Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

75 Người đang theo dõi

• 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Bây giờ có nhiều loại lắm. Hồi thằng cu đầu tiên mình mua Avent dùng thấy cũng ổn lắm. Ngoài Avent là bình BPA free, còn có bình của Medela và Adiri (có hình giống bầu vú mẹ). Bạn tham khảo xem thế nào, nói chung là bây giờ nhiều sự lựa chọn lắm, mặt bằng chất lượng cũng tương đối ổn với hàng nhập ngoại có nguồn gốc xuất xứ và tên tuổi rõ ràng.

• 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ht8306 Xem bài viết
    Em đang muốn đi tìm mua bình sữa cho em bé mới sinh. Các mẹ tư vấn hộ em nên mua bình sữa loại gì, ở đâu với nhé. Em ở Hà Nội

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ nó nên dùng bình thủy tinh hoặc mua bình là từ chất liệu nhựa PP (polypropylen) ở ngoài ghi Bisphenol A free (BPA free)
    Không nên dùng bình làm từ nhựa PC (polycacbonate) cho con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy1910 Xem bài viết
    Bây giờ có nhiều loại lắm. Hồi thằng cu đầu tiên mình mua Avent dùng thấy cũng ổn lắm. Ngoài Avent là bình BPA free, còn có bình của Medela và Adiri (có hình giống bầu vú mẹ). Bạn tham khảo xem thế nào, nói chung là bây giờ nhiều sự lựa chọn lắm, mặt bằng chất lượng cũng tương đối ổn với hàng nhập ngoại có nguồn gốc xuất xứ và tên tuổi rõ ràng.
    Mẹ nó ơi bình Avent là bình nhựa PC mà. Bây giờ họ mới SX nhựa PP không biết hiện nay đã bán ở VN chưa?
    Mẹ nó xem hình ở đây nè.
    So sánh bình sữa Avent, NUK và Playtex
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều. Em cũng đã đọc qua qua topic về loại bình sữa làm từ PP với cả PC. Đọc xong thấy hoang mang và nhiễu loạn quá, chả biết nên mua loại bình nào nữa cả. Có khi tốt nhất là tìm bình thủy tinh vậy. Dùng bình thủy tinh thì nên dùng của hãng nào các mẹ nhỉ??
    • 332 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thử bình Chicco thủy tinh xem sao. Mình cũng mua hai bình Chicco cho bé tương lai nhà mình đấy. Chicco thì chỉ mua bình thủy tinh thôi nhé, còn bình nhựa là PC đấy.
    • 1,803 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, m cũng đã nghiên cứu đau đầu với vụ này. Túm lại thế này, nếu tiết kiệm mẹ nó mua bình Gerber nhé 25k :
    http://www.babyearth.com/gerber-clea...r-5oz-3pk.html
    Bình này có ghi là free BPA.

Còn nếu k sợ tốn kém, mẹ nó mua ở đây nhé, shop của mẹ heosua rất nhiều bình free BPA nhưng hơi đắt. Mình cũng đang phân vân wa đây.
    http://heosua.wordpress.com
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

nghe nói có bình nano gì của Hàn quốc đấy các mẹ? có mẹ nào cho bé dùng chưa ?
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gold Rum 2007 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, m cũng đã nghiên cứu đau đầu với vụ này. Túm lại thế này, nếu tiết kiệm mẹ nó mua bình Gerber nhé 25k :
    http://www.babyearth.com/gerber-clea...r-5oz-3pk.html
    Bình này có ghi là free BPA.

Còn nếu k sợ tốn kém, mẹ nó mua ở đây nhé, shop của mẹ heosua rất nhiều bình free BPA nhưng hơi đắt. Mình cũng đang phân vân wa đây.
    http://heosua.wordpress.com
    Gerber nhé 25k :mẹ nó ơi,bình này mua ở đâu thế?
    • 429 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm về mấy vụ này như mẹ ht8306, em đang định CN này đi nghiên cứu thị trường xem sao, em không biết dùng bình của Pigeon có được không, vì em thấy đa số mọi người đều dùng loại này, hôm trước em có tham khảo ở các siêu thị thấy Pigeon hình như có 2 loại (1 loại trong nước sản xuất giá cũng dễ chấp nhận chỉ hơn 20k, còn 1 loại hình như là nhập khẩu giả cũng gần 100k/bình) em đang băn khoăn quá, liệu có dùng loại ở trong nước sản xuất được không vì nhà em sắp có 2 bé sinh đôi, em định mua tổng cộng là 6 bình (loại 120ml, loại 240ml, loại dùng cho bé uống nước hoặc uống thuốc, mỗi loại 2 bình). Các mẹ tư vấn cho em với, có mẹ nào đã dùng bình của Pigeon chưa? Nếu dùng rồi thì dùng loại nào thì hơn?Cám ơn các mẹ
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2besinhdoi Xem bài viết
    Em cũng đang quan tâm về mấy vụ này như mẹ ht8306, em đang định CN này đi nghiên cứu thị trường xem sao, em không biết dùng bình của Pigeon có được không, vì em thấy đa số mọi người đều dùng loại này, hôm trước em có tham khảo ở các siêu thị thấy Pigeon hình như có 2 loại (1 loại trong nước sản xuất giá cũng dễ chấp nhận chỉ hơn 20k, còn 1 loại hình như là nhập khẩu giả cũng gần 100k/bình) em đang băn khoăn quá, liệu có dùng loại ở trong nước sản xuất được không vì nhà em sắp có 2 bé sinh đôi, em định mua tổng cộng là 6 bình (loại 120ml, loại 240ml, loại dùng cho bé uống nước hoặc uống thuốc, mỗi loại 2 bình). Các mẹ tư vấn cho em với, có mẹ nào đã dùng bình của Pigeon chưa? Nếu dùng rồi thì dùng loại nào thì hơn?Cám ơn các mẹ
    Pigeon là nhựa không an toàn mẹ nó ạ. Ở ngoài vỏ hộp ghi rõ chất liệu nhựa làm bình là polycacbonate (tức là PC)
    • 1,803 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Gerber nhé 25k :mẹ nó ơi,bình này mua ở đâu thế?
    Ở ngoài chợ mẹ nó ah, nghe đâu trong siêu thị cũng có, nhưng mà mình thấy ti nó hôi mùi cao su lắm. Mình đã quyết định mua 2 bình Thinkbaby 180ml ở shop heosua rồi, 230k/bình, khỏi lăn tăn, đau đầu wa.
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gold Rum 2007 Xem bài viết
    Ở ngoài chợ mẹ nó ah, nghe đâu trong siêu thị cũng có, nhưng mà mình thấy ti nó hôi mùi cao su lắm. Mình đã quyết định mua 2 bình Thinkbaby 180ml ở shop heosua rồi, 230k/bình, khỏi lăn tăn, đau đầu wa.
    Thì thay bằng ti của Pigeon!Vì ti của Pigeon là số 1,các bé ai cũng thích,giống ti thật!Và ti của nó lại bằng PP!Chỉ có bình của Pigeon là PC!Mình biết cách khử PC nên ko lo lắm!
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thì thay bằng ti của Pigeon!Vì ti của Pigeon là số 1,các bé ai cũng thích,giống ti thật!Và ti của nó lại bằng PP!Chỉ có bình của Pigeon là PC!Mình biết cách khử PC nên ko lo lắm!
    Hehehe lần đâu tiên mình nghe thấy có người khử được nhựa PC đấy.
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starkey Xem bài viết
    Hehehe lần đâu tiên mình nghe thấy có người khử được nhựa PC đấy.
    Có lẽ mình dùng từ ko đúng!:Worried:

Chất BPA thực ra là 1 dung môi!Dung môi thì phải biết cách khử dung môi ý như thế nào,để nó thành vô hại phải ko nào?Dân chuyên hóa,ko lẽ lại ko biết?
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có lẽ mình dùng từ ko đúng!:Worried:

Chất BPA thực ra là 1 dung môi!Dung môi thì phải biết cách khử dung môi ý như thế nào,để nó thành vô hại phải ko nào?Dân chuyên hóa,ko lẽ lại ko biết?
    Mình search được cái này trên mạng:

What is Bisphenol-A?
    Bisphenol-A (BPA) is an industrial chemical used in the manufacture of polycarbonate plastic.
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Bisphenol A là gì?

Bisphenol-A (gọi tắt là BPA) là một loại hoá chất nhân tạo dùng để sản xuất nhựa PC (polycarbonate) - loại nhựa vẫn được dùng để sản xuất bình sữa hiện nay.
    Đúng thế!Vậy nên phải loại bỏ dung môi trong nhựa đó đi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi có fai nên mua cho bé 2 bình. 1 bình để bé uồng nước riêng nủa fai ko a?
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Mình thì mua 4 bình,2 bình sữa 120ml và 1 bình uống nc 60ml!Và 1 bình sữa to 220ml,để phòng khi hút sữa ra,cho tủ lạnh ý mà!
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

túm lại theo các mẹ thì bình sữa nào thì tốt cho em bé nhỉ mình đọc hết rồi mà thấy loạn hết cả lên chẳng biết loại nào tốt nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Loai nào Free BPA thì là tốt:Medela,hơi đắt thôi:200k/bình,ti riêng 50k/2c!Đắt nhỉ?