Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 292K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng rồi, bình Avent núm rất cứng, không hiểu tại sao họ lại chế tạo loại cứng như vậy, hẳn phải có tác dụng gì. Theo mình biết, hiện các hãng khác, kể cả Pigeon cũng đã sản xuất lại núm to tương tự như Avent nhưng vòng ti vẫn nhỏ hơn của Avent, vì theo họ hình dáng như vậy giống ti mẹ hơn.
    Cá nhân mình thì mình thấy dùng núm của Pigeon là OK rồi, mềm mại, nếu lâu lâu có mùi thì thay đổi cungn hanh chóng, dễ dàng vì khá phổ cập trên thị trường, các loại nhưu Avent và Nino thì vừa đắt vừa không phổ cập lắm (vị dụ cửa hàng baby nhỏ ở gần nhà bạn chẳng hạn). Núm của Pigeon vẫn có thể thay vào vòng của bình Nuk và ngược lại.
    Nhựa bình Nuk vẫn sạch và ít mùi hơn nhựa bình của Pigeon. Thực ra nếu dùng bình Nuk dùng bình thủy tinh cũng rất sạch.

Mời các bạn ghé thăm blog của Gâu và Mickey cho vui nhé...

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình dùng 9 cái bình Nuk cho con từ khi sinh tới bây giờ hơn 3 tuổi rùi, không hề có mùi gì cả, cho dù là bình nhựa hay thuỷ tinh. Chế độ vệ sinh quyết định tất cả. Có lẽ nói có mùi gì đó là ở phần núm ti thôi, đúng là khi mới mua cái ti cao su có mùi hơn là ti silicon, vì thế mình không dùng ti cao su. Mình cũng hay dùng ti của hãng khác như Miam, Pigeon... để lắp vào bình Nuk. Nhưng tốt nhất vẫn là nồi nào vung nấy bạn ạ.
    Trong các loại bình nuk, khoái nhất là bình cổ rộng, đựng được nhiều, dễ cọ rửa, con tớ rất thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các chị ơi,

Các chị mách giúp em với ạ! Em được tặng 1 bình NanoSilver 250ml, vậy có thể dùng cho em bé mới sinh ko ạ? Có người bảo là fải mua thêm bình nhỏ vì bình to fa ít sữa sẽ bị không khí lẫn vào, em bé dễ sặc. Nếu phải mua thì mua loại bao nhiêu ml ạ?

Bình Nano có thể thay dùng núm NUK được ko ạ? Em thấy nhiều người khen núm NUK và núm của Nano cũng mắc hơn nhiều quá!

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Mình dùng 9 cái bình Nuk cho con từ khi sinh tới bây giờ hơn 3 tuổi rùi, không hề có mùi gì cả, cho dù là bình nhựa hay thuỷ tinh. Chế độ vệ sinh quyết định tất cả. Có lẽ nói có mùi gì đó là ở phần núm ti thôi, đúng là khi mới mua cái ti cao su có mùi hơn là ti silicon, vì thế mình không dùng ti cao su. Mình cũng hay dùng ti của hãng khác như Miam, Pigeon... để lắp vào bình Nuk. Nhưng tốt nhất vẫn là nồi nào vung nấy bạn ạ.
    Trong các loại bình nuk, khoái nhất là bình cổ rộng, đựng được nhiều, dễ cọ rửa, con tớ rất thích.
    Mình cũng thích bình cổ rộng như mẹ Hải Anh nhưng em bé sơ sinh thì có bú được bình đấy không? nếu không thì phải bao nhiêu tháng mới dùng bình loại đấy được? mình cũng chưa thấy loại bình 60cc để cho bé uống nước như H.A nói. Loại bình 120cc thì bé sơ sinh thường dùng đến tháng thứ mấy và sau đó phải đổi sang bình dung tích bao nhiêu thì đủ cho bé bú hả bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 146 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

- Bình sữa cổ rộng dùng được cho các bé kể cả sơ sinh. Chỉ có sự khác biệt là kích cỡ núm vú thôi, cái này được phân biệt rõ trên bao bì của núm vú (ví dụ số 0, 1, 2, 3, hoặc S, M, L... tuỳ theo từng hãng). Hiện nay các hãng sản xuất đồ em bé đều phổ biến loại bình cổ rộng. Vì ưu điểm của nó như sau : bình cổ rộng tiện lợi hơn trong việc vệ sinh bình, pha sữa cho bé cũng dễ dàng hơn. Cho nên nếu bạn dùng bình cổ nhỏ Nuk, hay Pigen hàng do công ty nhập khẩu và phân phối lại tại VN, ít nữa, việc tìm kiếm đầu ty thay thế cho bé sẽ gặp khó khăn, vì công ty đã và sẽ tiếp tục dừng việc nhập đầu ty và bình cổ nhỏ. Ví dụ điển hình hiện nay là Pigen, đầu ty cho bình cổ nhỏ hiện rất khó kiếm trên thị trường. Dung tích bình sữa 125ml, 250ml, hay 330ml cũng là sự phong phú để mẹ lựa chọn sự phù hợp cho bé. Bé nhỏ thì bú ít nên dùng bình bé thôi. Sau này bé ăn nhiều thì đổi bình to. Muốn tiết kiệm thì dùng bình to từ đầu kèm với núm ty phù hợp tuổi bé, tuy việc này hơi bất tiện.
    - Đầu ty : giá cả của mỗi hãng là khác nhau. Có loại giá rất bình dân, có loại mắc hơn. Và cùng một hãng, ty silicon bay giờ cũng đắt hơn ty cao su. Chất liệu và chất lượng đầu ty, độ bền của ty, quyết định việc đó. Bạn có thể mua ty Nuk khoảng 20K một ty thay thế và khuyến cáo của nhà sản xuất là 3 tháng thay đầu ty một lần. Hoặc bạn cũng có thể mua đầu ty Avent với giá 73K/hộp gồm 2 đầu ty và sáu tháng hoặc một năm phải thay đầu ty một lần. Cái này phụ thuộc vào điều kiện kinh tế và quan điểm của bạn. Bạn cũng có thể chọn ty cao su vì nó mềm hơn silicon. Ngược lại, chọn Silicon vi nó không mùi , bền hơn, phù hợp với những bé mút mạnh . Mặt khác, vói thiết kế đặc biệt, một số ty silicon ví dụ như của Avent, playtex còn có tác dụng chống chảy sữa. Nghĩa là chỉ khi bé mút thì sữa mới ra. Cái này thì Nuk và Pigen không có.
    - Đặc biệt bình sữa bây giờ còn có nhiều tính năng : trên thị trường còn có loại bình cổ cong : Playtex, Evenflo với tác dụng thông khí, giúp bé bú sữa mà không bị bú cả không khí vào bụng, giảm đầy hơi trong ruột. Hoặc bình Nano với lớp tráng bạc diệt khuẩn, Bình Pigen mới với đầu ty co dãn đàn hồi...

Hơn nữa, nếu mẹ có nhiều sữa, có điều kiện cho bé ty thì bình sữa của mẹ là tốt hơn cả. Mẹ chỉ phải chuẩn bị thêm một bình nhỏ để uống nước và cũng để cho bé làm quen với việc bú bình.
    Chúc bcc tìm được bình sữa phù hợp cho bé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Colorful_wtt
    - Bình sữa cổ rộng dùng được cho các bé kể cả sơ sinh. Chỉ có sự khác biệt là kích cỡ núm vú thôi, cái này được phân biệt rõ trên bao bì của núm vú (ví dụ số 0, 1, 2, 3, hoặc S, M, L... tuỳ theo từng hãng). Hiện nay các hãng sản xuất đồ em bé đều phổ biến loại bình cổ rộng. Vì ưu điểm của nó như sau : bình cổ rộng tiện lợi hơn trong việc vệ sinh bình, pha sữa cho bé cũng dễ dàng hơn. Cho nên nếu bạn dùng bình cổ nhỏ Nuk, hay Pigen hàng do công ty nhập khẩu và phân phối lại tại VN, ít nữa, việc tìm kiếm đầu ty thay thế cho bé sẽ gặp khó khăn, vì công ty đã và sẽ tiếp tục dừng việc nhập đầu ty và bình cổ nhỏ. Ví dụ điển hình hiện nay là Pigen, đầu ty cho bình cổ nhỏ hiện rất khó kiếm trên thị trường. Dung tích bình sữa 125ml, 250ml, hay 330ml cũng là sự phong phú để mẹ lựa chọn sự phù hợp cho bé. Bé nhỏ thì bú ít nên dùng bình bé thôi. Sau này bé ăn nhiều thì đổi bình to. Muốn tiết kiệm thì dùng bình to từ đầu kèm với núm ty phù hợp tuổi bé, tuy việc này hơi bất tiện.
    - Đầu ty : giá cả của mỗi hãng là khác nhau. Có loại giá rất bình dân, có loại mắc hơn. Và cùng một hãng, ty silicon bay giờ cũng đắt hơn ty cao su. Chất liệu và chất lượng đầu ty, độ bền của ty, quyết định việc đó. Bạn có thể mua ty Nuk khoảng 20K một ty thay thế và khuyến cáo của nhà sản xuất là 3 tháng thay đầu ty một lần. Hoặc bạn cũng có thể mua đầu ty Avent với giá 73K/hộp gồm 2 đầu ty và sáu tháng hoặc một năm phải thay đầu ty một lần. Cái này phụ thuộc vào điều kiện kinh tế và quan điểm của bạn. Bạn cũng có thể chọn ty cao su vì nó mềm hơn silicon. Ngược lại, chọn Silicon vi nó không mùi , bền hơn, phù hợp với những bé mút mạnh . Mặt khác, vói thiết kế đặc biệt, một số ty silicon ví dụ như của Avent, playtex còn có tác dụng chống chảy sữa. Nghĩa là chỉ khi bé mút thì sữa mới ra. Cái này thì Nuk và Pigen không có.
    - Đặc biệt bình sữa bây giờ còn có nhiều tính năng : trên thị trường còn có loại bình cổ cong : Playtex, Evenflo với tác dụng thông khí, giúp bé bú sữa mà không bị bú cả không khí vào bụng, giảm đầy hơi trong ruột. Hoặc bình Nano với lớp tráng bạc diệt khuẩn, Bình Pigen mới với đầu ty co dãn đàn hồi...

Hơn nữa, nếu mẹ có nhiều sữa, có điều kiện cho bé ty thì bình sữa của mẹ là tốt hơn cả. Mẹ chỉ phải chuẩn bị thêm một bình nhỏ để uống nước và cũng để cho bé làm quen với việc bú bình.
    Chúc bcc tìm được bình sữa phù hợp cho bé.

Cảm ơn Colorful_wtt về những thông tin bổ ích của bạn.

Chúc Colorful_wtt ngày càng "buôn may bán đắt" nhé. :4:

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Cho mình hỏi bình Nano silver giá bao nhiêu tiền vậy, và mua ở đâu? Các mẹ đã ai dùng thử chưa?
    Thanks

• 215 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm&Bống Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Cho mình hỏi bình Nano silver giá bao nhiêu tiền vậy, và mua ở đâu? Các mẹ đã ai dùng thử chưa?
    Thanks
    em đã mua bình Nano,giá hơi đắt.mua lâu rồi nên em cũng không nhớ là 1tr30 hay 1tr50 gì đấy,nhưng không dùng mấy đâu.vì núm vú của nano dài nên bé hay bị chọc sâu vào họng mà lại hơi cứng nên em cứ cho bé dùng bình của Pigion,núm vú của loại này mềm nên bé nhà em rất thích.và giá thành lại rẻ nên bé thinh thoảng lại thay bình mới...mẹ Nấm&Bống thử tham khảo xem nhé.

• 1,907 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm&Bống Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Thanks
    Mình sài tất cả các loại bình rồi núm vú cho bé nhà mình, mình mua cũng lắm mà bạn bè mang ở nước ngoài về tặng cũng nhiều nhưng mình thấy bé nhà mình rất thích cái bình của NUK, vì thiết kế lỗ ở trên vòm họng của bé để tránh sặc sữa, và mình chọn loại bầu to, giống như kích cỡ của bầu vú, vậy khi bé bú bé sẽ ngậm trọn bầu thì sẽ tránh không khí vào thì đỡ chớ hơn, ko có bình nhựa loại 240ml nên mình đành mua loại thủy tinh tuy tiện nếu phải luộc bình thì ko phải thay đổi, nhưng khi bé 7 tháng thì phải mua thêm bình nhựa để cho bé tập tự ôm bình vì bình thủy tinh nặng quá, vậy bạn thử tham khảo xem sao.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.

• 106 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em đang muốn đi tìm mua bình sữa cho em bé mới sinh. Các mẹ tư vấn hộ em nên mua bình sữa loại gì, ở đâu với nhé. Em ở Hà Nội

Cảm ơn các mẹ nhiều