vú mẹ, ti mềm vô cùng. Tuy nhiên khi dùng các mẹ nên cẩn thận đừng bóp mạnh làm bé có thể bị sặc, hơn nữa bình bằng silicon nên sau 1 thời gian ngắn bình có thể ố vàng, các mẹ nên thay bình cho bé.
    - Avent được ưa chuộng tại anh và 1 số nước Châu Âu. Thiết kế với eo bình sữa giúp bé cầm nắm tốt hơn. Tuy nhiên núm ti khá cứng.
    - Pigeon được ưa chuộng tại Nhật. Núm ti mềm. Bình này bình dân hơn so với các bình trên.
    Mình chỉ có vài thông tin này thôi. Có gì mọi người bổ sung nhé.
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thích Dr.Browns vì có hệ thống van khí chống được bọt sữa. Núm ty rất mềm và được đúc bằng máy theo kích thước và nhu cầu của bé. Các bình sữa khác núm ty đục bằng tay thủ công, không an toàn khi bé tự cầm bú bình.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích hãng DB như bạn vậy. Bé nhà mình dùng rất thích, ko bao giờ có hiện tượng bọt khí hay suy hao vitamin cũng như các chất dinh dưỡng.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích hãng DB như bạn vậy. Bé nhà mình dùng rất thích, ko bao giờ có hiện tượng bọt khí hay suy hao vitamin cũng như các chất dinh dưỡng.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kem.cscuame137 Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi về bình Avent 1 xíu ạ. Khi bé chưa bú thì lượng sữa có bị chảy ra ko? Là khi dốc ngược ý các mẹ, e đang định đổi bình sữa, vì bé nhà e đc hơn 3m rùi mà ty bình Born free bị sặc lắm hic. Tks các mẹ
    Bình Avent là bình rất được ưa chuộng tại Anh và 1 số nước Châu Âu. Tuy nhiên núm ti bình khá cứng so với các loại bình khác. Nếu bé nhà bạn dễ bị sặc khi ti bình thì mẹ Kem nên mua bình Dr Brown cho bé. Bình DB là bình duy nhất có hệ thống van thông khí chống sặc, chống trớ hoàn chỉnh nhất, lại ko làm suy giảm vitamin và các chất dinh dưỡng trong sữa. Đối với một số bình thông thường khác, bé dễ nuốt phải bọt khí gây ra hiện tượng colic (co thắt dạ dày) làm bé khóc liên miên ko dứt. Bình DB sẽ giúp khắc phục hiện tượng này. Chỉ có bình DB sau khi ăn xong các mẹ sẽ ko phải bế bé lên để vỗ vỗ vì bé ko nuốt phải bọt khí.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn mình ở nước ngoài thì dùng bình Dr.Brown là nhiều, có hệ thống van thông khí tránh sặc cho bé. Mình thì nghĩ bình thuỷ tinh sẽ tốt hơn bình nhựa đấy, nhựa đặc biệt là loại không tốt có chứa chất độc hại, mình không biết nhiều về điều này cho lắm nhưng cơ thể trẻ em mỏng manh lắm tránh được gì thì tốt các mẹ à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình vote cho bình sữa của CHUCHU vì khi dùng bình này bé nhà mình không bỏ bú mẹ.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatigon_ Xem bài viết
    Mình vote cho bình sữa của CHUCHU vì khi dùng bình này bé nhà mình không bỏ bú mẹ.
    Mình cũng đang dùng bình CHUCHU giống mẹ hoatigon_ đấy. Thích nhất là bé chưa bị sặc bao giờ, cho dù bú lúc đang ngủ mình cũng thấy yên tâm. Hơn nữa, từ khi cho bé dùng bình CHUCHU mình cũng không bị bé bỏ bú me.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamlshb Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng bình CHUCHU giống mẹ hoatigon_ đấy. Thích nhất là bé chưa bị sặc bao giờ, cho dù bú lúc đang ngủ mình cũng thấy yên tâm. Hơn nữa, từ khi cho bé dùng bình CHUCHU mình cũng không bị bé bỏ bú me.
    mẹ nó ơi mua khoảng bao nhiêu bình thì đủ xài cho bé cho mình xin tí kinh nghiệm