• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 347K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì cho bé sài bình Chicco của ý.. Hiện đã 7 tháng hơn rồi mà vẫn chỉ cần có 1 cái thôi ..không bị hôi và vón sửa , không bị vàng và ngả màu chỉ cần thay núm vú cùng loại cũng của Chicco thôi mẹ ah.. không đắt lắm đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bình sữa Comotomo 250ml c ạ, thành bình làm bằng chất liệu nhựa đặc biệt, mềm và dễ đánh sạch, núm vú giả bằng silicon đã qua kiểm định chất lượng. Ghé qua cửa hàng e nhé. Colorful, 66 Thái Hà, hoặc website: sacmauchobe.com để xem sản phẩm
    • 327 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bé đầu mình dùng bình Dr Brown nhưng vệ sinh cực quá. Với lại ai không cẩn thận khi lắp bình sữa vào dễ bị chảy sữa khi cho bé bú. Nên lần 2 này mình định chuyển qua dùng Avent hay Playtex. Mẹ nào có kinh nghiệm xài bình này cho mình hỏi có thể thay thế núm vú của bình này bằng loại bình thường khác không, bị mình thấy loại núm vú đi kèm bình có vẻ khá to so với các loại khác.
    Mong nhận được chia sẻ của các mẹ

Mẹ yêu con gái !!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi. Minh dang rat lo lang la con minh hien nay chi nghien ti me thoi, minh co tap cho be bu binh ( binh sua hieu Bornfree bang thuy tinh) nhung ko tai nao ep cho be bu dc ca. cu cho binh vo la be nhai nhai con ko la oe ra khoc um xum. Minh ko bit co nen doi binh sua khac khong?
    Cac me co the giup minh kinh nghiem tap cho be bu ntn la dung?
    Cam on cac me truoc nhe.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Subeo250314
    • 229 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

con thích bú mẹ thì tốt quá rồi, cho bé uống nước bằng cách đút muỗng được mà bạn
    Ebook chuẩn bị cho con đi học trường mầm non
    http://www.webtretho.com/forum/f391/...o-con-1908443/
    Aoi usagi zutto matteru
    Hitorikiri de fuenagara
    • 229 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

BÁC SĨ ĐỖ HỒNG NGỌC
    câu hỏi thi môn Nhi khoa: “Hãy so sánh sữa bò với sữa mẹ”, sinh viên nào cũng hí hửng tưởng trúng tủ, thao thao bất tuyệt nhưng vẫn không làm giáo sư hài lòng. Ông lắc đầu lia lịa và kêu bổ sung, bổ sung nữa. Khi sinh viên chịu bí, ông mới thủng thẳng nói: “Anh quên so sánh cái… bình bú!”. Không có cái bình nào đẹp đẽ, căng tròn, phình xẹp, hồng hào, thơm tho… như cái bình sữa mẹ! Lúc nào cũng ủ đúng 37oC không hơn không kém, lúc nào cũng sạch sẽ, tươi mát, hợp vệ sinh, chẳng cần phải hấp luộc, khử trùng chi cả! Người mẹ chỉ cần vạch áo, nặn vài giọt sữa đầu tiên rửa qua cái núm thế là xong. Trong vài giọt sữa đó đã có đủ chất kháng khuẩn rất tốt rồi. Có người cãi, biết đâu đôi khi cũng có mùi khác lạ, như mùi thuốc lá, mùi bia bọt… thì sao? Nhưng đó là chuyện khác. Trẻ sẽ tỏ ngay thái độ, không khoan nhượng.

Tôi sực nhớ câu thơ của một nữ thi sĩ hơn 40 năm về trước: “Ngực cho anh còn sữa để cho con” (Hồng Khắc Kim Mai, Mắt màu nâu, Sài Gòn, 1965). Nhà thơ viết những câu thơ đó lúc tuổi mới đôi mươi, nghe nói còn chưa có người yêu! Hồng Khắc Kim Mai còn có những câu thơ viết về cái… bình bú khá hấp dẫn: “Ngực em tròn thật tròn/ Nhấp nhô từng hơi thở/ Áo cài khuy nút hở/ Cho người thèm thân em/ Cho người hôn lên trên…” (HKKM, Mắt màu nâu, 1965).

Chuyện đáng ngại bây giờ là người ta dần quên vế thứ hai: còn sữa để cho con, mà chỉ nhớ vế thứ nhất. Người ta bắt đầu chăm chút kỹ cái bình bú, làm đẹp nó về hình thức như bơm, độn, tạo hình… có khi là với silicone, có khi là với túi nước muối khéo léo chèn đâu đó. Tưởng tượng đi đâu cũng phải mang theo mấy túi nước muối chắc cũng chẳng vui gì! Lại phải luôn cảnh giác: nhẹ tay, dễ vỡ! Chưa ai làm một phỏng vấn các bé cảm nghĩ thế nào khi được bú cái bình bú ướp muối này.
    http://www.dohongngoc.com/web/o-noi-...ua-de-cho-con/
    Ebook chuẩn bị cho con đi học trường mầm non
    http://www.webtretho.com/forum/f391/...o-con-1908443/
    Aoi usagi zutto matteru
    Hitorikiri de fuenagara
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với bình nuk theo các mẹ nên chọn loại núm dẹt, hay núm tròn ạ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E o tinh cho e ko co ban binh sua komotomo caç. Me bit cho nao ban giao hag tan noi chi e voi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giao hag o mien tay ko c
    • 191 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 117 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cả 3 đứa con nhà mình đều dùng bình sữa Dr.Browns. Vệ sinh thì chỉ nhiều hơn một bộ phận van khí so với các loại bình sữa khác nhưng được cái yên tâm là con sẽ ăn đủ, không bị bọt khí trong dạ dày. Quan trọng là loại bình này có uy tín lâu lăm trên thị trường nên cũng không muốn con mình làm "chuột bạch" để đi thử nghiệm các bình sữa khác
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bình NUK chỉ có núm dẹt thôi mẹ nó ạ. Đấy là điểm khác biệt của nó đấy vì núm dẹt chính là hình dáng ty mẹ khi cho bé bú. Vì vậy mà các bé chỉ thích ty mẹ và không chịu ty bình khi gặp núm NUK là kết luôn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 147 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình kết cả ti mẹ và kết cả núm ti Chuchu. Cả 2 loại này cứ đưa vào miệng bé là bé bập luôn.